หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องจังหวัดอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ของขลังภูธรก่อนนอน วันนี้ เนื้อยังกับรูปหล่อโบราณ หลวงพ่อจงปี 85

.......4500 บาทพอ ให้ไวครับ

รูปหล่อโบราณ หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ ประมาณปี 2499

เป็นรูปหล่อโบราณที่มีความคลาสสิคแลดูเข้มขลังมาก และเป็นรูปหล่อโบราณที่จะเรียกได้ว่า ไม่ทันหลวงพ่อ แต่นิยม เล่นหาในหลักพันกลางๆ แพงกว่ารูปหล่อที่ทันยุคในหลายๆหลวงพ่อที่มีการเล่นหากัน ซึ่งด้วยเหตุเป็นเพราะบารมีความศักดิ์สิทธิ์ ขององค์หลวงพ่อเต่าซึ่งผมเคยทำประวัติไว้ ทั้งภาษาไทย และภาษาอังกฤษ รุปหล่อนี้เอาเนื้อเกินที่ตัดแต่งออกจากรูปหล่อขนาดเท่าองค์จริง ที่หล่อในสมัยนั้น มาหล่อใหม่เป้นขนาดห้อยคอ ความศักดิ์สิทธิ์ที่ผู้คนเจอมานักต่อนักก็คือการไปจุดธูปบอกกล่าวขอน้ำมนต์รักษาโรคต่างๆ ที่หน้ารูปปั้นหลวงพ่อที่วัด บ้างก็ขอดอกไม้บูชาที่หน้ารูปปั้นมาบดเป็นยา และชัดเจนด้วยว่าหลายคนสมประสงค์ รูปหล่อขนาดห้อยคอนี้ก็ถือเป็นหน่อเนื้อมาจากองค์ใหญ่ที่วัด ด้วยความศักดิ์สิทธิ์ตรงนี้ จึงได้รับความนิยมมากในหมู่นักสะสมและผู้ที่ศรัทธาในองค์หลวงพ่อเต่า ตามประวัติ ยังได้รับการปลุกเสก จาก หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ซึ่งท่านสนิทกับหลวงพ่อเต่ามาก หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ถ้านั่งเรือผ่านมาทางวัดน้ำพุ จะแวะกราบหลวงพ่อเต่าทุกครั้ง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผ้ายันต์เขียนมือสดๆ ที่อยากแนะนำมากๆ

หลวงพ่อทับ วัดกลางราชครูธาราม วิเศษ อ่างทอง

หลวงพ่อทับท่านศักดิ์เป็นญาติหลวงพ่อแพ วัดกลางฯ ท่านร่ำเรียนวิชาต่างๆจากที่ใดไม่ปรากฎครับ แต่ทราบเพียงว่าท่านเคร่งครัดในพระธรรมวินัยมากชอบปลีกวิเวกอยู่เพียงลำพัง ของขลังของท่านที่เหล่าลูกศิษย์เสาะหากันคือผ้ายันต์เขียนมือนี้แหละครับ ท่านสร้างช่วงราวๆปี 2510กว่าๆ จนถึงราวปี 2530 ผ้ายันต์นี้หลวงพ่อทับท่านจะต้องคัดสรรเอาผ้าห่อศพเฉพาะศพที่ตายโหง ที่ตายวันเสาร์เผาวันอังคารเท่านั้น บางผืนยังมีคราบบุพโพเหลืองติดผ้า(น้ำเหลือง) ท่านจะทำการพลีเอาออกมาและลงยันต์ต่างๆแต่ละผืนจะไม่เหมือนกัน ท่านจะมอบให้เฉพาะคนที่ท่านเห็นสมควรว่าจะให้ หรือพระที่มาทำการสึกจากท่านเท่านั้นจึงจะได้ เหตุเพราะทำยากท่านต้องลงเองทีละผืน และผืนนึงใช้เวลานานมากเพราะท่านลงด้วยความเคร่งครัดทุกอักขระ ผ้ายันต์ท่านคนรู้จักน้อยแต่พื้นที่เองรู้กันดีและเสาะหากันเนื่องจากมีประสบการณ์ด้านกันไฟ ประสบการณ์มากมาย รวมถึงคงกระพันชาตรีอีกด้วย เจอกันมามากเช่นกัน ผ้ายันต์ท่านผมจะเอามาลงหลายครั้งแล้วครับ แต่เนื่องจากผมมีน้อยยังไม่พอแบ่งและเผยแพร่ จะ หาพระที่จารเองแบบนี้ทำตามตำราโบราณหาได้ยากยิ่งแล้วครับ ขนาดผ้ายันต์ปั๊มโรงงานเดียวนี้ผืนนึงก็หลายร้อยหลายพัน

