นิทานสนุก ถึงเครื่องราง...(เตรียมงานพญาหรมาน)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ระหว่างฆ่าเวลารอแบบแหวน ช้ามากแต่ก็ต้องทนรอ เพราะช่างก็บอกรอแบบก่อนครับค่อยสรุปเปิดจองกัน เขามั่นใจในฝีมือความสวยงามมาก

แบบแหวนเราส่งแบบวัดดวงเลยครับ คือที่ปรึกษาร่างตามนิมิตร เราก็ส่งภาพนิมิตรบอก CONCEPT แล้วให้ช่างที่มีจิตสัมผัสพิเศษ ออกแบบมาเลยตามประสบการณ์ครับ

คือลุ้นมาก เพราะเราไม่ได้ร่างแบบเป็นวง ๆ แต่ บอกแนวทางไป และภาพตามนิมิตรไปแล้วรอลุ้นกันเลย

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ครั้งหนึ่งผมบอกที่ปรึกษา หลังได้กุมารที่ดัง ๆมาให้คนใกล้ชิดเลี้ยง ว่าอยากเห็นกุมารทองขลังจริงแต่ไม่มีพิษภัยไม่ใช่พราย แบบออกมาวิ่งให้เห็นกับตาเลย เพราะผมเคยได้มาก็ไม่เคยเห็น แถมใช้ประโยชน์ไรไม่ได้ไม่คุ้มการเลี้ยง 55

ตะก่อนเยอะครับพระให้มาบอก เห็นจะ ๆ พระนะคุยกับกุมารได้แต่ผมก็ไม่เห็นไรจริงจัง ไม่เกิดผลใด ๆ ล่าสุดไปบ้าน ตจว. เจอ เอาไปทิ้งหมด จบ (สายโหด)

สุดท้ายแม่มาเล่า ที่ไปทิ้งไปร้องห่มร้องไห้ชาวบ้านแถวนั้นตกใจ เสียงเด็กร้อง "อยากกลับบ้าน ๆ" แบบเด็กไปเตะบอลแถวนั้นได้ยินเสียงจะ ๆ สุดท้ายชาวบ้านมาโวย แม่ต้องไปเอากลับมา 555 ก็ให้น้องชายไปเลี้ยงชอบ ถูกหวยอีก

สรุป ผมบอกที่ปรึกษาอยากได้เฮี้ยน ๆ แบบในหนังขุนแผน กุมารทอง แบบใช้งานได้ โดยไม่ต้องกลัวพวกมีวิชาอาคมใด ๆมาข่ม สะกด และใช้สืบข่าวได้ พูดง่าย ๆ เหมือนกุมารทองขุนแผนจริง ๆ

ที่ปรึกษาบอกมี .....เคยพบ ออกมาให้เห็นจะ ๆ ......และไม่มีพิษภัยใด ๆ ???!!!!!!! และเจ้าของทุกวันนี้เป็นเพื่อนท่านประสบความสำเร็จในชีวิตทุกอย่าง......

3. konun88

สมัยก่อน ผมตะลอนเช่ากุมารดี ๆ ไม่แพง ทีนี้มีหลวงปู่ท่านหนึ่งสายเขมรโบราณเลย ทุกวันนี้ดังมาก ขุนแผนท่านองค์หลักหมื่น 55 ผมยังเสียดายสมัยก่อนตอนนั้น ทำงานเงินเดือนน้อยมีชีวิตที่หาเช้ากินค่ำ ยังไปยืนดูตอนออกบูชาอยู่เลย องค์ 500 ตะก่อนตอนนี้เห็นว่าหลักหมื่นเลย ก็ไม่ได้เอา แต่เอากุมารดูดรกองค์ 200 มา ก็ไม่ได้เห็นไรจริงจัง

เจ้าของศูนย์พระ ที่ได้ข่าวในปัจจุบันว่าแฟนเขาดังแล้วตอนนี้เป็นผู้มีวิชาออกของเองแล้ว55 เป็นศิษย์หลวงปู่ท่าน เขาเล่าถ้าให้เด็ดจริงต้องเป็นลูกกรอกของหลวงปู่เลย คือมีคนมาถวายลูกกรอกทีนี้เล่าว่าให้ศิษย์ท่านไปใช้เรียกคนสร้างวัด

