นิทานสนุก ถึงเครื่องราง...(เตรียมงานพญาหรมาน)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แผ่นทองคำ กับเงินพรุ่งนี้ผมไปรับ แผ่นทองแดงที่ผ่านพิธีแหวน พาลีมาแล้วที่ปรึกษาจะใส่ย่ามไว้

พบจอมยุทธท่านใดจะขอให้จารวิชาลับมาให้หมด

เพื่อให้หนุมานมีฤทธิ์ดุจไฟประลัยกัลป์จริงๆครับ....

• ถูกใจ ถูกใจ x 9
    • อนุโมทนา อนุโมทนา x 2
    • รักเลย รักเลย x 1
    • ไม่เห็นด้วย ไม่เห็นด้วย x 1
    • ดูรายการ
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบลาครูบาสิงห์คำ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2019
  3. konun88

4. konun88

แผ่นจารหัวใจหนุมาน จากครูบาอาจารย์ที่เกิดปีวอก วันอังคาร

ที่ปรึกษายกย่องว่าเก่งสูสีครูบาสิงห์คำ เก่งสุดยอดเหมือนหลวงปู่หมุนเลย (ความเห็นส่วนบุคคล)

แผ่นทองแดงที่จารเสกมาแล้วนับไม่ถ้วนครับ

5. konun88

ชนวนสายอีสานใต้ ครบถ้วนสมบูรณ์แล้ว

ดังเล่าที่ปรึกษาตรวจสอบตะกรุดท่านพบว่า "มีการบังการอ่านกระแสโดยบุคคลอื่น"

แม้ที่ปรึกษาจะใช้วิชาเปิดการบัง "ก็อ่านได้นิดเดียวระดับนั้นแล้วถ้าท่านจะบังเหมือนเราเป็นเด็ก ก็ยากจะดู"

ผมถาม สูสีครูบาสิงห์คำเลยไหม "ยอมรับท่านเลยว่าระดับนั้นจริง ๆ "

"งั้นก็เหมือนหลวงปู่หมุนเลยไหมครับ"

"ใช่แล้ว"

6. konun88

ขณะนี้รอชนวนสายใต้ และสายเหนือจากที่ปรึกษาครับ 55

ด้านการเสกหนุมาน แม้ครูบาสิงห์คำละสังขารแล้วแต่ที่ปรึกษาบอก "ครูบาสิงห์คำวางแนวทางให้พวกเราแล้ว"

ท่านมั่นใจเรื่องเสก เพราะมีครูบาอาจารย์ที่แนวเดียวกับครูบาสิงห์คำเป็นไม้ตายลับอยู่ครับ

บวกกับแนวทางของท่านคือ "ลิงลมดำ ลูกพระพาย"

ครูบาอาจารย์เปรียบเทียบว่า เหมือนนางอาย คือ กลางวันก้าวย่างเหมือนช้าๆ แต่พอกลางคืนเร็วปานสายลม

หนุมานก็ลูกพระพาย คือเหมือนลม ไปมาถึงก่อนใคร และฆ่าไม่ตายไม่แพ้ใคร...

7. konun88

กลับมาจากทำบุญที่ภาคเหนือแล้วครับ ได้กระจายทำบุญไปภาคอีสานแล้วด้วย

บวกกับทำบุญจิปาถะอีกมากมายครับขอผู้ร่วมบุญอนุโมทนาร่วมกัน

เรื่องเล่าจากที่ปรึกษากล่าวถึงครูบาไชย

รอบนี้ผมไม่ได้พบครูบาไชยเพราะรีบกลับมาทำธุระก่อน

ที่ปรึกษาเล่า ตอนผมเจออุบัติเหตุ พอท่านทราบพอดีครูบาไชยมาคุยธุระพอดีจึงรีบเล่าให้ท่านฟัง ท่านถามเป็นไรมากไหม "เดี๋ยวดูให้แล้วนะบอก"

พอที่ปรึกษาพบท่านอีกถาม ท่านเลยบอก
    "ดูให้ละเอียดแล้วเป็นกรรมเก่า เขาเคยมาเอาแล้วครั้งนึงแล้วไม่สำเร็จ เลยแอบซ่อนไว้มานานคราวนี้เลยมาเอาอีกครั้งแล้วก็จบ เขาพอใจแล้ว"

ผมก็เลยเล่าที่ปรึกษาที่หมอนัดศุกร์ที่ผ่านมา ก็ได้คุยละเอียดว่า สมัยเด็ก เคยโดนมาแล้วครั้งนึงคือ ไปเข้าค่ายลูกเสือแล้ววิ่งบนสนามบาสทีนี้กลางคืนมืดไม่เห็นไปชนตาข่ายแล้วดีดกลับหัวฟาดพื้น พอฟื้นมาคืนนั้นปวดหัวอาเจียนทรมาณมาก ก็แค่กินยาแก้ปวดช่วยไปหาหมอ บอกกินยาไปเรื่อยๆ แต่เล่นเอาหัวบวมเลือดไปเป็นเดือนแล้วก็ยุบเอง

หมอเกี่ยวกับสมองที่พบวันศุกร์บอก "หมอว่าน่าจะกะโหลกร้าวนะ แต่สมัยนั้นไม่มีการสแกนสมองแบบละเอียด ดีรอดมาได้เพราะอาจเป็นแบบเคยได้ยิน ดูเหมือนไม่มีอะไรแต่กลับไปอาจอาเจียนแล้วเสียชีวิตได้"

โดยสรุป หมอบอก "การฟื้นตัวแล้วแต่ละคน แต่ของคุณฟื้นตัวเร็วมาก (ไม่เสียทีมีแหวนมหาชะตา ตอนเกิดอุบัติเหตุรีบๆ ไม่ได้ใส่ไปครับ)"

ที่ปรึกษาเลยบอก เหมือนครูบาไชยบอกเลย เพราะท่านไม่ทราบเรื่องนี้แต่ท่านตอบได้ตรง
    "เขาเคยมาเอาแล้วครั้งนึงแต่ไม่สำเร็จ เลยแอบซ่อนมานาน คราวนี้มาอีกครั้งก็จบแล้วก็จากกันไป พอใจแล้ว"

โดยสรุป ที่ปรึกษาบอก "กรรมแบบนี้เราจะไม่รู้ล่วงหน้า และจะดลใจไม่ให้เราแขวนพระหรือของดีที่
    ช่วยได้โดยตรง ดีพระกรุลาวทองพอช่วยไว้ได้"

คำว่าของดีที่ช่วยได้โดยตรง ผมค่อยมาเล่าเฉลยภายหลังครับ ในชุด เซอร์ไพร์สในงานหนุมานประลัยกัลป์ (QC ทราบแล้วกะลังชอคยุ 55)

โดยสรุป คุยกะที่ปรึกษาเรื่องครูบาไชย ท่านอยู่ในสภาวะเหนือโลกไปแล้วคือไม่สนใจเรื่องตำแหน่งยศ และเงินทอง ไปไหนทำอะไรไร้ร่องรอยครับ

อย่าว่าแต่ผมเจอท่านแล้วบางท่านฝากถามเลย ขนาดผมเองจะอ้าปากถาม ท่านดักคอก่อนเลย 55

แม้ที่ปรึกษาเองว่าสนิท แต่อยากพบ อยากเจอก็ไม่ใช่จะได้เจอง่ายๆ นะครับ ต้องท่านมาหาเองเท่านั้น

บุญทำไว้ไม่เสียหายครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2019 at 09:41
  8. konun88

บุญด่วน งานไหว้ครู

ประมาณวันที่ 28 ธันวาคม 2563 นี้ที่ปรึกษาจะจัดพิธีไหว้ครู โดยจะมีการนิมนต์ครูบาอาจารย์มาร่วมด้วย จึงขอทุกท่านร่วมบุญนี้ โดยมีวัตถุมงคลตอบแทนที่ระลึกดังนี้
    1. สมเด็จธมมปาโล หลวงปู่สุธัมม์ ธมมปาโล (มีองค์เดียว) พิเศษฝังพระธาตุข้าว เกศา จีวร ร่วมทำบุญ 2,000 บาทครับ
    ปิดครับ

2. ชุดพิเศษมี 6 ชุด
    ตอนนี้เหลือ 5 ชุด เหรียญรุ่นแรกครูบาสิงห์คำ พร้อมชิ้นอังสะที่ท่านครองตอนมรณภาพ พร้อมหลวงปู่ทวด ชุดพิธีพลิกฟ้า ร่วมทำบุญชุดละ 1,500 บาท
    โอนร่วมบุญได้ที่บัญชีของพระอาจารย์เลยครับแล้วแจ้งผมเดี๋ยวผมจัดส่งให้ครับ

