นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ในทางพุทธ ทราบกันดีกว่า สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม จึงเน้นสอนให้ทำปัจจุบันให้ดี อย่าไปคิดถึงอดีต

ดังท่านอาจารย์กล่าวว่าโลกเรายุติธรรมเสมอ บารมีเก่าสำคัญมากแทบจะ ร้อยละ 90 ของสิ่งที่เป็นผลในปัจจุบันและอนาคต

ผู้ใกล้ชิดพระกรรมฐานวิปัสนามาแล้วย่อมทราบดีว่าท่านเน้นสอนให้ภาวนา และเข้าใจ ทำใจกับกรรมที่เรารับไว้ หากเราไปหวังให้ชีวิตดีขึ้น เลื่อนฐานะชีวิต ก็จะมีแต่คำสอนว่า "อย่าคิดถึงอนาคต ทำปัจจุบันให้ดี"

แม้คำว่าดวงชะตา พระสายปฏิบัติหรือพระอริยเจ้าก็จะบอกว่า นั่นเป็นคำของ พราหมณ์ พุทธมีแต่เรื่องกรรม

จึงเป็นเรื่องที่เข้าใจและตีความได้สั้น ๆ ว่า ถ้าปัจจุบันดีอนาคตก็ดี ทำใจยากนะครับ กับการยอมรับกรรมในแต่อดีต

การมีโชคลาภก้อนใหญ่ พระก็จะสอนว่า มาจากบารมีเก่าล้วน ส่วนบารมีใหม่ก็รอผลตอบรับกันต่อไป.....

ดังนั้นหากเราได้พระเครื่องวัตถุมงคลจากพระอริยเจ้าก็ทำใจไว้เลยครับ ว่าไปตามวาระกรรม ดังผู้ที่ห้อยมายาวนานคงทราบผลดี หากมีโชค ก็มาจากบุญเราเอง ท่านสอนว่างี้นะ

2. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระผงเจ้าสัวได้เข้าสู่กระบวนการเสกแล้ว จากคืนนี้ไป

และพรุ่งนี้เข้าเพ็ญพุธแล้ว มีการตักบาตรเที่ยงคืน ท่านปรมาจารย์จะขอบารมีพระอุปคุตจากกำลังเพ็ญพุธในงานตักบาตรเที่ยงคืนมาด้วย

3. ดนุน Active Member

สาธุ....อนุโมทนากับงานสร้างพระเจ้าสัวครั้งนี้ เป็นอย่างยิ่งครับ และยินดีกับทุกๆท่านที่จองบูชาทัน.......

4. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระผงทั้งหมดถึงมือท่านปรมาจารย์แล้ว จะเริ่มการเสกตั้งแต่คืนนี้เป็นต้นไปครับ และด้วยระยะเวลาอันยาวนานเดือนนึง จึงจะเชิญครูบาอาจารย์ท่านอื่น ๆ ที่เรียนมาทางด้านการ ผันดวง ย้ายชะตา มาร่วมเสกด้วย โดยแล้วแต่การพิจารณาของท่านปรมาจารย์ เพราะต้องการความแตกต่างจากทุก ๆ รุ่นที่สร้างมา

ดังกล่าวไปว่าใช้ด้านร้ายปราบศัตรูหมู่มารก็ได้ตามใจ ฝอยของตำราแต่จะไม่ขอบอกวิธีการใช้ ซึ่งเชื่อว่าหากนำไปอาราธนายึดเหนี่ยวจะเห็นผลได้เองครับ

การเสกแบบชุดสุดท้าย (ชุดนะครับ) จะนำภาพมาให้ชมหลังเสร็จสิ้นตามฤกษ์ยาม ซึ่งตอนนี้ขอปิดเป็นความลับแบบสุดยอด เพื่อป้องกันโดนก่อกวนอีก

จะเสร็จสิ้น เมื่อใดจะแจ้งภายหลังครับ แต่เป็นฤกษ์ยามที่ดีที่สุดในการอัดพลังแน่นอน ชนิดที่ รอคอยไปแล้วคุ้มค่าแก่การรอคอย ....

5. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ได้สอบถามความคืบหน้าการลงพระเจ้าสัวเรา ท่านบอกสุดยอดจริง เพิ่มเติม ได้ลงวิชาสำคัญ ๆ ดังนี้ ซึ่งเป็นความรู้ใหม่

1. พระคาถาพระเจ้าข้ามโลก บันทึกในตำราเก่า เป็นเคล็ดว่าข้ามอุปสรรค วิชานี้ศักดิ์สิทธิ์มาก ทำเป็นเครื่องรางก็ได้

2. พระคาถาพระเวสสันดรเข้าเมือง ท่านอธิบายว่า พระเวสสันดรเจออุปสรรคมากมาย กว่าจะบำเพ็ญบารมีสำเร็จ อ้างอิงตำนานเชิญพระเวสสันดรกลับเข้าเมือง คือผ่านพ้นอุปสรรคต่าง ๆ นานาแล้ว พระคาถานี้ท่านปรมาจารย์จึงเห็นควรนำลงพระชุดเจ้าสัวนี้

สิ่งที่น่ายินดีคือครูบาอาจารย์ตั้งใจลงให้เต็มที่ และยาวนาน ๆ ทุกวัน ตามตำรา และมิใช่เสกมั่ว ดังที่ผมได้พบเห็นมา

เรียนท่านแล้วว่าเต็มที่เลยครับ เน้นด้านผ่านพ้นอุปสรรค พลิกดวง พวกเมตตาอะไรไม่ต้องลงหรอกครับ 555 เอาเฉพาะทางไปเลย

6. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เพื่อฆ่าเวลาในการรอพระเจ้าสัวลงพลังให้เสร็จ จึงเล่าเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเป็นความรู้ใหม่ ท่านใดไม่เชื่อถือว่าอ่านนิทานสนุก ๆ ครับ

บางเรื่องเคยเล่าไปแล้วในอดีตถือว่ารื้อฟื้นใหม่ ......

ดังเคยกล่าวไว้ ว่าการช่วยคนแบบแอบ ๆ ของเหล่าปรมาจารย์สายโหด สายบู๊ ซึ่งผมเองก็ได้พบสมัยเรียนกับหลวงปู่ประหยัดในสายหลวงปู่โน

การรับช่วยผู้อื่นที่โดนคนอื่นจองเวรจองกรรมมา เสมือนเอาตัวเราไปรับอาวุธแทน จึงต้องเตรียมใจรับด้านนี้ ซึ่งอาจารย์ใหญ่สายผม ก็ได้เตือนไว้แล้วตามเล่าไปที่ได้คุยกับท่านไว้ วันก่อน

อาจารย์ใหญ่ที่ผมกล่าวคือวัดที่ผมไปบวชปี 2549 ครับไม่ใช่หัวหน้าเซลแมนที่ผมพูดถึงบ่อยๆ นะ นั่น เสี่ย ว.เจอฤทธิ์ไปแล้วคุยจนเจ็บหู 2 ชม.ไม่ได้สาระอะไรเลยเจอแต่คำคุยอวด จน QC ผมยังเอือมระอาไป (ทุกคนมีแต่เอือมระอา ยกเว้นหัวหน้าเซลมีแต่ความมันได้โม้ข่มชาวบ้านเล่น)

การรับช่วยผู้อื่น แล้วต้องเจอเจ้ากรรมนายเวรเขามาตามรังควานต่อ เหมือน คน 2 คนทะเลาะกันละครับ เราไปห้ามทัพแล้วช่วยฝ่ายเรา แน่นอนอีกฝ่ายย่อมหมายหัวเรา ในศัพท์ของ ปรมาจารย์ฝ่ายบู๊ เรียกว่า
    รับงานแล้ว

การดวลกันจึงเกิดขึ้นในเวลาต่อมา คำว่าดวล คือสู้กันทางจิตนะครับ ดังจะเล่าสนุก ๆ ดังนี้

วันก่อน ผมโทรไปเมาท์ ท่านปรมาจารย์เล่าว่า "เมื่อคืนอาจารย์เลือดสาด"

ฮ๊า เกิดอะไรขึ้นครับ ท่านเล่ามาดังนี้ (โปรดสังเกตุการแก้ปัญหาของท่าน)

"มีกลุ่มควันลอยมา แถวหลอดไฟ อาจารย์ก็สงสัยนึกว่าแมลงอะไร เอามือไปปัด เหมือนเจอมีดโกน เลือดพุ่งออกจากมือเลย จากนั้น ก็เข้าใจว่าคืออะไร รีบหากระโถน วิ่งตามไปครอบกลุ่มควันไว้ จากนั้น เอาเท้าเหยียบไว้ แล้วภาวนาคาถา กำหนดจิต เอาเท้าพลิกกระโถน แล้วกำหนดจิตตามกลุ่มควันนั้น ขณะตามไปจะดูที่มาว่าใครมาล่อเรา จากนั้นมีมือที่ 3 เก็บกลางทางหายไร้ร่องรอย"

ผมถามเหตุการณ์ที่ท่านทำ ได้ใจความสำคัญดังนี้

1. กลุ่มควันลอยมาคือ ที่เราเรียกลมเพลมพัดหรือการปล่อยกลุ่มพลังงานทางจิตมามุ่งร้าย แต่ยังวนไปวนมาให้เห็น เพราะหาจังหวะเข้าตัวเรา

2. เมื่อเอามือไปปัดเลือดไหลออกมาเลย แสดงว่าเป็นพลังงานแนวคมมีด

3. เมื่อได้สติ รีบเอากระโถนครอบ เพราะกระโถนเป็นเคล็ดเราถ่มน้ำลายของเสียลง

4. จากนั้นใช้เท้าเหยียบภาวนาคาถาเพื่อจะตามรอยแล้วใช้เท้าพลิกกระโถน

5. กำหนดจิตตาม แล้วโดนมือที่ 3 เก็บ ท่านบอกเหตุการณ์มุ่งร้ายต้องมีมือสำรองคอยรับเก็บกลางทางเสมอ เหมือนมือปืนไปยิงจะมี อีกคนคอยระวังหลังให้

ถามท่านถ้าหากระโถนไม่ได้ละ ท่านบอกใช้ไม้กวาด ผู้เล่นอาคมจะมีไม้กวาดใกล้ตัวเสมอคอยปัดของพวกนี้....

7. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เคสล่าสุดไม่กี่วัน ที่ท่านช่วยนายเจี๋ยมเจี้ยม (เป็นศัพท์เฉพาะ เพราะงานแบบนี้จะเรียกคนโดยใช้สัญลักษณ์ ท่านบอกกันสายสืบศัตรูมาแอบฟัง 555)

ขณะท่านทำธุระ อยู่ ๆ ท่านสัมผัสได้ว่า ขันครูด้านซ้ายสั่น ท่านจึงไปในห้องนอน ไปดูปรอทกรอ....

ปรอทกรอ หรือมะปล่อย(ทางเหนือเรียกมะปล่อย) เป็นเครื่องรางอย่างหนึ่ง ที่คนโบราณมักฝังไว้ในโบสถ์ จะสั่นเตือนได้

นักเล่นอาคมจะมีติดตัวไว้ หากมีภัยร้ายจะสั่นเตือน (คล้ายๆ เบี้ยแก้ที่ว่าสั่นเตือนนะครับ)

ท่านปรมาจารย์ฝ่ายบู๊ ไปดูมะปล่อย ก็จริงเห็นสั่น ๆ ท่านยังคิดแง่ดีหรือว่าแผ่นดินไหว แต่กำหนดจิตดูแล้ว อ้อ มีคนตามรอยท่าน 555

ท่านจึงหยิบตะกรุดฟ้าสะท้านอาราธนาบารมีครูบาอาจารย์ กำมือแน่น เอาทุบพื้นทันที ผลปรากฎ การสั่นของปรอทเงียบไป ท่านว่า "นึกว่าแน่"

8. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

การปั้นหุ่น เราคงเคยได้ยินคำว่าเอาดินป่าช้ามาปั้นหุ่น ซึ่งก็แล้วแต่สูตรสำเร็จ

ครูบาอาจารย์ท่านหนึ่งเคยเล่า ดินป่าช้าที่ดีที่สุดคือดินหน้าจอบ หมายถึงตั้งสัจจะอธิษฐาน เอาจอบขุดดินแล้วสะบัด ดินที่ติดอยู่ที่จอบหลังสะบัดไปแล้วนั่นละดีที่สุด

