นิทานสนุก ถึงเครื่องราง...(ภาคแหวน..มหาชะตา/กุมารทองผ่านไตรภพ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ชุดนี้ เป็นตำนานไปแล้วครับ ^^

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ช่วงนี้เป็นช่วง QC กะลังติวเข้มครับ หลังสงสัยมานานว่าโดนเซลแมนมาแอบตีท้ายครัวรึเปล่า แต่ที่ปรึกษาบอกนั่นมือไม่ถึงและแพ้ภัยตัวเองยุ 55

ขณะนี้ชุดพลิกฟ้ากำลังอยู่ระหว่างการเดินกระแสพลังตามสูตรของท่าน และจะเสกปิดท้ายในช่วงฤกษ์สำคัญ ๆ ครับ จะนำภาพมาให้ชมตอนช่วงปิดท้ายอีกที รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

หลายๆ ความเชื่อ และคำร่ำลือผิด ๆ ทำให้พอมาลองใช้อาราธนาย่อมไม่เกิดผล แต่ทีนี้เสียเงินไปแล้วจะเรียกคืนได้ไหม

ในภาพเป็นการแก้ปัญหาโดยแนะนำพรรคพวกให้ใช้พระขรรค์ ซึ่งเขานำไปใช้รักษาให้แฟนเขา ซึ่งแฟนเขาสัมผัสได้ ยอมรับว่าสัมผัสสิ่งศักดิ์สิทธิ์มามากแต่ไม่เคยอะไรชัดเจนเท่าลูกอมที่ให้ไปครับ

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขณะนี้ พรรคพวกบางท่านมาให้อ่านเรื่องแฉ การอ้างพระดัง 55 ผมเองถือหลักหลวงปู่เหิรไม่วิจารณ์ใครครับ

ผู้สัมผัสทางจิตระดับสูง มองภาพก็รู้แล้วอะไรจริงไม่จริง แม้เป็นระดับพระที่ซ่อนพลังยังมองกันออก แต่แน่นอน ระดับนี้ไม่มานั่งดูภาพพระให้ใครหรอกครับ เสียเวลา เสียพลังป่าว

จริง ๆ เรื่องอ้างพระดัง ก็เห็นมานานแล้วแต่ที่ปรึกษาสอน น้ำบ่อไม่ยุ่งน้ำคลองทางใครทางมัน

ผมก็เลยส่งภาพพระแหวกอุปสรรคให้ที่ปรึกษาดูเลย ผลก็ตามผมเห็นนั่นละครับ แต่ดันนนน เป็นพระเก่าที่ไม่ผ่านการเสกโดยพระดังซะอีก 55

ส่วนเรื่องคนที่หัวหน้าเซลไปเกาะเพื่อหวังหาเงิน ก็เป็นไปตามคำร่ำลือ

ที่พูดมาก็จะบอกว่า สัตว์โลกย่อมไปตามกรรมครับ ขณะนี้ ผมเองก็รอเวลาให้ชุดพลิกฟ้าเสร็จเช่นกัน

ย้ำว่าชุดนี้ไม่ใช่ของวัดหมูเปิ้ง ไม่ต้องถามที่ปรึกษาครับ ท่านก็รู้พอ ๆ กับผมละครับ ในฐานะที่ผมไปหาท่านปรมาจารย์มาหลายครั้งเลย ได้รับหน้าที่แจกจ่ายให้แก่ผู้จองครับ

4. konun88

ในภาพ ตามที่เคยให้ดูการแคปคุยไลน์ เป็นพระเก่าแห่งหนึ่งที่ซ่อนพลังระดับสูงไว้

แม้ระดับอาจารย์ยังเกือบเสร็จคิดว่าเป็นของปลอมไม่มีพลัง 55

ซึ่งก็ หาวิธีอ่านพลังได้สำเร็จ ท่านได้นำไปขอระดับครูบาอาจารย์ชั้นสูงตรวจก็ซ่อนพลังไว้จริง ๆ แบบ
    บังบ้านบังเมือง...

จึงเป็นบทเรียนอย่างนึง ตามอาจารย์ใหญ่ผมสอน แม้พระสงฆ์เองก็ห้ามวิจารณ์ ยิ่งไปพยากรณ์ท่านว่า ท่านระดับนี้ ระดับนั้น เกิดพลาดมีแต่ขาดทุน ผมเลยยึดหลักหลวงปู่เหิรสอน คือ ชมไว้ก่อนไม่ขาดทุน คนก็ชอบ ... ใครบ้างไม่ชอบคำชม

5. konun88

วันก่อนนั่งโม้กะที่ปรึกษา ว่าด้วยเรื่องวิชาบังแล การกำบัง....

วิชานี้คนมาขอท่านกันมากแต่ ไม่สอนใคร... ท่านบอกท่านก็แอบเรียนมา เพราะสมัยนั้นครูบาข่ายเห็นท่านร้อนวิชามาก เลยไม่สอน

วิชานี้ ท่านเคยสนทนากับครูบาข่ายแบบ จริงจังท่านสอนไว้ว่า หากแก่กล้ามาก ๆ จะมองไม่เห็นตัวเองเลย ซึ่งแล้วแต่อิริยาบท ดังท่านถามที่ปรึกษาเองตอนดูแล ก็มองไม่เห็นครูบาข่ายหลายครั้ง

แต่ถ้าไม่แก่กล้าก็จะมีคนมองเห็นเราอยู่ ซึ่งมีข้อยกเว้น........(ความลับ)

จึงเป็นเรื่องที่ควรต้องศึกษาอีกมากในสรรพวิชา ดังท่านปรมาจารย์ที่ปรึกษายกย่องว่า เจนจบ ในใจท่านยกให้เป็น 1 ในปฐพีเลย (ส่วนตัวนะครับ)

เมื่อถึงระดับสูงเรียกว่าไม่ต้องใช้ตำราแล้ว ครูบาอาจารย์จะมาดลใจบอกเลย อย่างถามอะไรท่านหลับตาแป๊ป ตอบเลย ๆ ๆ ซึ่งผมก็เห็นด้วยตนเองมาแล้ว

6. konun88

เข้ามาส่งข่าว ที่ปรึกษามา กทม.อาทิตย์กว่า ๆ กลับไปได้ซัก 2-3 วันแล้ว จึงขาดการติดต่อ

แต่หลังจากท่านกลับไป ก็ได้เดินทางไปพบท่านปรมาจารย์ จึงได้ทราบข่าวการเสกมาดังนี้

จากนี้เข้าสู่โค้งสุดท้ายของการเสกชุดพลิกฟ้าแล้วครับ

ดังกล่าวชุดนี้จะมุ่งลงด้านพลิกฟ้า คือพลิกดวงชะตา ตามตำราเดิมของครูบาข่ายที่ได้รับจากฤาษีตั้งแต่เป็นสามเณร

โดยการเริ่มต้นโครงการนี้ ได้รับนิมิตอันดีงามดังนี้ จากเริ่มต้นที่ได้ขอท่านปรมาจารย์จัดสร้าง จึงได้ไปอธิษฐาน ณ พระธาตุเก่าแก่แห่งหนึ่ง อายุนับพันปี และในคืนนั้นได้เกิดนิมิตเห็นนางฟ้า เทพธิดา 2 ท่าน เขาได้บอกชื่อด้วยว่าชื่อ อัจฉรา พรทิพย์ (อัจฉราแปลว่านางฟ้า) โดยดอกไม้เงินดอกไม้ทองนั้นหมองมาก ตามท่านเล่านิมิต จึงได้ไปทำบุญชุดใหญ่ให้ในเวลาต่อมา และเกิดโครงการสร้างถนนเข้าวัดขึ้นดังที่เห็น ซึ่งจริง ๆงบประมาณไม่พอหรอกครับ แต่มีจิตศรัทธาท่านหนึ่งออกทุนให้ก่อน ไว้รอชุดพลิกฟ้าเสร็จค่อยเคลียร์กัน เพราะใกล้เวลาสำคัญ ๆ คือ ปีใหม่ไทย ... สงกรานต์