ธ.กรุงไทย 511-0-48035-4
    พระธิติ พิทะวงศ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2019 at 13:05
  9. konun88

ขุนแผนเสน่ห์หน้านาง รุ่นในตำนาน สร้างแค่ 5 องค์ครับหลังฝังตะกรุดทองคำหัวใจช้างโขลง สะเก็ดดาวโมดาไวท์

มีให้บูชา 1 องค์ ร่วมทำบุญ 4,000 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2019 at 20:15
  10. konun88

บุญยกฐานะปีใหม่โอนเข้าบัญชีวัดตามโพสได้เลยครับ

11. konun88

กริชปราบไตรจักรทิ้งทวน เล่ม Demo ของส่วนตัวผมครับมีเล่มเดียว

กริชนี้ผู้ติดตามจะทราบว่าผมได้สั่งเป็นต้นแบบมาก่อน จึงไม่ทันเสกในรุ่นมหาปราบพิชิตชัยที่เสก 2 ท่าน

พิเศษตรงได้เสกในรุ่นทิ้งทวนกริช และผมได้นำเข้าพิธีพญาพาลีซ้ำไปอีกยกครับ

ใบกริช Demo จะเล็กเพราะสั่งทำในรุ่นมหาปราบพิชิตชัยที่เป็นปากกาปลอกไม้ครับ แต่แจ่มแน่นอน

ด้ามเป็นไม้พญางิ้วดำ ปลอกไม้มะเกลือ

สรุป เสก 2 พิธีครับคือทิ้วทวนโดยครูบาอาจารย์สายสำเร็จลุน และเสกในชุดพญาพาลี

ร่วมทำบุญ 2,900 บาทราคาเดิม โอนไปที่พระอาจารย์แล้วแจ้งผมครับผมจัดส่งให้

(ติดจอง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2019 at 14:18
  12. konun88

รื้อฟื้นตำนานสายธาตุกายสิทธิ์

พระขุนแผนพิมพ์ปรอทจักรพรรดิ์ เลี่ยมพร้อมมาแต่เดิม

ปรอทจักรพรรดิ์เป็นธาตุกายสิทธิ์ที่หายากยิ่งดีทางรักษาโรคภัยครับ

ได้นำเข้าเสกพร้อมพิธีพระขรรค์สรี๋กัญไชยอีกยก

ร่วมทำบุญราคาพิเศษ 5,000 บาท

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2019 at 08:55
  13. pang2562

pang2562 สมาชิกใหม่

18 กรกฎาคม 2019
    กริชปราบไตรจักรทิ้งทวน เล่ม Demo ของส่วนตัวผมครับมีเล่มเดียว
    จองครับ

14. konun88

ร่วมทำบุญ 2,900 บาทราคาเดิม โอนไปที่พระอาจารย์แล้วแจ้งผมครับผมจัดส่งให้

15. konun88

รอท่านที่จองกริชทิ้งทวน Demo โอนทำบุญไหว้ครูเสร็จจะปิดการร่วมบุญแล้วนะครับ เพราะยอดทำบุญน่าจะพอแล้ว

ท่านใดจะร่วมบุญเปล่าๆ โอนไปที่พระอาจารย์โดยตรงได้เลยครับ. ปกติท่านจะไหว้ครูกุมภาพันธ์ แต่ปีนี้รีบไหว้เนื่องจาก ขอครูบาอาจารย์ช่วยในการสร้างตะกรุดมามากครับ

ซึ่งเป็นผลให้วิหารทานเสร็จหลายอย่าง เช่น ถนน. โรงครัว หลายๆงาน

เหลือขุนแผนเสน่ห์หน้านางตะกุดทองคำครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2019 at 20:38
  16. konun88

มีผู้สอบถามน้ำมันมหาเสน่ห์ รอประมาณกลางเดือนนี้นะครับ ชุดของทิศสุดท้ายกำลังเสกอย่างเข้มข้น

ถ้าผมได้มา ผสมรวมแล้วเสกรวมธาตุใช้ได้เลยครับ ของดีต้องรอ..... !!!

