เปิดประมูลวัตถุมงคล 5 รายการ ปิด วันที่ 17/03/2567 เวลา 20.30 น. ตั้งแต่หน้าที่ 41

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เจษฎา เยี่ยมคำน, 30 กันยายน 2018.

1. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณมากครับ

2. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เนื่องจากทุกรายการมีสมาชิกเสนอปิดครบทุกรายการแล้ว ผมจึงขออนุญาตสรุปผลการประมูลเลยนะครับ
    ราบการที่ 1 คุณ สักการะเสนอปิดรายการ
    รายการที่ 2 คุณmuangake เสนอปิดรายการ
    รายการที่ 3 คุณ สักการะเสนอปิดรายการ
    ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ เลขบัญชีการโอนอยู่ด้านล่างนะครับ ท่านที่โอนแล้วผมรบกวนขอที่อยู่ในการจัดส่งด้วยนะครับ

3. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนแล้วครับ รายละเอียด PM ครับ

4. เจษฎา เยี่ยมคำน

ขอบคุณครับพรุ่งนี้จัดส่งแล้วจะโพสสลิปการส่งให้นะครับ

5. เจษฎา เยี่ยมคำน

ขออนุญาตนำเสนอธาตุกายสิทธิ์ 2 รายการให้ท่านที่สนใจร่วมประมูลในราคาย่อมเยาว์
    กติกา
    - เปิดประมูลถึงวันที่ 17 มีนาคม 2563 เวลา 20.30 น.
    - ผู้ประมูลสามารถเสนอปิดรายการได้ตามราคาที่ผมตั้งไว้ ท่านที่เสนอปิดรายการจะถือเป็นผู้ชนะประมูลในรายการนั้นโดยไม่ต้องรอเวลาปิดประมูล
    - ผู้ชนะประมูลต้องพร้อมโอนภายใน 2 วัน หลังสรุปผลประมูล

รายการที่ 1 สมเด็จองค์ปฐมเนื้อรวมแร่ หลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์ (เป็นพระที่ทางวัดจัดสร้างขึ้นเอง) หล่อออกมาได้สีที่สวยงามมาก
    + เหล็กไหลเงินยวงอัญเชิญสำเร็จองค์รูปหลวงปู่ทวด (อัญเชิญที่ถ้ำในจ.สุราษฯโดยศิษย์ในสายอ.ลำยูร) + เหล็กไหลเปียกหนักประมาณ 1 บาท + สมิงเหล็กชนิดกลืนหรือฝังในร่างกาย อัญเชิญโดยอ.กร (สมิงเหล็กจะเด่นด้านมหาอุตม์ อำนาจคุ้มครองจะเกิดเมื่อถึงคราวจำเป็น ไม่เกิดผลคุ้มครองหากใช้โดยจิตที่เป็นอกุศล ท่านอ.กรได้กำหนดจิตไว้เช่นนั้น) ปกติบูชาองค์ละประมาณ 1,000 บาท + แผ่นยันต์เกราะเพชร พอจ.เล็กวัดท่าขนุน (สามารถพับม้วนเป็นตะกรุดได้)
    ชุดนี้เปิดประมูลที่ 1,300 บาท เสนอปิดได้ที่ 1,600 บาท
    (*** เคยมีศิษย์ถามอ.กรว่า ช่วงเศรษฐกิจอย่างนี้เหล็กไหลชนิดใดช่วยให้มีความคล่องตัวบ้าง อ.กรตอบว่า ก็ต้องเหล็กไหลเงินยวงสิ แต่น่าเสียดายคนส่วนใหญ่มีของดีกับตัวแต่มองข้าม ใช้ไม่เป็น ต่อไปให้ตั้งใจฝึกจิต ถ้าสื่อกันได้จะสามารถนำคุณวิเศษที่มีอยู่มาใช้ได้เต็มที่มีของดีใช้ไม่ได้ น่าเสียดาย ***)
    (คุณ MATHS ปิดรายการแล้วครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2020
  6. เจษฎา เยี่ยมคำน

รายการที่ 2. พระคำข้าวรุ่น 2 รับประกันความแท้ อาจไม่ค่อยสวยแต่ใช้กันโรคกันรังสีได้ เสริมความคล่องตัว เหมาะกับเหตุการณ์ในปัจจุบัน + เหล็กไหลเงินยวงอัญเชิญสำเร็จองค์รูปหลวงปู่ทวด (ถ้ำเขากุนจ.สุราษฯอัญเชิญโดยคณะศิษย์สายอ.ลำยูร (อ.ไข่))
    + หัวเหล็กไหลเงินยวง และเหล็กไหลแก้วเมฆา (เป็นเหล็กไหลที่มีบารมีสูง)ชนิดฝังหรือกลืนเข้าในร่างกาย อัญเชิญโดยอ.กร (เงินยวงแคล้วคลาด ทรัพย์ แก้วเมฆา เด่นด้าน สมาธิ ปัญญา เมตตา ปกติบูชาองค์ละ ประมาณ 1,000 บาท)
    เปิดประมูลที่ 1,300 บาท เสนอปิดได้ที่ 1,600 บาท)
    (คุณ MATHS ปิดรายการแล้วครับ)

