นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ความคืบหน้าพระเปิดโลก หนุนศักดิ์ศรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2020
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไว้อาลัยพ่อท่านจิตร วัดบ้านบกปุย อ.ท้ายเหมือง จ.พังงา มรณภาพ
    วันที่ 1 กรกฎาคม 2563

โดยครั้งแรกผมเริ่มสร้างลูกอมอภินิหารทรัพย์นิมิตรรุ่นแรก ก็ได้ฝากคนใกล้ชิดส่งไปขอท่านเสกให้อย่างดีพร้อมเหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ของท่าน หมดเกลี้ยงได้ยอดไปร่วมผ้าป่าถวายท่านด้วย

รุ่น 2 ตามภาพได้ผสมเกศาท่านกับเกศาหลวงปู่บุญศรี วัดนาคาราม ที่ละสังขารไปแล้ว ฝากท่านเสกเสาร์ 5 ด้วย

3. konun88

ไปทัวร์อีสาน เชิญพญาสุบรรณไปด้วย นับว่าราบรื่นทุกอย่างครับ

เจอฝนตกหนักอธิษฐานฟ้าเปิดราบรื่นด้วยดี ก้อนเมฆยังคล้ายปีกนกเลย

ตามสูตรเดิม อย่างเล่าที่ปรึกษาฟังตอนท่านมา กทม.

ไปพบพระอริยเจ้าที่เราเชื่อถือกันว่าท่านเกินความเป็นที่สุด แต่ ๆ ๆ ท่านเมตตามาก เรียกว่าท่านมาอธิษฐานพระพิฆเนศ ผมยังแซว ๆ ถาม "ตะกรุดพญาวันละครับได้เสกด้วยไหม"

ที่ปรึกษา "ต้องเอาหลบให้ไกล ๆ เลย"55

ผมเล่า ตอนผมไปทำบุญกับท่าน ดังผมบอกพระอริยเจ้า (ตามความเชื่อเรานะครับ เพราะเราดูท่านไม่ถึงหรอก) พระระดับนี้เราจะหวังได้แค่ทำบุญกับท่านเท่านั้น อย่าคิดว่าจะขอของขลังใด ๆ เป็นอาจขาด เพราะจะมีเหมือนไม่มีเลย

ผมเล่าที่ปรึกษา "ตอนผมไปหาท่าน แว็บมา กระเป๋าสะพายเก็บในรถดีกว่า พอตอนทำบุญท่านให้พร มาเลย ลูกเอาพระที่ห้อยคอออกมา หยิบออกมาท่านจับให้พรมาทันที ยะสะวัฒโกฯลฯ" เท่านั้นละหลวงพี่ พลังพรมาเพียบ ผมกลายเป็นที่รักทุกคนแล้วละ55

"ดีนะแว็บมาเอากระเป๋าสะพายไว้ในรถ ไม่งั้นสายปราบกลายเป็นสายเมตตาหมด"

ที่ปรึกษา "ท่านทำถูกแล้วละ ของโยมสายดุดันเกินต้องปรับ"

ตอนที่ปรึกษานำชุดเหนือพยัคฆ์ไปขอครูบาสิงโตลง ท่านยังบอกที่ปรึกษา "แนวนี้ไปหา....(ครูบาอริยเจ้า) ไม่ได้เลยนะคนละทาง"

ที่ปรึกษาว่า "เสือเราลูบหัวเล่นได้เลยละ"

ผม "ไอ้ดำไง ที่มันข่วนผมอยู่"

"เป็นแมวเลยใช่มะ55"

เรียกว่าจากเสือกลายเป็นแมวทันที แมวน่ารัก

สรุป ตอนผมไปอีสานไปทำบุญ ผมถอดพญาสุบรรณไว้ในรถเลยครับ ไม่งั้นเดี๋ยวครูบาอาจารย์เห็นจะจับปรับกระแสลดความดุดันลง

ทีนี้ ตอนตบท้าย ผมทำบุญเช่นเดิม ถอดพญาสุบรรณไว้ในรถ ปรากฎว่ามีท่านนึง หยิบของที่ระลึกมาให้ ซึ่งปกติท่านไม่เคยให้อะไร ปรากฎว่าเป็น...

ก็ไม่ทราบของที่ใดเช่นกัน เพราะไม่ใช่ของท่านแน่ ...

4. konun88

เรื่องการพกของสายเรา สายปราบไปหาครูบาอาจารย์ ที่ปรึกษาท่านเตือนมาแล้ว และจากที่ผมเห็นที่ปรึกษาทำด้วยครับ

ดังเช่นตอนเสกพญาหมูคำมั่ง ท่านก็ว่าใกล้ๆ มีท่านนึงก็ไปเยี่ยม ท่านเก็บย่ามไว้ในรถเลย ผมก็ถอดออกไว้ในรถแทบไม่ทัน แต่ห้อยพระประจำตัวอยู่นะครับ