หลังจากทำบุญให้แล้ว เกิดนิมิตต่อมา นางฟ้า 2 ท่านมา หา และแจ้งว่าได้รับบุญใหญ่แล้ว ในขณะที่มา ดอกไม้เงินดอกไม้ทองตามร่างกายระยิบระยับ และให้พรว่า "พรใดที่ท่านปรารถนาขอให้สำเร็จตามต้องการทุกประการ"

ครูบาอาจารย์ที่นิมิตดีใจมาก เพราะเข้าตามวัตถุประสงค์แห่งชุดพลิกฟ้าเลย คือพลิกดวงชะตา ท่านปรมาจารย์ตีความว่า นางฟ้าอาจทำผิดอะไรจึงได้รับโทษให้มารับโทษ แล้วที่มาตอนแรกอาจต้องหมดบุญแล้ว ต่อมาได้รับกุศลชุดใหญ่ จึงได้กลับไปสวรรค์ต่อ

ได้รับฤกษ์ยามสำคัญว่าการเสกชุดพลิกฟ้าคือให้เริ่มวันเพ็ญพุธ และจบที่ช่วงปีใหม่ไทย

ตามปฏิทินล้านนา หรือ ปีใหม่เมืองล้านนา ซึ่งจะมีฤกษ์ยามสำคัญ ๆ คือ วันสังขานต์ล่อง วันพญาวัน ซึ่ง วันพญาวันเป็นวันที่แรงที่สุด สมชื่อ พญาวัน

โดยจะเป็นการเสกข้ามปีใหม่ตามฤกษ์ ถือเคล็ดชีวิตใหม่ชนิดที่ไม่ต้องการของอื่นมาแจมเสกเด็ดขาด

ส่วนจะเสกกันเช่นไร ไว้ตอนชุดปิดท้ายจะนำภาพมาให้ชมครับ

รับวัตถุมงคล หลังสงกรานต์ครับ...ประมาณปลายเดือนนี้ .....ขณะนี้ทราบว่า กลางคืนที่มีเสก แถวนั้นส่งข่าวเกิดลมพายุ ฟ้าร้องฟ้าผ่าไม่มีฝนนะครับ คงเป็นปรากฎการณ์ธรรมชาติละครับ 55

แล้วท่านจะประทับใจมิรู้ลืมมมม....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2019
  7. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ

8. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ใกล้ได้ ของดีแล้ว มาปูเสื่อรอ ^^

9. konun88

ข่าวดี สำหรับผู้ต้องการเสริมดวงชะตา รับปีใหม่ไทย

เนื่องจากวิชาการทำเทียนล้านนาเป็นที่เลื่องลือมายาวนาน แต่หาผู้สำเร็จยุทธจริงได้ยาก

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2019
  10. konun88

หมายเหตุ ครอบครัวผมส่งไปเรียบร้อยแล้วทุกคนครับ 555 ถ้าเยอะ พระอาจารย์คงเพิ่มยอดให้เอง กรุณารีบส่งเนิ่น ๆ นะครับ ท่านต้องเขียนรายละเอียดลงบนไส้เทียน ไปเรื่อย ๆ ส่งเร็วก็เสร็จเร็วครับ สงกรานต์ท่านยุ่งแน่

ย้ำ กรุณาอย่าโทร... เพราะท่านไม่ว่างรับโทรศัพท์ครับ ไลน์จะได้รายละเอียดมากกว่าไม่ผิดพลาด.....

