นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กริชชุดล่าสุด คาดว่า 2 อาทิตย์ละครับกว่าจะเสร็จซึ่งอาจล่าช้าได้

การเสกผมจะทำสิ่งที่ยากกว่าเดิมคือเสกให้นาน จนกว่าท่านจะพอใจ อาจเป็นอาทิตย์ และเสกเดี่ยว ซึ่งผมจะไปรับเอง ไกลมาก ขออุบไว้ก่อนครับ

จึงไม่อยากรับจองใดๆครับ ต้นทุนสูงกว่าแบบปากกามาก แต่ตั้งค่าบูชาเท่าเดิมครับ 2,900.

ย้ำไม่รับจองนะครับ กลัวมึน หากเสกเสร็จแล้วจะแจ้ง ครับรอให้ของถึงมือผมก่อน

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

บางท่านไลนถามผู้เสก ผมขอปิดไว้ก่อนครับ เพราะ ??

1.อนาคตเปลี่ยนได้เสมอ อันนี้สำคัญ

2. ผมแค่ติดต่อศิษย์ใกล้ชิดท่านไป จะขอให้เสกหลายวัน ท่านอนุญาต. ซึ่งเป็นของส่วนตัว ผมไม่อยากให้ปะปนกับของวัดท่าน

3. เมื่อเสกหลายวัน อาจมีความผิดพลาด เช่นสูญหายหรือ มีศิษย์ท่านอยากได้ จึงไม่อยากรับจองครับ

4. ปัจจุบัน ต้องระวังกฏการห้ามปลุกเสก ถึงแม้สำเร็จ ผมจะมาภาพชัดเจน บอกที่อยู่ไม่ได้แน่นอน

ขอให้เห็นใจด้วยครับ รอให้เสร็จจะมาแจ้งทีเดียว ไม่ได้ทำเป็น 100 เล่มแน่นอน 27 เล่มครับ

3. konun88

4. konun88

มีท่านนึงบูชากุมารไปแล้วเงียบ ไม่มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นจนน่าแปลกใจ เพราะเชื่อว่าทุกท่านได้ไปเห็นผลกันแล้ว

ที่ปรึกษาได้ไปถามท่านปรมาจารย์วันนี้ สำหรับเคสที่กล่าวไป ท่านปรมาจารย์ตรวจดูแล้วแจ้งว่า "
    เขาอยู่แถวนั้นละ กุมารนี้ออกจะเรียบร้อยหน่อย ไม่ค่อยออกฤทธิ์ทำงาน"

ทีนี้ที่ปรึกษาได้ถามท่านปรมาจารย์หากบางท่านอยากรู้ว่ากุมารยังอยู่ไหมท่านแนะนำดังนี้ครับ

1.หาไข่ต้ม ปอกเปลือกให้เรียบร้อย

2. จุดธูป 1 ดอกอธิษฐานหากกุมารยังอยู่ขอให้ขี้ธูปไม่ล้ม

จากนั้นเอาธูปปักบนไข่ต้ม ลองดูว่า ขี้ธูปหมดดอกแล้วไม่ล้มไหม ถ้าขี้ธูปไม่หล่นก็ถือว่ากุมารยังอยู่

แต่วิธีนี้สำหรับผู้ที่บูชาแล้วเงียบนะครับ ถ้าท่านได้ไปเห็นฤทธิ์กันก็ไม่ต้องทำหรอกครับ 55

ท่านใดได้ไปแล้วกุมารเงียบ ส่งคืนที่ปรึกษาได้ จะคืนเงินค่าบูชาให้ 55 แล้วท่านจะไปUpgrade เพิ่มให้คนอื่นที่อยากได้บูชาต่อไป 555 มีคนรอบูชาต่อเพียบครับ

เรียกว่ารับประกันคุณภาพ ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2019
  5. konun88

ประสบการณ์ล่าสุด คือมีคนทะเลาะกัน แล้วปัญหามากวนที่ปรึกษาท่าน ท่านจึงจัดเลย หยิบกุมารงาช้างบอกกล่าว "ไปทำงานได้"

วันต่อมา คนที่ทะเลาะกันแล้วมากวนท่านมาขอโทษทันที เห็นผลทันตา คือเขามาเล่าเหมือนมีอะไรเขย่าตัวระหว่างหลับแล้วคิดถึงท่านมาก

ตอนมาขอโทษ ท่านก็นั่งกรรมฐานอยู่ อยู่ ๆ มีเหมือนคนมาสะกิด "มาแล้วพ่อ" ท่านก็นึกว่าหมดเวลากรรมฐานแล้ว อ้อ ลงมาเห็นคนมาขอโทษทันที

สรุป ผมก็พึ่งรู้ว่ากุมารใช้ในเคสนี้ได้ด้วยจะได้จำไว้ใช้ครับ 55 ดลจิตดลใจคน

6. konun88

ช่วงนี้วัดมีงานตามแจ้งไปครับ แล้วก็เตรียมงานกฐินในเดือนหน้าอีก จึงยุ่งมาก ไม่มีเวลาผลิตเครื่องรางใด ๆ ครับ 555

และมีเคสแก้ปัญหาให้ลูกศิษย์บางท่านอีกครับ เตรียมงานกฐินก็ยุ่งพอแล้ว

สรุป ช่วงปล่อยผี จนถึงสิ้นเดือนนี้โปรดระมัดระวังให้เต็มที่นะครับ ...