เพราะขึ้นชื่อว่าพระเครื่องยังไง ก็จะไม่เหมือนตะกรุดหรือเครื่องรางอื่นอยู่ดี

ยังไงพอเป็นรูปพระต้องมีเมตตาแน่นอน ถือว่าห้อยไปเถอะ55

ทีนี้ พระท่านที่สายเมตตาไปหา ก็ถือว่าจะสนิทพอควร ซึ่งก็ไม่ผิดหวัง มีแต่ความชุ่มชื้น แต่กระแสแบบนี้ผมกะที่ปรึกษาไม่ค่อยอยู่นานมาก55 เพราะพอสนิทท่านจะมาปรับให้เราเย็นลงตาม

การส่งผลดังนี้มีผู้ถามมา 2 ท่านแล้วก็ถือว่าชี้แจง

การจะส่งผลแบบพวกผมกะที่ปรึกษา คือถ้าค่อนข้างสนิทสนมนะ จะมีปัญหา คือท่านหวังดีละครับ จะลบด้านเทาจนออกดำเราออกไปบ้าง

การส่งผลคือเช่น ใส่พานไปเป่าเสกอัด แบบที่เชื่อว่าหลายท่านนิยม ผมก็ชอบแบบนั้นสมัยก่อน ถือว่าได้อัพเกรด แต่มารก็ชอบด้วย55

พอศึกษาเรื่องกระแสพลังหายสงสัย แต่ทั้งนี้ ผู้จะมาปรับกระแสได้ต้องระดับเดียวกันหรือเหนือกว่านะครับ ซึ่งหาได้ยากแล้ว (คำว่ายากก็มีหลายท่านพอควรนะ จากวงการพวกผมเราก็ไม่ประมาทท่านอื่น ๆ )

ดังนั้น ต้องระดับเดียวกันหรือสูงกว่าครับจะปรับกระแสได้ อันนี้ผมเจอมากะตัว ดังตอนสร้างตะกรุดกาสะท้อนหลวง ที่เล่าไปในช่วงแรก ๆ ช่วงสร้างตะกรุดพญาจักรวรรติราชปราบพิภพทั้ง 4 ที่ผมบ้าจี้ นำตะกรุดกาสะท้อนหลวงที่ครูบาสุข ผู้ยิ่งใหญ่ไปขอหลวงปู่ปลอด วัดโพธินิมิตรเสกให้ ท่านมือสั่นเลย (ละสังขารแล้วบอกได้)
    คือ ตอนสร้างกาสะท้อนหลวง ตามตำราทางเหนือต้องพอกครั่งพุทรา เพิ่มฤทธิ์ แต่หายากนะสิครับ ครั่งพุทราแท้ ๆ เลยทำแบบเพียว ๆ มาก่อน

ผมก็นำไปขอหลวงปู่ปลอดท่านอัดเพิ่ม ด้วยความคิดว่า จะทำให้แรงขึ้น แต่มา ทราบภายหลังหลวงปู่สายเมตตา เพราะห้อยของท่าน นี่สงบสุขโคตร ๆ มารไม่กลัวเลย55 มาราวีมากขึ้นซะอีก คำว่าสงบสุขคือปลอดภัย นะครับ

พอที่ปรึกษาโทรมาบอก หาเคล็ดทดแทนครั่งพุทราได้แล้ว จากครูบาสุขท่านบอกมาเอง เลยส่งกลับ

ที่ปรึกษาจับปุ๊ปทักมาเลย "พลังตะกรุดเปลี่ยนไป๊ จากมีดดาบกลายเป็นดอกไม้ซะแล้ว" (ทั้งที่ไม่ได้บอกท่านว่าไปอัพเกรดมานะ )

พอท่านนำไปหาครูบาสุข ท่านเปิดลำโพงให้ฟังกะหู (สมัยนั้นไม่มีวีดีโอคอล ไม่มีไลน์คอล55)

ก็เห็นการคุยของที่ปรึกษากับครูบาสุข ว่าท่านปรับกระแสใหม่ ดึงพลังเมตตาออกไป แล้วอัพเกรดจนไฉไลสุด ๆ

ผลการนำมาใช้ก็ปัดของอะไรได้ดีมากครับ ปัดไป มีงานศพตามมาทันที (อันนี้เขาเล่ามานะ)

สรุป การจะปรับกระแส ต้องปรับโดยส่งแบบส่งเสกนะครับ ถ้าแค่โยงสายสิญน์พ่วงตามงานต่าง ๆ หรืองานเสก ผมเคยไปมาแล้วไม่ส่งผลเท่าไรครับ เพราะไม่ได้โดยตรง อย่างมากก็เพิ่มสิริมงคลเท่านั้น

ของจะมีผลต้องไปรวมของปลุกเสกเท่านั้นครับ และผู้เสกต้องเสมอกันหรือเหนือกว่าสายเรานะครับ

5. konun88

ค่านิยมการขอพระเป่าหัว เรื่องนี้สำคัญมาก ต้องแจ่มจริงนะครับเพราะจะส่งผลต่อเราทันที เช่นธาตุเราแปรปรวน หรือหากเป็นพลังไม่ดียุ่งเลยต้องเลือกพระครูบาอาจารย์ดี ๆ นะครับจะขอท่านเป่าชาตแบตให้

โดยปกติ ผมเลิกนานแล้วเรื่องนี้ เพราะองค์แจ่มๆ มักจะชรามากแล้ว เดียวกลายเป็นบาปมากกว่าบุญ ตกนรกเอาได้

