นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ได้นำยอดบูชาวัตถุมงคลทุกท่านร่วมทำบุญเจาะน้ำบาดาลครับโดยไม่รับวัตถุมงคลตอบแทน

ขอผลบุญนี้ให้ทุกท่านมีชีวิตที่ชุ่มเย็นครับ

2. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับ

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ประสบการณ์มีมาเรื่อย ๆ งานเลี่ยมของท่านที่บูชาไปแจ้งมาครับ

หลวงปู่ใหญ่ยังครองใจหลาย ๆ ท่าน (ผมด้วย)

ประสบการณ์ที่เด่นชัด มาจากการสะสมประสบการณ์และความผิดพลาดสมัยก่อนครับที่ ใ
    ส่มวลสารมั่ว เสกมั่ว แรงดี อวดเพื่อนได้ตอนเช็คพลังกัน เพื่อนเอาไปเช็คมาเล่า สุดท้าย นานไปเงียบ เก็บใส่กล่องใส่ถุง55 สรุป เสียเวลาเปล่าจริง ๆ

จนพบผู้รู้ และสอบถามผู้เชี่ยวชาญ และวัดจากผลที่เกิดขึ้น และได้มาพบที่ปรึกษาที่ติดตามครูบาอาจารย์มาตั้งแต่เป็นเณร ได้ความรู้ที่เป็นสิ่งที่แท้จริง จนผมเริ่มเข้าใจที่ผู้รู้สอน "พระระดับตำนานมักเป็นพระที่เสกเดี่ยว สร้างเองทำเองไม่เอามวลสารมั่ว เสกมั่ว"

ประสบการณ์ด้านกันภัยคุ้มครอง ป้องกันมีในมวลสารแล้วครับไม่มีเสื่อม ตามหลวงปู่เหิร ท่านรับรอง "พุทธคุณไม่มีเสื่อม" มวลสารสะสมและเสกมายาวนานนับ 10 ปีเป็นอย่างน้อย...

แต่ด้านทางโลก เราต้องอาศัยการเสกเอาครับ ... ต้องจัดเรียงพลังให้ดีถึงดีที่สุดจึงจะเห็นผล...

ที่ดีใจที่สุดคือนำไปห้อยอาราธนาแล้วเห็นผลทุกรุ่นครับชนิดที่ห้อยเดี่ยวได้เลย

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าทุกท่านจะมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น มีสิ่งดี ๆ เกิดขึ้นจากผลบุญที่บูชาวัตถุมงคล นี่คือประสบการณ์ที่ดีที่สุดครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2019
  4. konun88

เก็บตกงาน เสกชุดมหาลาภเสน่ห์หน้านาง ยังโชคดีได้มวลสารนี้ร่วมพิธีด้วย พูดง่ายๆ ได้ร่วมเสกเป็นเชื้อพลังของพิธีนี้

มวลสารนี้หายากมาก ๆ เช่นกัน ได้จากช่างแกะงาช้างระดับตำนานแห่งยุค เรียกว่ามีครูบาอาจารย์ นักสะสมของดี ทนสิทธิ์หลายท่านไว้วางใจให้เป็นช่างแกะสลักให้ มีผลงานระดับ premium มามาก

มวลสารในภาพ ช่างสะสมมาหลายสิบปีเลยเชียว เก็บรักษาอย่างดี และช่างคนนี้ ที่ปรึกษาบอก เป็นหนานผู้มีวิชาระดับสูงเลย ถึงสามารถแกะสลักของดีระดับตำนานได้ ที่สำคัญผงงาช้างนี้ ช่างแกะได้นำเข้าพิธีมายาวนานมาก หลายพิธีด้วย เวลาปีใหม่ ลูกหลานมาดำหัว ก็จะใส่หลอดมอบให้ลูกหลานเป็นสิริมงคล

อีก 3 วันผมจะได้พบที่ปรึกษา แล้วจะมาเล่าที่มาให้ฟังครับ ถึง งาช้างของดีที่ปัจจุบันมีกฎหมายควบคุม ไม่ใช่จะซื้อหากันง่าย ๆ และมีของปลอมชนิดที่ ถ้าไม่ใช่เซียนงาจะดูไม่ออกกันเชียว

ครั้งหนึ่ง ประมาณ เกือบ 10 ปีก่อนช่วงผมตระเวนหาพระเก่งพระดี นำของ มวลสารไปเสก ผมได้บูชาแหวนงาช้างวงนึง แล้วนำใส่กล่อง รอหลวงปู่ท่านนึง ที่ปัจจุบันมรณภาพไปแล้ว หลวงปู่ท่านนี้เคยพาที่ปรึกษาไปหา ท่านรับประกันว่าเก่งระดับสุดยอด

พอหลวงปู่ ไปกิจนิมนต์กลับมา ท่านก็เสกให้ทั้งกล่อง พอเสกเสร็จ ท่านทักมาเลย "ในกล่องมีงาช้างด้วยใช่ไหม เห็นกระทบสายตาอยู่"

ผมก็งง มีแหวนงาวงเดียวเอง ท่านไม่ทักพระในกล่องเลย กลับทักงาช้าง "ใช่ครับ"

ถามดีทางไหนครับ "ดีทางมหาลาภ" และท่านเล่าให้ฟังของปลอมมีมาก นำมาหลอกขายท่านก็มี ท่านแนะนำวิธีดูของแท้

"ต้องเอาเผาไฟเลย ถ้าเป็นงาต้องมีกลิ่นไหม้แบบเขาสัตว์ ไม่ใช่กลิ่นไหม้แบบพลาสติก"

ผมถาม แล้วถ้าดูเป็นลาย ๆ สวย ๆ ละครับ ท่านบอก "ของปลอมก็ทำเป็นลาย ๆ ได้"

สรุป ... ผงงาช้างในภาพ ที่ปรึกษาบอกช่างบอก เป็นของสะอาด บริสุทธิ์ คือ เป็นผงจากการแกะงาช้างที่มาสะอาด คือ ไม่ใช่ไปฆ่าช้างเพื่อเอางามา และที่สำคัญ มีงาช้างกำจัด งากำจาย หรืองากระเด็นด้วย...

ถามว่ารู้ได้ไง ว่ามีงากำจัด กำจาย ที่ปรึกษาบอกดูจากพลังและได้ฟรี 555 (ถ้ามาขายเราย่อมโฆษณามา นี่ได้ฟรีเลยเชื่อ)

ที่สำคัญนำเสกพิธีมหาลาภเสน่ห์หน้านางด้วยครับ ครูบาอาจารย์ที่เสกทักทุกท่านเลย จะขอด้วยดีที่ปรึกษาไม่ให้ 55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2019
  5. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ

6. pp-rom

pp-rom Active Member

ปูเสื่อรอของดีรุ่นต่อไปครับ^^

7. konun88

“ หลวงปู่ ครูบา ทอง ก้อนไฟเย็น ” ผู้มีบุญ อายุ 91 ปี วัดก้อท่า ต.ก้อ อ.ลี้ จ.ลำพูน”
    ยอดครูบาสูงสุดสืบพระเวทย์วิทยา “สาพับหีบเหล็ก” ของลานช้าง หลวงปู่บวชเณร เรียนมนต์ลานนา ตั่งแต่อายุ 12 ปี ก่อนเมืองจะจมน้ำ เรียนกสิณกับครูบา ตา , ครูบา มั่น จากนั้น ออกรุกมูลในป่า เรียนวิชาจาก “ สาพับ” ที่อยู่ในหีบเหล็กบนยอดเขา ต้องเรียนเฉพาะวันพระ ๑๕ ค่ำ เทวดาเจ้าตำราจะมาสอนให้ ตำราในหีบเหล็ก นี้ปัจจุบันก็ยังอยู่ แต่ก็ไม่มีใครเปิดได้เพราะเป็นบ้าเป็นบอเสียสติกันหลายคน ตำรา หีบเหล็กนี่ถือว่าครูแรง เก็บไว้ในวัด หรือ ในบ้านไม่ได้ ต้องไว้ในถ้ำ รอผู้มีบุญ พระธุดงค์มาเรียนไป หลวงปู่ครูบาทอง ถือว่าเป็นผู้มีบุญ เมืองเหนือเพียงองค์เดียว ที่ร่ำเรียนได้สำเร็จ (ในอดีต หลวงพ่อกวย เคยไปเรียนวิชาตำราในโพรงไม้ มีอาถรรพ์แรงจนสำเร็จมีกฤดาภินิหาร โจษจันถึงบัดนี้ หลวงปู่ครูบา ทอง องค์นี้เป็นองค์ที่ ๒ ที่เรียนตำราเทวดารักษา ครูแรง มีอาถรรพ์)

ที่มา
    http://www.xn--42cga3e7bb8bju6cvc6fd4if3d.com/product-category/ครูบาทอง-วัดก้อท่า-จ-ลำพูน/

ย้อนอดีตในการสร้างมีดหมอกริช รุ่นอภินิหารปราบไตรจักร ซึ่งตอนนั้นอย่างที่ผมเคยเล่า หาพระเก่ง พระอริยหาไม่ยากครับ แถวบ้านก็มีเพียบ 555 ตอนนั้นหลวงปู่เหิร ก็ยังโปรดอยู่ใกล้ๆ แต่หาผู้เสกได้ขีดสุดเสมือนมีดในตำนานสิครับหายาก ว่ากันตรง ๆ เราอยากให้ได้เหมือนมีดหลวงพ่อเดิมกันเลย

จวบจนพึ่งที่ปรึกษา ท่านบอกถ้าครูบาข่ายยังอยู่นะได้เลย แต่ท่านไปอยู่ชั้นดุสิตแล้วสิ ยิ่งยากเข้าไปอีก

จวบจนโชคดี เพื่อนที่ปรึกษาอยู่ใกล้วัดครูบาทอง เรียกว่ารู้จักท่านดีเลย เดินไม่กี่ก้าวก็ถึงวัดแล้ว เพื่อนที่ปรึกษา ยังฝากของครูบาทองเสกซะหลายปี ก็ยังอยู่ดีไม่หาย

...ผมถามล่าสุด จะหาผู้เสกมีดหมอได้เหมือนครูบาทองไหมในยุคนี้ที่ปรึกษาบอก "ไม่มีแล้ว" ห๊าาา

...เพราะครูบาทองเดินสายฆราวาสมาก่อน เลยได้ พูดตรงๆ พระอริยเราหาได้แต่จะเสกแบบไปล้างวิชาอาถรรพ์ ปราบภูตผี ซึ่งพระอริยไม่ทำแน่ ไม่ลงแน่ หาไม่ได้อีกแล้วนี่เอง....

ท่านยังแซว ๆ "ถ้าเป็นครูบา....เสก ละผียิ้มเลย 55"

แต่....พระขรรค์สรี่กัญไชยที่สร้างไป นะแทนมีดหมอได้ครับ คนละแบบ เหมือนรถคนละยี่ห้อ คนละรุ่นแต่วิ่งได้เท่ากันครับ..... ใครพลาดพระขรรค์ เสียใจหนัก ๆ ไปเลย....

ทีนี้ เกริ่นมายาวนาน อาจสงสัยทำไมยกย่องครูบาทองขนาดนี้ ...เพราะ ครูบาทองท่านได้ไปเรียนวิชาโบราณในถ้ำ ตามที่เกริ่นมานี่เอง ประวัติที่ลงเน็ต ก็ถือว่า จริง ไปถามครูบาทองท่านก็บอกจำไม่ได้ แต่เราทราบ เพราะเพื่อนที่ปรึกษาบ้านอยู่ใกล้วัด นีเอง เรียกว่าฟังคนเฒ่าคนแก่ยุคเดียวกับครูบาเล่าต่อกันมา เพราะอดีตครูบาทองท่านเป็นฆราวาสมาก่อน มีลูกจนลูกโต แล้วจึงมาบวชตอนแก่...

ที่ปรึกษาแอบฟัง (ตั้งใจฟังละครับ) ตอนท่านเสกสวด ท่านบอก ไม่คุ้นเลยคาถาวิชา วิชาโบราณแจ่มแบบนี้เอง...

8. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ปูเสื่อ รอของดี เด่วไม่ทัน ^^

9. konun88

ไขความเชื่อเรื่องงาช้าง.....

ในวงการของขลัง เรารู้จักงาช้างกันดีเลยครับ จวบจนมีกฎหมายมาควบคุมหลังมีข่าว ฆ่าช้างเอางากันมาก และแอบนำเข้างาจาก ตปท.

ทีนี้ มาเริ่มต้นเรื่องความเชื่อกับความจริงกันครับ เรารู้จักเครื่องรางหรือพระเก่า ๆ ที่ทำจากงาช้างกันดี ทีนี้ในสมัยก่อน มีป่ากันมาก ช้างก็เลี้ยงกันมาก เพื่อไว้ลากไม้ หรือไว้เดินทางส่งสินค้า งาช้างจึงหากันง่าย

ในวงการของขลัง จากการสอบถามผู้รู้ เซียนงากัน เรารู้กันว่า งาช้างนั้นเป็นของทนสิทธิ์ เป็นของสูงค่า ดังเห็นได้จาก ด้ามพัดยศ หรือตาลปัตรพระระดับผู้ใหญ่ เช่นระดับเจ้าคุณ หรือระดับสมเด็จจะทำจากงาช้างกันเลย

