เมื่อไหร่จะมีคู่หนอ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kook4964, 2 เมษายน 2010.

1. kook4964

kook4964 Active Member

รบกวนผู้รู้ดูให้หน่อยได้ไหม ว่า เมื่อไหร่ จะเจอคู่ หรือ มีคนเ้ข้ามาซะที

เหงา มากมาย ... แต่พยายามทำตัวให้ไม่เหงา ... แต่พอเผลอ ก็ ต้องร้อง เฮ้อ..ทุกที
    สังคมรอบข้าง ก็กดดันเหลือเกิน ว่า เมื่อไหร่จะมาเป็นคู่ จน ไม่อยากจะไป

เกิด เสาร์ 27 ตุลา 2522 13.29

เคยมีคนที่หลายคนว่า เป็นของจริง ทักว่า มีนา จะเจอคู่บุพเพ ... จนป่านนี้ ยังหาไม่เจอเลย เหอๆๆๆ เหงานะเนี่ย

บางที ก็แอบคิด ... หรือฟ้าจะส่งให้เรามา สร้างบารมี ที่ต้องไร้คู่นี่ ...
    เพราะเคยอ่าน กระทู้ คนเกิดมาเพื่อสร้างบารมี ของคุณรักไร้พ่าย ก็เข้าข่าย กรณีที่สอง กะเค้า
    เลยแอบหวั่นๆ กลัวจะต้องอยู่คนเดียว ...
    ตอนนี้ ก็ ค่อยๆ ทำใจ ไปวันๆ หากจะต้องอยู่คนเดียว
    อิอิ

รบกวนดูให้หน่อย เถอะ ว่า เมื่อไหร่ จะมี หรือ จะไม่มี ... ผิวขาวหรือดำ ดี ไม่ดี ... เหมาะไม่เหมาะ

หากจะไม่มี ก็ บอกมาเลยก็ได้นะ ไม่ซีเรียส ดีซะอีก จะได้ รู้กันไปเลย

มาตั้งกระทู้ ก็ คิดสนุกๆ นะ แต่ ลึกๆ ก็ อยากรู้เหมือนกัน จะได้ ให้กำลังใจ ตัวเอง ทนรอต่อไป
    หุหุหุ

จาก ใจคนเหงา:boo::boo::boo:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2010
  2. kook4964

อ่านสนุกๆ อย่าคิดมากเน้อ
    (kiss)(kiss)

3. สายลับ007

สายลับ007 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2008
    ปลายปี 51 และ ในปี52 .. น่าจะมีคนเข้าแล้วน้า?
    คุณเป็นคนชอบให้คนเอาอกเอาใจ แต่ตัวคุณเองกลับเอาใจใครไม่เป็น? อาจเป็นหุ้นส่วนทางการค้า ร่วมทำด้วยกันมีญาติแนะนำและอาจเป็นเพื่อนกันมาก่อน.. หรือได้คู่มีตำหนิ หม้าย หย่าร้างเสียตัวมาก่อน..รวมถึงอาจเป็นกำพร้า ..มักใกล้ชิด อยู่ก่อนแต่ง.. เป็นตัวคุณเองชอบเอาแต่ใจตัวเอง จึงต้องอยู่คนเดียว
    อาจจะใกล้ชิดและลงเอยกัน เพราะแพ้ความใกล้ชิดแต่ไม่ได้เกิดจากความรัก?????????
    คนที่เข้ามาในช่วงที่บอกไป คนนั้นและใช่...........แต่ถ้าไม่มี ใครเข้ามาเลย สงสัย อีกยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับพี่น้องครับ..............................

4. kook4964

คนนั้น เลิกไปแล้ว เมื่อ สิ้นปี 52 .. ไม่อยากจะบอกเลยว่าโดนทิ้ง หุหุหุ

5. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

ดวงนี้ใช่ว่าไม่มี เพียงแต่แต่ติดตรงที่เคยทำคนอื่นผิดหวังมาก่อน เลยมีคู่ช้า หรือยามมีมาก็มักมีเหตุร้างห่างไป เอาเป็นผมพยากรเลยละกันว่าอายุ 33จะพบ

ระหว่างนี้รอคอยก็หมั่นสร้างบุญสั่งสมไปนะครับ

บุญรักษาครับ

6. talaythai_77

talaythai_77 เป็นที่รู้จักกันดี

...มาเป็นกำลังใจนะ..คิดว่า..มีแน่ๆง่า..แค่ตอนนี้ยังไม่เจอคนที่ใช่..เด๋วก็ได้เจอฮับ...