และแน่นอนจะส่งผลต่อพระที่เราห้อยติดตัวด้วยเพราะกระแสพระจะคลุมตัวเราอยู่ ไม่เกี่ยวกับเสื้อผ้าเราใส่จะขลังตามนะครับ55

หากสายเมตตานั่นละครับต้องถอดตะกรุดไว้ในรถเลย (หมายถึงพระที่เราไปหาแจ่มไม่น้อยกว่าสายตะกรุดเรานะครับ)

ถ้าองค์ไหนแจ่มมาก ๆ ก็เหมือนรูป frofile ละครับ ที่ปรึกษาถ่ายให้ คือสายตรงเราเลย ไม่ต้องถอด55

แต่องค์ในภาพด้านบน สายเมตตาอันนี้ถอดพญาสุบรรณไว้ในรถเลย แต่พระนะห้อยได้ครับ ยังไงก็เมตตา อาราธนาไว้กันภัย

หมายเหตุ ผมไม่ได้ขอท่านเป่านะ ท่านจัดให้เอง ถือว่าชาตแบต ซึ่งแน่นอนส่งผลต่อสิ่งที่เราห้อยด้วย เพราะท่านลงโดยตรง..

6. konun88

มาแล้วครับ พระเปิดโลกหนุนศักดิ์ศรี

รอกำหนดวันเบิกเนตร ฉลองพระ

7. konun88

วันนี้วันพระใหญ่ วันอาสาฬหบูชา เป็นวันที่รู้กันว่าพระพุทธเจ้าได้แสดงปฐมเทศนา พระรัตนตรัยครบ องค์ 3

ธัมมจักกัปปวัตตนสูตร กงล้อธรรมจักรเริ่มหมุนวันนี้

ผมไปวัดใกล้ ๆ ไม่ได้ไปทำบุญอะไรนะครับไปเล่นแมวที่วัด ซื้อของกิน คนมากันเพียบ

โทรโม้ที่ปรึกษาท่านว่ายุ่งมาก และพระหนุนศักดิ์ศรีที่เราสร้างคนมาชมกันเพียบ และมากราบไหว้กัน ท่านเลยว่าเข้าเคล็ดพอดี คนมาไหว้กันมาก ๆ เป็นอานิสงส์

เรียกว่าไม่ใช่สร้างมา นกมาเกาะ ไม่เกิดประโยชน์อันใด

ค่านิยมสร้างพระได้กล่าวกันไปแล้ว ก็แล้วแต่ครูบาอาจารย์ พระใหญ่ ๆ ตามภูเขาบางท่านว่า เบื้องบนให้สร้าง หรือสร้างแก้เคล็ดดวงชะตา(ตามความเชื่อ) หรือสร้างป้องกันภัยพิบัติก็แล้วแต่

แต่สิ่งสำคัญสร้างแล้ว เวลาเรากราบไหว้ระลึกถึงคุณพระ เป็นที่ยึดเหนี่ยวเพราะยังไม่ถึงระดับ พระเกิดในใจก็ถือว่าคุ้มค่า

หลักธรรมอย่างหนึ่งที่พระศาสนาสอน แล้วเข้ากระแสตอนนี้คือ บัว 4 เหล่า...

8. konun88

จริง ๆ กระทู้นี้ยาวนานมา ผมก็เล่าตามประสบการณ์ ผมเองก็ได้ซึ้งถึงพวกบัว 4 เหล่าแม้ขณะช่วยงานวัด ก็ยังเจอพวกคนหลายระดับ

ดังผมประกาศไป พวกกวนประสาทมาก ผมก็บล็อคไลน์ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยแจกไอดีไลนใครแล้ว เพราะเยอะจัด

ไลน์เด้งมาเป็น 100 ไม่นับเรื่องพระนะครับเรื่องงานตัวเองอีก

พอเจอพวกมาร พวกกวนประสาทมาก ก็บล็อค จบง่ายดี

บางท่านดีแสนดี เรียกว่าเป็นกัลยณมิตร พอไลน์หายไปข้อความมา ผมก็ว่าไลน์มาคุยเล่นได้ ก็ไม่ยอมมาแฮะ (นักปฏิบัติท่านนี้ นิสัยดีมาก)

เรียกว่าคนอยากคุยด้วยไม่ยอมมาคุยด้วย แต่คนไม่อยากคุยกลับมากวนไม่ได้หยุด

...ดังคำสอนพระ ชีวิตคนเรามักไม่สมหวัง ให้เรียนรู้ทุกข์

เรื่องนี้คุยกับที่ปรึกษาท่านก็ว่าเป็นบางคน ก็จริงครับ เรียกว่า ผมพบมาค่อย ๆ บล็อคไปทีละตัว ๆ

นิสัยพวกนี้จะเหมือนกันอย่างนึงคือขี้ฟ้อง ไปฟ้องที่ปรึกษาเราก็หัวเราะ ทำยังกะจะมีผลกะผม555

