นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่มีครับตอนนี้

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

น่าจะไม่เกิน วันอาทิตย์ครับแบบคร่าว ๆ จะออกมา

ช่างที่คุมงานบอกแรงมาก จนเมื่อคืนต้องทำพิธีบอกกล่าวสิ่งศักดิ์สิทธิ์

เดี๋ยวเห็นแบบจะทราบครับว่าแรงยังไง

.....ช่างที่แกะ เป็นช่างแกะตามนิมิตรครับ เรียกว่าอารมณ์ศิลปินจิตวิญญาณล้วน ๆ ทีนี้พอใส่เทพอาวุธจะมึนตึ๊บ

ผมถามที่ปรึกษา บอกกล่าวฝ่ายเราแล้วน่าจะได้นะ ท่านบอกคนทำต้องบอกกล่าวอีกที

โดยเฉพาะการใส่เทพอาวุธจะมึนเลยครับ

เมื่อคืนช่างคุมงานใหญ่จึงทำพิธีอีกที... ขอให้รอนิดครับ

โดยผมขอภาพคร่าวๆ มาเปิดจองทางการก่อน ซึ่งรออีกไม่กี่วันครับ

เมื่อเห็นภาพจะหายสงสัยว่าทำไม
    ช่างเองบอกว่าทำงานมามาก ชุดนี้แรงที่สุดต้องทำพิธีบอกกล่าวกันเมื่อคืนเลย

"พวกเทพเขาหวงเทพอาวุธกัน จึงต้องบอกกล่าวให้ชัดเจนมาช่วยคน"

นอกจากเทพอาวุธจะมี รักษาโรคด้วยครับ...

3. konun88

บางท่านอาจสงสัย แค่แกะแบบแหวน ต้องขนาดนี้เชียว ทุกท่านที่ติดตามกระทู้มาคงทราบว่า ทุก ๆ งานต้องมีครูบาอาจารย์กำกับ ชุดแหวนนี้เช่นกันในฐานะ

แหวนรุ่นแรก

1. เจ้าของชนวนที่จะใส่เนื้อพิเศษและเป็นผู้คุมงานหล่อ เป็นผู้ทรงจิตสูงมาก อยู่เบื้องหลังการสร้างมีดหมอละครับ และเป็นคนหาช่างแกะที่อารมณ์จิตวิญญาณในการออกแบบ

2. ช่างแกะแบบก็ใส่จิตวิญญาณเรียกว่ามีจิตสัมผัส

3. แนวทางต่าง ๆ มาจากนิมิตรที่ปรึกษา

4. ชนวนหล่อแหวนผ่านการคัดสรรจากที่ปรึกษาไม่ใช่ใส่มั่ว ๆ นะครับ

4. konun88

วันนี้ที่ปรึกษาได้เริ่มงาน กุมารคชสารผ่านไตรภพรุ่น 1

ตอนแรกจะรอหลังแหวนเริ่มงานแต่ช่างแกะ ที่เคยแกะพญาหมูคำคิวมาก เลยต้องรีบ

ช่างแกะ ก็เป็นช่างมีวิชาครับ....

5. konun88

มีดแหก สร้างจากงาช้างกำจาย... คาดว่าจะสร้าง 4 เล่มให้บูชา 2 เล่มครับ

มีดแหก คือมีดหมอไม่มีคม.. ไว้ใช้ไล่โรคภัยไข้เจ็บ จะจารโดยที่ปรึกษา แล้วท่านปรมาจารย์เสก 7 วัน

ไว้ใช้กับร่างกายคนเฉพาะครับ....เพราะไม่มีคม

ยาว 4.5 นิ้วครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2019
  6. konun88

ช่างคุมงานบอกว่า แกะแหวนมามาก ตีอาวุธมามาก เจอแหวนชุดนี้ช่างแกะมึนเลย

จึงต้องทำพิธีบอกกล่าวกันเมื่อคืนครับ แต่ให้ คอนเซบไปแล้ว

"ผมมั่นใจว่าแหวนชุดนี้แรงมาก ๆ กว่าที่เคยสร้างมา"

ผู้มีจิตสัมผัสยืนยัน ไม่เกินวันอาทิตย์ครับ แบบภาพคร่าว ๆ จะออกมาครับ

แล้วจะเปิดจองทางการ ........2 วันปิดจองจะรีบสรุปยอดส่งช่างครับ... สวยงามแน่นอนเขารับประกัน...

