เคยเห็นนกเค้าแมว(นกฮูก) ตัวโตเท่าคน ตอนประมาณเที่ยงคืน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย NUI, 20 พฤศจิกายน 2004.

1. NUI

NUI เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เคยมีประสปการณ์เห็นสิ่งที่แปลกด้วยตาเปล่านี่แหละ ขณะที่เข้านอนแล้ว
    รู้สึกว่าได้ยินเสียงอะไรสักอย่าง ดังอยู่ใกล้ๆหน้าต่างห้องนอน จึงลุกขึ้นมาดู
    ตอนประมาณเที่ยงคืน ดิฉันก็มายืนสอดส่องดูที่หน้าต่างเพื่อหาต้นเหตุแห่งเสียง ดิฉันอยู่ชั้น๔ของตึก แต่ก็ต้องตกใจ และแปลกใจ ที่เจอนกตัวให_่เท่าคน มี๒ตัว คล้ายนกฮูก อยู่ที่ดาดฟ้าของข้างบ้าน หันหน้ามามองดิฉันพอดี ตาโต จ้องหน้ามามองอยู่สักพักหนึ่ง ขณะนั้น ดิฉันก็เห็นนกตัวหนึ่งบาดเจ็บเดินขากระเผก คล้ายถูกทำร้ายมา นกอีกตัวก็ค่อยๆเอาปลีกของตนประคองนกที่ได้รับบาดเจ็บ พยุงพากันบินไป ปล่อยให้ดิฉันยืนตลึงงงงัน เป็นปริศนา แปลกใจนกอะไรตัวให_่ขนาดนั้น

แล้วคุณล่ะ คิดว่าน่าจะมีนกตัวให_่ขนาดนี้ไหม?

2. NiNe

NiNe บุคคลทั่วไป

ไม่แปลกหรอกครับ
    ผมยังเคยเห็นหมา ... เท่ากับควายตัวเบ้อเร่อเลย ในสมัยเด็กๆนะ ตัวดำมะเมี่ยม ... แถมยังจ้องมองผมยังกับกินเลือดกินเนื้อแนะ... กลัวแทบตาย ... แถมตอนมันมานะ... ขอบอกว่ามันชอบมาตอนคืนเดือนมืด ... ไร้แสงจันทร์และแสงดาว.. ตะคุ่มตะคุ่ม....ไม่เห่าแต่แม่งเสือกหอน.. เสียงโหยหวนมั่กมาก...

นอนไม่หลับทั้งคืน ...
    กลัวก็กลัว ... อาศัยกสิณแสงสว่าง....(เอ้อ...ตอนเด็กๆนะยังไม่รู้ว่ามันคืออะไร ... เพียงแต่ต้องการให้มีแสงสว่างเท่านั้นก็พอ ... แต่ตอนนี้รู้แล้วว่าสิ่งนั้นคือ ... กสิณแสงสว่าง.. นั่นเอง ... พร่างพรายระยิบระยับ ... เจิดจ้า.. เกินคำบรรยาย... ประกายสีรุ้งสวยสดงดงาม ... มากๆ)....

และแล้ว ... เจ้าหมาตัวเท่ากับควายตัวนั้นมันก็หายไป ... จนทุกวันนี้.....มันก็ไม่เคยโผล่มาให้เห็นเลย

3. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

โม้ได้มันมาก
    ทั้งคู่เลย

4. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    เคยดูหนังเรื่องมอธแมนรึเปล่าคะ ที่ริชาร์ดเกียร์นำแสดง มันจะเกี่ยวรึเปล่าไม่รู้นะ

5. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    ตกลงว่าที่เล่ามา เป็นเรื่องจริงหรือเล่น นี่ ?

6. NiNe

ของผมนั่น.. คือเรื่องจริง
    แต่ของเจ้าของกระทู้นั่น ... ผมไม่รู้... ให้เขาตอบเองล่ะกัน

7. NUI

1
    เรื่องจริงค่ะ

8. ธุลีดิน

ธุลีดิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2004
    เป็นเปรตชนิดหนึ่งจ้ะ(f)

9. แพรว

แพรว เป็นที่รู้จักกันดี

งง เขียนจริงหรือเขียนเล่น ?

10. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    เอ?? หรือจะเป็นครุฑคะ

คุณมดเอ๊กซ์เค้าเคยเสก็ตภาพครุฑในจินตนาการของเค้าเอาไว้
    ถ้าคุณมดมา..ช่วยโพสรูปครุฑที่เท่อย่างร้ายกาจของคุณมด
    ให้คุณNUI ลองเทียบดูหน่อยนะคะ

11. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    นกแล หรือเปล่า

12. พรายแสง

พรายแสง เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    เรื่องสุนัขตัวให_่เชื่อค่ะว่าเป็นเรื่องจริง แต่ไม่ใช่เพราะเจอเองหรอก เรื่องเป็นอย่างงี้ ต่างจังหวัดเวลามีงานบุ_ก็จะมีการจัดการเต้นรำที่เรียกว่าชาโด้ พี่สาวไปเที่ยวมาและก็เดินกลับบ้านตอนดึกก็ประมาณเที่ยงคืน ระหว่างทางพบลูกหมาตัวหนึ่งนั่งอยู่กลางถนน ตอนแรกพี่สาวเห็นก็ว่ามันน่ารักดีหรอก พอยิ่งเดินเข้าไปใกล้มันก็เริ่มตัวโตขึ้น โตขึ้นเรื่อย ๆ จนตัวเท่าควาย และวิ่งไล่กรวดพี่สาว ตอนนั้นแกบอกว่าแกวิ่งขาดใจเลย ถึงบ้านเมื่อไรก็ไม่รู้ และหลังจากวันนั้นก็ไข้ขึ้นไปหลายวันและไม่กล้าไปเที่ยวกลางคืนอีกเลย..

13. แพรว

แพรว เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ NUI ใช้ตาทิพย์หรือตาเนื้อดูค่ะ

14. NiNe

บ้านของผม อยู่ห่างจากชายแดนของประเทศเขมร ประมาณ 20 Km. (หมายถึงบ้านที่ผมเกิดจริงๆ และตอนนั้นก็อยู่ในช่วงอายุผมประมาณ 1-9 ปี เท่านั้น) แต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่ที่ภาคกลางของประเทศแล้วครับ มาได้ประมาณหลายสิบปี ผ่านมาแล้วครับพ๊ม

ดังนั้น ผมจะพบกับอำนาจไสยศาสตร์ และมิติที่เร้นลับมากพอประมาณ

โดยเฉพาะอำนาจแห่งไสย์ดำ พบว่ามันเป็นเรื่องธรรมด๊าธรรมดาสำหรับผม

ผมอยากจะถาม "คนอิสานใต้" ว่าใครเคยพบเคยเห็นสิ่งประหลาดและมหัศจรรย์อย่างผมบ้างครับ? ... ขอความเห็นหน่อย?

15. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยเห็นนะหมาตัวเท่าวัว

16. นฤมิต

นฤมิต สมาชิกใหม่

24 พฤศจิกายน 2004
    น้องสาวผมก็เคยเห็น

แต่ว่าเป็นเวลาตอนเช้า เพิ่งตื่นนอนประมาณ ว่างัวเงีย อยู่ น้องบอกว่า เห็น คนมีปีก ปากเหมือนนก นั่งอยู่แล้วเอาปีกคลุมตัว พอน้องพยายามดูให้ชัด ก็เลย กางปีกขึ้น ซึ่งตอนนั่น ก็ไม่รู้ว่าอะไร แต่เราสันนิษฐานว่า น่าจะเป็นสิ่งทิพย์นะ เพราะว่าคนเรา เวลาตื่นนอนนี่จิตจะละเอียด มากเลย จากคำบอกเล่า คิดว่า น่าจะเป็นจิตที่ละเอียดที่สัมผัสกับโลกทิพย์ น่าจะ เป็น ท่าน karuda (พระยาครุฑ) ปล.เป็นเพียงข้อสันนิษฐาน :p

17. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

เงาเปลาคะ I believe that it is a good thing ka.I agree with คุณนฤมิต na ka อาจจะ เป็น พระยาครุฑก็ได้
    P.S. sorry to everyone na ka that art cannot type thai. I only copied and pasted the letters.

18. NUI

1
    ไม่ใช่ครุฑค่ะคุณศดานัน และก็ไม่ใช่นกแลอย่างที่คุ_ฉิมแซวด้วยค่ะ
    เห็นด้วยตาเนื้อค่ะน้องเพ่ย เห็นที่กรุงเทพฯด้วยสิ ไม่ได้เห็นที่ต่างจังหวัด ซึ่งส่วนให_่เขาจะเห็นอะไรแปลกๆทำนองนี้กันที่ต่างจังหวัด
    คล้ายๆเคยได้ยินมาว่าเกิดมาจากพวกเล่นทางไสย์ดำทำนองนี้แหละ ไม่รู้ใช่เปล่า อยากทราบว่าผู้ที่มีความรู้ทางด้านนี้จะทราบไหม
    เลยอยากทราบว่ามีใครเคยเห็นเรืองทำนองนี้ไหม ซึ่งก็มีคุณNINE
    เคยพบเห็นเช่นกัน อาจไม่ใช่สิ่งที่น่าแปลกสำหรับคุณNINE แต่แปลกสำหรับดิฉัน และน่าจะแปลกสำหรับคนในเมืองทั่วๆไป บางคนเขายังนึกว่า ตั้งกระทู้เล่นๆเลย บางคนอาจไม่เชื่อว่าเห็นจริง หรือตาฝาดไปก็ได้ แต่ดิฉันเห็นด้วยตาเนื้อจริงๆนะคะ ไม่ได้โกหก มีคนตอบในกระทู้ว่าเคยเห็น หรือพี่สาวเห็น ทำให้รู้ว่าตัวเองไม่ได้เจออะไรแปลกๆ
    คนเดียวคนอื่นเขาก็เคยเจอ แต่ไม่ทราบว่าสิ่งที่ได้เจอะเจอ มันคืออะไรล่ะสิ จะคือเปรตอย่างที่คุณธุลีดินว่าหรือก็ยังไม่แน่ใจ คือเคยได้ยินมาว่าพวกเล่นไสย์ดำคล้ายๆเขาแปลงกายได้ คือมีวิชาทำนองนี้ ถ้ามีท่านผู้รู้จริง แวะผ่านมา วานช่วยตอบให้หายสงสัยทีสิค่ะ จะขอบคุณมากค่ะ

19. NUI

1
    ไม่ใช่ครุฑค่ะคุณศดานัน และก็ไม่ใช่นกแลอย่างที่คุ_ฉิมแซวด้วยค่ะ
    เห็นด้วยตาเนื้อค่ะน้องเพ่ย เห็นที่กรุงเทพฯด้วยสิ ไม่ได้เห็นที่ต่างจังหวัด ซึ่งส่วนให_่เขาจะเห็นอะไรแปลกๆทำนองนี้กันที่ต่างจังหวัด
    คล้ายๆเคยได้ยินมาว่าเกิดมาจากพวกเล่นทางไสย์ดำทำนองนี้แหละ ไม่รู้ใช่เปล่า อยากทราบว่าผู้ที่มีความรู้ทางด้านนี้จะทราบไหม
    เลยอยากทราบว่ามีใครเคยเห็นเรืองทำนองนี้ไหม ซึ่งก็มีคุณNINE
    เคยพบเห็นเช่นกัน อาจไม่ใช่สิ่งที่น่าแปลกสำหรับคุณNINE แต่แปลกสำหรับดิฉัน และน่าจะแปลกสำหรับคนในเมืองทั่วๆไป บางคนเขายังนึกว่า ตั้งกระทู้เล่นๆเลย บางคนอาจไม่เชื่อว่าเห็นจริง หรือตาฝาดไปก็ได้ แต่ดิฉันเห็นด้วยตาเนื้อจริงๆนะคะ ไม่ได้โกหก มีคนตอบในกระทู้ว่าเคยเห็น หรือพี่สาวเห็น ทำให้รู้ว่าตัวเองไม่ได้เจออะไรแปลกๆ
    คนเดียวคนอื่นเขาก็เคยเจอ แต่ไม่ทราบว่าสิ่งที่ได้เจอะเจอ มันคืออะไรล่ะสิ จะคือเปรตอย่างที่คุณธุลีดินว่าหรือก็ยังไม่แน่ใจ คือเคยได้ยินมาว่าพวกเล่นไสย์ดำคล้ายๆเขาแปลงกายได้ คือมีวิชาทำนองนี้ ถ้ามีท่านผู้รู้จริง แวะผ่านมา วานช่วยตอบให้หายสงสัยทีสิค่ะ จะขอบคุณมากค่ะ

20. มัจฉานุ

มัจฉานุ สมาชิก

26 พฤศจิกายน 2004
    กระหังหรือเปล่า