New@พระปิดตา รุ่น กำไรเศรษฐี เนื้อตะกั่ว ปี๖๒ วัดชายนา***สุดยอดชนวนตะกรุดหลวงพ่อตัด***@น.59

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 511 ล็อคเก็ตพระพุทธเหนือพรหม รุ่นแรก ปี2557 วัดชายนา
    ***บรรจุเกศาหลวงพ่อตัดจำนวนมาก+จีวร หลวงพ่อตัด***

ล็อคเก็ตพระพุทธเหนือพรหม รุ่นแรก ปี2557 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

**ฉากเหลือง**
    ขนาด 2.5*3 ซม.

จำนวนการจัดสร้างเพียงหลักร้อยองค์ค่ะ

@@ด้านหน้ารูปพระพุทธเจ้าเหนือพระพรหม

@@ด้านหลังบรรจุเกศาหลวงพ่อตัดจำนวนมาก ติดจีวรหลวงพ่อตัด และมวลสารพระรุ่นแรกๆ มวลสารวัดชายนา อาทิ ผงเยี่ยวขะนี ผงพุทธคุณหลวงพ่อตัด ดินใจกลางอุโบสถ และอีกมากมายค่ะ

**ปิดทับด้วยแผ่นโลหะยันต์
    “นะหน้าทอง นะเศรษฐี”

ตอกโค้ด”เศรษฐี”

**จัดสร้างและปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันวัดชายนาเป็นรุ่นแรกค่ะ

@@นับเป็นล็อคเก็ตที่บรรจุเกศาหลวงพ่อตัดจำนวนมาก ติดจีวร และมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายของหลวงพ่อตัด ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

พุทธคุณ เด่นด้านโชคลาภเงินทอง เป็นมหาเมตตา มหาเศรษฐี ค่ะ

นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญซื้อที่ดินถวายวัด ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

จองแล้วค่ะ^^

3. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 512 เหรียญโภคทรัพย์ ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ปลุกเสกสุดเข้มขลังตลอดพรรษา 3 เดือน)***

***สุดยอดแห่งโภคทรัพย์***

เหรียญโภคทรัพย์ พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2551

***(เนื้ออัลปาก้า)***
    ***จัดสร้างเพียง 9,999 องค์***

@@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ตลอดพรรษา 3 เดือนค่ะ(ไตรมาส) ยังความเข้มขลังเป็นอันมากค่ะ@@@

ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์
    ด้านหลังลงอักขระขอมด้านโภคทรัพย์ภายในบาตร ด้านบนลงอักขระยันต์
    ”นะเศรษฐี”

พุทธคุณโดดเด่นด้าน

“โภคทรัพย์ โชคลาภ เงินทอง
    เป็นมหาเศรษฐี อย่างยิ่งยวดค่ะ”

***สภาพพระสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ

***เป็นวัตถุมงคลรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อตัดที่มีประสบการณ์ด้านโชคลาภเงินทองสูงค่ะ และยังเป็นวัตถุมงคลรุ่นท้ายที่ปลุกเสกไตรมาส ก่อนท่านจะมรณภาพค่ะ

***อายุพระ 15 ปีค่ะ***

***เป็นสุดยอดเหรียญโภคทรัพย์ แห่งวัดชายนาค่ะ***

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

4. pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

5. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

6. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 513 (หมวดหายากมาก)ตะกรุดจารมือหลวงพ่อตัด(นอก-ใน)เต็มสูตร ตอกโค้ด วชน หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2548
    ***สุดยอดตะกรุดเบอร์1 ในตำนานวัดชายนา***

@สุดยอดแห่งตะกรุดในตำนาน หลวงพ่อตัด วัดชายนา@

@@@ตะกรุดจารมือหลวงพ่อตัด@@@

ลงอักขระจารมือเต็มสูตร ทั้งด้านนอก-ใน เต็มแผ่นตะกั่ว

***ตอกโค้ด วชน***
    ***ขนาดยาว 3 นิ้ว***
    ***ปี 2548***

***ลงอักขระจารมือเต็มสูตร(นอก-ใน)โดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา ด้วยตัวเอง พร้อมบริกรรมปลุกเสกตลอดการลงอักขระ โดยหลวงพ่อตัด ยังความศักดิ์สิทธิ์และเข้มขลังอย่างยิ่งยวดค่ะ

***เป็นที่ทราบกันเป็นอย่างดีในลูกศิษย์วัดชายนาว่า วัตถุมงคลส่วนมากหลวงพ่อตัดจะให้พระอาจารย์ทิน เป็นผู้จารแทบทั้งหมดค่ะ มีเป็นส่วนน้อยมากๆค่ะที่หลวงพ่อตัดจะเป็นผู้ลงอักขระด้วยตัวเอง

**จึงทำให้วัตถุมงคลที่หลวงพ่อตัดเป็นผู้จารเองนั้นหาได้ยากยิ่ง ยากมากๆค่ะ และทำให้วัตถุมงคลนั้นเป็นที่ต้องการสูงและมีราคาเช่าหาในราคาสูงเช่นกัน

@@ตะกรุดดอกนี้หลวงพ่อตัดได้ทำไว้เมื่อปี 2548 โค้ด วชน กระโดด ขนาดยาว 3 นิ้ว เนื้อตะกั่ว ลงอักขระจารมือเต็มสูตร ทั้งด้านนอกและด้านในเต็มแผ่น ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ

พุทธคุณนั้น: เป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ อีกทั้งเป็นเมตตามหานิยม มหาเศรษฐี

@เป็นวัตถุมงคลอันทรงคุณค่าอันดับ1 แห่งวัดชายนาค่ะ
    และหาได้ยากยิ่งค่ะ@

@นานมากๆกว่าจะพบเจอสักดอกค่ะ@

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ
    ราคาปกติทั่วไปไม่ต่ำกว่า 3,000-5,000 บาท

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพสะเดาะเคราะห์ต่อชะตา ทุกวันพระค่ะ

7. pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

8. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

9. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 514 ชุดตะกรุดรวม7มหายันต์(คาดเอว)ลงอักขระจารมือ ปี2559 วัดชายนา
    ***สุดยอดชุดตะกรุดครอบจักรวาล***

ชุดตะกรุดรวม7มหายันต์(คาดเอว) ปี2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ชุดตะกรุดนี้ประกอบด้วย

-ตะกรุดจารมือขนาด4นิ้ว ร้อยด้วยตะกรุดจารมือขนาด1.5นิ้ว 3 ดอก ร้อยด้วยลูกสะกดตะกั่วอวนจารมือ 1 องค์ ร้อยเชือกสำหรับคาดเอว

@@เป็นชุดตะกรุดรวม 7 มหายันต์แห่งวัดชายนา อันศักดิ์สิทธิ์ อาทิ
    ยันต์นะเศรษฐี ยันต์นะกระทืบหอ ยันต์เฑาะว์กันภัย ยันต์ตรีนิสิงเห ยันต์อสีสัตติ(คู่ชีวิต) ยันต์มหาอุต เป็นต้น@@

***ปลุกเสกและลงอักขระจารมือทั้งหมด โดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันวัดชายนาค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดมาจากหลวงพ่อตัดค่ะ ท่านเก่งมากค่ะและเมตตามากๆไม่ต่างจากพระอาจารย์ของท่านเลยค่ะ

@@เป็นชุดตะกรุดที่หายาก จัดสร้างน้อยค่ะ กว่าจะได้แต่ละชุดต้องใช้ระยะเวลานานพอสมควร เนื่องจากพระอาจารย์ทินเป็นผู้จารเองทั้งหมดค่ะ

พุทธคุณ เป็นมหาเมตตาแรงๆ มหาเศรษฐี และเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดตามตำรับวัดชายนา

นับว่าเป็นชุดตะกรุดที่ครอบคลุมทุกเรื่อง พกชุดเดียวได้พุทธคุณครบทุกด้านค่ะ

ประสบการณ์ แคล้วคลาดจากการถูกยิง ปืนด้าน และแคล้วคลาดจากอุบัติเหตุใหญ่ มานักต่อนักค่ะ อีกทั้งเรื่องเมตตามหาเสน่ห์ก็ถือว่าแรงจัดจ้านทีเดียวค่ะฯลฯ

@เป็นสุดยอดชุดตะกรุดรวม7มหายันต์ แห่งวัดชายนาอันศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ@

***บูชาราคาพิเศษเพียง 1,250 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

10. pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

11. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

12. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

อนุโมทนาสาธุๆๆกับทุกๆท่านด้วยนะคะ^^

13. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 515 พระปิดตา รุ่น กำไรเศรษฐี เนื้อตะกั่ว ปี ๒๕๖๒ วัดชายนา
    ***สุดยอดชนวนตะกรุดหลวงพ่อตัด***

พระปิดตา รุ่น กำไรเศรษฐี ปี ๒๕๖๒
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