7. konun88

ในภาพ เป็นเคส 23 ส.ค.ครับ ผ่านมานานแล้ว ใช้ตะกรุด ปราบพิภพ ฟ้าสะท้านข่มศัตรูได้ผล 55

ที่เห็นร้องไห้คือ เปิดทวารอริ ทีนี้ มีผู้รับช่วงต่อสานงานครับ 555

พูดง่าย ๆ คนไม่ดีย่อมมีอริเยอะ คอยเล่นงาน หน้าที่เราคือเปิดทวารมัน 55 เดี๋ยวมีผู้รับช่วงต่อจัดการเองครับ

8. Ka-nit

Ka-nit เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2017
    นำภาพแหวนมาฝาก 1 วง แต่สีสันหลากหลายแปลกตาครับ ได้รับมาก็สวมตลอดเฉพาะช่วงกลางวัน
    S__68329476_0.jpg S__68329477.jpg S__68329478.jpg

9. konun88

แหวนมหาชะตา ถือเป็นสุดยอดผลงานทั้งชีวิตผมแล้วครับ ในความยากเย็นในการสร้าง เพราะ ?

1. หากทำแบบไม่ยาก สั่งโรงงานหล่อ ยัดกล่องเสกจบ ยากตรงไหน ผู้เคยเอาของเสกมาแล้วย่อมรู้ดี พระดีพระเก่งจิ้มเฟสก็รู้แล้ว ตระเวนเสกขายนิยายพระในป่าก็ยังได้

2. โม้ชนวนแผ่นจาร เอาเศษๆชนวนหล่อพระมาก็ง่าย ผมไปงานหล่อมาบ่อย เห็นยุ 55. อ้างชื่อพระดัง พระดังมานิมิตบอก ฝอยได้เยอะ

ทีนี้ความยากคือถ้าทำแบบนั้นเช่ามาก็ได้ หลายวัดมีเพียบ แต่

1. ใส่แล้วเพิ่มธาตุ ขับโรคอันนี้เครียดเลย จนมีหลักวิชา จริงถึงกล้าทำ

2. ชนวนโลหะต่างๆ ลงทุนไปมาก และขอบารมีพระผู้ทรงบารมี ทั่วประเทศ อธิษฐานชนวน ทองคำ เงิน ทองแดง

3. ชนวนทองจังโกพระธาตุพันปี

4. ควบคุมหลักวิชากันเสื่อม

5. หัวเชื้อนวโลหะแท้ๆๆ

ถึงบอก ไม่ทำอีกแน่นอนครับ

10. konun88

เรื่องกระแสพลัง หลักวิชาถ้าคนดูเป็นจริงไม่กลัวหรอกครับ กลัวจริงปนไม่จริงมากกว่า 55. ถ้าปลอมนะจับผิดง่าย

สิ่งสำคัญคือ มีแล้วเกิดประโยชนไหมนี่ละครับ ไม่งั้นจะเสียเงินเอาทำไม

11. konun88

ล่าสุดที่ปรึกษา ไม่สบายจากอาหาร ท่านบอก ไม่ได้แหวนคงแย่

ทีนี้ผมกะ QC ก็ใส่กันอยู่ อย่างน้อยใส่ทำสมาธิดีมากๆๆ แหวนก็มีสึกบ้างตามธรรมชาติ

โดยเฉพาะหัวแหวนอาจชนนู่นี่ ล้วงกระเป๋ากางเกงก็ ระวังหันหัวแหวนเข้าในมือจะได้ไม่เกี่ยวกระเป๋ากางเกง

การสึกของแหวนถือว่าเป็นเสน่หละครับเพราะเราใช้งานจริง ความขลังไม่มีลดครับ ผู้สร้างจะดีใจมากถือว่า สมเจตนาการสร้าง เพราะไม่ได้อ้างชื่อพระดังมาล่อใคร แบบพระดังมานิมิตบอกให้สร้าง555

12. konun88

แหวนของผมครับ กลับดำเงางาม ใส่โดนเหงื่อทุกวัน ไม่ต้องสงสัยในผิวเนื้อว่านวโลหะแท้ไหม