หมายเหตุ ขั้นตอนและวิธีการกำหนดจิตเพื่อกลืนเหล็กไหล ผมจะแจ้งให้ผู้ชนะประมูลทราบอีกทีทาง PM นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2020
  7. MATHS

MATHS เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเสนอปิดรายการที่1และรายการที่2 ครับ

8. เจษฎา เยี่ยมคำน

ขอบคุณมากๆครับ

9. เจษฎา เยี่ยมคำน

ขออนุญาตสรุปผลการประมูลเลยนะครับเนื่องจากทั้ง 2 รายการมีผู้เสนอปิดประมูลแล้ว
    รายการที่ 1 คุณ MATHS เสนอปิดรายการ
    รายการที่2 คุณ MATHS เสนอปิดรายการ
    ขอบคุณมากๆครับ เลขบัญชีด้านล่างนะครับผม โอนแล้วผมรบกวนขอที่อยู่ในการจัดส่งด้วยนะครับ:)

10. MATHS

MATHS เป็นที่รู้จักกันดี

โอนค่าบูชาทั้ง2รายการที่ประมูลได้แล้วครับ รายละเอียดทางpmครับ

11. เจษฎา เยี่ยมคำน

12. เจษฎา เยี่ยมคำน

ช่วงนี้ใครมีเหล็กไหลเปียกให้นำออกมาติดตัวนะครับ อ.กรบอกว่าช่วยป้องกันเชื้อโรคได้ขอให้ทุกท่านปลอดภัยรักษาศีล 5 นึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์อยู่เสมออาราธนาท่านให้คุ้มครองอยู่บ่อยๆ พระหลวงพ่อนำออกมาแขวนติดตัว ด้วยนะครับอย่าทิ้งการฝึกจิต ขอความดีคุ้มครองทุกท่านนะครับ

13. เจษฎา เยี่ยมคำน

ขออนุญาตนำเสนอธาตุกายสิทธิ์ 2 รายการให้ท่านที่สนใจร่วมประมูลในราคาย่อมเยาว์
    กติกา
    - เปิดประมูลถึงวันที่ 26 มีนาคม 2563 เวลา 20.30 น.
    - ผู้ประมูลสามารถเสนอปิดรายการได้ตามราคาที่ผมตั้งไว้ ท่านที่เสนอปิดรายการจะถือเป็นผู้ชนะประมูลในรายการนั้นโดยไม่ต้องรอเวลาปิดประมูล
    - ผู้ชนะประมูลต้องพร้อมโอนภายใน วันศุุกร์ ที่ 27 มีนาคม2563 นะครับเนื่องจากผมจะนำเงินส่วนหนึ่งไปร่วมบุญกับหมู่คณะ

รายการที่ 1 พระคำข้าวรุ่น2 หน้า-หลังคมชัดดี + มีดหมอเพชราวุธ + แผ่นยันต์เกราะเพชร
    เปิดประมูลที่ 1,300 บาทเสนอปิดได้ที่ 1,600 บาท รับประกันความแท้ ไม่พอใจสามารถส่งคืนได้ภาย
    ใน 1 เดือนหลังจากรับของ (ของที่ส่งกลับมาต้องอยู่ในสภาพไม่ชำรุดเสียหายนะครับ) รายการนี้เฉพาะมีดหมอ ผมก็บูชามา 1,400 บาทแล้วครับถือว่าคุ้มมากๆสำหรับท่านที่สนใจจะบูชา