นาน ๆ ทีโอกาสดีครับท่านจะทำเทียนให้ และท่านจะจุด ให้เองตามฤกษ์ยาม.... 17 เมษายน 2562

11. konun88

การทำเทียน เด็ดดวงแค่ไหน อันนี้ต้องพิสูจน์เองครับ ค่าครูถูกกว่า กิน KFC มื้อนึงอีก ไม่ต้องจุดเองด้วยให้ยุ่งยาก

แต่.... ปกติท่านจะไม่ทำครับ เพราะยุ่งยากสำหรับท่าน เหมือนจารตะกรุดละครับ จารไปกลั้นหายใจไป ภาวนาไปมิใช่ง่าย ๆ ยันต์มิใช่น้อย ๆ เยอะด้วย ที่สำคัญถ้าเป็นช่วงหน้าฝนยุ่งเลย ต้องจุดตามฤกษ์ยามเท่านั้น ...

อานุภาพเทียนดังกล่าว ให้ผล ประมาณ 4 เดือน แต่ผลจะเห็นเร็ว แบบจุดปุ๊ป ฤทธิ์ออกมาเลย เพราะจะกระจายไปในอากาศ

จึงเป็นโอกาสอันดีแล้วครับ.... เพราะฤกษ์ยามมาแล้ว

12. konun88

ช่วงนี้ QC ติวเข้มครับ หลังสะสางการโดนผู้อื่นล่อมา 55

ติวเข้มเพื่อไว้ทำการบ้านชุดพลิกฟ้าครับ เพราะจะยากและล้ำลึกจนคาดไม่ถึง

ดังได้กล่าวไปแล้ว QC นับว่าเจนจบในวิชาโหราศาสตร์หลายแขนงและอยู่ระหว่างประมวลผลหลาย ๆ ศาสตร์ไปสู่จุดสูงสุดที่ผมได้เกริ่นมามากมาย หากผู้อ่านจับใจความได้ว่าเราต้องการอะไร

ครั้งนึงผมได้รู้ว่า หัวหน้าเซลที่ผมมอบเหรียญปู่โนให้ ดันไม่เห็นค่า ไม่สนใจท่านเลย นับว่าเสียดายของมาก ดันเอาท่านไปเทียบกับพระดังที่หัวหน้าเซลอ้างหากินวะอีก ... ไม่น่าให้เลย ดี QC ไม่เป็นเช่นนั้น

ดังนั้น ไม้ตายสำคัญ ๆ ต่าง ๆ จึงได้ส่งต่อ QC ตอนนี้ ตามที่ปรึกษาแนะนำคือติวเข้มให้เต็มที่ไว้งานสำคัญในอนาคตต่อไป

รอให้ สำเร็จเสร็จสิ้น จะแจ้งความแปลกประหลาด พิสดารของชุดนี้ให้ฟังครับ ซึ่งผมเชื่อว่า ผู้ได้ไปจะต้องปลื้ม ประทับใจมิรู้ลืม ดังท่าน
    ที่ปรึกษาได้กล่าวพยากรณ์ไว้ "ผู้ใดพลาดขอแสดงความเสียใจด้วย...."

พระเจ้าสัวถ้าเหลือ จากกันสำรองและ องค์ไม่สวยไม่งาม QC จะนำไปมอบให้พรรคพวกในวงการโหรของเขาบูชาต่อไปครับ ... (ถ้าเหลือนะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2019
  13. konun88

ในภาพเป็นเทียนเล็กแบบ 3 เล่มซึ่งศิษย์ครูบาข่ายทำไว้ตอนสิ้นปีสากล ที่ผมไปร่วม และเจอปัญหาหลายเรื่อง จึงนำมาจุดก่อน

ซึ่งแน่นอน หลังจุดคืนนั้นเห็นฤทธิ์เลย หลายสิ่งหลายอย่าง ผมจึงถือว่า สุดจัดปลัดบอกมาก ๆ ดีกว่าไปเสียค่ารถค่ารา ค่าน้ำมันตระเวนไหว้พระหลายสิบวัดให้เหนื่อยกายเหนื่อยใจ (สำหรับผมนะ ถ้าคนอื่นชอบตระเวนไหว้ก็แล้วแต่ชอบเลยครับ