ผมถาม "อ้าว ดินไม่หลุดหมดเหรอสะบัดจอบแล้ว" ท่านว่า "ถ้าตั้งสัจจะอธิษฐานไปแล้วจะไม่หลุดหมดนะ ดินที่เหลือนั่นละดีมาก"

จากนั้นก็นำมาปั้นหุ่น เขียนชื่อศัตรูอะไรแล้วแต่สูตรครับ เขาไม่บอกมา 555 จากนั้นแล้วแต่เลยจะทำอะไร แช่ตู้เย็น ศัตรูก็จะหนาวสั่น 555 ไปเผา ก็ดูการแตกของหุ่น หากแขนหาแตก ศัตรูก็จะเจ็บแขนขา หากดีที่สุดคือหุ่นระเบิดนั่นละ ศัตรูเตรียมจองวัดได้เลย...

เล่าเป็นความรู้สนุก ๆ นะครับ ... เพราะเราไม่รู้วิธีทำกันหรอกครับ ...

9. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดังจะเห็นได้ว่า เครื่องรางยุคหลัง โดยเฉพาะตะกรุด นับว่าใช้ได้รอบด้าน ดังท่านกล่าวไว้ "ผู้มีปัญญาพึงจะใช้ เราจะรู้ได้เองว่าใช้ยังไง ควรใช้อะไร"

ดังที่ท่านบอกล่าสุด เคสนายเจี๋ยมเจี้ยม หยิบตะกรุดฟ้าสะท้านดินสะเทือน อธิษฐานขอบารมีครูบาอาจารย์กำใส่มือ ทุบดิน จบ ปรอทกรอ(มะปล่อย) ขันครูที่สั่นเงียบ

การเตือนของครูบาอาจารย์มีหลายรูปแบบครับ ดังเช่น อยู่ หงุดหงิด ๆ ก็มี ก็จับอาการสัญญาณ สื่อกับครูบาอาจารย์ให้ได้ ว่าใครบังอาจมาล่อเรา

พอรู้เป้าหมาย ก็จัดเลย ไม่นาน หากศัตรูอริรู้ตัวจะรีบมาขอขมา เพราะถ้าไม่ขอขมา ก็เตรียมมีเวรกรรมต่อกันได้เลย... ท่านบอกหากเขาขอขมาก็ต้องรับ จบ... จะได้ไม่มีกรรมสืบเนื่องกัน

10. kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    เลี่ยมเสร็จแล้วครับ เตรียมหาสร้อยคอคล้องชุดนี้ต่างหากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      155.5 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      219.1 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      190.2 KB
      เปิดดู:
      100
  11. Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับ

12. kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณครับ ผมปิดทองเอง เลี่ยมเองครับ

13. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ของเสี่ยท่านนึงส่งมาโชว์ครับ

สุดจัดปลัดบอก

14. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
  15. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ที่ปรึกษาเล่าว่า มีวันหนึ่งท่านปรมาจารย์มาหาที่ปรึกษา บอกว่า "ครูบาเรียก" ซึ่งเป็นเรื่องแปลก เพราะตอนนั้นครูบาข่ายอาการไม่ค่อยดีมากแล้ว หากจะเรียกใครก็ต้องผ่านที่ปรึกษาในฐานะศิษย์เอก

ที่ปรึกษาจึงพาท่านปรมาจารย์ไปหาครูบาข่ายในห้อง

ครูบาข่ายบอกว่า "มาแล้วเหรอ ทำไมมาเร็วจัง"

หลังจากนั้น ที่ปรึกษาหลีกทางออกมาจากห้อง ให้ครูบาข่ายกับท่านปรมาจารย์คุยกัน 2 ต่อ 2 แบบลับ ๆ ๆ

พอเสร็จท่านปรมาจารย์ยิ้มออกมาเลย

ที่ปรึกษาเล่าครูบาได้ถ่ายทอดไม้ตายลับลวงพราง ชนิดที่คาดไม่ถึงเป็นแน่ เพราะตอนนั้นที่ปรึกษายอมรับว่ายังไม่แก่กล้าพอ กำลังยังไม่สูง

ต่อมาที่ปรึกษาจึงได้ไปศึกษากับท่านปรมาจารย์เพิ่ม

และได้ทราบว่า วิชาหลัก ๆของครูบาสุข ผู้เป็นปรมาจารย์อีกท่านที่ถ่ายทอดให้ศิษย์เอกท่าน ซึ่งต่อมาศิษย์เอกท่านก็สนิทกับท่านปรมาจารย์มาก ซึ่งต่อมาศิษย์เอกครูบาสุขก็ได้ละสังขารไปแล้ว

วิชาทั้งหมดในสายครูบาสุข จึงตกมาถึงท่านปรมาจารย์อีก

จึงนับว่า สมกับที่ปรึกษายกย่องว่าท่านเป็น "หนึ่งในตองอูอย่างแท้จริง"

16. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

การเสกปฐมฤกษ์ วันเพ็ญพุธ ที่ผ่านมาของท่านปรมาจารย์ ทราบว่าขณะเริ่มเสก เกิดลมพายุพัดฟ้าร้องฟ้าผ่า ที่ปรึกษาเล่าว่านึกว่าจะไม่ได้เทถนนซะแล้ว แต่ก็ไม่มีอะไร

และการเสกปัจจุบันก็ลงตามลำดับขั้น โดยท่านปรมาจารย์แบบเต็มกำลัง รอการเสกปิดท้าย วันสำคัญที่ขอไม่บอก กันมารมาก่อกวน

ทราบจากศิษย์ท่านปรมาจารย์ฝากมาบอกว่า "ใครพลาดชุดนี้ขอแสดงความเสียใจด้วย " 555 จะเสียใจหนักยิ่งกว่าพญาหมูคำแน่นอน 55

17. นิรนาม-S เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2019
    สำหรับกระแสพระยอดขุนพล กรุถ้ำขุนตาล จ.ลำพูน ที่ผมได้ร่วมบุญบูชามานั้น โดยในทีแรกผมได้อ่านรูปภาพจากที่ ที่ปรึกษาส่งภาพให้ดูกระแสพลังแล้ว ก่อนที่จะออกให้ร่วมบุญกันในคราวนี้ สำหรับกระแสขององค์พระ โดยหลักแล้วเป็นกระแสที่ค่อนข้างหนักแน่น และเป็นกำลังรวมศูนย์กลาง เหมือนสิ่งยึดเหนี่ยวทางจิตและทางใจที่มั่งคงมากที่สุดชิ้นนึง ในความมั่นคงนี้จะเป็นความมั่งคงทั้งแบบที่เป็นรูปธรรม และนามธรรม ***ด้านรูปธรรม เช่น ถ้าหากไว้ที่บ้านเรือน ก็จะนำมาซึ่งความอุดมสมบูรณ์เข้ามา ความร่มเย็นเป็นสุข ยังส่งผลแก่บุตรธิดาให้มีความกตัญญูรู้คุณอีกด้วย ความสามัคคีปรองดองของคนในครอบครัว ก็จะบังเกิด โดยในความมั่นคงนี้จะช่วยนำมาซึ่งความมั่นคงในทางโลกด้วยเช่น ความมั่นคงในหน้าที่การงาน และความมั่นคงด้านอื่นๆ ***ด้านนามธรรม เรียกว่าเป็นเหมือนดั่งกระแสขององค์พระขนาดใหญ่เลยที่นำความร่มเย็น จะสังเกตได้ว่าเวลาเขาไปที่วัดจะเป็นองค์พระขนาดใหญ่ แล้วเราจะรู้สึกว่ามีความร่มเย็นแบบแปลกๆ อยากอยู่ตรงนั้นนานๆ โดยกระแสที่ว่ามามีอยู่ในพระองค์นี้นั่นเอง ด้านคุ้มครองไม่ต้องห่วงจัดว่าครอบคลุมทุกด้านสำหรับกระแส สำหรับกระแสที่ผมกล่าวมานี้เป็นเพียงส่วนหนึ่งเท่านั้น เพราะของจริงมีมากกว่าที่ตาเห็น และมากกว่าที่ใจสัมผัสแน่นอนครับ ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ สำหรับกระแสที่เหลืออาจขอให้ทาง Admin เสริมต่อให้ทีนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      70.6 KB
      เปิดดู:
      119
  18. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระขุนตาล มีติดจองรอสิ้นเดือนนี้ ซึ่งจะเหลืออยู่ 3 องค์ตามภาพ

ถ้าเป็นตะกรุดคงไม่เหลือแล้ว 555

ภาพจากผู้บูชาไปแล้วเลี่ยมส่งมาให้ชมครับ

พระกรุถ้ำขุนตาล ตอนนี้ที่ลำพูนดังมาก เพราะรุ่นเดียวกันส่งเข้าประกวดได้ที่ 2 ของ จ.ลำพูนเลย.

ตอนแรกผมเสริชเน็ตถามที่ปรึกษาว่า มีแล้วลูกหลานกตัญญูจริงเหรอ ท่านว่าจริง ที่นี้ เรื่องพลังอย่าได้ถามครับ สุดยอด การปลุกเสกการสร้างหาประวัติชัดเจนไม่ได้ เพราะพบกันหลายที่

ชุดได้มาตามเล่า ผู้รักษาไว้ยืนยันว่าได้มาที่ กรุดอยแต ซึ่งเป็นที่ครูบาศรีวิชัยไปเรียนกรรมฐานฝึกวิชา เราไม่กล้ายืนยันว่าครูบาศรีวิชัยเสกนะครับ เพราะเป็นเรื่องพิสูจน์ไม่ได้แต่พลังเกินบรรยาย ผมก็บูชาอยู่เช่นกันบูชามาหลายองค์ ก็เป็นสิริมงคลราบรื่นสบายใจดี

โดยปกติผมสนแต่พระกรุพันปีขึ้นไป และผ่านการเคลียร์ปัญหาแฝงจากกรุมาแล้วเช่นผีเฝ้าผีตาม 555 และไม่ติดหนี้สงฆ์ โยนภาระให้ท่านปรมาจารย์ไปเลย

ชุดนี้ที่ปรึกษารับรองในกระแสพลัง แบบสุด ๆ ท่านพกรัศมีออกเลย ถ่ายรูปติดมา มีแสงออร่าออกมาหลายรูป ถ้าผู้ใดติดตามเฟสจะเห็น

19. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้คุยกันต่อกับ ชุดพลิกฟ้าที่คาดหวังอย่างถึงที่สุด 555 สืบเนื่องจากอดีตผมได้บ่นกะครูบาอาจารย์เคยเช่าหาของที่ แนวแหวกอุปสรรค พลิกดวงชะตามามาก แต่ไม่เห็นจะจริงอย่างที่ ร่ำลือกัน

ในอดีตผมก็เช่าแบบ แนวตามว่าละครับ ยังบ่นกะท่านปรมาจารย์เช่ามาไปให้หลวงปู่เหิรตรวจพลัง เนื้อในตำนานซะด้วย หลวงปู่เหิรจับตรวจบอกเย็นดีมากเย็นจนขนลุก ผมก็ถามเขาร่ำลือกันว่าแหวกอุปสรรค พลิกดวงให้ชะตาดีจริงไหม หลวงปู่นิ่งไม่ตอบ ....555 เราก็หวังว่าการนิ่งคือคำตอบ (เข้าข้างตัวเอง) สุดท้ายให้หลวงปู่ประหยัดตรวจให้เลย ท่านก็บอกแค่ว่าดีมาก ๆ แต่ไม่ตอบว่า แหวกอุปสรรคจริงไหม

พอมาลองห้อยเอง เห่อตามกระแส ผลคือ ก็เหมือนพระดีทั่วไป คือราบรื่น สบาย ๆ แต่ไม่พลิกดวงจริง ปัจจุบันนี้ผมถวายพระเก่ง ๆ ไปแล้ว ผู้รับก็ชอบใจเพราะเป็นพระระดับตำนาน จบ ไม่เก็บไว้แม้แต่องค์เดียวครับ หลายคนมาถามผมมีไหม ผมก็ตอบตามจริง ถ้าเงียบผมจะไม่เก็บไว้เลย ถวายพระ บรรจุพระหมดไม่ใช่ไม่ดีนะครับ พระดีทุกอย่างเราไม่กล้าลบหลู่รูปพระพุทธ แต่ดีแนวพระเลยบรรจุพระ ถวายพระไปเลย ไม่ใช่ว่าของไม่ดีถวายพระนะ บาปแน่ 555 ผมไม่ทำ

จวบจนมาเข้าสู่โหราศาสตร์เห็นดวงตัวเองแล้วสะท้านละครับ เลยรีบทำบุญซะ เพื่อสบายใจ ดังที่เห็น

ถามคำถามต่อศิษย์ท่านปรมาจารย์ "หลวงพี่มั่นใจชุดพลิกฟ้านะครับว่าพลิกดวงได้จริง ความหวังสุดท้ายผมละ " 5555 "มั่นใจสิหลวงพี่ก็จะใช้เองด้วย"

หลายท่านอาจสงสัย เอ๊ะ มีพระมากมายพระดีสุดยอด ชนิดที่ตรวจพลังได้เลย ทำไมจะไม่พลิกดวงเหรอ คำตอบนี้ เป็นคำตอบกระชากใจครับ ผู้ที่รู้ ลองใช้ดูจะทราบเอง ซึ่งผมบอกไปแล้ว ในการเสกของพระอริยเจ้า ถ้าเราได้คุยกับท่านเปิดใจกับท่านจะทราบว่า พระพุทธเจ้าสอนให้ไปตามกรรม พุทธบุตรก็จะไม่ทำตามที่พระพุทธเจ้าห้าม คือ ฝืนกรรม

ดังประวัติพระโมคคัลลานะ ท่านหนีโจรไป 2-3 ครั้ง ซึ่งคือท่านหนีได้ แต่ท่านหนีแล้วพิจารณาโจรยังตามมาต่อ เลยทราบว่าคือกรรมเก่า หนียังไงก็จะตามมาอีก จึงยอมโดนโจรทุบตี จะเห็นว่าท่านหนีได้ แต่ไม่หนี .... ซึ่งเป็นกรรมหนักทุบตีบิดามารดา ซึ่งเป็นกรรมหนักสุด ๆ

ทีนี้หากเราไม่ได้ทำกรรมหนักเช่นนั้น ย่อมหวังว่าจะหนีพ้น หรือเบี่ยงกรรมได้

20. konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จากหลักการแห่งตำรามหายันต์พลิกฟ้า และตามที่คุยกับท่านปรมาจารย์และตามผลของผู้ได้รับอำนาจแห่งวิชานี้ไปจากครูบาข่าย คือ....

ผู้มาหาครูบาข่ายคืออับจนสิ้นหนทางแล้ว ดังเคยกล่าวครูบาข่ายเป็นอาจารย์ของเกจิอาจารย์หลายท่าน ทั้งที่มาเปิดเผยและแอบมาหาท่าน เมื่อได้รับการแนะนำสืบต่อกันมามาหาท่านก็สมหวังดังปรารถนา

คำถามว่า แล้วจะผันดวงตัวเองได้แค่ไหน พลิกดวงได้ขนาดไหน ตามที่ได้สอบถามโดยละเอียด ตามตำรา "เมื่อดวงชะตาจะได้แต่มีสิ่งไม่ดีมาบดบัง ก็จะปัดเป่าให้ได้ตามดวงชะตา" คำว่าสิ่งไม่ดีก็คงหมายถึง อัปมงคลที่มาบดบัง ดังเช่นที่เราเรียกว่า ขัดลาภ เกือบได้แล้ว เกือบสำเร็จ หรือคิดว่าได้แต่พลิกโผ อดได้เฉย

และตามที่ ที่ปรึกษาเล่ามา ว่าอยากได้ตำแหน่งนี้ก่อนเกษียณ ซึ่งผู้มาหาครูบาข่าย ก็ตรวจสอบมาหลายที่แล้วว่าไม่ได้ แม้ครูบาก็บอก "ดวงมึงยังไม่ถึง" ท่านนั้นก็พยายามมาบ่อย ๆ จนท่านเมตตา สงเคราะห์ด้วยวิชานี้ให้ "เอ้าเดี๋ยวมึงจะได้" ก็สำเร็จจริง ๆ แล้วมางานบุญอยู่ทุกวันนี้

จึงจะเห็นว่า บุญกรรม นั้นสำคัญอย่างยิ่ง อย่างจะไปผันดวงให้ถูกรางวัลที่ 1 ก็คงเป็นไปไม่ได้ หากบุญไม่ถึง