แนะนำเลยครับ ท่านที่ชอบของแรง ไม่เป็นพิษภัยอะไรครับ ประสบการณ์อย่างที่บอก สุดๆ

ราคา 2,500 บาท พร้อมส่ง ผืนนี้สวยมาก ขนาดย่อมกว่าผ้าเช็ดหน้าไม่มาก

ปิดให้คุณหมอเฉลิมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2018
  3. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

4. benay

ของขลังภูธรวันนี้ เผยแพร่ไปด้วย 3,500 ราคาภูธร ให้ไว

ผ้ายันต์หนุมานเชิญธงแห่งแขวงเมืองวิเศษชัยชาญ หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี ผู้สืบสายตำราหนุมานลงเครื่องใหญ่แห่งหลวงพ่อภักตร์ วัดโบสถ์ โดยตรง ประสบการณ์ ที่ได้ฟังมาจากคนที่ประสบการณ์ตรง ทั้งคงกระพัน มหาอุตม์ ไล่ลมฝน ขับผี การสร้างไม่ยาก แต่เสกแสนยาก ต้องเสกเจ็ดวันเจ็ดคืน เสกกลางวันต้องให้อาทิตย์ทรงกลด เสกกลางคืนต้องให้ดาวตามตำราขึ้นจึงจะถือว่าสำเร็จ พี่ชายของคุณสาคร บ้านสวยกล้วย เมืองอ่างทอง พกผ้ายันต์นี้ถูกยิงด้วยปืน 11 มม. ไม่เข้า ตอนนี้ทั้งพี่ชายและคุณสาครก็ยังมีชีวิตอยู่ ที่สำคัญวิชานี้เป็นสายวิชาที่แรง ถ้าไม่ศึกษาให้ดีจริงแล้วจะยุ่ง เพราะต้องใช้การปลุกเสกหนุนธาตุสูง เขาว่าจะกินอายุผู้ทำ ดังนั้นพระคณาจารย์ที่ศึกษามาดีแล้ว จะสร้างผ้ายันต์นี้ตอนอายุมาก หรือไม่ก็อายุ 60 ปีไปแล้ว หรือขึ้นอยู่กับพระคณาจารย์ท่านนั้นๆพิจารณา หลวงพ่อกร่ายท่านทำผ้ายันต์นี้ พิถีพิถันมากนะครับ ต้องเลือกวันเสกที่เป็นการหนุนกับยันต์ และต้องเสกในพระอุโบสถ์ ตำรายันต์หนุมานนี้เป็นตำราที่สืบสายมาแต่ หลวงพ่อพัก วัดโบสถ์ ถือเป็นยันต์สำคัญในสายวิชานี้
    หลวงพ่อกร่ายท่านสร้างไว้หลายครั้ง ราคาถึงจะไม่แพง แต่แฝงไปด้วยคุณค่ามหาศาล ศรัทธาวัดค่าเป็นเงินไม่ได้ วัตถุมงคลหลักราคาใดก็สู้ใจที่ศรัทธาไม่ได้ หลวงพ่อกร่ายท่านมรณะภาพเมื่อปี 2530 อายุ 84 ปี สังขารไม่เน่าเปื่อยตลอดระยะเวลา 6 ปี จนมาพระราชทานเพลิงเมื่อปี 2536 หลวงพ่อมีความศักดิ์สิทธิ์ ด้วยวิทยาคมเป็นที่ประจักษ์ชัดแจ้งต่อสายตาผู้คนในเมืองวิเศษ และขลังด้วยคุณงามความดี มีวาจาศักดิ์สิทธิ์เป็นที่เลื่องลือยิ่ง..cr.เบ็น วิเศษฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2018
  5. benay