งาช้าง ผู้รู้บอกว่า มีเทวดารักษา เป็นเรื่องที่แปลก ทีนี้ งาที่ดีที่สุดต้องไม่ใช่มาจากการฆ่าช้างเพื่อเอางา ดังที่เรารู้จักกันดี เช่น งาช้างกำจัด งาช้างกำจาย

งากำจัด งากำจาย ก็มาจาก ช้างเวลาตกมัน จะเอางาไปฟาดเขี่ยทิ่มแทงต้นไม้ จนหักติดคาต้นไม้ และ จากการที่ช้างสู้รบกันด้วยการเอางางัดกันจนหักกระเด็น ซึ่งถือว่าดีที่สุด ขลังที่สุด

อีกแบบคือ ช้างที่เอางาฆ่าคนมามาก จนหมอควาญช้างที่ดูแลช้างจะทำพิธีตัดเอางาออกมา ก็จะขลังไปอีกแบบ

ทีนี้ หากเป็นงาที่มาจากการฆ่าช้าง เลิกคุยเลยครับ เราจะไม่ใช้กัน เพราะถือว่าหมดความขลัง เทวดาไม่รักษาแล้ว

ปัญหา งาช้างมีของปลอมกันมาก ดังเล่าไปแล้ว กระดูกช้างก็มีการนำมาหลอกว่าเป็นงาช้างมาแล้ว

ผู้รู้สอนวิธีดู หากเป็นงากำจัด งากำจายต้องมีรอยแตกหัก หรือมีรอยห้อเลือดจากช้างที่ตายตามอายุไขแล้วไปถอดเอางาออกมา ซึ่งพอช้างตายก็จะซีดเซียวเหมือนคนเราตาย งาก็จะซีดลง

หรือ หากเป็นการฆ่าช้างเพื่อเอางา งาก็จะมีรอยดำ

ส่วนเรื่องพลังความขลังก็เป็นปัจจัตตังไป

งาช้างกับกระดูกช้างต่างกันอย่างไร ท่านบอก กระดูกช้างจะขาว ๆ ไม่มีลายน้ำเหมือนงาช้าง

ในแง่ความขลัง ก็แล้วแต่ละแบบ....

สรุป หากเป็นงาที่ถูกต้องตามตำราดีแน่นอน เกจิอาจารย์ระดับตำนานหลายท่านจึงนำมาแกะเป็นพระ หรือเป็นเครื่องรางกันมาก....

10. konun88

ในสมัยโบราณ มักนิยมนำงาช้างมาแกะเป็นแหวน หรือเป็นเข็ม ตะเกียบเล็ก ๆ ว่ากันว่า ไว้ทดสอบอาหารว่ามียาสั่งหรือยาพิษหรือไม่

ด้วยการนำจุ่มในอาหาร หากงาช้างเปลี่ยนสี ก็แสดงว่ามีของไม่ดีในอาหารกันแน่

ในแง่ของขลังระดับตำนานสายปราบ ก็จะนิยมนำงากระเด็น มาใช้ปัดคุณไสย ตามชื่องากระเด็น แต่ปัดยังไง ปัดแล้วทำอย่างไรต่อ ไม่ขอบอกครับ.... เดี๋ยวโดนแอบเก็บข้อมูล... ปล่อยให้พวกรู้มาก นอนไม่สนิท ทุรนทุรายจากพิษรู้มากต่อไป...

แม้แค่ผงจากงาช้าง ซึ่งมีงากำจัด งากำจายฯ ก็ยังเป็นที่สังเกตุของครูบาอาจารย์ที่เสกชุดมหาลาภเสน่ห์หน้านางกันเลยครับ เพื่อนำมาจัดสร้างชุดมหาลาภทิ้งทวน...

โดยสรุป การนำงามาประยุกต์ใช้แต่ละสถานการณ์ ผมจะไม่ลงรายละเอียดมากครับ เดี๋ยวโดน พวก...มาแอบจำเคล็ดไป....

11. konun88

ผู้รู้กล่าวว่า ยุคปัจจุบัน ด้ามพัดยศ จะใช้งานอกกันแล้ว ซึ่งจริง ๆ งาไทยดีที่สุดงามที่สุด งานอกจะกลวงมาก

เรื่องความขลัง ท่านบอกเป็นเรื่องแปลก งาช้างจะมีเทวดารักษา ส่วนกระดูกช้างนี่คนละเรื่องเลยครับ ขลังน้อยจนน้อยมากกว่างา

ตามภาพ เป็นงากระเด็น ถามว่ารู้ได้ไงว่างากระเด็น ไม่ใช่ทำให้กระเด็นเอง 555 หรือเงินกระเด็น ท่านบอก ก็ดูจากรอยแตกหักตรงโคน ซึ่งไม่ได้ถ่ายภาพมา และดูกระแสพลังอีกที

ส่วนจะมาแกะเป็นอะไร ต้องคอยติดตามครับ ในรอบ 12 ปีถึงสร้างได้ และ เป็นรุ่นแรก ตามวิชาลับระดับตำนาน ที่ครูบาข่ายท่านถ่ายทอดให้ไว้ก่อนท่านจะมรณภาพ .....

12. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ติดตามอย่างกระชั้นชิด

13. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ใช่ มีน้อยด้วย เด่วหมด 555

14. konun88

ผิดคาดตรงหมูขี่เล็กเหลือเยอะอยู่ ผมเห็นของจริงแล้วน่ารักมาก สมที่ท่านบอกตัวเล็กแกะยาก

ท่านใดใจเย็นอยู่ระวังจะพลาดแบบปราบพิภพฯ ฟ้าสะท้านนะครับ

ของดีรุ่นแรกที่จะเป็นตำนาน

หมูเดี่ยวใหญ่เหลือ 7. ตัว หมูขี่เล็กเหลือ 9 ตัว

15. konun88

ชุดขุนแผนยังไม่เงียบ ข่าวล่าสุด มีเสี่ยอสังหาท่านนึง แจ้งผมว่าได้นำขุนแผนไปห่มจีวรทองแล้ว สั่งทำกรอบแบบพิเศษกันเลยครับ สิ้นเดือนถึงได้ของ เดี๋ยวได้ภาพจะนำมาให้ชมครับ

ของดีคู่บารมีจึงห่มจีวร...
    .

16. konun88

17. konun88

สิ่งที่ผมดีใจมากคือ มีผู้รายงานผลการบูชามาให้ผมรับทราบ ไม่ใช่ให้ผมไปบรรยายสรรพคุณให้ฟัง

และที่ดีใจคือ ผู้ที่บูชาไปไม่ต้องมาคอยถามประสบการณ์จากคนอื่นเหมือนบางที่ 55 แล้วผู้ขายผู้จำหน่ายมาเล่าน้ำไหลไฟดับ จนเราสงสัยเฮ้ย
    หัวหน้าsalesman มาเองป่าวนี่

ความทุกข์ในปัจจุบัน อยู่บ้านเฉย ๆ ก็เสียเงินแล้ว จะอาศัยด้านปราบอย่างเดียวก็คงไม่ไหว เพราะสันดานคนปราบยังไงก็คอยจ้องหาโอกาส นอกจากเก็บซะเลย

อาศัยบารมีแห่งผงพระเจ้าจากบารมีพระสีวลี ผู้ได้รับการยกย่องจากพระศาสดาว่าเป็นเลิศด้านลาภสักการะดูจะเป็นอะไรที่ลงตัวที่สุด จิตใจผู้บูชาก็สงบร่มเย็นขึ้นด้วย

18. pp-rom

pp-rom Active Member

ปูเสื่อรอติดตามชุดพระสีวลีพิมพ์พิเศษครับ

19. konun88

เล่าเรื่องพระสีวลี พิมพ์พิเศษ รุ่นทิ้งทวน

คำว่าทิ้งทวนคือใช้ผงพระเจ้ากับว่านไก่แดงจนหมดนะครับ เพราะไม่อาจตอบอนาคตได้ว่าจะไม่มาสร้างพระผงอีก

พิมพ์นี้สวยงามมากและองค์ค่อนข้างใหญ่

กดพิมพ์ครั้งแรกปรากฎว่า ออกมาไม่งามเลย เนื้อหลุดหนามาก จนผมตกใจเลย

ซึ่งไม่ทันการเสกครั้งเสน่ห์หน้านาง ได้ส่งเข้าร่วมเสกแค่ 2 องค์ มีผู้ได้บูชาไปแล้ว

คำว่าพิมพ์พิเศษคืออะไรครับ

1. หลังการเสกชุดมหาลาภเสน่ห์หน้านางตามเล่าผมได้ผงงาช้างรวมหลายชนิดทั้งงากำจัด งากำจาย งาสะอาด และได้เข้าพิธีเสน่ห์หน้านางด้วย

2.ตามเล่า หลังผมกดพิมพ์ทีแรกออกมาไม่งามเลย เนื้อหนา ผมเครียดเลย จนคิดว่าต้องยกเลิกการสร้างพิมพ์นี้แล้ว ปรึกษาที่ปรึกษาท่านแนะนำให้แต่งขันธ์บอกกล่าวให้ดี สุดท้ายผมจึงเสนอว่า หรือเอาพิมพ์พระไปเสกดี ท่านก็ว่า เป็นเรื่องที่ดีนะ จึงจัดการเลยครับ นำพิมพ์มวลสารไปเสกรวมกัน แล้วก็คิดพลิกแพลงสูตรใหม่ ให้ความหนาขององค์พระบางลงจึงกดได้สำเร็จ

3. การกดพิมพ์ แม้กดได้ออกมาบางและสำเร็จแต่ก็ เกิดปัญหาหลายอย่าง เช่น ตั้งใจจะทำ ก็มีงานเข้า หรือ ผมเกิดอาการปวดระบมทั่วตัว จนต้องไปนวดซะหลายรอบ ปรึกษาที่ปรึกษาอีก ท่านว่า "สงสัยเขาไม่ให้ทำมาก" สุดท้ายผมฝืนในอธิษฐานเพื่อได้ประมาณซัก 50 องค์แล้วจะพอ ก็เลยสำเร็จครับ

มวลสารว่านไก่แดงหมด ผงพระเจ้าเหลือเล็กน้อยจึงผสมรวมกับผงส่วนกลาง

สรุป ปิดฉากทิ้งทวนการสร้างพระสีวลีครับ จึงให้ชื่อว่าพิมพ์พิเศษ

ขณะนี้ ได้ขอฆราวาสผู้ทรงจิตและมีบารมีด้านลาภอธิษฐานแล้ว จึงเลี่ยมถวายที่ปรึกษาท่านไปแล้ว ได้ผลตามภาพ และให้ QC ด้วยครับ

ผมคิดว่าจะรอเสกครั้งสุดท้ายพร้อม พญาหมูคำ จึงคิดว่าน่าจะเพียงพอแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2019
  20. konun88

ยุคปัจจุบัน เชื่อว่าหลายท่านคิดเหมือนผม เข้ากลียุคจริง ๆ ทำดีมักไม่ได้ดี 555 จนผมบ่นกะที่ปรึกษาว่า สงสัยคงต้องรอภพหน้า ชักไม่ค่อยเชื่อเรื่องบุญแล้ว เราโดนหลอกให้ทำดีรึเปล่า

การสร้างพระสีวลี ที่ปรึกษาให้กำลังใจว่า "หลวงพี่ว่าได้บุญนะ อย่างล่าสุดชุดประสบการณ์ที่พวกท่านได้ไปถูกหวยเลย ได้ปลดหนี้ปลดสิน"

คนดีเจี๋ยมเจี้ยมมักโดนรังแกข่มเหง เพราะมารรู้ว่าเราไม่ทำอะไรมันแน่ 55 ดีที่มีชุดฟ้าสะท้านฯ ไว้จัดการพวกนี้

รุ่นทิ้งทวนนี้จึงคิดว่า สมควรแก่เวลา เพราะใช้มวลสารเข้มข้นสุด ๆ และกินเวลาและกำลังไปมาก ซึ่งผมได้ซุ่มเสกจนคิดว่าพอใจแล้ว ไม่ขอเปิดเผยอาวุธลับที่เสกไปนะครับ เดี๋ยวเพื่อนจับทางได้ ต้องซ่อนกลแบบชุดพญาหมูคำดีกว่า

ด้านหลังฝังพระธาตุพระสีวลี กับแผ่นทองจังโกหุ้มพระธาตุชุดเดียวด้านหลังล็อคเก็ตหลวงปู่ใหญ่นะครับ แผ่นทองนี้ได้เข้าพิธีชุดหลวงปู่ใหญ่มาด้วยครับ

ยังไม่เปิดให้บูชานะครับ รอเสกพร้อมชุดพญาหมูคำ อีกยกนะครับ ผมตั้งใจว่าจะเดินทางไปร่วมพิธีประวัติศาสตร์นี้ด้วย... รับรองมี surprise

ท่านใดพลาดชุดนี้เสียใจหนักแน่นอนครับ