ผมบอกแล้วไม่ได้มาขายของ กวนมาก ๆ ก็ค่อยเก็บไปตามสูตรเรา

แต่ส่วนใหญ่ดีมาก เรียกว่าเป็นผู้ใหญ่ที่น่านับถือ คุยแต่เรื่องสำคัญ ๆ

พวกกวนประสาทดังว่า ผมจะเจอบ่อยยิ่งตอนสร้างแหวน สร้างหนุมาน

เช่น... มาต่อค่าส่งมั่ง สมัยก่อน บอกค่าบูชารวมส่ง พอหลายองค์มันมาลดค่าส่งแฮะ เลยตัดปัญหาค่าส่ง 100 ต่อชิ้น (ดีไม่มากวนขอลดค่าส่งเหลือ 50 บาท55)

ตอนรู้จักที่ปรึกษา ท่านว่า คนบอกค่าส่ง 100 แพง ท่านต้องจ้างคนไปส่ง นั่งรถไป อันนี้จริง ผมไปวัดมาแล้ว ถ้าผมไม่รักจริงผมไม่ส่งให้หรอก 100 นึงทำงานสบายกว่า

สมัยก่อนผมรู้จักนายทุนตัวนึง เขาก็มาเล่าแล้วนะ ว่าเจอปัญหาเยอะ เรื่องบ้าๆ ก็โทรมากวน เราก็ยุ่ง ไป ๆ มา ๆ เจอกะตัวแฮะ

ตอนแจกพระรอด ผมบอกแจกฟรีท่านละ 1 องค์ เฉพาะเคยบูชา มันก็หาข้ออ้าง อ้างคนนู่คนนี้เคยฝากบูชาจะเอาเพิ่ม ผมก็ตัดรำคาญส่งให้

ยังมานึก คนอื่น เอาหลายองค์ไม่เห็นมีปัญหาก็ร่วมทำบุญบูชามา

ย้ำว่ามีตัว 2 ตัวนะครับ ถ้ามีมาก ผมลบกระทู้ปิดกระทู้ไปแล้ว

ตอนสร้างแหวน หรมาน เราไม่ได้ถามความเห็นมาตินู่ตินี่ ถ้าผมมาถามความเห็นทุกคนคงปวดหัว น่ารำคาญมาก ๆ

ผมถามความเห็นวัดจบ สร้างให้วัด

เรื่องความเห็นสร้างพระ ผมกะที่ปรึกษาจะรู้กัน เหมือนตอน อ.อ่างถามความเห็น คือท่านมาถามเองค่อยบอก แล้วเราจะระวัง

ที่ปรึกษาว่า "อ.อ่างมีคำตอบในใจอยู่แล้ว แต่มาถามเราเพื่อเพิ่มความแน่ใจ"

ผมว่า "ไปติมาก เดี๋ยวโดนสวนไปสร้างเองสิ 55
    "

จริง ๆ ทำงานสำคัญถ้าเขาถามค่อยตอบ อันนี้ถือเป็นเรื่องประสบการณ์

แต่พวกกวนประสาทก็กวนจริง ๆ ครับ ไม่นับขอผ่อนค่าบูชายังกะอิออน

จองนะไวกว่าเพื่อน จองแล้วหายไปก็มี

ผมเลยเบื่อมาก พยายามลด ๆ ไม่ทำไรดีกว่า โยนปัญหาให้พระไป

ถ้ามันกวนพระมันก็ได้รับผลกรรมเอง

ที่ปรึกษาว่า บางคนกวนสุด ๆเอาองค์เดียว ขอเลือก ๆ ใครจะว่างมาถ่ายรูปให้เลือก

สรุปว่า หลักธรรมบัว 4 เหล่าได้ผลจริง ๆครับ โชคดีผมไม่ได้มาค้าขายไม่ต้องง้อลูกค้า

แล้วสังเกตุอย่าง ไอ้พวกชอบกวนนี่พอวิเคราะห์ได้ว่า

1.หาเพื่อนคุย ลามปามเรียกชื่อเล่นเราก็มี 555 ยังกะเพื่อนเล่น จริง ๆ ผมเลือกคบเพื่อนนะ เพราะไม่อยากเพื่อนเยอะแล้วแต่ไม่ไหว เป็นเพื่อนกะพวกนี้ประสาทตาย

2. พวกมีปัญหาชีวิต ตีกะเมีย เมียใช้เงินแพงก็มาบ่นกะเรา (ไม่ได้ถามเลย)

แล้วพอเห็นตัวจริง เป๊ะเลย พวกนี้ มีอาถรรพ์ติดตัว อันนี้ถือว่าเป๊ะ เพราะทำคนหมั่นไส้มาก โดนซะแล้ว (เราไม่ต้องทำไรมีคนรับช่วงให้)

9. konun88

โดยสรุป นับว่าบัว 4 เหล่าเป็นเรื่องจริง เป็นอกาลิโก อยู่เหนือกาลเวลา

ดังคำหลวงปู่เหิรสอน "ถ้าออกจากปากพระพุทธเจ้าจะเป็นสัจธรรม ใครมาแย้งไม่ได้"

ผมเองที่ทำทุกวันนี้ก็เพื่อนดิ้นรน เอาตัวเองให้รอด ไม่ได้หวังมารองรับอารมณ์พวกมาร จะฟ้องพระว่าผมบล็อคมันฟ้องไปเถอะ ไม่มีผล

แต่ส่วนใหญ่ 99 % ดีมาก ๆ นะครับ แอดเฟสมาผมก็รับแอด เฟสผมไม่ได้รับเพื่อนมั่วซั่วนะ55

เพราะถือว่าเราเป็นเพื่อนร่วมสงสารวัฏ

การถ่ายทอดความรู้ ผมเหมือนเรียนรู้ 2 อาจารย์ เอาประกอบกันไป และให้ทุกท่านได้ร่วมทำบุญ เพราะเรายังไม่ใช่ผู้พ้นแล้ว

ผู้ได้เป็นพระอริย อันนี้ผมก็ไม่ทราบได้ ถามที่ปรึกษาก็ไม่กล้าพูด เพราะมีแต่ระดับเดียวกันหรือสูงกว่า

ผมฟังจากครูบาอาจารย์มา ท่านที่พ้นจะให้เน้นภาวนาเลย เพราะตรงจุด แต่อย่างผมยังอีกยาวไกลนัก จึงต้องประกอบด้วย ทาน ศีลให้แน่นหนา

เบื่อก็เที่ยว แก้เบื่อไปครับ

จากประสบการณ์ทำงานประจำสมัยทำงานหลังเรียนจบมา ก็ได้ผ่านพบอะไรมามาก ตอนนี้แก่แล้วขอเลือกคบคนดีกว่า

สรุป ...ขอทุกท่านร่วมสร้างพระหนุนศักดิ์ศรี รับอานิสงส์ร่วมกันครับ เพราะหากตำราไม่ผิดพลาดและผมเคยทำมาบ้าง อะไร ๆ จะดีขึ้นครับ..

10. konun88

ช่วงตอนสร้างตะกรุดพระเจ้าภาวนาบนแท่นแก้ว มีท่านนึงที่ว่าเป็นกัลยณมิตรได้เลย แต่ไลน์เขาหายไป

เขาติดต่อมาว่าจะบูชาผมก็ว่าอ้าวหายไปเลยนะครับ ส่งพระรอดไปให้แล้วเป็นไง ท่านว่าแรงจัดห้อยไม่ได้เลย เหมือนพระแก้วหลวงปู่....ส่วนไลน์หายเพราะปลีกวิเวก เปลี่ยนโทรศัพท์ด้วย

ผมว่า ไลน์มาคุยกันบ้าง แล้วเขาคุยกับที่ปรึกษาว่า ผมคงเข้าใจธรรมบ้าง ผมว่าคนนี้ละของจริง ยังถามพลังแต่ละรุ่นตอบได้ตรงจุด

แต่เขาก็ไม่ยอมไลน์มาคุยเล่นด้วยแฮะ55

ซึ่งถือเป็นเรื่องดีนะครับ เพราะไลน์มากไม่ไหว ผมเคยถามเพื่อนที่เป็นเจ้าสัว ว่าทำไมไลน์ไปไม่ค่อยอ่าน พออ่านไม่ตอบ เขาว่ามันเยอะจริงๆ พออ่านมันจะไม่เตือนอีก

สรุป ตรงกับที่หลวงปู่ท่านว่า ถ้าอยากปฏิบัติคุยให้น้อย ภาวนาให้มาก เพราะเวลาดูไลน์มาก ๆ เป็น 100 มึนจริง เวลาส่งของทีผมยังกลัวพลาดเลย แต่ผมก็ชอบส่งทีเดียวจบ ไม่ชอบค้างคา..

11. konun88

แนวทางและหลักวิชา

จริง ๆ ผู้ติดตามหลายท่านได้นำไปใช้ เลี่ยมติดตัว จะเห็นความแตกต่าง ซึ่งผมเองก็ได้เห็นแบบนี้เช่นกัน

1. ท่านใดพบปะผู้คนมาก และแน่นอนยุคปัจจุบันหาของดีกันง่าย หากเจอคนพูดไม่รู้เรื่อง จะนำไปใช้ได้ผลอย่างเห็นได้ชัด ในตบะอำนาจ การสะกดข่ม

2. ท่านที่เป็นผู้ใหญ่ ผู้บริหารก็จะได้ผลอย่างเห็นได้ชัด เรียกว่า ชุดเหนือพยัคฆ์ ก็เหนือจริง ๆ

3. ด้านส่งเสริมมบารมี ปราบมาร อันนี้ไม่ต้องพูดถึงครับ เพราะเราเอาพลังฆราวาสเสกใส่ไปด้วย

ผมเองก็คุยกับที่ปรึกษาล่าสุด ว่าหากเอาของมาอัพเกรด พระลงมากจะกลบพลังฆราวาสคิดถูกหรือไม่ ท่านว่าใช่เลย เพราะแนวพระจะไม่เบียดเบียนใคร นอกจากสะท้อนกลับตามหลัก ทำอย่างไรได้ผลอย่างนั้น

12. konun88

ตอนชุดสร้างกุมารทอง ที่ปรึกษามาถามผม รู้จักคนนี้ไหม

ผมก็ดูไม่รู้จัก คือมาแนวแปลกอีกแล้ว ไลน์มาถามท่านเคยเห็นกุมารทองไหม และอะไรจิปาถะ

มาคุยเล่นห้อยพระ พกพระอะไรครับ555

ท่านก็ว่า หากให้บอกเห็นกุมาร ก็ว่าอวดอุตริสอีก ผมว่าเดี๋ยวเหมือนออกสื่อนะครับ พระอวดอุตริส ตอนนี้มีกระแสบ่อย

แล้วก็ตามสูตร ต่อมาไลน์มากวนประสาทผมต่อ แรก ๆ ผมก็ อดทนตามแนวพระนะครับ จับทางได้มันไลน์มากวน ก็อย่าอ่านทันที เราก็นิสัยแบบคนทำงานใครไลน์มาให้ไลน์ตอบตามมารยาท ถ้าตอบจะยาว

แต่...มารยาทดีกะพวกนี้ก็เหมือนทำร้ายตนเอง สุดท้ายกวนไปทั่ว ผมบล็อคไลน์จบ สงบสุข...

ปล่อยให้หลวงพี่รับหน้าพวกนี้ต่อไป55

บัว 4 เหล่าเป็นอกาลิโกจริงๆ ครับ เหนือกาลเวลา..

13. konun88

จริง ๆ ในยุคปัจจุบันนับว่าหาของดีง่ายจริงนะครับ แต่ดีแบบไหนเราต้องพิจารณาตามหลักการนำมาใช้

ไม่งั้นถ้าคิดว่าได้ร่วมทำบุญ เพราะยุคปัจจุบัน วัดก็ต้องใช้เงินนะครับ น้ำ ไฟ ไม่ได้ฟรี วัดสายพระป่า สายหลวงปู่มั่นหากได้ไปจะแยกตู้บริจาคทำบุญไว้เลย แล้วเขียนใบปวรณาว่าทำบุญ ถวายใบปวารณากับพระท่าน

เงินทองก็จะมีโยมดูแลไป แต่วัดทั่วไปเราก็ใส่ซอง สรุป ปัจจุบันนี้ต้องใช้เงินจะให้เหมือนพุทธกาลก็ไม่ได้ ซึ่งการออกวัตถุมงคลก็เป็นสิ่งระลึก

การเดินทางทัวร์อีสานล่าสุด ผมก็อาศัยเล่นเฟส คนแชร์กันมา แล้วถูกใจครูบาอาจารย์ท่านใด ก็แวะไปทำบุญกับท่านด้วย ท่านก็เมตตาสงเคราะห์เป็นเนื้อนาบุญให้เรา

บางท่านเรียกว่าตาสีฟ้าจริง ๆ เข้าตามสูตร ผมก็หวังแค่ได้ถวายของทำบุญ ไม่ได้หวังของขลังแน่นอน เพราะแนวทางท่านพอรู้จากหลักคำสอน ของขลังที่ระลึกไม่เอาเลย เพราะได้มาเผลอ ๆ เครียดอีก..เราไม่ห้อยแน่ สุดท้ายอยู่ในกล่องในลังต่อ รอไปบรรจุตอนหล่อพระหรือสร้างพระ

สรุป เรียกว่าเจอสายเมตตามากเลยครับ หากสายปราบดุดันก็รู้ ๆ กันอยู่ว่าที่ไหน

14. konun88

หลายปีก่อน ผมได้มีโอกาสรู้จักผู้ทรงภูมิท่านไสยศาสตร์ท่านนึง ที่ยอมรับเลยว่า เป็นนักวิชาการไสยศาสตร์ วิญญาณอย่างแท้จริง ชนิดที่ผมต้อง อึ้ง ทึ่ง เสียว

แต่ไม่ใช่จะรู้จักง่ายๆ นะครับ ท่านมีกฎหลายข้อก่อนสนทนา เรียกว่า กระชากใจสุด ๆ พูดง่ายๆ ไม่ง้อใครและไม่ได้มาขายของ

แรก ๆ ผมยังว่า แรงจัง เช่นห้ามชวนคุยเล่น เขียนใช้คำให้ครบ จะมาสำเนียงภาษาไทยไม่ครบจบไม่คุย เผลอ ๆ ด่าซ้ำ

และถ้ากวนบาทาเมื่อไร ก็เตรียมตัวรับความมัน (อันนี้เห็นกะตาเสี่ย ว.โดนจัดไปแล้ว)

อย่างที่ผมชอบตรงหลักธรรมเขาสูงส่งมาก เรียกว่าเหตุและผล แม้หลักไสยศาสตร์ก็วิเคราะห์มาชนิดเป็นวิชาการได้เลย
    ขนาดเอาหลักธรรมเขาไปถก กับหลวงปู่เหิร หลวงปู่ยังยอมรับ

ซึ่งภายหลังผมได้คุ้นเคยจนได้เบอร์โทรส่วนตัวชนิดไปโม้ได้ แต่นัดเวลา ซึ่งก็ไม่ไหวครับ เขาชอบว่างดึก ๆ ฟาดไป ตี 3 (เช้ามาเพลียเกือบตาย)

โดยสรุป กฎต่างๆ เพื่อกลั่นกรองพวกบ้า ซึ่งผมก็ได้เจอมากะตัวจริง ๆ 55

พวกบ้าที่เขาพบ คุยไปมา ทำตีซี้ ตีเนียนแล้วมาวก เรื่องทำเสน่ห์ คุณไสย แน่นอน เจอด่ากลับ

ผมเอง ก็มาเจอ ทำมาเรียกชื่อเล่นยังกะเพื่อน อันนี้ไม่หวง ทำมาแนะนำตัว พื้นเพ (ใครถามวะ) แต่เรียกที่ปรึกษายังกะเพื่อนซี้ (ผมเคยเรียกแบบนั้นเจอครูบาดุแทบแย่ว่า ไม่สุภาพ)

พอคุยดีหน่อย กวนประสาท ต่อลดค่าส่ง วิจารณ์นู่นี่ ชวนคุยเรื่องบ้าๆ จะเอาของฟรีเพิ่ม มาพร่ำราคาแรงมั่ง (เกี่ยวไรกะตรูหว่า เงินเข้าวัดยังว่าแรง)

ที่ปรึกษาก็เจอ ผมถึงโยนภาระช่วงหลังให้ไปจองกะท่าน ขี้เกียจยุ่ง แต่ก็สงสารท่านอีก พอรับมาส่งให้ เจอผิดหลายจุด55 (จนผมโวย ไม่ส่งให้ละหลวงพี่ส่งเองเลย)

พูดง่าย ผมรับภาระดูแลเพื่อช่วย แต่พวกกวนมันสุดจะทน จึงบล็อค จบ ให้มันไปกวนพระ

เดี๋ยวไปแหย่ที่ปรึกษามาก ๆ ได้เจอทีเด็ด (ตอนนี้ที่เห็นก็เจอละคงไปกวนบาทาคนอื่นเลยโดนจัด) รับประกัน ไปรักษา ที่ไหนก็ไม่หาย

บางท่านคุยกะผมมาหลายปี จนผมต้องบอกเรียกชื่อเล่นก็ได้ อันนี้ดีหน่อย(เกี่ยวกันเรื่องงานนะ)

15. konun88

ตามเล่ามา หากผมไม่ผ่านการกลั่นกรองจากท่านผู้ทรงภูมิก็จบ อดได้สาระมากมายที่แม้แต่ที่ปรึกษายังว่า เขาเป็นนักวิชาการไสยศาสตร์อย่างแท้จริง

ไม่ต้องพูดถึงพวกบ้านะครับ อันนี้ขนาดผมใจดียังต้องทนมันไม่ไหว

นับว่า บัว 4 เหล่าอันนี้เป็นเรื่องจริง

ร้อยละ 99 ที่ติดตาม ถือว่าเป็นผู้น่านับถือ คุยที 2 ทีจบ คุยแต่สาระ ไม่ต้องจองอะไรครับ เดียวแจ้งให้ส่วนตัว เพราะท่านเหล่านี้ จะไม่ค่อยว่างมาติดตามกระทู้ ผิดกะพวกที่ผมบล็อคไป เปิดกระทู้มาเจอมันทุกทีเลยวุ่ย 55

จริง ๆ ผมกะที่ปรึกษาพบครูบาอาจารย์สายดุดัน ก็ไม่ใช่จะมานั่งยิ้มรับแขกตลอด บางท่านเรียกว่า แค่ยิ้ม พระด้วยกันยังสยอง ซึ่งผมเองจะดุ่มๆ ไปเองนะเสร็จ ต้องอาศัยอาศัยเกาะชายจีวรที่ปรึกษาไป

16. konun88

ความรู้เรื่องวิชาการไสยศาสตร์

นอกจากเรื่องของขลังที่เราแสวงหา สิ่งอย่างหนึ่งที่สำคัญคือ ตัวเรา (อันนี้ครูบาอาจารย์จะบอก)

จิต หรือความนึกคิดที่เราเชื่อมั่น ซึ่งจะสำคัญมาก ท่านจะบอกเสมอคือการดึงพลังงานมาใช้

หากบางท่านใช้ไป แรก ๆ ดี ตอนหลังเงียบ อันนี้ต้องมาวิเคราะห์แล้ว อาจเกิดจากของ หรือเกิดจากตัวเรา

วัตถุมงคลเสกด้วยจิต พลังอาคม ซึ่งแน่นอนแม้มีครูแรง อาถรรพ์วิชาแต่จิตสมาธิย่อมต้องมีพื้นฐาน

คาถาอาคมบางอย่างไม่ต้องใช้จิตมาก แต่ขลัง ก็ด้วยแรงครู...

17. konun88

สิ่งที่ผมได้เรียนรู้จากผู้ทรงภูมิอย่างหนึ่ง ที่เรียนรู้มาหลายปี ตามเล่าจะคุยทีแรก ๆ ต้องพิมพ์รวบรัดได้ใจความ ห้ามพิมพ์ไป วรรคไป แบบสาว ๆ ส่งไลน์กัน คำนึงบรรทัดนึง โดนด่าทันที และเลิกคุย

คือเรื่องพลังงาน ธาตุ โดยบางสิ่งบางอย่างจะกระทบต่อชีวิตเราได้ แต่จะเป็นลักษณะที่ค่อยๆ กระทบ เปลี่ยนแปลงชีวิต

บางท่าน ได้ไปแล้วจะดีขึ้น ๆ ๆ จนเรียกว่าไม่เปลี่ยนพระ ไม่เปลี่ยนตะกรุด อาจเพราะโฉลกก็ได้

แต่บางท่าน เวลาผ่านไป กลับแย่ลง และกระทบสุขภาพ ซึ่งเรื่องนี้นอกจากดวงชะตาก็มาจากพลังงาน

พลังงานวัตถุมงคลตามเคยกล่าวไป บางอย่างแรงมากชนิดที่ เอาไปเล้าไก่ ไก่แตกตื่น หรือทำให้เด็กอ่อนร้องไห้งอแงได้เลย เพราะไวต่อพลังงานที่กระทบ

แต่สิ่งนึงที่ผมคาดไม่ถึง และยืนยันกับที่ปรึกษาคือ ผลจากภาวะชีวิตปัจจุบันกระทบต่อชีวิตหลังความตาย จนเกิดเป็นอาถรรพ์....

18. konun88

จริง ๆ ชีวิตหลังความตาย สถานที่อาถรรพ์ต่างๆ ผู้ทรงภูมิเคยให้ความคิดว่า มาจากความเชื่อตอนมีชีวิตอยู่นี่ละครับ พอตายไปจึงยึดติด เรียกว่าเป็นคนเป็นไงเป็นผีเป็นงั้น

อย่างสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ ผมเคยไป บางทีอยู่ ๆ ขนลุก ๆ หากเป็นสมัยก่อนอาจว่าขลัง พลังแรง แต่เริ่มปรับความคิดใหม่ว่าอาจมีวิญญาณมาก

ความคิดพื้นฐานเราอาจคิดว่า ตามวัดผีกลัว แต่จริง ๆ ไม่เลย ที่ปรึกษายังว่าผีเยอะด้วยซ้ำ

บางคน กลับจากวัด หากไม่เจอเรื่องดี อาจเจอตรงข้ามนั่นก็มาจากสิ่งที่ตามมาละครับ

ต้นเหตุคือจากความคิดการยึดมั่นถือมั่น ดังคำสอนว่า สมมติเราสร้างพระ สร้างวิหารทาน เราอย่ายึดติดว่านี่ของเราสร้างนะ คือให้ทำเพื่อละ สละ

เพราะนั่นคือการหลุดพ้นอย่างแท้จริง

ดังการสร้างพระหนุนศักดิ์ศรี ผมก็บอกท่านว่า บุญเกิดแต่จากการคิดแล้ว สิ่งต่างๆ พิธีการต่างๆ ตามประเพณีจึงไม่จำเป็นอะไรอีกที่ต้องไปร่วม

ท่านยังชวนผมไปถวายพระกับครูบาอาจารย์ ผมก็ว่าแล้วแต่โอกาส หากยึดติดเดียวตายไปเป็นผีเฝ้าพระยุ่งเลย

19. konun88

จากการเดินทางล่าสุดคุยกับท่านในรถ สมัยก่อนเรียกว่าไปทัวร์กะพวกสายเช็คพระ คือไปหาพระเก่งๆ นี่ละครับ เขาก็เปิดตามหนังสือพระ เข้าสมาธิดูกัน55 หรือหาตามแผงพระดูพลัง พอแจ่ม จัดทัวร์บุญไปหา

ตอนทำบุญถวาย เรียกว่าดูกันกระแสเพชร ทองกว้างไกลสุดประมาณ เราก็ปลื้มใจ ได้บุญเยอะวุ่ย

แรก ๆ อาจเหมือนดีแต่ภายหลัง หลายคนแก๊งค์วงแตก ชีวิตแย่ลงก็มี

ผมคุยกับท่าน ว่าทำมาหมดแล้ว พอปรับแนวทางปัจจุบัน ตามหลวงปู่สอน ดีกว่าเดิมอีกวุ่ย

ที่ปรึกษาก็ว่า "สงสัยพวกเราคาดหวังอานิสงส์กันมากไป"

การทำบุญล่าสุดตามท่านที่ติดตามจะเห็น ปรับแนวทางเน้นสาธารณะประโยชน์ แม้ออกวัตถุมงคลตอบแทนก็เน้นคุณภาพจริง ๆ

พวกกวนประสาทพอเห็นผมเริ่มลงอะไรจะมากันละ... มีน้อยราคาแรงมั่ง (เกี่ยวไรกะเราวะเราแค่ประชาสัมพันธ์) มาถามนู่นี่มั่ง..

ขาประจำย่อมทราบ ไม่ต้องจองเดียวแจ้งไปเองครับ ผมชอบให้สาระก่อน

สิ่งสำคัญ จะกำหนดกันว่าจะไปการกุศลอะไร

เราไม่ลืมนะครับ โดยเฉพาะผม ทำบุญแล้วต้องประณีต จากจิตที่ศรัทธา เพราะพอทำด้วยใจแล้ว อะไร ๆ ก็ราบรื่นขึ้น

20. konun88

วันนี้พระอาจารย์ได้กำหนดการณ์เบิกเนตรนิมนต์ครูบาอาจารย์แล้วครับ ปลายเดือนนี้ข้างขึ้น

โดยรวมพระ 7 รูป. มีสวดยัติด้วย

และจะบรรจุพระบรมสารีริกธาตุยอดพระเกศ

ก็หวังว่าอานิสงส์จากใจผู้ร่วมสร้างจะส่งผลเปิดทางให้สำเร็จ หมู่มาร (รวมที่มากวน) แพ้ภัยไปครับ