7. เดือนยี่

เดือนยี่ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอโทษนะค่ะ ดูให้ด้วยได้ไหมค่ะ ไม่เคยค่ะ ขอย้ำว่า ไม่เคยมีแฟนเลยซักคน เกิดวันเสาร์ ที่31 มกราคม 2524 ปีวอก คิดว่าตัวเองทำกรรมไว้ เลยไม่มีคู่ชอบใครก็ผิดหวังไปหมด เมื่อไหร่น้า เราจะได้เจอกับเขาซักที ขอความกรุณาด้วยค่ะ

8. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    มาให้กำลังใจเจ้าของทู้ เข้ากับเพลงนี้เลย
    เมื่อไหร่จะมีใคร
    ใครสักคนที่เป็นของเรา
    ใครสักคนนะที่รักเรา
    เท่านี้..ที่ต้องการ
    ขอเกินไปตรงไหน
    ใครสักคนที่เคียงข้างเรา
    เเค่อยากจะมี
    คนที่ทำให้ใจไม่ต้องเหงา
    ไม่รู้..ต้องเมื่อไหร่
    เหมือนมันยังห่างไกล..

พึงจับผิดตัวเองเพื่อแก้ไขตนเอง
    พึงจับถูกคนอื่นเพื่อเข้าใจคนอื่น<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

9. kook4964

555 ใช่เลย ใช่เลย ...

10. kook4964

โห้.. 33 เลย .. อีก 3 ปี ... :':)':)'(

เหงือกแห้งเลย :boo::boo:

สงสัย จะเป็นกรรม ทำให้คนอื่นผิดหวังมาก่อนจริงๆ มีคนทักหลายครั้งแล้ว แต่ ก็ไม่อยากยอมรับ (สุดท้าย ก็ต้องยอมรับ) เพราะ ชาตินี้ ยังไม่เคยทำใครผิดหวัง มีแต่โดนทำให้ช้ำใจ แต่ชาติก่อนๆ ก็ไม่ทราบ

เหอๆๆๆ

ขอบคุณมากๆ ฮับ ...

รอง้เพลงรอ ต่อไป

11. a little angel

a little angel เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    มาเป็นกำลังใจให้นะคะ หากเจอคนที่ใช่แม้อยู่กันคนละที่หรือต่างแดนก็ได้เจอกันค่ะ :cool:

12. kook4964

แห่ะๆๆๆ

เพลงนี้เลย ...

"อยากมีคนมาแทนที่คำว่าเหงา
    อยากให้คำว่าเรา มาแทนที่คำว่าฉัน
    อยากให้ฟ้าเบื้องบนส่งคนมาคิดถึงกัน ส่งมารักกัน
    อยากเป็นคนสำคัญของใครสักคน
    ในอ้อมแขนไม่เคยมีใครได้แต่กอดตัวเองทุกวัน
    มีความรักรอแบ่งปัน แต่ไม่มีใครต้องการสักคน
    โอ ดาวนำทาง ดวงนั้นอยู่ไหนอย่าปล่อยให้ใจมืดมน
    มีบ้างไหมใครสักคน ที่เกิดมาเพื่อฉัน
    ได้แต่เหงา เหงา โลกนี้เพียงเท่านั้น
    ได้แต่เพ้อ ฝัน อยู่อย่างนั้น ฮือ ฮือ "
    :cool:

13. magnagiled

magnagiled เป็นที่รู้จักกันดี

555+

กระทู้คนเหงา

ปฏิบัติธรรม ศึกษาธรรมะ สบายใจ

แต่ก็แพ้ความเหงา ตลอดเหมือนกัน

สาธุขอให้เจอเร็วๆนะครับ

ผมก็ขอให้ตัวเองเจอเร็วๆเหมือนกัน สาธุ อิอิ

14. pimenax

pimenax สมาชิก

เกิด วันอังคาร 15 เม.ย. 2529 13.01
    ไม่มีแฟนนานเล้ว ช่วยดูให้หน่อยน่ะครับ

15. เด็กหัวจุก

เด็กหัวจุก เป็นที่รู้จักกันดี

คุณน้องขา คุณพี่ไม่ใช่หมอดูแต่คุณพี่อยากตอบค่ะ คุณพี่ก็โสดค่ะ ทำยังไงถึงจะไม่เหงา ก็แค่อยู่กับมันให้ได้ค่ะ เหงาเดี๋ยวมันก็เลิกเหงาค่ะ เข้าใจสภาวะทางอารมณ์ ว่าเดี๋ยวมันก็หายพอมีเรื่องอื่นมากระทบ พอรู้สึกเหงาก็อ่านหนังสือธรรมะ นั่งสมาธิ รับรู้ลมหายใจ ความรู้สึกเหงามันก็หายไปค่ะ ลองพิจารณาดูค่ะ มันเป็นสภาวะธรรม ไม่คิดก็ไม่ทุกข์จ๊ะ คู่เราอาจจะไม่ได้มาเกิดชาติเดียวกับเราก็ได้ ถ้าน้องคิดว่าเรามาสร้างบารมี ก็เพียรสร้างเถอะค่ะ ถ้าเจอคู่เวร คู่กรรม ขอสร้างบารมีไว้เพื่อกลับไปหาคู่บารมีดีกว่าจริงไหมจ๊ะ

เป็นห่วงนะตัวเอง รักนะจุ๊บ ๆ

16. kook4964

ประมาณนั้น ...5555

17. kook4964

ขอบคุณ พี่ เด็กหัวจุก ...

5555

เหงามั่ง ไม่เหงา มั่ง ก็ว่ากันไป ....

18. phasukjai

phasukjai เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009

โดนใจอย่างแรงเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำ "ไม่คิด ก็ไม่ทุกข์" จริงๆค่ะ อยู่กับความเหงาให้ชินนี่ กว่าจะชิน ใช้เวลาพอสมควรเลยแหละ

19. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่ ถ้าถึงเวลาก็มาเองแหละค่ะ อย่าเหงาไปเลยค่ะ บางทีเวลามันเข้ามาพี่อาจจะเลือกไม่ถูกก็ได้นะค่ะ เพราะทุกๆคนต่างมีข้อดีแตกต่างกันออกไปค่ะ ขอให้เจอคู่ดีๆนะค่ะ

20. ซาตานคลั่ง

ซาตานคลั่ง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2006
    ก็ไม่เชิง คุณเองนั่นแหละที่อธิษฐานเอาไว้ว่าจะขอมาเกิดเพื่อปฎิบัติธรรมเพิ่มบุญบารมีเพื่ออุทิศตนให้แก่พระรัตนไตรไม่ขอมีคู่

เคยมั้ย ฝันว่าได้กราบพระพุทธรูป(พระพุทธเจ้า)องค์สีขาวเป็นแก้วประกาย แล้วเถียงกับตัวเองว่า พระพุทธรูปอะไรจะมาเป็นสีขาววะ พระก็ต้องเป็นสีเหลืองสิ เลยปักใจเชื่อว่านั่นมันก็แค่ฝัน ก็นิสัยคุณมันก็มุทะลุอย่างนี้แหละ ไม่สนใจหน้าอินทร์หน้าพรหมณ์ที่ไหนหรอก

เอางี้ ลองไปดูการอธิษฐานพิเศษจากเว็บคนเมืองบัว(ตอนนี้ท่านอาจารย์เสียไปแล้ว แต่บอกตรงๆว่าท่านมีบุญคุญกับผมมาก โดยเฉพาะเรื่องกรรมกับเรื่องเนื้อคู่) แล้วลองอธิษฐานเพิ่มเติมขอแก้ไขจากที่เคยอธิษฐานว่าจะไม่ขอมีคู่ มาเป็น ขอมีคู่ที่......(คุณสมบัติ ว่ากันให้ละเอียดแบบหน้าด้านๆไปเลย คุณคงจะขอ หน้าตาดี รวย สู้คน ไม่ยอมแพ้ใครง่ายๆใช่ป่าว)