ประสบการณ์พระผงหลวงปู่ทวดปี2505รุ่นบูรณะสำนักเขาอ้อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 2 เมษายน 2008.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    [​IMG] [​IMG]
    นี่คือพระหลวงปู่ทวดปี2505เขาอ้อของผมด้านหลังเขียน ข.อ.(อักษรย่อเขาอ้อ)

เดิมผมศรัทธาในองค์หลวงปู่ทวดอยู่แล้ว หลวงปู่ทวดเป็นพระที่มีบารมีมากเรื่องนี้ใครๆคงรู้ดี วันหนึ่งผมได้เห็นมีคนเอาพระผงหลวงปู่ทวดปี2505รุ่นพินัยกรรมที่อพระอาจารย์ทิม วัดช้างให้มาโชว์ ก็เลยนึกไปว่าเรามีวาสนาได้มีในคอสักองค์ก็ดี หลังจากนั้นประมาณ 1อาทิตย์ผมได้ไปที่มาบุญครองเพื่อไปหาคุณพิชัยที่ชมรมพุทธธรรมเจริญผล พอดีพี่กีรติ(ขอเรียกพี่ติ)แกอยากได้ปิดตาหลวงพ่อแพปี2531 พอดีผมมีสององค์ก็ยกให้แกไป1องค์ แกก็ว่าเด่วแกเอาหลวงปู่ทวดปี2505มาให้สักพักแกก็เอามาให้แกบอกว่านี่เป็น2505มีผงปี2497อยู่แต่ออกที่วัดเขาอ้อมอบให้ผมตอบแทนน้ำใจผมดีใจมากแขวนทันที พอขากลับ ก็ปรากฏว่าผมขึ้นรถเมล์ไปเยาวราชทีนี้ขาลงกระเป๋าผมกลับถูกหนีบรถเมลืลากผมไปกับพื้นประมาณ4เมตรแต่ที่น่าแปลกก็คือมีแค่แผลถลอกนิดหน่อยเท่านั้น และแขนที่ฟาดกับพื้นแรงๆเมื่อไปตรวจไม่หักหรือร้าวแต่อย่างใด หมอก็บอกน่าจะหักหรือร้าว แต่นี่ไม่เป็นไร จากเหตุการณ์นี้ผมเชื่อว่าเป็นพระบารมีขององค์หลวงปู่ทวดแน่นอนและที่น่าแปลกคือหลังจากนั้นมีคนให้พระหลวงปู่ทวดผมมามากมาย ไปกราบวัดไม้สักทองก็ให้พระหลวงปู่ทวดมา1องค์หรือไปสระบุรีก็ได้มา1องค์ ต้องขอบอกว่าบารมีขององค์ท่านไม่ธรรมดาเลยขอเพียงไม่ผิดศีลกามาและด่าพ่อด่าแม่ชาวบ้านรับประกันว่าท่านต้องแผ่พระบารมีมาช่วยแน่นอนครับ

2. Vay

Vay Active Member

คงเป็นเพราะอิทธิฤทธิ์ของหลวงปู่ท่าน ช่วยให้คุณ Joni รอดมาได้