7. konun88

มีดแหกงาช้างกำจาย สร้าง 4 เล่ม ให้บูชา 2 เล่ม ...เต็มแล้ว QC ไวจัดไป 1 เล่ม ที่ปรึกษาจารเพราะจารด้วยเครื่อง ครูบาไชยจารเครื่องไม่ถนัดครับ

ครูบาไชยเสก 7 วัน

งาช้างที่นำมาแกะ กุมารทองและสร้างมีดแหก ...ครั้งนี้ เขาเรียกงาช้างกำจายครับ

ตอนแกะพญาหมู เป็นงาที่หักคาต้นไม้ เรียกงากำจัดเกิดจากงาช้างที่หักคาต้นไม้

แต่งาช้างครั้งนี้เป็นงาฉีกขาดตอนสู้กัน เรียกงาช้างกำจาย....

เรียกว่าชุดนี้แรงสมใจ ในชีวิตผมพบพระมามาก แต่หากสายอาคม ผมเชื่อครูบาไชยครับ สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ก็เป็นไปได้

ตอนสร้างมีดหมอ 2 ปีก่อนผมได้สรุป ถึงมีดหมอไว้ดังนี้

1. มีดหมอแบบมีคม ที่สร้างไปนั่นละครับ....

2. มีดหมอแบบไม่มีคม ... คือมีดแหก คำว่าแหกคือไล่ นิยมใช้กับร่างกายคน จึงไม่ทำคม สมัยก่อนนิยมใช้งาช้างกำจัด งากำจาย เพราะถือว่าแรง อาจสร้างจากเขาควายฟ้าผ่าก็มีครับ วัสดุต้องแรงไว้ก่อน ..

8. konun88

ช่างที่แกะกุมารทองครั้งนี้เป็นช่าง ฝีมือดีที่สุด และทรงวิชาอาคม สูงมาก

และค่าแกะก็แพงมาก เป็นช่างแกพญาหมูนั่นละครับ

แนวทางกุมารทอง ที่ฟังมาคร่าว ๆ

1. แกะเป็นรูปกุมารทอง ถือพระขรรค์....... (ปราบได้เต็มที่

2. ตอนเสกจะแช่น้ำมัน...(น้ำมันอะไรรอสรุปครับ) เหมือนพญาหมูละครับให้งาอมน้ำมัน

3. หลังสรุปจำนวนได้ ค่อยมาเปิดจองครับ จากนั้นค่อยว่ากันเรื่องแกะจากไม้มะขามฟ้าผ่า

ครูบาไชย บินเดี่ยวเสกเดี่ยวครับ....

9. konun88

10. konun88

รออีกไม่กี่วันนะครับ พอต้นแบบหุ่นปั้นแหวนออกมา จะเปิดจองทางการสำหรับท่านที่อยากเห็นแบบแหวน

จะทราบว่าชนวนลับสุดน
    ยอดสำหรับเนื้อพิเศษ ที่ QC ใส่แหวน Demo วงเดียวจบคืออะไร ?

ใส่เฉพาะเนื้อพิเศษครับ ทำไมเปลี่ยนสีได้ ??

ผมเชื่อท่านที่จองแล้ว
    คงรีบจองเพิ่มหลายท่านแน่

11. konun88

ปริศนา แหวนเนื้อพิเศษ หรือแหวน Demo

หลายท่านอ่านที่ QC ใส่แต่แหวนตัวอย่าง Demo และที่ผมบอกใบ้แล้วมาเปลี่ยนจองเนื้อพิเศษเพิ่มทันที

จริงๆ ผมจะปล่อยทีเด็ดตอนเปิดจองทางการรอ แบบหุ่นแหวนออกมาแต่คงมาเริ่มเลยแล้วกันครับ

ผมเองก็อยากเห็นฝีมือการแกะแบบตามอุคหนิมิตรเขาซะหน่อย เพราะผลงานมาแต่มีดหมอ กริช ก็สำเร็จทุกแบบแล้วเหลือแต่แหวนนี่ละครับ