พระพิมพ์ขุนแผนพิมพ์ใหญ่ และ พิมพ์เล็กนั่งกุมาร หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ พระพิมพ์ชั้นครู ที่คนรู้ก็ต้องเก็บ เนื้อผงว่านยา ล้วนๆ สีออกดำ นานๆจะพบครับ ว่านยาก็มาจากตำรับยาโบราณที่หลวงพ่อท่านมีความชำนาญมาก มีคุณด้านคงกระพันและแคล้วคลาด อย่างยิ่ง หลวงพ่อถือว่าเป็นผู้มีความชำนาญ และรอบรู้ด้วยเวทย์วิทยาคมที่ผมบอกได้เลยว่า หาผู้ใดเทียบได้ยากอีกรูปหนึ่ง ความโด่งดังในสมัยนั้นด้านถอนคุณกระทำ และยารักษาคนวิกลจริตนั้น มิได้เป็นรองผู้ใด แม้แต่โต๊ะราม ผู้มีชื่อเสียงด้านคุณกระทำซึ่งเป็นแขก หรือเรียกง่ายๆว่า ของแขก ยังต้องยอมสิโรราบ ยอมรับนับถือในบารมีหลวงพ่อ ถึงกับยอมห้อยเบี้ยแก้หลวงพ่อติดตัว การถอนคุณกระทำของหลวงพ่อ ขนาดตอนกำลังจะถอน คนทำมันยังทำย้อนมาเล่นงานหลวงพ่อ เสียงกราวยังห่าฝน บนหลังคาศาลาวัด เสียงอะไรน่ะเหรอครับ ตะปูครับ มายังกับห่าฝนคนส่งมาทำร้ายหลวงพ่อ แต่ว่าท่านปัดขึ้นหลังคาไปหมด คนที่หลวงพ่อใช้ขึ้นไปเก็บตะปูยังมีชีวิตอยู่ ว่านยาที่ทำพระก็ส่วนหนึ่งมาจากว่านยาที่ได้จากการซัดยา คือซัดปรอทด้วยว่านยา ให้ปรอทนั้นรวมตัวและไม่เกิดโทษต่อผู้ใช้ เรื่องนี้ยาวครับ ไม่ได้ทำกันง่ายๆ ต้องรู้จริงจึงจะทำได้ สมัยนี้แทบไม่ต้องไปหา ยกเว้น ที่วัดนางในปัจจุบันนี้ เบี้ยแก้ เป็นเบี้ยแก้ปรอทซัดด้วยว่านยาตามตำราโบราณ ของดีมีคุณค่าอย่างยิ่ง ไปเช่ากันเองที่วัด บอกให้แค่นี้ครับ ย้อนมาที่พระพิมพ์นี้ เป็นของเก่าแก่ของหลวงพ่อคำท่านทำ และเสกไว้อย่างมั่นใจ เอาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวหาไม่ได้

องค์นี้ เป็น พระขุนแผนพิมพ์ใหญ่

หาชมยาก สวยหน้าตาเด้งๆ

ขุนแผนยุคโบราณชั้นครู เสียดายที่หัก แต่ผมเสียดายเนื้อพระมากๆ เนื้อชั้นครู ควรค่าต่อการเก็บไว้ดูศึกษา

ราคาเบาๆ 1,000 บาท พร้อมส่ง พระหนามากด้วย

ปิดให้คุณนพพรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2018
  6. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

[

จองครับ

QUOTE="benay, post: 10796113, member: 225110"]
    พระพิมพ์ขุนแผนพิมพ์ใหญ่ และ พิมพ์เล็กนั่งกุมาร หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ พระพิมพ์ชั้นครู ที่คนรู้ก็ต้องเก็บ เนื้อผงว่านยา ล้วนๆ สีออกดำ นานๆจะพบครับ ว่านยาก็มาจากตำรับยาโบราณที่หลวงพ่อท่านมีความชำนาญมาก มีคุณด้านคงกระพันและแคล้วคลาด อย่างยิ่ง หลวงพ่อถือว่าเป็นผู้มีความชำนาญ และรอบรู้ด้วยเวทย์วิทยาคมที่ผมบอกได้เลยว่า หาผู้ใดเทียบได้ยากอีกรูปหนึ่ง ความโด่งดังในสมัยนั้นด้านถอนคุณกระทำ และยารักษาคนวิกลจริตนั้น มิได้เป็นรองผู้ใด แม้แต่โต๊ะราม ผู้มีชื่อเสียงด้านคุณกระทำซึ่งเป็นแขก หรือเรียกง่ายๆว่า ของแขก ยังต้องยอมสิโรราบ ยอมรับนับถือในบารมีหลวงพ่อ ถึงกับยอมห้อยเบี้ยแก้หลวงพ่อติดตัว การถอนคุณกระทำของหลวงพ่อ ขนาดตอนกำลังจะถอน คนทำมันยังทำย้อนมาเล่นงานหลวงพ่อ เสียงกราวยังห่าฝน บนหลังคาศาลาวัด เสียงอะไรน่ะเหรอครับ ตะปูครับ มายังกับห่าฝนคนส่งมาทำร้ายหลวงพ่อ แต่ว่าท่านปัดขึ้นหลังคาไปหมด คนที่หลวงพ่อใช้ขึ้นไปเก็บตะปูยังมีชีวิตอยู่ ว่านยาที่ทำพระก็ส่วนหนึ่งมาจากว่านยาที่ได้จากการซัดยา คือซัดปรอทด้วยว่านยา ให้ปรอทนั้นรวมตัวและไม่เกิดโทษต่อผู้ใช้ เรื่องนี้ยาวครับ ไม่ได้ทำกันง่ายๆ ต้องรู้จริงจึงจะทำได้ สมัยนี้แทบไม่ต้องไปหา ยกเว้น ที่วัดนางในปัจจุบันนี้ เบี้ยแก้ เป็นเบี้ยแก้ปรอทซัดด้วยว่านยาตามตำราโบราณ ของดีมีคุณค่าอย่างยิ่ง ไปเช่ากันเองที่วัด บอกให้แค่นี้ครับ ย้อนมาที่พระพิมพ์นี้ เป็นของเก่าแก่ของหลวงพ่อคำท่านทำ และเสกไว้อย่างมั่นใจ เอาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวหาไม่ได้

องค์นี้ เป็น พระขุนแผนพิมพ์ใหญ่

หาชมยาก สวยหน้าตาเด้งๆ

ขุนแผนยุคโบราณชั้นครู เสียดายที่หัก แต่ผมเสียดายเนื้อพระมากๆ เนื้อชั้นครู ควรค่าต่อการเก็บไว้ดูศึกษา

ราคาเบาๆ 1,000 บาท พร้อมส่ง พระหนามากด้วย

เปิดดูไฟล์ 4663568
    [/QUOTE]

7. benay

พระสมเด็จเนื้อผสมปรอท ซัดว่านยา

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ ราวปี 2495

องค์นี้ปรอทค่อนข้างเยอะครับ สวยด้วยเสียดายที่บิ่นมุม

พุทธคุณเต็มร้อย ปรอทชั้นครู

ราคาตามสภาพพระ 1000 บาทพอครับ เอาไว้ศึกษาเนื้อพระได้เป็นอย่างดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2018
  8. benay

#ถ่ายให้ชมชัดๆ พระสมเด็จวัดเกษไชโย เจ็ดชั้นอกวี แบบสบายๆตา แท้มาตรฐาน ราคาตามสภาพพระ ไม่มีหักชำรุดใดๆ พระทุกองค์ ผมขายตามสภาพจริงไม่มีอำลูกค้า รายงานสภาพพระชัดเจน พร้อมราคา และประกันตลอดชีพทุกองค์ ลูกค้าดูแค่ราคาให้ตกลงกันได้ การซื้อขายก็จะบังเกิด ราคาสามารถต่อได้ทุกราคาที่อยากต่อ ลูกค้าที่เคยซื้อขายกับผมจะรู้ดี ราคาเป็นไปได้ ขายทุกองค์ครับไม่ยึดติด เพราะผมเป็นสมาชิกสมาคมตังมาพระเครื่อง เงินมาขาอ่อนครับ 555

นานๆจะได้ลงในเวปพลังจิตครับ ปกติจะลงในเพจ ปีนี้ตั้งแต่ต้นปีได้เช่ามายี่สิบองค์ได้ครับ

พระสมเด็จผมรับเช่าด้วยนะครับ ส่งรูปมาในไลน์ได้ครับ 083-6139417

ราคา xxx,xxx บาท

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2018
  9. benay

เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี ผู้สืบทอดสายตรง วิชา หลวงพ่อภักตร์ วัดโบสถ์ เหรียญ สวยตามรูป จัดว่าเป็นเหรียญนิยม มากประสบการณ์ เมืองอ่างทอง ...หลวงพ่อกร่าย เมื่อท่านละสังขารแล้ว สังขารก็ยังไม่เน่าเปื่อย ลูกศิษย์ที่ทันยุคหลวงพ่อ หรือผุ้ไกล้ชิดหลวงพ่อ จะทราบกันดีว่า เวลาเสก ต้องให้เหรียญขยับ ถึงจะถือว่า สำเร็จ ซึ่งเป็นสายวิชาที่เน้นธาตุมาก เด่นด้านฤทธิ์ สวยมากอีกเหรียญนึงครับ ในราคาที่จับต้องได้

สวยตามรูป สะสมสวยๆ สบายตาเวลาส่องครับ

ราคา 6,500 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2018
  10. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

11. benay

เหรียญหลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ

ของยอดดีราคาถูกมากเพราะสร้างเยอะหลักหมื่นเหรียญ

คู่นี้ 1,000 บาทพอครับ สวยจี๊ดๆกับผิวพอสวย

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2018
  12. j999

ขอจองครับ

13. benay

พระขุนแผน เนื้อว่านยา

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ

ท่านที่ทราบสรรพคุณ มานิมนต์ได้เลยครับ ขุนแผนชั้นครูราคาถูกเหลือเกิน

1,350 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ สุภชัย ครับ

14. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

close พระขุนแผน เนื้อว่านยา

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ

ท่านที่ทราบสรรพคุณ มานิมนต์ได้เลยครับ ขุนแผนชั้นครูราคาถูกเหลือเกิน

1,350 บาท พร้อมส่ง

15. j999

ได้โอนเงิน เมื่อ ๖กย.เวลา๐๙.๑๘น เป็นค่าบูชาพระ ๓รายการ ที่อยู่ดูในกล่องข้อความครับ

16. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

1536232786090424978370.jpg โอนเเล้วครับ รายการพระขุนเเผนพิมพ์ใหญ่หลวงพ่อคำ รวมค่าเลี่ยม = 1100 บาท
    วันที่ 6 พ ย 18.00 น

17. benay

พ่อหุ่นพยนต์สารพัดกันบรมครู นิยม

หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง

(หลวงพ่อท่านเป็นสหธรรมมิกหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน)

หลวงพ่ออ่อนท่านสร้างเบี้ยแก้ด้วยครับแต่หาของยากครับเบี้ยของทานมีเอกลักษณ์ แยกไม่ยากครับของหลวงพ่ออ่อน แหวนงูท่านก็ประสบการณ์มากครับ ท่านสนิทสนมกับหลวงพ่อทรงมาก ไปมาหาสู่กันบ่อยครับ หลวงพ่ออ่อนท่านเป็นพระค่อนข้างจะดุครับคนไม่ค่อยกล้าเข้าไปขอพระท่านมากนักและที่สำคัญเจ้านายหลายพระองค์เสด็จมาหาท่านเป็นการส่วนพระองค์บ่อยนะครับ เรื่องนี้มีคนรู้เยอะเหมือนกันครับแต่ทราบกันภายในไม่ค่อยได้ประกาศให้ใครรู้ พระของท่านมีประสบการณ์มากมาย ที่สำคัญท่านไม่ยุ่งนายทุนทุกอย่างออกจากวัดทั้งหมด หุ่นพยนต์นี้ท่านสร้างไว้ไม่มากนักนะครับ พบเห็นกันน้อยครับ ประสบการณ์มากมายด้าน ทำมาหากิน เฝ้าบ้าน กันของอัปมงคล ทำให้ได้รับความนิยมครับ

ของพบน้อยน่ะครับ มีตนเดียวครับ อีกองค์หนึ่งที่ท่านทำของขึ้นแนะนำครับผม ของท่านแรงและได้ผลและได้รับความนิยมครับ

คาถาหุ่นพ่อหุ่นพยนต์-สารพัดกัน-บรมครู

ตั้งนะโม 3 จบ ระลึกถึง พุทธธังสรณังคัจฉามิ ธัมมังสรณังคัจฉามิ สังฆังสรณังคัจฉามิ

เทพเทวาอารักษ์ทั้งหลาย พ่อปู่ฤาษีเพชรฉลุกัณฑ์เจวะ พ่อปู่ฤาษีนารายณ์ พ่อปู่ฤาษีนารอท พ่อปู่ฤาษีทั้ง 108 ตนพระฤาษีดาบสทั้งหลาย หลวงปู่อ่อน สมาจาโร คุณบิดา มารดา ครูบาอาจารย์เป็นที่ตั้งแล้วว่าคาถา
    สาธุโอม ปลุกๆกูจะปลุกพ่อหุ่นพยนต์ด้วยมนต์ เนหะกัณหะ กัณหะเนหะ นะมะพะทะ นะกัน โมกัน พุทกัน ธากัน ยะกัน นะมะอะอุ อะหังนุกา อิทธิฤทธิ์ ฤทธิอิทธิ์ พุทธังประสิทธิ ธัมมังประสิทธิ สังฆังประสิทธิ ประสิทธิเม

เก๊ดีพอสมควร ตังจริงๆหายากครับ

.....มีตนเดียวครับ 2,550บาท พร้อมส่งครั

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2018
  18. benay

เหรียญหลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ

ของยอดดีราคาถูกมากเพราะสร้างเยอะหลักหมื่นเหรียญ

650 บาทพอครับ สวยจี๊ดๆ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2018
  19. j999

ขอจองครับ

20. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    จองครับ