มอบพระบรมสารีริกธาตุแก่ผู้มีจิตศรัทธา มอบให้เรื่อยๆ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ballistica, 2 พฤษภาคม 2011.

1. ballistica

ballistica สมาชิกใหม่

มอบพระบรมสารีริกธาตุมีหลายวรรณะ มอบให้เรื่อยๆ
    ผมมีพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุข้าวบิณฑ์ ผู้ใดมีความประสงค์จะบูชาองค์ท่าน สามารถติดต่อได้ตลอด24ชั่วโมง

กติกาการแจก
    1.ต้องมีความพร้อมในการรับ จะไม่มีการส่งไปรษณีย์อย่างเด็ดขาดจะต้องมารับด้วยตนเองเท่านั้น
    2.ต้องมีผอบซึ่งเป็นภาชนะที่เหมาะสมมารับด้วยเพราะผมจะนำพระบรมสารีริกธาตุ ใส่ผอบมาให้แล้ว สาเหตุที่จะต้องนำผอบมารับเนื่องจากผมไม่ต้องการให้ใครกระทำการปรามาส องค์ท่านไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตาม เพราะว่ามันจะทำให้เกิดบาปแก่ตัวของผู้บูชาเอง
    3.ห้ามไม่ให้ส่วนใดของร่างกายถูก หรือแตะต้องพระบรมสารีริกธาตุเด็ดขาด เพราะร่างกายของคนเรายังสกปรกอยู่แต่พระองค์ท่านบริสุทธิ์แล้ว

การ ที่ผมให้นำภาชนะที่เหมาะสมมาเนื่องจากว่า เป็นการวัดด้วยคุณพร้อมหรือไม่อย่างไรในการที่จะอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ และเพื่อไม่ให้เป็นบาปแก่ตัวท่านเอง
    สิ่งที่ผมอยากให้ทุกคนระลึกไว้สักนิดนะครับ ว่าทุกคนบูชาพระพุทธเจ้า บูชาคำสอนของพระพุทธเจ้า หรือจะบูชากิเลสตัวเองโดยการคิดว่าจะต้องมีเยอะๆสะสมเยอะๆหรือจะใช้ชีวิต อย่างมีสติ ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบเยอะๆ

กรุณาโทรนัดล่วงหน้า 1 วันนะครับ เนื่องจากผมต้องทำงาน สะดวกบริเวณรถไฟฟ้าใต้ดินเท่านั้น เบอร์โทรติดต่อผมนะครับ
    ไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

ตระกานต์ กุลวโรทัย (บอล) 08-5447-9287 [สามารถติดต่อได้ตลอด 24 ชั่วโมง]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2011
  2. thaiisuzu

thaiisuzu เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับมีกี่สัณฐานอ่าครับ

3. waythai

waythai เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดเยี่ยมเลยครับบอล ขอโมทนาในมหากุศลทั้งหมดครับ ทำดีสิ่งดีๆจะตอบสนองครับ สู้ๆครับผม โมทนาสาธุ....

4. ballistica

ขอบคุณครับ ทุกท่านที่อนุโมทนา ขอให้อำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยโปรดดลบันดาลสิ่งดีๆ สิ่งที่ทุกท่านปราถนาจงบังเกิดแก่ทุกท่านด้วยครับ สาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2011
  5. ballistica

ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว ด้วยกาย วาจา ใจ แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงอนุโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า และกรรมใดๆที่ผู้ใดได้เคยล่วงเกินข้าพเจ้า ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขอยกให้เป็นอโหสิกรรมทั้งสิ้น ยกถวายพระพุทธเจ้าเป็นอภัยทาน ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่บิดามารดา ญาติสนิท มิตรสหาย เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

เครดิต พี่อั๋น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2011
  6. ballistica

มอบพระบรมสารีริกธาตุแก่ผู้มีจิตศรัทธา มีหลายวรรณะ มอบให้เรื่อยๆ

7. คุณชัชช์

คุณชัชช์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2011
    ชื่อ ชัชช์ วันไพศาขมาส
    บริษัท ซียูอีแอล จำกัด
    18 อาคารไทยพาณิชย์ ปาร์ค พลาซ่า
    ชั้น 4 อาคาร 2 (เวสต์) ถนนรัชดาภิเษก
    แขวง-เขต จตุจักรกรุงเทพฯ 10900

ขอโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

8. ballistica

น้อมรับไว้ด้วยความยินดีครับ ขอให้ผลบุญที่เกิดจากการอนุโมทนาของทุกท่านจงบังเกิดแต่สิ่งที่ดีสิ่งที่งามแก่ตัวท่านเอง
    ถ้ามีความประสงค์ที่จะบูชา สามารถโทรติดต่อผมได้ตลอด 24 ชั่วโมงนะครับ คุณชัชช์ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

9. ธัญวา

ธัญวา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา ครับอยากได้นะแต่อยู่ ไต้ คงไปรับไม่ได้ แต่ขอให้ท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม

10. ballistica

เมื่อวันที่14/5/54 พี่ณภัทร มารับพระธาตุ แล้วให้ผอบมา4ใบพร้อมกับพระมาอีก2องค์ ขอบคุณมากนะครับ
    ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วสากลพิภพขอให้พี่ประสบแต่สิ่งที่ต้องการนะครับ

*ประกาศผู้ใดต้องการบูชาพระธาตุไม่ต้องต้องเตรียมผอบมาก็ได้นะครับ มีผอบที่ได้จากพี่ณภัทร มา 4 อัน ผู้ใดมีความปราถนาจะบูชามารับตัวเปล่าได้เลยครับ 4ผอบเท่านั้น หลังจากนี้ตามเดิมเตรียมผอบมาด้วยนะครับ

11. ballistica

ตอนนี้ ผอบหมดแล้วนะครับ มีคนมารับไปแล้ว ถ้าใครต้องการเตรียมผอบมาด้วยนะครับ

12. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมอนุโมทนาบุญค่ะ ขอคุณพระประทานพรแด่ท่าน เจริญในธรรมนะคะ

13. phumwathat

phumwathat สมาชิก

10 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอให้ท่านเจริญในธรรม รู้แจ้งในธรรม ครับ

14. LOMOAOY1803

LOMOAOY1803 สมาชิก

13 กันยายน 2011
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    ณัฏฐกัญญา พรหมทา
    36/9 ม.5 ต.กำเนิดนพคุณ อ.บางสะพาน
    จ.ประจบบคีรีขันธ์ 77140

15. krissanapon

krissanapon เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโทนาบุญกับคุณ บอล ทุกประการครับ

16. nantapong

nantapong เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    ผมมีบูชาแล้วครับ มีเพิ่มจำนวนมาบ้าง ได้จัดถวาย
    หลวงปู่ฟัก สันติธัมโม วัดเขาน้อยสามผาน กับ
    หลวงปู่สวาท ถาวโร วัดอ่าวหมู จังหวัดจันทบุรี แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2011
  17. Kosoki

Kosoki เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรับไว้บูชาด้วยครับ นายปฏิพันธ์ วัชรพันธุ์ 80 ซอย จรัญสนิทวงศ์ 86/2 ถนน จรัญสนิทวงศ์ แขวงบางพลัด เขตบางอ้อ
    กทม. 10300