ริชาร์ด เกียร์ ได้อภิญญา ยายผีป่าแกบอก

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย Kamen rider, 11 มกราคม 2005.

1. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3

ถอดความบางส่วน มาจากห้องจักวาลคู่ขนาน กระทู้ ตามหาคุณยายที่รัก

ยายผีป่า :> Richard Greer also got Apinya

pppp :> เคยได้ยินว่า พี่ริชาร์ด เกียร์ เคยมาฝึกที่วัดธรรมกาย (แล้วเค้าเป็นพี่เราตั้งแต่เมื่อไหร่เนีย)

มดเอ้ก:> กรี๊ดดดดดดดดดด ไม่จริง เห็น แกเงียบๆ ศิษย์ องค์ ทาไลลามะ เนี่ยนะ ผมว่า ทางวัชรญาณ พระดีๆ ก็เยอะ สำเร็จอภิญญาก็มี หลักสูตร ของ พระลามะ โหด พอๆ กับ หลวงปู่เทพโลกอุดร(หลวงปู่ใหญ่)
    ยาย รู้มาจากใคร ล่ะ ตาริชาด แกไป เรียนมาจากใคร คงไม่ใช่.........นะ

เกลี๊ยดเกลียด :> ริชารด เกียร์ ..... มาได้ไง ... งง

pppp:> ริชาร์ด เค้าเคยมาวัดธรรมกายนะ นั่งได้ณานด้วย เคยอ่านเจอ

เกลี๊ยดเกลียด :> มาด้วย .. เหลือเชื่อมากๆๆ..... มาได้ไง .....
    นั่งได้ ฌาน ด้วย ..... สุดยอด ....

pppp:> เค้าก็คงมาเครื่องบินละมั้ง 555
    เค้าคงสนใจพระพุทธศาสนา นะคะ เมื่อสนใจ ก็ต้องพิสูจน์ พอพิสูจน์
    ก็ต้องปฏิบัตินะ

pppp:> เห็นฝรั่ง เค้าได้ณานกันง่าย ง้าย
    แล้วยายนัดเพ็ญที่ห้อง อพินยาทำมัยคะ?

เกลี๊ยดเกลียด :> สวัสดีครับ ..... เข้ามาอ่านเอาความรู้ครับ

ยายผีป่า:> พ่อเกียร์นี่สายพระดาไลค่ะ สนิดกัน แตมาฝึกที่อุบลด้วยค่ะ ได้ชั้นสุดยอดค่ะ เก่งกวาที่คุยมาค่ะ ถอดกายทิพย์ได้ด้วย?!!

เกลี๊ยดเกลียด :> ครับพี่เขมร .... แค่ กะลังอึ้งว่า ฝรั่ง เขาสนใจด้านนี้กันด้วยเหรอ.....

ยายผีป่า:> หวัดดีจ้าเทพบุตรคนดี ...ฝรั่งเค้าฝึกได้เร็วกว่าและดีกว่าค่ะ ยายเคยปะลองกับยิวที่อังกฤษคนหนึ่งนะ ปะลองทั้งคืนเค้าแยกร่างได้ยายทำไม่ได้เลย เค้าประยุกต์ดีกว่าน่ะ?

เกลี๊ยดเกลียด :> ยิวด้วยเหรอครับ ..... โอ้ว ....... โลกมันชักกลม ไปทุกทีๆ

มดเอ้ก:> แกไม่รู้อะไร สมัยสงคราม เย็น เมกา กับ รัสเซีย มีโครงการลับ สายลับพลังจิต แข่งกันล้วงความลับ คู่ตรงข้าม ใช้คลื่นจิต ทำลาย ก่อกวน ฝ่ายตรงข้าม
    เครื่องบินตก สหรัฐ มันยังใช้ นายทหารคนหนึ่ง ชี้ตำแหน่งให้เลย เพราะ ใช้เลดาไม่ได้
    กางแผนที่ ปั้บ พี่แก สายสร้อย เว้ย แม่ง สายสร้อย วิ่งไปชี้ พิกัด ได้ตรง เป๊ะเลย เหมือนมีแรงแม่เหล็ก คลายๆ พิธีล้างป่าช้าของบ้านเราไง ใช้ไม้ ชี้จุด เมกาก็มีสมัย ตื่นทอง ใช้ไม้นี่แหละ หา มันวิ่ง ชี้จุดเลย

ยายผีป่า:> เรื่อง palungjit ที่สามรถนำมาใช้งานได้นี่ยอมรับรัสเชียจริงๆ ค่ะ!
    หลวงปุ่หงส์ที่สุรินทร์ก้อเลิศ ..จับถ่วงน้ำที่เวียตนามยังไม่ตาย?..