ลูกกรอกทำให้ผมนึกถึงสมัยเด็ก เพื่อนผมเขาฐานะดีมาก บ้านรวย ทีนี้เราร่ำลือว่า บ้านเขามีลูกกรอก เพื่อนผมก็เคยให้ดูนะครับ มีห้องส่วนตัวเลย มีของเล่นเต็ม เพื่อนผมบอกแม่เขาคลอดออกมาเอง แต่ตาย มีพระมีวิชาทำพิธีให้

โดยสรุป ก็อยากได้กุมารเฮี้ยน ๆ ละครับแต่ไม่ใช่ว่าไปย่างศพเด็ก 55

4. konun88

เปิดดูไฟล์ 4992082

ในสงครามไสยเวทย์ตามผู้ที่เจอมา จะมีการส่งผีสืบข่าว 55 แน่นอน เรื่องนี้ต้องวัดความเด็ดในฝีมือแล้วครับ

ที่ปรึกษาเล่า เคยถามระดับชั้นสูง ผีนั้นเรารู้กันดีอยู่ว่า ขันธ์ 5 ไม่มีแล้วคือ เป็นผู้ที่ธาตุ 4 สลายไปเหลือแต่วิญญาณธาตุ หากเราใช้ผีไป ไม่กลัวผีเราโดนอีกฝ่าย โน้มน้าวเป็นพวกเหรอ 55

เหมือนในหนังส่งสายลับไปละครับแต่สายลับกลับใจไปช่วยอีกฝ่าย

ครูบาอาจารย์บอก ก็ทำขันธ์มันขึ้นมาใหม่ คือพูดง่าย ๆ หาของสะกดผีเราด้วยอาคม ถ้ามันไม่เชื่อฟังก็ทำลาย

แน่นอนความรู้ระดับนี้เกินที่ปรึกษาไปแล้วครับ เพราะเป็นระดับชั้นสูงต่อสู้กันและวัดกันด้วยฝีมือ ทุกฝ่ายย่อมมีดีมีการบังตา สร้างภาพลวง เรียกว่าถ้าแพ้เขาก็โดนเขาลวงตาได้หมดเลย เพราะผี มีความสามารถลวงตาได้

เหมือนหลวงปู่ประหยัดบอก หากเจอวิญญาณศักดิ์สิทธิ์ เหาะได้ อาคมวิชาเราไม่แก่กล้าก็ไปมัดเขาปราบเขาไม่ได้เลย มัดเสร็จผีดุ แก้การมัดได้ สร้างภาพลวงตาได้ หมอธรรมเก่ง ๆ เสร็จกันมามาก...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2019
  5. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    เจอพวกนี้ น่ากลัวจริงๆ มีวิธีแก้ทางบ้างไหมครับ

6. konun88

ต้องมีของป้องกันบ้านครับ โดยมากพระไม่ค่อยช่วยเท่าไร 55 และมีการบังตากันผีมาสืบข่าวไปรายงานครับ

ในสายที่ปรึกษาที่ทำได้สำเร็จ คือ ตะกรุดฟ้าสะท้านฯครับ ที่หลวงปู่ผู้ทรงอภิญญาบอกว่าไปมาไร้ร่องรอย และตะกรุด 9 ขึ้น 9 ปัดครับ อ้อ ตะกรุดพลิกฟ้าก็ได้แต่อธิษฐานให้ครอบคลุมบ้านบังตา

คือการสร้างที่ผ่านมา ถ้าบอกตรง ๆ เรามีเหตุให้ใช้เองครับคือไปสู้กับผู้มีวิชาที่ใช้พรายผีมาสืบ และก็ทำสำเร็จแล้วที่ผมบอกรอหมดอายุความนั่นละครับเล่าได้

การอธิษฐานบังตาก็แต่งขันธ์ตามตำราที่เล่าไปแล้วนะครับ แล้วบอกกกล่าวให้ครอบคลุมบ้าน ก็จะทำได้คือบังตา ป้องกันครับ

แต่ทีนี้มีจุดอ่อนอีก ที่สายมืดมักใช้กันคือฝากของไว้กับคนในบ้านเข้าไป ที่ครูบาอาจารย์ท่านนึงพลาด อริฝากมากับน้องท่าน ท่านก็คิดว่าไม่มีอะไรและไม่มีการเตือน เพราะเป็นช่วงเคราะห์มาพอดี แบบท่านนิมิตรฝันแล้วว่าไปตกปลา แล้วกรรมตามมา ผลคือท่านซ้อนมอเตอรไซด์ เอาพระของขลังวางหน้าตะกร้าหน้ารถ พอรถอื่นสวนมาชนท่านกระเด็น ฟันหักเป็นแผลเลยแต่ตามร่างกายไม่มีอะไร แล้วเจออริฝากของกินมากับน้องท่านอีก

สรุป อีกฝ่ายอาจฝากของมากับคนในบ้านพูดง่ายๆ ผีแอบแฝงมาครับ เพราะผีหดตัวได้ ก็เลยเข้าในบ้านได้ หากหวังกับเจ้าที่ ผีบ้านเรือนคงยาก

แก้ได้ชัวร์ ๆ ต้องหาตะกรุดฟ้าสะท้าน 9 ขึ้น 9 ปัดแจกทุกคนนั่นละครับ

7. konun88

ในสงครามไสยเวทย์จริง ๆ ก็เคยเกริ่นไปคือมีการสะกด ข่ม คัดของ นั่นละครับ อย่างตอนสร้างตะกรุดพญาจักรวรรติราชปราบพิภพทั้ง 4 ได้เล่าไปแล้ว

ที่ผู้ได้ปราบพิภพไป ตอนไปเรียน ป.โท เจออาจารย์มากลั่นแกล้ง บังเอิ๊นๆๆ มารู้ทีหลังอาจารย์คนนั้นดันมีของดีเพียบ ทีนี้ศิษย์ครูบาข่าย ก็มีของดีอีก

พวกนี้ต่างฝ่ายมีดีมักมีการลอง เขม่นกันท่านก็โดนแกล้งสารพัด จนวิทยานิพนธ์จะไม่ผ่านต้องไปแก้คนเดียว

ท่านเครียดมาก อาจารย์ก็มีของดีแถมมีดีอีก มารู้ทีหลังว่าสาย....ด้วย จะใช้ของอะไรดี ห้อยพระ จบ พระไม่ช่วยแน่

นึกได้มีปราบพิภพที่ครูบาข่ายให้ พกไปเลย เดี่ยว ๆ พอเจอหน้าอาจารย์นั่นละ หน้าเขาซีดเลยเป็นไก่ต้มเลย

ให้ผ่านเลย แล้วมารู้ทีหลัง อาจารย์ป่วยไข้ซมไปหลายวัน 555

ตอนรับปริญญาท่านก็ไปขอขมาลาโทษ จบจากด้วยดี

8. konun88

มีเคสนึง ที่ผมได้ฟังมา ผู้เล่าขอปิดนาม....

จะปราบศัตรูรายนึง ทีนี้ ผู้ทำก็เสี่ยงทายก่อนครับ คือจุดธูป 3 ดอกอธิษฐาน ปรากฎว่า

ธูป ดอกนึง ไหม้ไม่หมดมาแค่ครึ่งธูป

ธูป ดอกที่ 2 ไหม้หมดแต่ขี้ธูปล้ม

ธูป ดอกที่ 3 ไหม้หมด ขี้ธูปไม่ล้ม

เสี่ยงทายได้ว่าต้องซัด 3 ยกจบงาน

จึง จัดการปล่อยมนต์รอบแรก ตามผล คือหมอที่ทำฝันเลย

ฝันว่าเจอลูกควายน่ารักจะเล่น แต่แม่ควาย พ่อควายไม่ชอบมา ขวิด ก็หนี แต่เจอผีมาปราบพ่อแม่ควาย

หมอที่ทำไปถามระดับครูบาอาจารย์ตีความว่า ศัตรูนะมีผีบรรพบุรุษช่วย

ก็เลยไปสืบ.... สืบนะครับ ได้ความว่าศัตรูมี บรรพบุรุษเป็นตระกูลครูหมอยา

จึงซัด ยก 2 ปราบบรรพบุรุษเขา

ยก 3 ทำพิธีเจดีย์ร้างทำเทียน 3 เล่ม

ใช้ถอนของ ถอนสิ่งคุ้มบ้านเรือน เก็บปิดงาน

ทุกวันนี้ศัตรูหายหัวไปเลยครับ ความว่าไปอาบน้ำมนต์ตามวัดอยู่ก็ยังไม่ออก

พระที่อาบน้ำมนต์ให้เล่าผมมานะ 55 คือแก้ไม่ได้ไม่ออก....

จะเห็นว่ามีขั้นตอนมากมายครับ เพราะทุกฝ่ายต่างมีดี

9. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    แล้วแหวนที่จะสร้างนี้พอจะทดแทนได้ไหมครับเพราะเห็นมีชนวนฟ้าสะท้าน ประมาณว่ายังหวงตระกรุต 555

10. konun88

ตามกล่าวไปแล้วตอนท่านปรมาจารย์ลง

ยักษ์ 4 ตา จารทั้งแผ่นทองคำ แผ่นเงินครับ....

สำนักอื่นมียักษ์ 3 ตามองเห็น 3 โลก ของเรา ยักษ์ 4 ตามองเห็น 4 ทิศ

หลบเลี่ยง ปัด รู้ล่วงหน้า ......

เดี๋ยวเห็นแบบจะหายสงสัยครับ 555

เสี่ยงทายมาแล้วแต่ก่อนสร้างแหวนครับ ชุดนี้จะดีที่สุด ดังที่สุด และผมจะพักยาวเลยครับ

ตอน สร้างตะกรุดฟ้าสะท้าน QC กำหนดโดยใช้ปราบพิภพมองภาพ เจอยักษ์ออกมาเลย (ทีป่รึกษาอึ้ง ผมอึ้งเพราะยังไม่ได้ลงภาพตำราเลยว่าใช้อำนาจยักษ์

หัวหน้าเซลแมนน้ำลายสอหยดติ๋ง ๆ )

11. konun88

ตำราปู่ฤาษีวาโย มอบให้ครูบาข่ายครั้งเป็นสามเณร หน้าแรกเล่าถึงตำนานอาฬวกยักษ์ ที่หลังสำเร็จเป็นพระอริยบุคคลจากการฟังธรรมและโดนพระพุทธเจ้าปราบ ก่อนลาจาก ได้มอบรหัสลับ (คาถา) ให้เพื่อเป็นการดึงพลังอาฬวกยักษ์ออกมา...

12. ton 2499t

ton 2499t เป็นที่รู้จักกันดี

ชนวนเข้มขลังมากเลยนะครับพี่ แปลกมากครับเดี๋ยวออกเป็นสีทองๆบ้าง สีนาคบ้าง ทำได้ไงครับเนี่ยย

13. konun88

กริชรุ่น 2. สำแดงเดช

14. konun88

ถึงบอกเนื้อพิเศษไงครับ 55

แต่ที่เด็ดสุด รอลุ้นตอนหล่อเสร็จจะมีเนื้อ ฟ้าประทาน ซึ่งลุ้นเอาครับ

เพราะผู้ควบคุม เจ้าของชนวนที่จะใส่เนื้อพิเศษ ผมเล่าไปแล้ว ผมยกมือไหว้เลย ว่าโคตรเก่ง. ทายผมได้อึ้ง ทึ่ง เสียว

เขาจะมาคุมตอนหล่อให้เลยครับ

15. ton 2499t

ton 2499t เป็นที่รู้จักกันดี

รอลุ้น เนื้อฟ้าประทาน คือยังไงเหรอครับ ประมาณว่าในเนื้อพิเศษจะผสมออกมาแล้วได้เนื้อฟ้าประทานบางส่วน ประมาณนี้ป่ะครับ

16. konun88

รอชมของจริงครับ คร่าวๆ ว่าชนวนทุกชิ้นและที่จะได้มา ทำพิธีกรรมมาแล้วให้กระจายพลัง

ทีนี้ชนวนสำคัญที่จะเปิดเผยหลังเปิดจองที่มาจองคำว่า เนื้อพิเศษและเป็นแหวนตัวอย่างเป็นกายสิทธิ์ไปแล้ว

ที่ปรึกษาดูทีแรก บอก "สุดยอด"

พอแหวนตัวอย่างมาท่านบอกถึงเปลี่ยนสีได้ไงครับ

กายสิทธิ์ เจอชนวนสุดยอด ทองพระธาตุ ทองคำ เงินเสก ฯลฯ จะเกิดอะไรขึ้น ??!!!

17. konun88

มาถึงแล้วครับชนวนสำคัญที่ เทพมานิมิตรหาที่ปรึกษาเมื่อวานนี้ 55

เป็นทองคำหุ้มสิ่งศักดิ์สิทธิ์สูงสุด (ท่านห้ามเปิดเผย)

ใช่ครับในภาพชิ้นไม่ใหญ่ชิ้นเล็ก แต่ท่านบอกใส่เป็นเชื้อ เพราะทำการอธิษฐานมาแล้วว่าไปรวมชนวนใดขอให้มีความศักดิ์สิทธิ์ทั่วถึง และไปสู่แหวนทุก ๆ วง

และเจ้าของชนวนก็มาปรากฎให้ที่ปรึกษาเห็นเมื่อวานตอนเช้าแล้วในนิมิตรฝันด้วย

18. konun88

ปรอทกรอ ทางเหนือเรียกลูกมะปล่อย ทางเหนือนักไสยเวทย์ผู้มีวิชาต้องมีไว้เลยครับ ไว้บนขันครู

ตามตำนานที่ครูบาอาจารย์เล่ามาจะฝังไว้กลางโบสถ์เก่า

หากเขย่าจะได้ยินเสียงขลุก ๆๆ

ผมเคยได้ครั้งแรกหลายสิบปีก่อนจากพระอาจารย์ท่านหนึ่ง ท่านเรียกลูกขลุกขลิก 55

คือสร้างจากฤาษีท่านว่า จะไม่เคยรอยต่อรอยเชื่อมเลย ไว้ทางกันคุณไสย

พอได้ยินจากที่ปรึกษาเล่าว่าเขาจะขุดเจอในวัดร้างโดยมาก สมัยโบราณสร้างฝังไว้เพื่อเตือนภัย

ในภาพไม่ได้มาเป็นชนวนนะครับ 555 ท่านให้มาไว้ปราบหัวหน้าเซลแมนจอมโวหรือมารผจญ เพราะมันเหลี่ยมจัด แว้งงับได้เสมอ

ประสบการณ์มีมากมายสุดเจียรนัย เรียกว่านอกจากเตือนภัยสลายภัยมืดได้ด้วย และจะสั่นแบบผู้ฝึกจิตหรือเจ้าของจะได้ยินในจิตสำนึก เรียกว่าปรอทกรออยู่ลำพูน เจ้าของอยู่ กทม.ยังได้ยิน...

19. konun88

อดทนรอแบบหุ่นแหวนก่อนนะครับ ผมก็อยากได้เร็ว ๆ แต่อย่างที่เห็นนะครับทุกอย่างไปตามวาระ

ช่างที่วาดผู้ควบคุมช่วยออกแบบก็เป็นผู้ทรงจิต แถมงานศิลป์เลยต้องรอ

ระหว่างนี้ผมจะนำทองคำ มวลสารแท่งเงิน เม็ดทองแดงไปท่องเที่ยว ขอครูบาอาจารย์ระดับสูงอธิษฐานพลาง ๆ ครับ หากได้แบบเมื่อไรจะรีบส่งที่ปรึกษาตรวจดูทันที

ถ้าท่าน OK ก็เปิดจองลงทะเบียนได้เลยครับ ท่านที่ส่งขนาดมาแล้วก็บันทึกไว้แล้วครับ...

แจ้งที่ปรึกษาแล้วไปเที่ยวทำบุญด้วยท่านว่าดี ๆ พาเทพในทองคำไปเที่ยวบ้าง..

20. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ...