@ชุดตะกรุดรวม7มหายันต์(คาดเอว)@จารมือ ปี59 วชน(สุดยอดชุดตะกรุดครอบจักรวาล)@น.62ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 510 (หมวดหายาก) ปลัดขิกเขาควายเผือก ปี2536 ลงอักขระจารมือ หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดของขลังยุคต้นหายากแห่งวัดชายนา***

ปลัดขิกเขาควายเผือก ปี2536 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ศิลป์หมอหอม)

เป็นสุดยอดของขลังในยุคต้นๆ ของหลวงพ่อตัดค่ะ

มีลูกศิษย์ได้นำเขาควายเผือกมามอบให้ท่าน ท่านจึงได้นำมาทำปลัดขิกได้จำนวนหนึ่ง มีทั้งที่แจกและท่านที่ได้ร่วมทำบุญกับวัดค่ะ

@@@เขาควายเผือก เป็นของอาถรรพณ์ตามธรรมชาติ พุทธคุณเด่นด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ แคล้วคลาดเป็นเลิศ โดยนำมาแกะเป็นรูปลักษณ์ต่างๆ จากนั้นก็ลงคาถาอาคาทับเพื่อให้เกิดความแรงความอาถรรพณ์ต่อเครื่องมงคล ที่ต้องการให้พุทธานุภาพมีความเด่นไปในทางใดตามแต่ต้องการของเกจิท่านนั้น เช่น ให้เด่นในด้านคงกระพันชาตรี แคล้วคลาดปลอดภัย เมตตามหาเสน่ห์ โชคลาภ ทั้งหลายเหล่านี้แรงด้วยคาถาและแรงครู

ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัดค่ะ พร้อมมีการลงอักขระกำกับที่ตัวปลัดขิก ยังความเข้มขลังเป็นอันมากค่ะ

ขนาดโดยประมาณ 1 นิ้ว
    (พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำค่ะ)

พุทธคุณนั้น เด่นด้านมหาอุต แคล้วคลาด อีกทั้งเป็นเมตตามหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็นอย่างยิ่งยวดค่ะ

***ปลัดขิกเขาควายเผือกนี้ เป็นสุดยอดของขลังของหายากในยุคต้นๆของหลวงพ่อตัด และทรงคุณค่าอย่างยิ่งค่ะ

(นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ)

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ
    บูชาราคาทั่วไป 1,500-2,000 บาท

จองแล้วค่ะ โดยคุณ VIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

จองแล้วค่ะ^^

3. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 511 ล็อคเก็ตพระพุทธเหนือพรหม รุ่นแรก ปี2557 วัดชายนา
    ***บรรจุเกศาหลวงพ่อตัดจำนวนมาก+จีวร หลวงพ่อตัด***

ล็อคเก็ตพระพุทธเหนือพรหม รุ่นแรก ปี2557 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

**ฉากเหลือง**
    ขนาด 2.5*3 ซม.

จำนวนการจัดสร้างเพียงหลักร้อยองค์ค่ะ

@@ด้านหน้ารูปพระพุทธเจ้าเหนือพระพรหม

@@ด้านหลังบรรจุเกศาหลวงพ่อตัดจำนวนมาก ติดจีวรหลวงพ่อตัด และมวลสารพระรุ่นแรกๆ มวลสารวัดชายนา อาทิ ผงเยี่ยวขะนี ผงพุทธคุณหลวงพ่อตัด ดินใจกลางอุโบสถ และอีกมากมายค่ะ

**ปิดทับด้วยแผ่นโลหะยันต์
    “นะหน้าทอง นะเศรษฐี”

ตอกโค้ด”เศรษฐี”

**จัดสร้างและปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันวัดชายนาเป็นรุ่นแรกค่ะ

@@นับเป็นล็อคเก็ตที่บรรจุเกศาหลวงพ่อตัดจำนวนมาก ติดจีวร และมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายของหลวงพ่อตัด ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

พุทธคุณ เด่นด้านโชคลาภเงินทอง เป็นมหาเมตตา มหาเศรษฐี ค่ะ

นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญซื้อที่ดินถวายวัด ทุกวันพระค่ะ

4. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

จองแล้วค่ะ^^

5. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 512 เหรียญโภคทรัพย์ ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ปลุกเสกสุดเข้มขลังตลอดพรรษา 3 เดือน)***

***สุดยอดแห่งโภคทรัพย์***

เหรียญโภคทรัพย์ พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2551

***(เนื้ออัลปาก้า)***
    ***จัดสร้างเพียง 9,999 องค์***

@@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ตลอดพรรษา 3 เดือนค่ะ(ไตรมาส) ยังความเข้มขลังเป็นอันมากค่ะ@@@

ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์
    ด้านหลังลงอักขระขอมด้านโภคทรัพย์ภายในบาตร ด้านบนลงอักขระยันต์
    ”นะเศรษฐี”

พุทธคุณโดดเด่นด้าน

“โภคทรัพย์ โชคลาภ เงินทอง
    เป็นมหาเศรษฐี อย่างยิ่งยวดค่ะ”

***สภาพพระสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ

***เป็นวัตถุมงคลรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อตัดที่มีประสบการณ์ด้านโชคลาภเงินทองสูงค่ะ และยังเป็นวัตถุมงคลรุ่นท้ายที่ปลุกเสกไตรมาส ก่อนท่านจะมรณภาพค่ะ

***อายุพระ 15 ปีค่ะ***

***เป็นสุดยอดเหรียญโภคทรัพย์ แห่งวัดชายนาค่ะ***

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

6. pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

7. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

8. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 513 (หมวดหายากมาก)ตะกรุดจารมือหลวงพ่อตัด(นอก-ใน)เต็มสูตร ตอกโค้ด วชน หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2548
    ***สุดยอดตะกรุดเบอร์1 ในตำนานวัดชายนา***

@สุดยอดแห่งตะกรุดในตำนาน หลวงพ่อตัด วัดชายนา@

@@@ตะกรุดจารมือหลวงพ่อตัด@@@

ลงอักขระจารมือเต็มสูตร ทั้งด้านนอก-ใน เต็มแผ่นตะกั่ว

***ตอกโค้ด วชน***
    ***ขนาดยาว 3 นิ้ว***
    ***ปี 2548***

***ลงอักขระจารมือเต็มสูตร(นอก-ใน)โดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา ด้วยตัวเอง พร้อมบริกรรมปลุกเสกตลอดการลงอักขระ โดยหลวงพ่อตัด ยังความศักดิ์สิทธิ์และเข้มขลังอย่างยิ่งยวดค่ะ

***เป็นที่ทราบกันเป็นอย่างดีในลูกศิษย์วัดชายนาว่า วัตถุมงคลส่วนมากหลวงพ่อตัดจะให้พระอาจารย์ทิน เป็นผู้จารแทบทั้งหมดค่ะ มีเป็นส่วนน้อยมากๆค่ะที่หลวงพ่อตัดจะเป็นผู้ลงอักขระด้วยตัวเอง

**จึงทำให้วัตถุมงคลที่หลวงพ่อตัดเป็นผู้จารเองนั้นหาได้ยากยิ่ง ยากมากๆค่ะ และทำให้วัตถุมงคลนั้นเป็นที่ต้องการสูงและมีราคาเช่าหาในราคาสูงเช่นกัน

@@ตะกรุดดอกนี้หลวงพ่อตัดได้ทำไว้เมื่อปี 2548 โค้ด วชน กระโดด ขนาดยาว 3 นิ้ว เนื้อตะกั่ว ลงอักขระจารมือเต็มสูตร ทั้งด้านนอกและด้านในเต็มแผ่น ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ

พุทธคุณนั้น: เป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ อีกทั้งเป็นเมตตามหานิยม มหาเศรษฐี

@เป็นวัตถุมงคลอันทรงคุณค่าอันดับ1 แห่งวัดชายนาค่ะ
    และหาได้ยากยิ่งค่ะ@

@นานมากๆกว่าจะพบเจอสักดอกค่ะ@

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ
    ราคาปกติทั่วไปไม่ต่ำกว่า 3,000-5,000 บาท

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพสะเดาะเคราะห์ต่อชะตา ทุกวันพระค่ะ

9. pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

10. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

11. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 514 ชุดตะกรุดรวม7มหายันต์(คาดเอว)ลงอักขระจารมือ ปี2559 วัดชายนา
    ***สุดยอดชุดตะกรุดครอบจักรวาล***

ชุดตะกรุดรวม7มหายันต์(คาดเอว) ปี2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ชุดตะกรุดนี้ประกอบด้วย

-ตะกรุดจารมือขนาด4นิ้ว ร้อยด้วยตะกรุดจารมือขนาด1.5นิ้ว 3 ดอก ร้อยด้วยลูกสะกดตะกั่วอวนจารมือ 1 องค์ ร้อยเชือกสำหรับคาดเอว

@@เป็นชุดตะกรุดรวม 7 มหายันต์แห่งวัดชายนา อันศักดิ์สิทธิ์ อาทิ
    ยันต์นะเศรษฐี ยันต์นะกระทืบหอ ยันต์เฑาะว์กันภัย ยันต์ตรีนิสิงเห ยันต์อสีสัตติ(คู่ชีวิต) ยันต์มหาอุต เป็นต้น@@

***ปลุกเสกและลงอักขระจารมือทั้งหมด โดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันวัดชายนาค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดมาจากหลวงพ่อตัดค่ะ ท่านเก่งมากค่ะและเมตตามากๆไม่ต่างจากพระอาจารย์ของท่านเลยค่ะ

@@เป็นชุดตะกรุดที่หายาก จัดสร้างน้อยค่ะ กว่าจะได้แต่ละชุดต้องใช้ระยะเวลานานพอสมควร เนื่องจากพระอาจารย์ทินเป็นผู้จารเองทั้งหมดค่ะ

พุทธคุณ เป็นมหาเมตตาแรงๆ มหาเศรษฐี และเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดตามตำรับวัดชายนา

นับว่าเป็นชุดตะกรุดที่ครอบคลุมทุกเรื่อง พกชุดเดียวได้พุทธคุณครบทุกด้านค่ะ

ประสบการณ์ แคล้วคลาดจากการถูกยิง ปืนด้าน และแคล้วคลาดจากอุบัติเหตุใหญ่ มานักต่อนักค่ะ อีกทั้งเรื่องเมตตามหาเสน่ห์ก็ถือว่าแรงจัดจ้านทีเดียวค่ะฯลฯ

@เป็นสุดยอดชุดตะกรุดรวม7มหายันต์ แห่งวัดชายนาอันศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ@

***บูชาราคาพิเศษเพียง 1,250 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

12. pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

13. punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium