ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี ๒๕๖๑

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 24 ธันวาคม 2017.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ให้บูชาพระผงรูปเหมือนเนื้อผงว่าน หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร รุ่นคุ้มครองแรงงาน ปี๓๘ มวลสารว่าน 108 ผสมแร่ศักดิ์สิทธิ์ หลวงปู่พรหมมาตอนที่ท่านยังทรงสังขาร ท่านดังมากในแถบอีสานใต้เลยครับ ท่านมรณภาพสรีระไม่เน่าเปื่อยครับ ท่านเก่งมาก พระเครื่องของท่านมีประสบการณ์สูงครับ
    ให้บูชา 300 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_9728.JPG IMG_9729.JPG IMG_9730.JPG

2. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 ภาพครับ

3. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจององค์ที่ 2 ครับ

4. phumiput

รับทราบการจองภาพหลวงพ่อจวน 1 ภาพครับ

5. muangake

muangake สมาชิก

ขอบูชารายการ ภาพของหลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม รุ่นมหาเศรษฐี ปี 36 จำนวน 1 ภาพ

6. phumiput

รับทราบการจองครับ

7. phumiput

ให้บูชาภาพของหลวงพ่อผาด วัดไร่ อ่างทอง ภาพนี้จัดสร้างเมื่อปี 56 โดยนำภาพเก่าตอนสมัยหลวงพ่อท่านยังอายุไม่มาก มาเป็นภาพต้นแบบ ด้านหลังเป็นยันต์ต่าง ๆ ของท่าน ขนาดภาพ 9.5x11.5 นิ้ว รุ่นนี้หลวงพ่อผาดเสกให้ครับ
    สำหรับหลวงพ่อผาด ท่านดังเรื่องครุฑมาก ทำให้ครุฑรุ่นหนึ่งมีการเล่นหากันหลักหมื่น ที่ราคาแพงเพราะมีประสบการณ์กันมาก ครุฑของท่านทุกรุ่นเป็นที่นิยมครับ ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่สด วัดปากน้ำ ท่านสำเร็จวิชาธรรมกายซึ่งหลวงปู่สดเองก็ให้การยอมรับ ขนาดหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินผู้ที่สร้างพระนักธรรมอันโด่งดังยังมาเรียนวิชากับหลวงพ่อผาดเลยครับ ท่านมรณภาพแล้วสรีระไม่เน่าเปื่อยครับ
    มีอยู่ 3 ภาพครับ ให้บูชาภาพละ 300 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_9867.JPG IMG_9868.JPG 204.jpg 205.jpg

8. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจอง1ภาพครับ

9. phumiput

รับทราบการจองภาพหลวงพ่อผาดครับ

10. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจอง๑รูปครับ

11. phumiput

รับทราบการจองภาพหลวงพ่อผาดครับ

12. phumiput

ให้บูชาภาพของครูบาชัยยะวงศาพัฒนา ปี 38 ขนาด 5.6x8.3 นิ้ว ภาพนี้ไม่ค่อยได้พบเห็นเท่าไหร่ครับ ทันหลวงปู่ท่านเสกแน่นอนครับ
    สำหรับหลวงปู่ครูบาวงศ์ในอดีตชาตินั้นท่านเป็นฤๅษีวาสุเทพผู้สร้างพระรอดที่โด่งดังในปัจจุบันที่มีมูลหลักล้านไปถึงสิบล้านบาท ท่านเป็นคนที่เลี้ยงดูเจ้าแม่จามเทวี แห่งนครหริภุญไชย หลวงปู่ครูบาวงศ์ท่านเป็นสหธรรมิกกับหลวงพ่อฤๅษี วัดท่าซุง ในอดีตเคยเป็นพี่น้องกันมาก่อน ท่านเสกพระได้ศักดิ์สิทธิ์มาก ท่านเป็นคนริเริ่มหมู่บ้านห้วยต้มเป็นหมู่บ้านศีล 5 แห่งแรกในประเทศไทย บารมีท่านมาก องค์ในหลวงรัชกาลที่ 9 เคยเสด็จไปกราบท่านมาแล้วครับ องค์ครูบาบุญชุ่มเองก็เคยไปกราบท่านด้วยครับ
    ถึงวันครบรอบมรณภาพท่านจะมีพิธีเปลี่ยนผ้าครอง จะมีคนมืดฟ้ามัวดินไปร่วมงานนี้กันอย่างคับคั่งเลยครับ สรีระท่านไม่เน่าเปื่อย
    ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ได้บอกว่า ถ้าต้องการพระรอดไม่ต้องไปหาองค์ละเป็นล้าน ให้บูชาพระรอดของครูบาวงศ์ไปก็เพียงพอแล้ว แสดงว่าท่านรู้จริงว่าครูบาวงศ์ในอดีตชาติเป็นผู้ที่สร้างพระรอดมหาวัน
    เหรียญตานใช้ตามแทนของท่านเป็นที่เลี่องลือครับ นับวันหายากขึ้นทุกที ราคาขยับกันแล้วครับ เหรียญปี 35 ขยับไปหลักร้อยปลายแล้วครับ เหรียญนี้อีกไม่นานก็ขยับครับ
    พระเครื่องของหลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนาแห่งวัดพระบาทห้วยต้ม เป็นของดีจริง ๆ ครับ เป็นอีกหนึ่งองค์ที่ผมแนะนำ ผมเองยังพกติดตัวครับ ของท่านของจริง ดีจริง ลองบูชาดูครับ
    ผมมีอยู่ 5 แผ่นให้บูชาแผ่นละ 250 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

37586938_1518542284918332_872589045031501824_o.jpg pian1.jpg 161001-1.jpg หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา.jpg 36316754_1706634799450134_3925634859124391936_n.jpg

13. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน ๑๐๕๐ บาท เป็นค่าบูชาพระ ๒ รายการ ที่อยู่ดูในกล่องข้อความครับ

14. phumiput

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

15. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจอง1ภาพครับ

16. phumiput

รับทราบการจองภาพครูบาชัยยะครับ

17. phumiput

รายการเพื่อนฝากเพิ่มเติม
    ให้บูชาแผ่นยันต์จารมือ ของ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ท่านจารด้วยมือนะครับ ไม่ใช่เครื่อง ท่านจะจารเฉพาะมีเวลาว่างเท่านั้นครับ สำหรับแผ่นนี้เป็นรูปพระพิคเณศ เป็นเทพเจ้าแห่งศิลปะทั้งปวง เหมาะกับทุกสายงานอาชีพครับ
    ขนาด 5x5 นิ้ว มีโค้ด วยง ด้วยตัว ง จะกลับด้านเป็นเอกลักษณ์ครับ

สำหรับหลวงปู่ม่วงนั้นท่านเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับของหลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญครับ เป็นศิษย์ร่วมอาจารย์เดียวกันคือ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ
    มีเข้ามาอยู่ 1 แผ่น

ให้บูชา 1200 จัดส่ง 60 จองได้สามวันครับ
    พระพุิคเณศ.jpg 117516.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg

18. phumiput

ให้บูชารูปหล่อหลวงพ่อเงิน วัดเกาะแก้ว จ.พิจิตร ประมาณเหรียญบาท
    สำหรับหลวงพ่อเงิน วัดเกาะแก้ว พิจิตร ท่านเป็นลูกศิษย์ หลวงปู่เขียน วัดสำนักขุนเณร พิจิตร ท่านสอนวิชาทุกอย่างให้ตั้งแต่เป็นเด็กเล็ก หลวงปู่เขียนท่านยังบอกว่าต่อไป ท่านเงินเขาจะแทนกู และท่านยังไปเรียนกสิณกับหลวงปู่ทบ วัดชนแดน ตั้งแต่บวชเป็นพระหนุ่ม หลวงปู่ทบถึงกับเอ่ยปากชมหลวงพ่อเงินว่า คุณ เล่นกสิณเก่งกว่าผมอีก ตอนอายุเท่าคุณ ผมยังทำไม่ได้อย่างนี้เลย ต่อไปจะหาพระเก่งอย่างคุณคงยาก แต่อย่าเล่นกสิณจนเพลิน ระวังตาจะไม่เห็นรุ่งเหมือนผม ท่านเก่งมากครับ หลวงพ่อสมควร วัดถือน้ำเคยบอกคนพิจิตรที่มากราบท่านบอกว่า ข้ามของดีไปเสียแล้ว หลวงพ่อเงิน วัดกุดระกำนั้นท่านเก่งกว่าท่านอีก ปัจจุบันท่านมรณภาพแล้ว เท่ากับวิชานี้ไม่มีผู้สืบทอด ตอนที่ท่านยังดำรงขันธ์อยู่ มีคนไปหาท่านเพื่อขอสองอย่างคือ 1 น้ำมนต์คลอดลูกง่าย 2 ให้ท่านเสกดินตรงที่ดินที่อยากจะขาย ท่านเก่งเงียบครับ ท่านเก่งมานานแล้วครับ
    หากเอ่ยนาม หลวงพ่อเงิน กตฺสาโร แห่งวัดเกาะแก้ว หรือวัดกุดระกำ อ.ดงเจริญ จ.พิจิตร แล้ว เชื่อแน่ว่าคนพิจิตรต้องร้องอ๋อ.. เพราะหลวงพ่อเงินองค์นี้ท่านเป็นพระจริงดังมานาน เป็นพระเกจิที่ทรงอาคมขลังที่สุดของพิจิตรในขณะนี้ เพราะท่านเป็นศิษย์ของหลวงพ่อเขียน แห่งสำนักขุนเณร พระอรหันต์วาจาสิทธิ์ ผู้มีฤทธิ์อภิญญายอดยิ่งของพิจิตร หลวงพ่อเขียนรักมาก บวชให้ สอนวิชาให้ทุกสิ่งอย่าง ไม่มีปิดบังอำพราง และหลวงพ่อเงิน ก็ถือคาถาได้ขลัง ทำได้ทุกอย่าง จนหลวงพ่อเขียนบอกก่อนมรณภาพว่า "ต่อไปท่านเงินเขาจะแทนหลวงพ่อ" เพราะเมื่อหลวงพ่อเขียนชราภาพมาก ท่านสั่งให้หลวงพ่อเงินทำแทนทุกอย่าง ทั้งเสกน้ำมนต์ อาบน้ำมนต์ ช่วยทำตะกรุด ทำผ้ายันต์ เรียกได้ว่า ท่านเป็นแขนขวาของหลวงพ่อเขียนเลยทีเดียว อีกทั้งท่านยังเรียนวิชาสำคัญของหลวงพ่อทบ เทพเจ้ายอดคงกระพัน มหาอุตต์หยุดลูกปืน แห่งชนแดนเมืองมะขามหวาน จนสามารถเสกซังข้าวโพดให้เพื่อนลองยิงจนปืนแตกมาแล้ว หลวงพ่อเงินเป็นพระจริงที่หลวงพ่อเปรื่อง วัดบางคลาน ต้องมานิมนต์ให้ไปเสกพระหลวงพ่อเงินปี 15 ด้วยตนเอง และหลวงพ่อทบยังเคยเอ่ยปากชมว่าเก่งจริง ตอนอายุเท่ากันหลวงพ่อยังทำไม่ได้เท่านี้เลย
    ด้วยความที่หลวงพ่อเงิน สมัยเป็นพระหนุ่มมุ่งเจริญกสินมาก หลวงพ่อทบถึงกับฝากพระมาเตือนหลวงพ่อเงินว่า อย่าเล่นกสินมากนัก แก่ไปตาจะไม่เห็นรุ่งเหมือนท่าน มาวันนี้ด้วยวัย 83 ปี แม้ตานอกจะไม่เห็นรุ่ง เหมือนกับคำหลวงพ่อทบพยากรณ์ แต่ตาในกลับใสสะอาด สว่าง ผนวกกับพลังจิตอันอัศจรรย์ของหลวงพ่อเงิน กลับทำให้ท่านกลายเป็นที่พึ่งแก่ศิษย์ทั้งใกล้-ไกล เป็นผู้บันดาลโชคลาภ ความร่ำรวย ความมั่งคั่ง อุดมสมบูรณ์แก่ศิษย์ รู้วาระจิตคน รู้เหตุการณ์ใกล้ไกลได้อย่างน่าอัศจรรย์ ขนาดคนกรุงเทพฯ เอย คนฝั่งธนเอย จะออกรถป้ายแดง ยังขับข้ามจังหวัดไปให้ท่านเจิมให้ เรื่องอุบัติเหตุไม่มี แคล้วคลาดปลอดภัยไปเสียทุกสิ่ง ใครจะปลูกสร้างบ้านเรือน ซื้อขายที่ดินมูลค่านับสิบนับร้อยล้าน ต้องนำดินมาให้ท่านดมกลิ่น รู้เหตุร้ายดีว่าที่ดินให้คุณโทษอย่างไร ซื้อได้ขายได้หรือไม่ พร้อมบอกวิธีแก้ให้เสร็จ นอกจากนี้หากใครมาขอให้ท่านเป่าเสกเลขยันต์ หรืออาบน้ำมนต์สะเดาะเคราะห์หลวงพ่อท่านไม่เคยกันมีแต่เมตตาทำให้ น้ำมนต์ต่อกระดูกและน้ำมนต์สะเดาะเคราะห์ของท่านเป็นเอกอุในพิจิตรทีเดียว หลวงพ่อเงินท่านสร้างวัตถุมงคลได้ขลัง

รูปหล่อของท่านอธิษฐานใช้ทำน้ำมนต์คลอดลูกได้ และอธิษฐานเกี่ยวกับที่ดินได้ครับ มีคนใช้ได้ผลอยู่ครับ เพราะตะกรุดคลอดลูกง่ายเด็กไม่ดี้อหายากแล้วครับตอนนี้
    บูชา ปิดรายการ จัดส่ง 45 จองได้สามวันครับ

IMG_8604 - Copy.JPG IMG_8401 - Copy.JPG IMG_4542.JPG IMG_4543.JPG IMG_4545.JPG IMG_4546.JPG IMG_4544.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2018
  19. phumiput

ให้บูชาพระสมเด็จทรงครุฑ ฝังตะกรุดปลอกลูกปืน โค้ด ไพรีพินาศ มีว่านทางมหานิยมมาก และผงต่าง ๆ ของหลวงปู่ผาด วัดไร่ ที่สำคัญมีเกศาเยอะ หลายเส้นเลยครับ แถมยังฝังแร่เหล็กน้ำพี้ ที่ล้างอาถรรพ์ต่าง ๆ ได้
    พระสมเด็จทรงครุฑ ของหลวงปู่ผาดด้านหน้า เป็นรูปพระพุทธเจ้าศิลปะ “สุโขทัย” ประทับบนพญาครุฑ ที่กำลังยุดนาค ที่เลือกเป็นพระพุทธศิลป์สุโขทัยนั้น เพราะหลวงปู่ผาด ต้องการให้ผู้พบเห็นบูชา มีความ “สุโข” คือ สุข ตลอดไป

ยันต์ด้านหลังสมเด็จทรงครุฑนี้ ถ้าอ่านยันต์เป็น เห็นยันต์มามาก จะเห็นได้ว่า พระยันต์หลังสมเด็จทรงครุฑ หลวงปู่ผาดรุ่นนี้ ไม่ธรรมดา แต่แฝงไว้ด้วยความเข็มขลัง ทรงพลัง ล้วน ๆ อักขระยันต์สี่มุม อ่านได้ว่า “นะ มะ พะ ทะ” หมายถึงพระยันต์แม่ธาตุทั้ง 4 คือ ดิน น้ำ ลม และไฟ ว่ากันตามจริง สิ่งมีชีวิตในโลกนี้ ล้วนกำเนิดจากแม่ธาตุทั้ง 4 ทั้งสิ้น

อักขระยันต์ถัดมา คือ “นะ ชา ลิ ติ” อันเป็นหัวใจของพระสิวลีเถระเจ้า ซึ่งเป็นพระอรหันต์ในยุคพุทธกาล ที่พระพุทธเจ้าทรงยกย่องว่า เป็น เอกัตทัตคะ ด้านมีลาภสักการะมาก เหนือกว่าพระอรหันต์สาวกทั้งปวง

ตรงกลางด้านหลังสมเด็จทรงครุฑของหลวงปู่ผาดเป็นพระยันต์จักรนารายณ์ อันหมายถึงจักรแก้ว อันเป็นเทวอาวุธ คู่กรของพระนารายณ์เทพเจ้า ที่ทรงใช้ประหารหมู่อสูร รวดเร็วดุจจักรผัน อันหมายถึงเป็นมหาปราบ คือปราบศัตรู ปราบสิ่งเลวร้าย ปราบปัญหา และอุปสรรค์ทั้งปวง ทั้งยังหมายถึงการหนุนนำชีวิต ให้เจริญก้าวหน้า รุ่งเรือง ไม่มีที่สุดสิ้น ดุจซี่กงจักร ที่หมุน หนุนเนื่อง นำชีวิตให้สูงขึ้นอยู่เสมอ ไม่มีช่องว่างให้ตกต่ำ ย่ำแย่

อักขระล้อมรอบจักร 16 ตัว คือ พระเจ้า 16 พระองค์ หรือยันต์โสฬสมงคลอย่างย่อ ทางพุทธถือว่า เป็นพระนามแทนพระพุทธเจ้า ทั้ง 16 พระองค์ ในภัทรกัลป์นี้ แต่ในทางพรามหณ์ศาสตร์ ถือว่า เป็นพระนามพระเป็นเจ้า ทั้ง 16 พระองค์ อันมีอำนาจเหนือสวรรค์ และเหนือมนุษย์ทั้งปวง เรียกว่า 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน ในทางพุทธเวทย์ ยังถือว่าเป็นนามแทนพระคำภีร์สำคัญ 16 เล่ม รวมความว่า เป็นศิริมงคล 16 เสริมดวง เสริมบารมีผู้บูชาอย่างที่สุด

อักขระยันต์สุดท้าย คือ “นะ โม พุท ธา ยะ” อันหมายถึงพระนาม พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ในภัทรกัลป์นี้ ทั้งยังเป็นพระคาถาสำคัญ คู่กับสิ่งศักสิทธิ์ในประเทศไทยมาช้านานแล้ว เช่น ยันต์หลังเหรียญหลวงพ่อพุทธโสธร ฉะเชิงเทรา ,ยันต์หลังเหรียญหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ นครสวรรค์ ,ยันต์หลังเหรียญหลวงพ่อฉุย วัดคงคา เพชรบุรี และอีกมายมายหลายคณาจารย์ ก็ล้วนเป็นพระยันต์ ห้า อันหมายถึง “นะโม พุท ธา ยะ” นี้ทั้งสิ้น

รวมความทั้งหมด ทั้งมวลของพระสมเด็จทรงครุฑ ของหลวงปู่ผาด วัดไร่ ทั้งด้านหน้า และด้านหลัง ล้วนแล้วแต่มีความหมายทางพุทธศาสตร์ และมีความงดงามทางพุทธศิลป์ เป็นอย่างยิ่ง
    สำหรับหลวงปู่ผาดนั้นท่านเป็นศิษย์หลวงปู่สด วัดปากน้ำ ท่านสำเร็จวิชาธรรมกาย ท่านเสกครุฑได้ขึ้นมากครับ ที่วัดท่านจะมีรูปปั้นครุฑองค์ใหญ่ไว้ให้บูชา มีประสบการณ์เกี่ยวกับครุฑ ของหลวงปู่ผาดมากมายครับ ครุฑรุ่นแรกของท่านเล่นหากันหลายพันบาทแล้วครับ
    ประสบการณ์ที่หลายคนนำไปใช้แล้วเล่าลือปากต่อปากมาหลายปี อาทิ เรื่องของผู้ที่มีบ้านหรือร้านค้า บริษัท ติดทางสามแพร่ง หรือบ้านร้านค้า บริษัท ปลูกคร่อมบ่อ คร่อมตอเก่า เจ้าที่แรง คนในบ้านในบริษัททะเลาะกันประจำ เงินทองไม่เข้าบ้าน หรือหาได้จริงก็มีเหตุให้เงินอยู่ไม่ติดบ้าน ไม่ติดร้าน ค้าขายดีๆ กลับสะดุด หรือมีที่ดิน บ้านช่อง ร้านค้า บริษัทเป็นที่ตาบอด ที่ดินติดวัด ติดป่าช้าเก่า ที่ติดโรงพยาบาล ติดเรือนจำ ติดสถานีตำรวจที่มีห้องขังอยู่ ติดสุสาน อยู่ใต้สะพานรถข้าม อยู่ในที่อับโชค หรือรถที่ขับอยู่เป็นรถมือสองเคยเกิดอุบัติเหตุมีคนเจ็บคนตายมาแล้ว แต่เราไม่รู้ หรือมีเลขทะเบียนรถ และสีรถ ชงกับดวงคนขับ ขับขี่อยู่ดีๆ โดนเบียด โดนชน ทั้งที่เราขับระวังแล้ว ก็ให้ลองนำ พญาครุฑ ของหลวงปู่ผาด เอามาไว้ที่บ้าน ร้านค้า บริษัท รถที่มีปัญหา แล้วจะรู้ว่าอำนาจครุฑ มีจริง ที่สำคัญหลวงปู่ผาดท่านได้มรณภาพแล้ว ไม่มีใครทำได้ดีเท่าท่านแล้วครับ ศพท่านยังตั้งอยู่ที่วัดให้บูชาครับ ท่านมรณภาพปี 57 ครับ
    รุ่นนี้ท่านกดพิมพ์เองเป็นปฐมฤกษ์ ไม่เหมือนรุ่นอื่น ๆ ที่พิมพ์มาจากโรงงานแล้วมาให้เสก
    โดยเฉพาะโค้ดไพรีพินาศ ท่านทำให้กับทหารชายแดนครับ ไว้ไปคุ้มครองตัว รุ่นนี้แคล้วคลาดสูง แล้วกันสิ่งที่ไม่ดีด้วย
    ใครบูชาองค์นี้ผมจะมอบภาพขนาด 1 นิ้ว หลวงปู่ผาดให้ไปด้วยครับ ด้านหลังมีจารโดยหลวงน้าลออ หลานหลวงปู่ผาด ปลุกเสกโดยหลวงปู่ผาด
    ให้บูชา 850 จัดส่งฟรีครับจองได้สามวันครับ

IMG_9874.JPG IMG_9875.JPG IMG_9876.JPG IMG_9877.JPG IMG_9865.JPG IMG_9866.JPG

20. phumiput

ให้บูชาเสือชุด 3 ตัว ของ หลวงพ่อสมชาย วัดปริวาส ปี 60 สำหรับหลวงพ่อสมชายท่านเป็นศิษย์ที่ได้วิชาปลุกเสกเสือมาจากหลวงปู่วงศ์ เสือของหลวงพ่อสมชายมีประสบการณ์ด้านแคล้วคลาด ด้านเมตตามากครับ เสือหลวงปู่วงศ์แพงและหายากให้เสือของหลวงพ่อสมชายแทนได้เลยครับ
    เด็กห้อยได้ผู้หญิงห้อยดี คุ้มครองปลอดภัยครับ และเป็นอำนาจด้วยครับ
    ให้บูชา 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_8343.JPG IMG_8344.JPG IMG_8345.JPG IMG_8346.JPG IMG_8347.JPG IMG_8348.JPG IMG_8349.JPG IMG_8350.JPG IMG_8351.JPG