* มีดหมอเพชราวุธ *
    วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ เข้าพิธีเพชราวุธ หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน
    มีดหมอรุ่นนี้เป็นทั้งมหาลาภ มหาอำนาจ มหาอุตม์ มหาสะท้อน สามารถอาราธนาคุ้มครองป้องกันอันตรายให้คนทั้งบ้านหรือทั้งคันรถ ห้ามคิดร้ายต่อผู้อื่น ไม่เช่นนั้นจะพบกับความวิบัติเอง
    งานบวงสรวงไหว้ครู -พุทธาภิเษกมีดหมอ วันเสาร์ที่ ๒๔ มกราคม พ.ศ.๒๕๕๘
    พระอาจารย์กล่าวว่า “งานนี้ทำเพื่อมีดหมอโดยเฉพาะ และน่าจะเป็นมีดหมอรุ่นสุดท้ายของอาตมาแล้ว ท่านใดเอาวัตถุมงคลมาเข้าพิธี หาทางทำอย่างไรก็ได้ ให้เขาเชื่อว่าเราเอามาเข้าพิธีนี้จริง โปรดอย่าได้อ้างคำพูดลอย ๆ
    การพุทธาภิเษกมีดหมอเพชราวุธครั้งนี้ต้องบอกว่า พระ ตลอดจนพรหม เทวดา และครูบาอาจารย์ ท่านสงเคราะห์เต็มที่ แต่อาตมายังสงสัยว่าโยมจะใช้ได้เท่าไร ? เหมือนอย่างกับท่านให้ขีปนาวุธนิวเคลียร์ข้ามทวีปไว้ แล้วเราก็ใช้ได้แค่หนังสติ๊กหรือปืนแก๊ปเท่านั้น”
    พระอาจารย์กล่าวว่า “การพุทธาภิเษกครั้งนี้ ถ้าท่านทั้งหลายสังเกตจะเห็นว่า อาตมาใช้มีดหมอของครูบาอาจารย์ ไม่ว่าจะเป็นมีดหมอของหลวงพ่อรุ่ง วัดหนองสีนวล , หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ หรือแม้กระทั่งของหลวงพ่อวัดท่าซุงตั้งเป็นประธานอยู่ โดยเฉพาะมีดวงแก้วอินทนิลของท่านปู่พระอินทร์ ซึ่งเป็นผู้อนุญาตให้สร้างมีดหมอในครั้งนี้ตั้งเป็นประธาน
    บุคคลที่นำวัตถุมงคลมาเข้าพิธีก็ดี นำมีดหมอมาเข้าพิธีก็ดี โปรดจำให้แม่น ๆ ว่าถ้านำไปใช้อย่าได้คิดร้ายกับใคร ไม่อย่างนั้นจะวิบัติเอง ก็แปลว่าถ้าท่านทั้งหลายได้ขีปนาวุธนิวเคลียร์ข้ามทวีปไป นอกจากใช้ไม่เป็นแล้ว ยังอาจจะทำระเบิดใส่ตัวเองด้วย ต้องระวังให้จงหนัก เพราะว่าเรื่องทั้งหลายเหล่านี้ ท่านอนุญาตหรือว่าให้พรไว้อย่างไร ก็จะเป็นไปตามนั้น จึงต้องรอการสั่งสม ศีล สมาธิ ปัญญา ของพวกเรา จนให้อยู่ในระดับที่เพียงพอจะไม่เกิดวิหิงสาวิตก คือความคิดร้าย อาฆาตพยาบาทต่อผู้อื่น
    ก็แปลว่าเรื่องของวัตถุมงคลนั้น ท่านเน้นในเรื่องผลของการปฏิบัติมากกว่า วัตถุมงคลเป็นวัตถุหรือเครื่องโยงใจให้นึกถึงความดีได้ ส่วนผลพลอยได้ในด้านอื่น ๆ ถือว่าเป็นของแถมเท่านั้น เพียงแต่ว่าเป็นของแถมที่มีคุณค่ามหาศาล เราทั้งหลายควรที่จะระมัดระวังและใช้ของแถมให้ดี โดยเฉพาะควรที่จะมีการภาวนาเพื่อเสริมอานุภาพของวัตถุมงคลไว้ทุกวัน มีการอาราธนาไว้ทุกวัน
    วัตถุมงคลรุ่นนี้ต้องบอกว่าท่านปู่พระอินทร์เป็นผู้อนุญาตให้ทำ ท่านบอกว่าขออำนาจของเทพอาวุธให้ ๖ อย่าง อาตมางอนิ้วไล่นับไป ท่านบอกว่า มี วชิราวุธของพระอินทร์ ๑ มีดวงเนตรของพระยายมราช ๑ มีผ้าพันคอของอาฬวกยักษ์ ๑ มีกงจักรของพระนารายณ์ ๑ มีกระบองของท้าวเวสสุวรรณ ๑ อาตมานับแล้วนับอีกได้แค่ ๕ ท่านยืนยันว่า ๖ เมื่อถามว่าอย่างที่ ๖ คืออะไร ? ท่านบอกว่า “ความเมตตาเป็นอาวุธที่ไม่มีใครต่อต้านได้” ดังนั้น..ถ้าท่านทั้งหลายเจริญเมตตาเป็นปกติ อาตมาเชื่อว่ามีดหมอเพชราวุธรุ่นนี้คงจะมีอานุภาพเพิ่มขึ้น หรือไม่ก็สามารถใช้อานุภาพของมีดหมอได้เต็มที่อย่างที่ต้องการได้"
    คาถาบูชามีดหมอ "พระพุทธธังรักษา พระธรรมมังรักษา พระสังฆังรักษา ศัตรูมาบีฑา วินาศสันติ"
    คาถาอาราธนามีดหมอเพื่อใช้งาน "สักกัสสะวชิราวุธัง ยะมัสสะนะยะนาวุธัง อาฬะวะกัสสะธุสาวุธัง นารายะณัสสะจักราวุธัง เวสสุวัณณัสสะคะทาวุธัง ปัญจะอาวุธานัง เอเตสังอานุภาเวนะ สัพพะศัตรูวินาศสันติ"
    คาถารักษาโรค "ทุกขา ทุกขัง ปะติฏฐิตัง สัมปะฏิจฉามิ" ใช้มีดหมอสับไล่ลงไปทางปลายเท้าที่หันไปทางทิศตะวันตก จะทำน้ำมนต์ให้ดื่มและอาบด้วยก็ได้
    คาถาถอนคุณไสย "ภะสัมสัมวิสะเทภะ" เอามีดหมอแตะศีรษะแล้วภาวนาขับไล่ หรือเอามีดหมอจุ่มทำน้ำมนต์ให้ดื่มก็ได้
    คาถาขับผี "นะโมพุทธายะ"
    มีดหมอรุ่นนี้เป็นทั้งมหาลาภ มหาอำนาจ มหาอุตม์ มหาสะท้อน สามารถอาราธนาคุ้มครองป้องกันอันตรายให้คนทั้งบ้านหรือทั้งคันรถ ห้ามคิดร้ายต่อผู้อื่น ไม่เช่นนั้นจะพบกับความวิบัติเอง
    (รายการนี้คุณสักการะเสนอปิดแล้วครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2020
  14. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

ปิดรายการที่1 ครับ

15. เจษฎา เยี่ยมคำน

รายการที่ 2 เหล็กเปียก บรรจุในเรซิ่นใส รูปพระพุทธชินราช ด้านหลัง บรรจุเหล็กไหลแก้ว 5 สี (เหล็กเปียกอุณหภูมิปกติจะมีสถานะอ่อนตัว เมื่อแช่ในน้ำร้อนจะเหลวคล้ายปรอท ถ้าอยู่ในอากาศเย็นจะแข็งตัว
    ท่านที่คลุกคลีในกลุ่มธาตุกายสิทธิ์เหล็กไหลช่วงนี้จะได้ยินว่าอ.กรแนะนำให้พกเหล็กไหลชนิดนี้ติดตัวเพื่อป้องกันภัยจากเชื้อโรค + พระคตปรอท แกะจากคตปรอทธรรมชาติ ครูบาอาจารย์ท่านว่าคตปรอทเด่นด้านรักษาและป้องกันโรค + แผ่นยันต์เกราะเพชรวัดท่าขนุน
    เปิดประมูลที่ 900 บาท เสนอปิดได้ที่ 1,100 บาท
    ผมแถมแผ่นยิงเลเซอร์รูปสมเด็จองค์ปฐมด้านหลังเป็นยังเกราะเพชร ฝังในเรซินใส ตัวกรอบเป็นเหล็กไหลเงินยวง สีแผ่นทองเหลืองมีสีเปลี่ยนไปน่าจะเป็นเพราะทำปฏิกริยากับเรซินเหลวตอนเท แต่ลายเส้นยังคมชัดครับ
    (รายการนี้คุณสักการะเสนอปิดแล้วครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2020
  16. เจษฎา เยี่ยมคำน

ขอบคุณครับผม:)

17. สักการะ

ปิดรายการที่ 2 ครับ

18. เจษฎา เยี่ยมคำน

19. เจษฎา เยี่ยมคำน

ผมขออนุญาตสรุปผลการประมูลทั้ง2 รายการ เนื่องจากมีสมาชิกเสนอปิดครบทั้ง2 รายการแล้วนะครับ
    สรุปผลการประมูล
    รายการที่ 1 และ2 คุณสักการะเสนอปิดประมูล
    ขอบคุณมากครับ เลขบัญชีการโอนด้านล่างนะครับ

20. สักการะ

โอนแล้วครับ วันนี้ เวลา 10.38am จำนวน 2700บาท ผ่าน KTB ครับ
    จัดส่งตามที่อยู่เดิมครับ
    ขอบคุณครับ