14. konun88

บางท่านอาจเจอการทำเทียนที่ค่าครูแพงจนน่าตกใจ พอมาเจอแบบ 108 บาทขั้นต่ำ อาจคิดว่า มีด้วยเหรอราคานี้ 555 ผมบอกขั้นต่ำครับ ผมก็โอนเกินนะ เห็นการทำเทียนแล้วสงสารพระท่าน 55

ผู้อยู่วงในที่พบที่ปรึกษามาแล้ว และเห็นผลมาแล้วคงไม่สงสัยครับ อย่าคิดว่าท่านจะทำเทียนง่าย ๆ นะครับ ถ้าเป็นการค้านี่ขาดทุนยับ และเสียเวลามาก ๆ เอาเวลาจารตะกรุดยังชิล ๆ กว่าอีก

15. konun88

หลังผมช่วยหลวงปู่ประหยัดสร้างพระธาตุให้หลวงปู่โน เมื่อ 2 ปีก่อน จนเสร็จ ซึ่งก็เป็นการพบกันครั้งสุดท้ายละครับ ท่านก็ได้แนะนำอะไรหลายอย่าง มารู้ภายหลังท่านละสังขารแล้ว จากพรรคพวก จึงรู้ว่าท่านสั่งเสียไว้นี่เอง

และแน่นอน ผมน่าจะเป็นคนเดียวในบรรดาศิษย์ ที่ได้รับอัฐิธาตุหลวงปู่โนมาเยอะที่สุด 55

ซึ่งในบรรดาคำสอนครั้งสุดท้ายท่าน ก็ได้แนะนำไว้แล้วว่าติดขัดอะไรให้ทำอย่างไร และทำอย่างไรจึงจบหลักสูตร........???

หลังเจอหัวหน้าเซลแมนที่เล่า และผมก็ได้ไปต่อตามคำแนะนำ ผมก็ได้พบความรู้ต่าง ๆ มากมาย และสิ่งสำคัญที่ได้รับจาก สายครูบาข่ายคือได้ทำบุญกับพระอริยเจ้า

ในบรรดาความรู้ต่าง ๆ ซึ่งหลังที่ปรึกษาทราบว่า หัวหน้าเซลแมนทำฤทธิ์กับผมอย่างไร เราจึงต้องระวังตัวไว้

แต่สิ่งสำคัญคือการเข้าสู่ความสำเร็จในทางโลกนั่นเองครับ ทางธรรมหากเราไปหาพระอริยเจ้าสิ่งที่เราจะได้คือ พุทธะในใจเรา 555

ดังผมกล่าวไปแล้ว เทียนนี้มีฤทธิ์ประมาณ 4 เดือน หากให้ยาวนานก็อาราธนาพระชุดนี้ครับ รับรองผู้ได้ไปจะเห็นค่า...

16. konun88

การจารอักขระอย่าคิดว่าง่ายนะครับ ผมเคยลองมาแล้ว นั่งกลั้นหายใจภาวนารวมสมาธิ โคตรยาก สุดท้ายเป็นผู้บริโภคดีกว่า เช่าเอา สบายใจ

การจารอักขระลงไส้เทียนทีละตัว เหมือนลงตะกรุดละครับ แล้วเอาแผ่นขี้ผึ้งตากแดด หากมีเครื่องอบก็ดีไปอย่าง และรอฤกษ์ยามถึงได้จุด ผมถึงบอกปกติท่านไม่ทำหรอกครับเทียน ตัวผมเองยังเก็บไว้ตุนสำรอง เผื่อหมดฤทธิ์ 4 เดือนจุดอีก

ยุคปัจจุบันหากไปตามวัดทางเหนือ จะเห็นแบบสำเร็จรูปแล้วตามวันเกิดของแต่ละคน ส่วนจะขลังไม่ขลังอันนี้ตอบไม่ได้ ขึ้นชื่อว่าการจุดประทีบแสงเทียนบูชาพระย่อมดีแน่นอนไม่มีขาดทุน

สิ่งสำคัญของท่านคือสีผึ้งแท้ครับ มิใช่สีผึ้งผสม คำว่าแท้คือ เนื้ออ่อนสวย มีกลิ่นหอมอ่อน ๆ หากไปซื้อตามร้านสังฆภัณฑ์จะเห็นครับ เล่มหนักบาทน่าจะเกือบร้อยบาทเลย (ต่อเล่มนะ)

ดังนั้นผมจึงบอกแบบผู้บริโภคว่า ถูกมาก.... ส่วนขลังแค่ไหนอันนี้ตอบไม่ได้ ต้องลองดูครับ...

17. konun88

ท่านที่ไลน์ไป พระอาจารย์จะค่อยๆ อ่านไลน์ตามคิวนะครับ จะได้ไม่สับสน อย่าตกใจนะครับไลน์ไปท่านยังไม่อ่าน

ย้ำกรุณาแจ้งเนิ่นๆ สงกรานต์ท่านยุ่งแน่ มีงานทำบุญใหญ่

สีผึ้งแท้ ราคาสูงนะครับนับว่าโอกาสดีมากๆ งานนี้และ ไม่ต้องเสียเวลามาจุดเองด้วย การจุดเองต้องมีฤกษ์ยาม และหาสถานที่อีก เดียวนี้วัดใน กทม. หาที่จุดเทียนยากแล้ว

วัดดังๆ ไม่ต้องพูดถึง จุดปุป จนท. มาเก็บปั๊ป ไปแย่งหาที่จุดกันอีก ไม่นับปัญหาลมแรงด้วย....

18. konun88

ตามภาพ กำลังทะยอยทำเทียนตามคิวที่ส่งไลนมาครับ

19. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ทำเทียน
    สมมุติ
    ทำคนเดียว

ส่งขื่อ 4 คน
    4 เล่ม ได้ไหม

20. konun88

1 คน ต่อ 1 เล่มครับ .... วันนี้วันสุดท้าย... ใครเป็นคนส่งก็ได้ เพราะปกติ เราต้องส่งชื่อครอบครัวไปแน่นอนครับ

คนที่มีจิตสัมผัสดี พอตอนเทียนจุดแม้อยู่ไกลแค่ไหน หรือเจ้าตัวไม่รู้เรื่อง ก็จะรู้สึกร้อน ๆ วูบวาบครับ ถ้าจิตสัมผัสดีนะ....

เหมือนเทียนทำร้ายกันละครับ เราหมั่นไส้ใครก็ใช้ชื่อ สกุล วดป เกิด หากมีสิ่งของของศัตรูยิ่งดี เช่นเสื้อผ้าศัตรู เส้นผม... พันไส้เทียน เราเป็นคนส่ง ศัตรูไม่รู้เรื่องไร ก็จะเกิดผลตามมา...

ใครส่งไม่สำคัญครับ สำคัญที่ กลวิธีต่างหาก ชื่อสกุลให้ถูกต้อง วดป เกิดให้ถูกต้องพอครับ แม้ วดป เกิดคลาดเคลื่อนเอาแค่ชื่อสกุล ก็ยังได้ ผลมากน้อยตามแต่กลวิธีครับ

วิชานี้คลาสสิคมากตามเล่า ..แต่หาผู้รู้จริงยาก จึงไม่แปลกบางคนมาเล่า เจอค่าเทียน 5 พันต่อชุด หรือเป็นหมื่นก็มี

ขอให้ดีจริงเถอะครับ กี่บาทคนก็สู้... แต่เรายึดสงเคราะห์คนตามประเพณีจึงคิดค่าครู 108 บาทครับ.. (เกินก็ดีสงสารพระ เณร ที่ทำ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2019