แหวนตัวอย่างตามภาพ คือ ทำแค่ที่ผมใส่เบอร์เดียว เบอร์ 65 ครับเพราะรีบ ๆ จากเร่งงานกริช และผมก็พึ่งเห็นตัวอย่างชนวนสำคัญ ซึ่งลับสุดยอดผมยังไม่เปิดเผยเอาตอนกริชจะเสร็จแล้ว จึงรีบไปตื้อ ขอตัวอย่างมาทันที

ซึ่งหล่อแค่ 9 วง จริง ๆ หล่อ 10 ช่างขอไป 1

แน่นอน การทำแหวนหากทำน้อยต้นทุนย่อมสูง และหากมาลองใส่โดนเหงื่ออะไรแล้วเป็นเนื้อในตำนานจริง ก็จะเริ่มงานแหวนมหาชะตานี่ละครับ

ตามภาพ ผมนำไปเสกพร้อมกริช ทุกครูบาอาจารย์หยิบมาทักทุกท่านว่า ดีมาก สวยมาก

ใส่แค่ชนวนตำนานนะครับซึ่งจะมาเปิดเผยต่อไป เรียกว่าแรงตั้งแต่ยังไม่เสกด้วยซ้ำ

ปัจจุบันแบ่งไป ให้ที่ปรึกษาและ QC และผมใส่เองครับ

ที่ปรึกษาเอาไปให้โยมพ่อท่านใส่อยู่ ก็ชมใหญ่ คือหากถอดทิ้งจะหมองแต่หากนำมาใส่จะแวววาวทันที

ผมได้ลองนำเหงื่อมาทาบ่อย ๆ จะออกชมพู ๆ แบบนาคเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2019
  12. konun88

การทำสีรุ้งปัจจุบันหลัก ๆ มี 2 แบบคือใช้น้ำยากัดครับ แต่ก็ได้แค่ผิวนอกนานไปก็จะหมอง เห็นเนื้อใน

แต่ของผมใช้วิธีเป่าไฟ ขัดก็ไม่ออก แต่ต้องเข้าใจนะครับ หากโดนเหงื่อซึ่งมีกรด รุ้งก็จะหาย ไม่ใช่สาระสำคัญ

สาระสำคัญคือเนื้อในต่างหากที่หากใส่ไปล้างมือ อาบน้ำ โดนเหงื่อจะเกิดอะไรขึ้นสวยงามดังเดิมไหม

เชื่อว่าผู้ใส่แหวนมาคงทราบหากใส่แหวนโดนเหงื่อ อาบน้ำ หากเป็นทองเหลือง ก็จะหมองคล้ำ ทองแดงก็จะ หมอง เงินก็จะดำแบบดำด่างไม่สวยงามเลย

มีแต่ทองคำละครับที่ดีสุด 55

13. konun88

ชนวนลับ ในตำนาน เฉพาะแหวนเนื้อพิเศษ ที่เป็นที่มาของแหวน Demo

ผู้เคยหล่อพระมาแล้วคงทราบ ในภาพคืออะไรครับ... ดำ เงา สวยแบบไม่ต้องแต่งผิวใด ๆ

เรียกว่าพอผมเห็นน้ำลายสอเลย ส่งให้ที่ปรึกษาดู ท่านยืนยันว่า "สุดยอด แน่นมาก"

นวโลหะไงครับ....

นวโลหะนี้หัวหน้าเซลแมนอยากได้มาก ๆ ใฝ่ฝันสุด ๆ

นวโลหะเกิดจากโลหะผสมกัน 9 ชนิด ทองคำ เงิน ทองแดง สังกะสี ปรอท ทองแดงบริสุทธ เหล็กละลายตัว เจ้าน้ำเงิน ชิน

นวโลหะ ที่พบที่บูชามาหลัก ๆ มี 2 ที่มา

1.นวโลหะโรงงาน แบบที่เราจองพระกันตามศูนย์นั่นละครับ จะราคาสูงกว่าเนื้อทองแดงนิดหน่อย แต่น้อยกว่าเงิน ซึ่งเราไม่เห็นหรอกครับว่าผสม 9 ชนิดจริงไหม ให้ดำ ๆ แดง ๆ ไว้ก่อน 55

2. นวโลหะเต็มสูตร คือมีพิธีหลอมกันชัดเจน ใส่ทองคำอย่างน้อย 9 บาท(นิยมสร้าง 227 องค์) ผมเคยบูชามาที่ทำแบบนี้ก็องค์ละ 5 พันขึ้น (หลายปีก่อนนะครับตอนนี้เห็นว่า หลักหมื่นแล้ว) แพงกว่าเนื้อเงินอีก

หลายปีก่อนผมเคยสร้างพระกริ่งมหาปัญโญ เนื้อนวโลหะ แน่นอน จึงได้ไปปรึกษาพรรคพวกและครูบาอาจารย์หลายท่านที่เคยสร้างเนื้อนวโลหะมา เรียกว่า ก็องค์ละ 5 พันละครับ ต่อการสร้าง ที่นิยม 227 องค์

ของพระกริ่งมหาปัญโญตอนนั้นรู้สึก 3,500 เพราะใส่ทองคำประมาณ 3 บาทกว่า (ในชนวนมีทองคำผสมด้วย) 3 วันหมดเกลี้ยง

จึงได้ความรู้มากมาย ว่านวโลหะเต็มสูตรเป็นอย่างไร แต่นั่นละครับ เราก็ไม่พอใจมาก

คำว่านวะโลหะคือ หลังหล่อเสร็จเมื่อโดนอากาศจะดำเงางาม และตามซอกมีกระแสทอง หากดำสนิทนี่รมดำแน่นอนครับ

หากขัดตะไบก็จะออกสีนาค และก็จะดำในเวลาต่อมา

ตัวอย่างง่าย ๆ พระกริ่งในตำนานที่องค์เป็นแสนหลักล้านนั่นละครับ นวโลหะเต็มสูตรแท้

ปัจจุบันยังเถียงกันอยู่เลย เจ้าน้ำเงินจริง ๆ คืออะไร เหล็กละลายตัวคืออะไร นี่ผมฟังมาจากพระที่สร้างนวโลหะสวยงามสำเร็จมาแล้วนะครับ

ซึ่งท่านบอกก็เอาหัวเชื้อที่โบราณทำกันมาผสมเป็นเชื้อกัน ใส่เงินทองคำมาก ๆ

14. konun88

หัวเชื้อนวโลหะในภาพแน่นอน ดำขนาดนี้ต้องใส่เงินเยอะแน่ ซึ่งเจ้าของชนวนยืนยันว่า เยอะมาก เป็นเงินโบราณด้วย

และมีทองคำผสม...... แต่นั่นละครับผมไม่เห็นกับตาว่าผสมเยอะไหม แต่มีนะมีแน่นอนถ้าเงางามขนาดนี้จึงให้หล่อเป็นแหวนตัวอย่างมา

ก็ออกสีนาค หายสงสัยเลย....

ทีนี้ในการหล่อแหวนจริงผมอยากให้กลับดำแบบพระกริ่งในตำนานก็ต้องใส่เงิน จึงได้แสวงหาเงินเกรดดีที่สุดมาตามที่บอกไปแล้วละครับ ใส่ทองคำเป็นหัวเชื้อไปด้วย

จบ..... คงหายสงสัยแล้วนะครับว่า คำว่าพิเศษคือพิเศษยังไง มารอลุ้นครับว่าจะเนื้อออกมาแบบไหน... จะเป็นแบบครูบาอาจารย์บอกมาหรือไม่...

15. konun88

พรุ่งนี้ ชนวนที่สำคัญที่จะใส่ในแหวนจะเดินทางไปถึงที่ปรึกษา กับ QC ครับ รอลุ้น

ชนวนนี้ตอนแรกผมคิดว่าจะไม่ทัน แต่ก็ทันได้มาวันนี้พอดี ซึ่งสำคัญมากต่อการหล่อแหวนในครั้งนี้ ยังคิดอยู่ที่แบบช้าเพราะรอชนวนนี้หรือเปล่า

ชนวนนี้มีกระแสแห่งพระเวทย์ที่ผมเองก็ยังไม่มีและจนปัญญาที่จะสร้างครับ 55

เคยส่งภาพให้ที่ปรึกษาดูท่านบอก "ป้องกันโรคภัยและอาถรรพ์" นับว่าตรงสายพอดี

รอลุ้นกันครับ หากใช่จริง ๆ ถือว่าจะช่วยผมได้มากในการหล่อแหวน และการนำมาใช้งานจริงในอนาคต แก้จุดอ่อนบางอย่างครับ....

16. konun88

มีผู้ไลน์ถามถึงจุดอ่อนที่ผมจนปัญญา ก็ถือโอกาสเล่าละกันครับ

การแก้ปัญหาอาถรรพ์ต่าง ๆ มีหลายแบบ ซึ่งอาถรรพ์อย่างนึงที่ผมเคยเล่ากระทู้แต่ไม่จบ ขาดช่วง คือ ....อาถรรพ์ที่ดิน

เคสนี้ เกิดขึ้นจริงในส่วนตัวผมพบเอง....

หลายปีก่อน หลังญาติผู้ใหญ่ผมเสีย ตามเล่าไปด้วยโรคมะเร็ง... ทีนี้ก็ขายบ้านกัน เพื่อย้ายไปอยู่บ้านตายายที่อีสาน ในหมู่บ้านที่ญาติหลวงปู่โนอยู่ละครับ

ตอนนั้นหลวงปู่เหิรช่วยเต็มที่จนขายบ้านได้สำเร็จ และโชคดีที่พาคุณแม่ไปพบตายายที่ยังแข็งแรงอยู่

คุณยายจึงชวนแม่อยู่ด้วย โดยยกที่ดินให้ และน้าก็สร้างบ้านไปบ้างแล้วพูดง่าย ๆ ไปสร้างใหม่เลยสร้างต่อจากเดิม

ทีนี้ก่อนสร้าง แม่ไปสืบข่าวจากแถวนั้นอยู่พบว่ามีอาถรรพ์แฝง คือ ที่ดินแถวนั้นญาติ ๆ ได้สร้างบ้างแล้ว (ชนบทญาติ ๆ สร้างอยู่หลายหลังใกล้กัน)

แม่จึงโทรถามหลวงปู่ประหยัด หลวงปู่ก็ถามแถวไหน และทักมา "หลังบ้านที่จะสร้างมีบ่อน้ำ คลองเก่าอยู่ใช่ไหม"

แม่ตกใจหลวงปู่รู้ได้ไง ซึ่งก็มีจริง ๆ เป็นคลองหนองน้ำเก่าของหมู่บ้าน

หลวงปู่บอกมีปัญหาแล้วต้องทำพิธีก่อนจะสร้าง
    "ไม่งั้นจะเป็นเสี้ยน...."

ผมถามหลวงปู่แล้วมีปัญหาอย่างไร ถ้ามีบ่อน้ำ คลองเก่าแก่ใกล้บ้าน

ท่านบอก "ผีเยอะ เพราะผีพวกนี้สมัยเป็นคนก็มาชุมนุมพอตายไปก็ยึดติดอยู่ใกล้"

อีกปัญหาแม่ไปสืบ คนเก่าแก่อยู่ก็มักป่วยตายและบังเอิ๊น ใกล้บ้านมีคนที่ลือกันว่าสืบเชื้อสายผีปอปอยู่อีก

จึงนัดวันกันหลวงปู่กับศิษย์ 2 คนก็เดินทางมาหาทำพิธีให้ (ดังกล่าวญาติหลวงปู่โน อยู่ในหมู่บ้านเดียวกันจึงรู้จักกันดี ญาติก็มาต้อนรับ)

การทำพิธี คือขุดหลุมขึ้นมา แล้วทำคายใหญ่

หลุมที่ขุดก็ตามจุดในตำรา (ไม่ใช่ 4 ทิศอย่างเข้าใจกัน)

จากนั้นเสกทรายขึ้นมาใหม่และฝังของบางอย่าง

แล้วทำพิธีล้างอาถรรพ์ตามหลุมที่ขุด (ผมแบกทรายเสกตามไป)

จากนั้นฝังของและทรายเสก ตามจุดแล้วนำทรายไปซัดรอบ ๆ ที่ดินให้ผีปีศาจสับสนหลงทาง

จบพิธีล้างอาถรรพ์ที่ดิน แต่ประสบการณ์ตามมา

หลังจากนั้น คุณแม่โทรมาเล่า อีกหมู่บ้านนึง คนล้มโดนผีสิงไปหลายคนจนต้องตามหมอธรรมเก่ง ๆ มาปราบ

หลังหมอธรรมปราบและคุยกับผีจึงรู้ว่าผีเหล่านั้น (หลายตัวเลย) หนีมาจากหมู่บ้านแม่ผมและหนีมาจากจุดที่บ้านแม่อยู่ 555 เรียกว่าอยู่กันยาวนานโดนไล่หมด เข้าไม่ได้

คนหมู่บ้านนั้นจึงมาโวยเลย ขับไล่ผีปีศาจไปอยู่แถวเขาแทน 555

หลวงปู่ประหยัดหัวเราะใหญ่

สรุป ของที่ได้มาวันนี้ใช้ด้านนั้นละครับรอที่ปรึกษากับ QC ตรวจ

ของแบบนี้ พิเศษตรงผมก็จนปัญญาสร้างเสกครับ แล้วจะมาเฉลยเพราะเหตุใด

วิธีการทำแบบหลวงปู่ประหยัดขอไม่เปิดเผย เดี๋ยวแก๊งค์เซลแมนทำรู้มากอีก ที่แน่ ๆ ท่านปรมาจารย์กับที่ปรึกษาทำได้...

17. konun88

โดยสรุป ชนวนแหวนนี้นับว่าครบถ้วนแล้วตามต้องการ

1.อาคมแห่งการคุมธาตุปกธาตุ

2.อธิษฐานจิตโดยพระอายุยืน สุขภาพดี และแจ้งท่านโดยตรงว่าด้านใดไม่ใช่ยัดกล่องเสกมั่ว

3. พระเวทย์ที่ผมก็จนปัญญาสร้าง พรุ่งนี้ทราบคือแบบใด....แต่เน้นกันโรคภัยอาถรรพ์ ดับพิษต่าง ๆ เฉพาะ...

4. มหาปราบ มหาลาภ... นวโลหะอันเป็นกายสิทธิ์

18. konun88

QC ได้ชนวนล่าสุดมาแล้วครับ

ผมพึ่งได้เมื่อวานเอง สงสัยรอชนวนนี้เพื่อใส่หล่อแหวน

ไม่ใช่รูปพระครับ จึงใส่หล่อแหวนได้สบาย

ชนวนนี้ผมบอกแล้วผมก็จนปัญญาสร้างได้แบบเขาครับ

เด็ดดวงทางปราบกันโรคภัย อาถรรพ์เลยครับ

แรงจน QC ไม่กล้าดูมาก รอเย็นนี้ที่ปรึกษาได้ค่อยสัมภาษณ์ครับ

19. konun88

ความพิเศษของเหรียญนอโมนี้คือ

1. สร้างตามแบบโบราณ เสกรวม 48 ยกทั้ง พระ ฆราวาส อิสลาม พิธีใหญ่วัดพระธาตุนครศรีธรรมราชก็มี

2. ไม่อ้างชื่อพระดังมาล่อคน

3. เสกปิดท้ายสายพราหมณ์ตามแบบโบราณด้วย. มีการตั้งโรงพิธีหน้าโบสถ์วัดเก่าแก่โบราณ

4. การเสกสายพราหมณ์มี ท่านสำคัญที่สืบตระกูลพราหมณ์พระจำจังหวัด ต้นตระกูลมาจากอินเดียชำนาญพระเวทย์มาก ซึ่งพระเวทย์นี้สอนเฉพาะคนในตระกูลเท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2019
  20. konun88

ในภาพ เนื้อนวโลหะสร้างตามจอง และทองแดง. ใส่เป็นชนวนแหวนทั้งหมดครับ อาจเพิ่มอีก เต็มที่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2019