***เนื้อตะกั่ว***

**จัดสร้างเพียง 811 องค์**
    **ตอกโค้ด วชน***

มีวัตถุประสงค์เพื่อนำปัจจัย"บูรณะวิหารหลวงพ่อตัด วัดชายนา

จำนวนการสร้าง
    @เนื้อดีบุก 23 องค์@

@เนื้อตะกั่ว 811องค์@
    มวลสารที่นำมาใช้เป็นชนวนในการจัดสร้าง

-ตะกรุดจารมือหลวงพ่อตัด 2ดอก
    -ตะกรุดมหาอุดในบาตรหลวงพ่อตัด 3นิ้ว 9 ดอก
    -ตะกรุดจารมือหลวงพ่อรัตน์วัดเขาลั่นทม 5 ดอก
    -ตะกรุดยันต์มหาอุดเล็กหลวงพ่อตัด 5 ดอก
    -แผ่นจารยันต์นะหน้าทอง นะเศรษฐี นะปัดตลอด นะกระทืบหอ ยันต์เฑาะว์มหาพรหม ยันต์คู่ชีวิต พระอาจารย์ทิน.
    -พระปิดตามหาลาภหลวงพ่อตัด 2 องค์

ผ่านพีธีปลุกเสก ครั้งแรกที่ วัดหนองแขม วันศุกร์ที่ 7 มิถุนายน 2562.

รายนามพระเถระร่วมปลุกเสก

1.พระราชภาวนาพิธาน วัดโสธรวราราม
    2.พระครูฌานวัชรภรณ์ วัดห้วยทรายใต้
    3.พระครูปิยะวัชรคุณ วัดช่อม่วง
    4.พระคุณบุณวัชร์ วัดอุทัยธาราม
    5.พระครูมนูญสัลสังวร (หลวงพ่อแถม) วัดช้างแทงกระจาด
    6.พระครูสารธรรมนิเทศ (พระอาจารย์ทิน) วัดชายนา

ผ่านพีธีปลุกเสก ครั้งที่ 2 ที่วัดหงษ์รัตนรามราชวรวิหารคณะ 4 วันอาทิตย์ที่ 14กรกฎาคม2562.

รายนามพระเถระร่วมปลุกเสก
    1. พระภาวนาวิสุทธิ์โสภณ หลวงพ่อพระมหาสุรศักดิ์ วัดประดู่ สมุทรสงคราม
    2. พระครูวิสุทธิ์สมุทรคุณ หลวงพ่ออนันต์ วัดบางพลีน้อย สมุทรปราการ
    3. พระครูโสภิตวิริยาภรณ์ หลวงพ่ออิฏฐ์ วัดจุฬามณี สมุทรสงคราม
    4. พระสมุห์คำนวน วัดแก้วเจริญ สมุทรสงคราม
    5. พระครูมนูญสีลวร หลวงพ่อแถม วัดช้างแทงกระจาด เพชรบุรี
    6. พระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์ หลวงพ่อสมบูรณ์ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดหงษ์รัตนราชวรวิหาร คณะ 4
    7. หลวงปู่แผ้ว สำนักสงฆ์บ้านใสหลวง พัทลุง
    8. พระครูสารธรรมนิเทศ วัดชายนา
    9. พระอาจารย์ไพรวัลย์ วัดหาดทรายแดง ตราด
    10. พระครูปลัดอภิวัฒน์ วัดทุ่งโป่ง แม่ฮ่องสอน
    11. หลวงพ่อเอนก วัดปรีดาราม ยายส้ม นครปฐม
    12. พระนันทะวิริยาภรณ์ หลวงพ่อเจ้าคุณอ่าง วัดใหญ่สว่างอารมณ์ นนทบุรี

***เปิดให้ร่วมทำบุญ ครั้งแรก เมื่อวันที่ ๙ ขึ้น ๙ ค่ำ เดือน ๙ ปี ๒๕๖๒ วัตถุประสงค์เพื่อนำปัจจัย"บูรณะวิหารหลวงพ่อตัด วัดชายนา***

พุทธคุณ เป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ อีกทั้งมหาเศรษฐี มหาเมตตาแรงๆค่ะ

**
    พระปิดตาองค์นี้เนื้อตะกั่วค่ะ สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน พร้อมกล่องเดิมค่ะ หายาก จัดสร้างน้อยค่ะ

***สุดยอดชนวนมวลสารตะกรุดชื่อดังหลวงพ่อตัด และสุดยอดพิธีพุทธาภิเษกค่ะ***

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    **รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