มดเอ้ก:> อย่าลืมว่าเรื่อง ทางจิต มันมีมานานคู่กับ อารยธรรมมนุษย์ นะ
    อย่างพวกต้นตระกูลอังกฤษ พวกแองโกลแซกซอน ยัง มี นักบวชดรูอิดเลย(ก่อน พระเยซูเกิด)
    หมอผี ประจำเผ่า คนป่าแอฟริกา ชาวเกาะโพลินีเชียน อินเดียนแดง
    นักบวช อียิปต์ โบราณ แม่มด พราหม นักพรต ศาสดาพยากรณ์ เดียรถีย์ นิครน นักบวช ประจำเทวสถาน ต่างๆ
    ไม่เคยขาด

เกลี๊ยดเกลียด :> โห พี่เขมร ..... ประวัติศาสตร์ โลกเรา นีมัน ซับซ้อนดีแท้เลยครับพี่....

ยายผีป่า:> เรื่อง palungjit ที่สามรถนำมาใช้งานได้นี่ยอมรับรัสเชียจริงๆ ค่ะ!
    หลวงปุ่หงส์ที่สุรินทร์ก้อเลิศ ..จับถ่วงน้ำที่เวียตนามยังไม่ตาย?..

......

2. piromsuparp

piromsuparp เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    น่าทึ่งนะครับ (||)

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ไหง...เขมรเอาเรื่องลับเฉพาะมาเผยงี้หล่ะ!!!

อายหมด!!!...เพราะที่คุยกันน่ะสาระเป็นหย่อมๆ เลย?!!

4. kiatkiat

kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    5555 ..... จาก กระทู้ กลาย เป็น ..... สนทนา ประสา เราเรา ไปซะแล้วว ... อิอิ

5. ธุลีดิน

ธุลีดิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2004
    หือ...เปลี่ยนชื่อเป็นเขมรแล้วหรือ? :)

6. Anonymous

Anonymous Active Member

สายวิชรญาณนี่เขาภาวนากันทั้งวันทั้งคืนเลยนะครับ ภาวนากันแบบลืมโลกไปเลย ไม่แปลกหรอกที่จะได้ฌานกันอย่างรวดเร็ว เขาจะนั่งนับลุกประคำ เคาะไม้กันตลอด 24 ชั่วโมงเลย บางคน แค่ 3 วันก็ได้แล้ว แต่เรื่องพุทธิปัญญาเพื่อประหัตประหารกิเลศนี่ยังสู้เถรวาทไม่ได้ เพราะของเถรวาทนี่เน้นที่มหาสติปัฏฐานมากกว่า

7. pizza

pizza สมาชิกใหม่

เอาเข้าไป

8. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    อย่างนี้พอคิวบู้ พี่แกก็สบายเลยดิ ใช้อภิญญา

9. น้องไข่แมงสาบ

น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    น้องไข่ชอบ คุณริชาร์ด เกียร์ค่ะ ทึ่งในความสามารถเค้านะคะ
    คือว่า เค้าสามารถเล่นเปียโนและทรัมเป็ตได้เก่งมากๆ โดยที่ไม่เคยเรียนมาก่อนเลย มีอยู่ตอนนึงผู้กำกับเห็นเค้าเล่นเปียโนก็ทึ่งมากไม่คิดว่าจะเก่งขนาดนี้ ผู้กำกับสั่งเพิ่มบทเล่นเปียโนในหนังเลยค่ะ

ปล.น้องไข่รู้สึกว่าเค้ามีความสุขุมดูเป็นผู้ชายที่ใจดี มีเสน่ห์ ......ถ้าเห็นตัวเป็นคงใจละลาย เนอะ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

10. neomagic

neomagic เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    เดี๋ยวต้องขัดคอน้องไข่ด้วย ภาพศพทะเลคลื่นซึนามิ จะได้เลิกหลงไหลใน ความหล่อ ความสวย.
    จะได้ปลงตด -_-' ปลงตก

11. น้องไข่แมงสาบ

น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    i e i e

12. theyork99

theyork99 Active Member

27 ธันวาคม 2004
    ของพวกนี้ไม่เที่ยงนาาา พระเทวทัตได้ฤทธิ์มากมายยิ่งกว่านี้อีก แต่ก้อลงอเวจี