รับรองท่านที่ผ่านน้ำมันเสน่ห น้ำมันเมตตามามากต้องตกใจ ว่ามีแบบนี้ด้วย ย้ำ ไม่มีมวลสารผีพรายใดๆทั้งสิ้นครับ ....

17. konun88

ตะกรุดลูกอม มหาสะกด(มหาระงับ) ที่สร้างแค่ 29 ดอก

ผมได้นำไปขอที่ปรึกษาดูตอนไปทำบุญล่าสุดท่านยังตกใจ

"พลังออกมหาระงับใช่เลยฝังของไว้ด้วย สุดยอด"

คือ อุดผงลบมหาระงับพร้อมว่านตามสูตร ครบถ้วน

แต่.... ยังไม่ออกครับรอหลังปีใหม่พร้อมตะกรุดปิตุ 9 ชั้นที่ผมจะไปรับ 7 มกราคม 2563 ทีเดียว

จะทิ้งทวนแล้วต้องเสกนานๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2019 at 09:01
  18. konun88

ตะกรุดปิตุ 9 ชั้นลูกคะฌาณ เรียกสั้นๆ ตะกรุดปิตุ 9 ชั้น

ถือเป็นสุดยอดแห่งสำนักผมได้เลยด้วยวิธีใช้ที่พิสดารใรการล้างอาถรรพ์ ที่ยิ่งกว่าใช้กริชและมีดหมอ......

โชคดีสร้างไว้ 70 ดอก ไว้ไปรับและตรวจกระแสอีกทีครับ จะมาอธิบายฝอยการใช้อีกที เพราะผมได้อยู่ในเหตุการณ์การทำพิธีมาครบทุกเคสแล้ว

จึงต้องเสกกันนาน 7 เสาร.7 อังคารกันเลย

19. konun88

ดูกันชัด ๆ ชนวนหล่อพญาหรมานประลัยกัลป์ที่ได้มาแล้ว

แผ่นทองคำ 96.5 %แบบหนา แผ่นละ 13,095 บาท

จารวิชาลิงลมจากตำราปู่ฤาษีวาโย ไม่ซ้ำใครในโลก

แผ่นจารหัวใจหนุมาน จากครูบาอาจารย์ทรงอภิญญาที่ได้โพสไปแล้วพึ่งได้มาเมื่อวานนี้ ท่านเป่าวิชาหนุมานกำบังกายให้เลย การันตีความสุดยอดโดยที่ปรึกษา

แหวนนากแท้ ตอนนั้นสั่งทำ 10,000 แกะหัวแหวนออกแล้วครับจารโดยหลวงพ่อล้านวัดขนาย สุราษฏธานี และหลวงพ่อท้วม เสกมาทุกพิธีที่ผมไปร่วมครับ

เหรียญนอโมมหามงคล เนื้อเงินและเนื้อทองแดงครับ เสกครบทั้งสายพราหมณ์จากตระกูลพราหมณ์ประจำจังหวัด และสายอิสลาม พุทธ ฆราวาส..ทุ่มทุนตามภาพไปหลอมเป็นชนวนหนุมานครับ

20. konun88

การสร้างยุคนี้ ผมเชื่อว่าหลายท่านเป็นเหมือนผม เช่ามามีก็เหมือนไม่มี55 จะเห็นผลตอนมีภัยโดยมาก

ไม่เห็นเหมือนหนุมานยุคโบราณเลยที่จัดอยู่ในชุดเครื่องรางสะท้านแผ่นดิน

เพราะอะไรครับ เพราะวิชาการสร้างหนุมานเป็นวิชาเฉพาะทาง คำว่าอริยก็บอกอยู่ คือไม่กลับไปโลกียแล้ว มีแต่ให้ภาวนาพุทโธ

ทีนี้ ยุคนักขายแบบบางแก๊งค์ผมเจอเอาชนวนหล่อพระเหลือ ๆ แล้วลอกพระดังไปขอพระป่วยเสก

วิชาหนุมานนับเป็นสุดยอดเครื่องราง ถ้าขาดหัวใจหนุมานก็จบ

แผ่นจารบางแผ่นไม่ใช่ได้มาง่ายๆ นะครับ ผมรู้ดี ดุ่ม ๆ ไปหมดสิทธิ์ อาจได้แบบกิ๊กก๊อก ๆ มาอีก....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2019 at 10:45