สุดยอดอริยสงฆ์หลวงปู่สี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย นายชาญชัย คำอ้อ, 19 มกราคม 2009.

1. นายชาญชัย คำอ้อ

นายชาญชัย คำอ้อ Active Member

สุดยอดพระสงฆ์ที่น่าบูชาที่สุดหลวงปู่สี ฉันทสิริพระเก่งจริงไม่ต้องอิงกระแส ผมเป็นคนหนึ่งที่ศรัทธาท่านมากเก็บวัตถุมงคลของท่านตั้งแต่ท่านยังไม่ดัง แต่ก่อนผมไม่รู้จักหรอกครับ คือมีพี่คนหนึ่งเขาจับพลังพระได้ ผมเลยถามเขาว่าตั้งแต่จับพระมาพระองค์ไหนพุทธคุณสูงที่สุด เขาบอกว่าหลวงปู่สีทั้งที่ก่อนหน้านั้นเขาไม่เคยรู้จักเลย จนทุกวันนี้พี่คนที่จับพระได้ห้อยหลวงปู่สีตลอด ทุกวันนี้ผมห้อยเหรียญจตุรพิธพรชัย เหรียญหลังพญานาค เหรียญเกลียวเชือก เหรียญหน้าแก่ เหรียญหน้าหนุ่ม รูปเหมือนชานหมากรุ่นแรก คำหมาก ประสบการณ์เจอมามากทั้งโชคลาภ แคล้วคลาด หมากัดไม่เข้า จนบัดนี้ผมสะสมวัตถุมงคลหลวงปู่สีทุกรุ่นแพงแค่ไหนก็สู้ราคา

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สาธุ พระของท่านพุทธคุณสูงจริง

แต่เก๊ก็เยอะ เลยไม่ค่อยกล้าจะหามาไว้ครับ

3. จุดดำ

จุดดำ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2008
    ของหลวงปู่ของแท้ครับ ไม่อิงนิยาย

4. mayerman

mayerman เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีครับของหลวงปู่

5. หัวปลาทูไข่ต้ม

หัวปลาทูไข่ต้ม เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    เช่นกันครับ ผมก็นับถือ และยากมีไว้บูชามาก
    แต่หายากครับ ยิ่งแท้ด้วย ต้องศึกษาเยอะๆ หาภูมิคุ้มกัน

โมทนาสาธุครับ