13. konun88

กำลังเตรียมงาน ยอดตอนนี้ 15,200 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2019
  14. konun88

15. over time

over time Active Member

แล้วตะกรุดพอจะมีโอกาศสร้างรุ่น2หรือเปล่าครับ เพิ่งเข้าใหม่ ได้แค่แหวน อยากได้ตะกรุด

16. konun88

รอให้เสร็จงานกฐินมีเวลาก่อนนะครับ ทุกอย่างต้องตามวาระโอกาสด้วยนะครับ เพราะการจะสร้างแต่ละตะกรุดต้องแต่งขันธ์ขออนุญาตครูบาอาจารย์ด้วยนะครับ

17. konun88

หลังเสร็จงานสลากภัต อาจหลังช่วงเดือน 10 ปลายเดือนนี้ ที่ปรึกษาอาจ
    สัตตาหะ มาช่วยศิษย์บางท่านที่ ตจว.ครับ มีเคสเกี่ยวกับสิ่งลี้ลับ (อีกแล้ว)

เคสล่าสุดมีบางท่านปรึกษาผมนานแล้วเกี่ยวกับสิ่งลี้ลับที่มาวุ่นวาย ซึ่งก็หาคนมาช่วยกันยาวนาน คนช่วยบางท่านเล่นเอาป่วยไปเลย เมื่อผมแนะนำไป ท่านก็ส่งเทียนไปให้จุด และดูจากเปลวเทียน ก็เลยพอเดาได้และแนะนำไป ปลายเดือนนี้ท่านจะชวน อ.อ่างไปดูอีกที

และมาคุยกับเจ้าภาพที่จะทำบุญกฐินด้วย
    จากนั้นก็ออกพรรษาก็เตรียมงานกฐินอีก ก็จะมีงานยุ่งกันอีกนานเลยครับ

การข้องเกี่ยวกับสิ่งลี้ลับ เป็นเรื่องละเอียดอ่อน เพราะแน่นอน จะเกี่ยวกับเจ้ากรรมนายเวร การรับมือกับเจ้ากรรมนายเวรก็ต้องมีวิธีที่แตกต่างกันตามกรณีไปครับ หากแค่ทำบุญอุทิศให้จบ มันก็คงง่าย แต่การทำบุญให้แล้วไม่จบนี่สิครับ ยากเลย รับรองเสียเงินเสียทองไม่จบไม่สิ้นแน่ เผลอ ๆ โดนหลอกกันอีก ผมถึงพยายามสร้างเครื่องรางมาให้แก้ปัญหากันเองครับ จะง่ายสุด ไม่มีใครมาหลอกต้มเรา...

18. konun88

สลากภัตในภาพ คล้ายทำบุญเดือน10 ภาคใต้ที่จะมีวันเสาร์หน้านะครับ คือมุ่งตรงให้ดวงวิญญาณเลย

ที่ปรึกษาบอกท่านโดนปลุกแต่ตี 3 เลยคือรู้สึกเอง

ผมแซวๆ พวกผีดี๊ด๊าเลยสิ ท่านว่าใช่

เรารีบทำบุญก่อนเตรียมรับศึกใหญ่ครับ55 เผื่อมีนะ 55

19. konun88

พระพิฆเนศที่จะเปิดจองต้นปีหน้าครับ ปลุกเสกกลางเดือนเมษายน 2563 ขณะนี้ อ.อ่างสั่งเม็ดทองแดง เม็ดทองเหลือง จะนำไปขอครูบาอาจารย์เสกแล้ว

20. konun88

กะตุกต่อมอีกครั้ง งาพิฆาตอีกชิ้น พลังสุดยอดยิ่งกว่างากระเด็น

แน่นอน จะนำตะกรุดทองคำมาสอดในงาเช่นเดิม แต่....... ไม่ลงมหายันต์แม่ย่านะครับ

ทองคำจากตะกรุดชุดก่อนตรงปลายที่ตัดแต่งมีอยู่ (คือเวลารีดจะไม่ใช่ออกมาตรงเป็นแนวบรรทัด มียื่นออกมาก็ตัดแต่ง เก็บไว้เป็นเชื้องานต่อไป ) และคาดว่าจะได้ทองคำศักดิ์สิทธิ์มาเพิ่ม

ทีนี้ประเด็นสำคัญ.....มีคนมาถามมาก มีของช่วยเรื่องเสี่ยงโชคไหม...

คำตอบ ...มีครับ ... ยาวครับ... งานนี้ต้องถามปรมาจารย์คอหวยอีกท่าน

หนุนโชคลาภแบบ มหัศจรรย์ดึงพลังที่คาดไม่ถึง

ที่ปรึกษาบอก "เป็นอะไรยากที่สุดที่ทำมา และไม่อยากทำ รอลุ้น..."

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2019