ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี ๒๕๖๑

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 24 ธันวาคม 2017.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ให้บูชาพระปิดตาหลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์
    บูชา 250 ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

IMG_8490.JPG IMG_8491.JPG

2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ให้บูชาแหนบรุ่นหลวงพ่อเจ้าคุณอนันต์ วัดท่าซุง
    บูชา 150 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_8587.jpg IMG_8588.JPG

3. phumiput

ให้บูชาเหรียญของขวัญ 2 หน้า วัดท่าขนุน เนื้อตะกั่ว (รับพลังมากใกล้เคียงรองจากเนื้อทองคำ) ด้านหนึ่งจะเป็นพระปางลีลามีแต่ความก้าวหน้า อีกด้านหนึ่งจะเป็นปางห้ามญาติ เข้า
    พุทธาภิเษกครั้งที่ ๑ .............วันเสาร์ที่ ๒๐ มิถุนายน ๒๕๕๘(เสาร์ห้า)
    พุทธาภิเษกครั้งที่ ๒ ..............วันเสาร์ที่ ๑๗ ตุลาคม ๒๕๕๘ (เสาร์ห้า)
    พุทธาภิเษกครั้งที่ ๓ วันที่ ๒๕ - ๒๘ ตุลาคม ๒๕๕๘ (เข้ากรรมฐาน ๓ วัน)
    พุทธาภิเษกครั้งที่ ๔ ............วันเสาร์ที่ ๕ มีนาคม ๒๕๕๙ (พิธีฝ่าวิกฤต)
    หน้าซองจะมีคำว่า ๕๓๕๙ คือเข้าพิธีฝาวิกฤต ถ้าไม่มีเขียน ก็ไม่ได้เข้าพิธีนี้ครับ
    พระอาจารย์กล่าวว่า "เหรียญของขวัญปีใหม่นั่นเข้าพิธีมา ๓ งานแล้ว เข้าเสาร์ ๕ มา ๒ ครั้ง แล้วก็เข้ากรรมฐาน ๓ วันมาอีกครั้งหนึ่ง ต้องบอกว่างานนี้เก็บความลับดีมาก โผล่ออกมาแล้วถึงจะรู้กัน แม้แต่อาตมาเองก็ยังไม่ได้เห็นว่าหน้าตาเหรียญเป็นอย่างไร เปิดกล่องเห็นพร้อมกันวันนั้นแหละ

รู้ไหมทำไมต้องเก็บความลับขนาดนั้น ? เพราะมีคนสร้างเลียนแบบทันทีทันใดเลย พอสร้างเลียนแบบแล้วก็เอามาเข้าพิธีของวัดท่าขนุน ขนาดมีดหมอเพชราวุธยังทำเลียนแบบกันให้ชุ่ยไปหมด"

อ้างอิงจาก...เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี ต้นเดือนมกราคม ๒๕๕๙
    ฉะนั้น...รุ่นนี้ก็ถือว่าเป็นวัตถุมงคลรุ่นฝ่าวิกฤติก็แล้วกัน คนอื่นจะเป็นอย่างไรก็ช่าง เพราะว่าพวกเราพกอาวุธมาเต็มตัวขนาดนี้ต้องไปได้ ไปได้ยังไม่พอนะ แก้วอินทนิลของท่านเองนี่เด่นเรื่องมหาลาภ มหาปราบ เรื่องนี้ท่านจะถนัดมาก ก็แปลว่าไปรอดแล้วยังต้องรวยอีกด้วย"

"เนื่องจากพิธีครั้งนี้เป็นของพิเศษ ก็คือมาเองโดยมิได้นัดหมาย การพุทธาภิเษกวัตถุมงคลชุดนี้ก็คงจะไม่เหมือนใคร ในเมื่อไม่เหมือนใคร ก็คงไม่ต้องไปรอหาของใหม่ เพราะว่าเสกใหม่ก็ไม่เหมือน มีทางเดียวถ้าต้องการคือ บูชาวัตถุมงคลรุ่นนี้ไปเลย เสร็จแล้วก็ทำเครื่องหมายไว้ว่าเข้าพิธีชุดนี้ รหัสไม่เหมือนใคร โค้ดงวดนี้ก็คือ ๕ - ๓ - ๕๙ คือวันนี้ ๕ มีนาคม ๒๕๕๙

พระอาจารย์เล่าว่า "เมื่อวานนี้ตอนพุทธาภิเษกก็อัญเชิญครูบาอาจารย์ที่เป็นเจ้าของมีดหมอมาทั้งหมด ปรากฏว่ามีเกินมาหนึ่งท่าน คือ หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว สงสัยท่านมาทำไม ? วันนี้เลิกสงสัยแล้ว ท่านอาจารย์วิสุทธิ์โทรมาแจ้งว่า "พระอาจารย์...ผมมีมีดหมอหลวงปู่บุญอยู่เล่มหนึ่ง" เสร็จอาตมา ...(หัวเราะ)... องค์หลวงปู่ท่านมาล่วงหน้า มีดหมอตามมาทีหลัง

เมื่อวานนี้ตอนพุทธาภิเษก พระท่านส่งพลังลงมาทุกส่วนของแผ่นดินไทย โดยเฉพาะเขตที่มีพระเจดีย์สำคัญอยู่ อย่างภาคเหนือคือพระบรมธาตุดอยสุเทพ ภาคกลางคือพระปฐมเจดีย์ ภาคอีสานคือพระธาตุพนม ภาคใต้คือพระบรมธาตุไชยา เป็นต้น อย่างกรุงเทพฯ นี่ลงที่พระแก้วมรกตเลย

ท่านบอกว่า บุคคลที่ไปกราบอธิษฐาน ถ้าเกี่ยวกับเรื่องของวิกฤตการณ์ต่าง ๆ ก็จะได้รับการประทานพรที่ตรงจุดนั้นเลย ทางกาญจนบุรี อาตมาตั้งใจจะเอาลงหลวงพ่อองค์ใหญ่วัดท่าขนุน แต่ท่านไม่ให้ ...(หัวเราะ).... ท่านโยกไปที่พุทธคยาเจดีย์ วัดวังก์วิเวการาม แหม...จะมักง่ายเสียหน่อย ให้โยมมาอธิษฐานที่วัดท่าขนุน แต่ท่านไม่ให้เสียนี่...

เมื่อครู่นี้ท่านมหาเอมา ท่านว่า "อาจารย์...ผมต้องบูชาวัตถุมงคลรุ่นนี้ไว้ เพราะสะเทือนไปยันพระเจดีย์วัดปากน้ำเลย" อาตมาบอกว่า "อ๋อ...ถ้ามีพระเจดีย์อยู่ได้หมดแหละ" ถือว่าเล่าสู่กันฟังนะ อย่าถือเป็นสาระอะไรมาก เดี๋ยวจะกลายเป็นมงคลตื่นข่าวไป"

มีอยู่ 3 องค์ให้บูชาองค์ละ 600 บาท ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

20768060_1198902553548975_6879454585535203257_n.jpg 20770037_1198902560215641_6704563964491213348_n.jpg

4. phumiput

ให้บูชาแหวนจักรพรรดิ์เนื้อเงินชุบทอง รุ่นครบรอบ๑๐๐ปี พระราชพรหมยาน วัดท่าซุง เป็นแหวนของผู้หญิงครับ บูชามาจากวัด 3500 ที่ให้บูชาเพราะเจ้าของใส่ไม่ได้ครับ
    ให้บูชา 3300 จัดส่งฟรีครับ จองได้สามวัน
    IMG_8780.JPG IMG_8781.JPG IMG_8782.JPG IMG_8783.JPG IMG_8784.JPG IMG_8785.JPG

5. phumiput

ให้บูชาเหรียญหลวงปู่ธูป วัดแคนางเลิ้ง ปี 23 หลวงปู่ธูป ท่านมรณภาพแล้วศพไม่เน่าเปื่อยครับ ท่านเก่งจริง ๆ ครับ ขนาดมิตร ชัยบัญชา ยังมาฝากตัวเป็นศิษย์ของท่านเลยครับ พระเครื่องของท่านเป็นของดีราคาถูกครับ พุทธคุณเต็มเปื่ยมครับ น่าเก็บครับ ประสบการณ์ของท่านต้องเรียกว่าครบเครื่องจริงๆ ครับ
    บูชา 200 ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

IMG_8208.jpg IMG_8209.jpg

6. phumiput

ให้บูชาพระคะแนน หลวงปู่ฮก วัดมาบลำบิด ชลบุรี ปี 57 หลวงปู่ฮกถือว่าเป็นพระคณาจารย์ที่มีชื่อเสียงมากองค์หนึ่งในภาคตะวันออกเลยครับ วันนึง ๆ คนไปกราบท่านเป็นเรือนพันเรือนหมื่นเลยครับ มีโชคมีลาภกันมาก สุดยอดจริงๆ ครับ
    ให้บูชา 350 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_8062.jpg IMG_8063.jpg IMG_8064.jpg

7. phumiput

ให้บูชาสมเด็จดวงดี หลังนางกวัก เนื้อผงน้ำมัน ของครูบาดวงดี วัดท่าจำปี จ.เชียงใหม่ รุ่นนี้เด่นด้านค้าขายโชคลาภดีแน่ ๆ ครับ ครูบาดวงดีท่านเก่งครับ ท่านเป็นลูกศิษย์ครูบาศรีวิชัยครับ แม้กระทั่งครูบาชัยยะวงศา วัดพระบาทห้วยต้มให้ความเคารพครับ ส่วนเรื่องปีบางท่านก็ว่าสร้างปี 05 ครับ
    บูชา 300 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_8402.jpg IMG_8403.jpg

8. phumiput

เหรียญเต่าเรือนรุ่นสร้างตัว เนื้อทองเหลือง ของ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน อานุภาพครบรอบด้านจริง ๆ เด่นด้านเมตตาค้าขาย โชคลาภ หลวงพ่อทรงปลุกเสกตลอดไตรมาสครับ วิชาเต่าเลือนนั้นเป็นวิชาเอกอุของหลวงพ่อทรงเลยนะครับ ท่านทำขึ้นมาก ๆ ครับ ที่สำคัญรุ่นนี้เป็นรุ่นที่สร้างตัวให้รวยให้ดีจริง ๆ ครับ สมกับชื่อรุ่นครับ
    ให้บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

98938.jpg 98939.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2018
  9. phumiput

ให้บูชาพระนักธรรม ของ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน อ่างทอง สำหรับพระนักธรรมพิมพ์นี้เป็นพิมพ์ที่ศูนย์ขอจัดสร้างแล้วได้นำมาให้ท่านเสกให้ ท่านเสกให้เต็มที่ถือว่าเป็นพระนักธรรมรุ่นแรก ๆ ของท่าน ทางศูนย์ได้นำแม่พิมพ์ที่ทำลายแล้วมาถวายกับหลวงพ่อทรงเป็นการยืนยันว่าไม่มีการจัดสร้างเพิ่ม
    สำหรับพระนักธรรมของหลวงพ่อทรงนั้น เป็นพระเครื่องแบบหนึ่งที่ทำให้ชื่อเสียงหลวงพ่อทรงดังมาก ๆ เพราะไม่ว่าจะเป็นพระที่จะไปสอบนักธรรม หรือเด็กนักเรียน นักศึกษา หรือผุ้ที่จะสอบต่าง ๆ ก็ล้วนแต่ต้องการเป็นอย่างยิ่ง
    ตอนที่หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน จ.อ่างทองยังไม่มรณภาพนั้น ท่าน มักแจกให้เด็กๆเสมอโดยเด็กๆที่ได้ไปห้อยคอ จากเด็กที่เรียนไม่เก่งบ้าง ไม่ค่อยขยันบ้าง กลับเปลี่ยนเป็นเด็กที่เรียนดีขึ้น ขยันเรียนมากขึ้น โรงเรียนวัดศาลาดิน สอบได้ยกชั้นกัน จนเป็นที่เลื่องลือ ทำให้เป็นที่ต้องการกันมาก ๆ

แม้แต่พระอาจารย์เล็กท่านก็แนะนำครับ
    ถาม : ในการฝึกมโนมยิทธิเต็มกำลังของทางวัดท่าซุงนั้น ในขณะที่ฝึกพระอาจารย์จะนำคทามาแตะที่ศีรษะของผู้ฝึก เพื่อช่วยผู้ฝึกให้มีกำลังใจมากขึ้น จึงขอกราบเรียนถามว่าจะมีวัตถุมงคลใดบ้าง ที่มีอานุภาพช่วยในการฝึกเช่นเดียวกันกับคทานั้นบ้างครับ ?
    ตอบ : ถ้าจะเอาช่วยในการฝึกนั้นยังไม่มี แต่ถ้าจะเอาช่วยในการเรียนนั้นมีอยู่ ลองไปเสิร์ชคำว่า "พระนักธรรม" ดู น่าจะมีบอกเอาไว้บ้าง

ผมมีอยู่องค์เดียวครับ ให้บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

35145941_1466197910152770_7077699683937681408_n.jpg 35348457_1466197936819434_2589004095595479040_n.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2018
  10. phumiput

ให้บูชาพระผงหลังยันต์ดวง ปี 34 ของหลวงปู่หล้า วัดป่าตึง เชียงใหม่ ครบรอบอายุ 94 ปี สำหรับหลวงปู่หล้านั้น ท่านได้รับการยกย่องว่าตาทิพย์ จึงมีชื่อเรียกกันว่า หลวงปู่หล้าตาทิพย์ ครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่งให้ความเคารพหลวงปู่หล้ามากครับ องค์ในหลวงรัชกาลที่ ๙ เคยเสด็จไปกราบหลวงปู่หล้าที่วัดมาแล้วครับ ท่านมรณภาพไม่เน่าเปื่อย ร่างกายแข็งดุจหิน พระเครื่องของท่านก็มีประสบการณ์มากครับ
    ให้บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_8796.JPG IMG_8797.JPG วัดป่าตึง39-300x200.jpg lathip4(1).jpg lathip22.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2018
  11. phumiput

ให้บูชาพระผงจักรพรรดิ์ รูปหลวงปู่ทวดและหลวงปู่ดู่ ของ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่ เจ้าของเดิมเก็บไว้บนหิ้งนานครับ ฝุ่นมีเกาะบ้างครับ ขอบที่เห็นไม่ได้กระเทาะครับ เกิดจากการเทปูนแล้วมีฟองอากาศครับ ด้านหลังมีรอยจารครับ
    ให้บูชาเบา ๆ ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_8800.JPG IMG_8801.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2018
  12. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    รายการนี้ยังอยู่ไหมคะ ถ้ายังอยู่ขอปิดรายการค่ะ ☺️☺️

13. phumiput

รายการนี้เพิ่งปิดไปครับ ถ้ามีเข้ามาใหม่จะรีบแจ้งให้ทราบนะครับ

14. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    โอยยน เสียใจ
    มีรีบกระซิบบอกเลยนะคะพี่

15. phumiput

ให้บูชาผ้ายันต์ รุ่นพิเศษ ของหลวงพ่อบุญ เย็น ฐานธมฺโม หรือ หลวงพ่อประกาศิต แห่งสำนักพระเจ้าพรหมมหาราช พิมพ์ถวายโดย...ฮะเซ้งมอเตอร์ จำกัด น่าจะเป็นผ้ายันต์ที่เป็นยันต์แปดทิศ ซึ่งคุ้มครองทั้งแปดทิศ เชื่อว่าหลวงพ่อบุญเย็น ในอดีตชาติเคยมีความสัมพันธ์กับพระเจ้าพรหมมหาราช ดังนั้นทุกครั้งที่หลวงพ่อบุญเย็นจะประกอบพิธีปลุกเสกพระเครื่อง ท่านต้องทำพิธีอัญเชิญพระเจ้าพรหมมหาราช ร่วมพิธีด้วยทุกครั้ง พระเครื่องของท่านต้องมีรูปพระเจ้าพรหมมหาราชอยู่ด้านหลังเสมอ มีอานุภาพในทางคุ้มครองป้องกันตัวเป็นเลิศ เพราะมียันต์ทั้งแปดทิศนอกจากนี้ ยังอุดมไปด้วยโชคลาภด้วย ขนาด8x9 นิ้วครับ สภาพสวยไม่ค่อยได้พบเจอครับ
    ให้บูชา 200 ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ
    IMG_8817.jpg IMG_8818.jpg IMG_8819.jpg IMG_8820.JPG

16. phumiput

ให้บูชาผ้ายันต์ของหลวงปู่ฮวด วัดหัวถนนใต้ ท่าตะโก นครสวรรค์ ท่านได้เรียนวิชาการสายหลวงพ่อเดิม และได้เรียนกับหลวงพ่อนอ วัดกลางท่าเรืออีกด้วยครับ ท่านมรณภาพศพไม่เน่าเปื่อยครับ
    บูชา 200 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_8814.jpg IMG_8815.jpg IMG_8816.JPG

17. phumiput

ให้บูชาพระผงหลวงปู่ธูป วัดแคนางเลิ้ง สำหรับหลวงปู่ธูปนั้นท่านเป็นพระคณาจารย์ที่คนกรุงเทพโดยเฉพาะแถวนางเลิ้งให้ความเคารพมากครับ ท่านได้เรียนวิชากับพระหลายองค์ อาทิ หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม หลวงปู่แช่ม วัดตาก้อง หลวงปู่จง วัดหน้าต่างนอก หลวงพ่อขัน วัดนกกระจาบ วัตถุมงคลวงปู่ธูปทุกชนิดมีพุทธคุณในด้าน “เมตตามหานิยมและความรุ่งเรืองในหน้าที่การงาน” เป็นหลัก เรื่องคุ้มครองแคล้วคลาดก็ยอดเยี่ยมเช่นกัน ดาราดังคับฟ้า อย่างมิตร ชัยบัญชาก็เป็นลูกศิษย์ท่าน แม้ก่อนที่พระเอกมิตร ชัยบัญชาจะเสียชีวิต หลวงปู่ธูปเคยเอ่ยปากเตือนแล้วว่า มิตรกำลังมีเคราะห์! แต่สุดท้ายก็ไม่พ้นเป็นดังคำที่ท่านเตือน
    สำหรับพระผงองค์นี้มีกระเทาะบนนิดหน่อยครับ ตามภาพ
    บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ
    IMG_8802.JPG IMG_8803.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2018
  18. phumiput

ให้บูชาพระรอดเนื้อผง เสาร์ห้า ของ หลวงพ่อรวย วัดตะโก อยุธยา ท่านเพิ่งมรณภาพไปไม่นานครับ เมื่อปีที่แล้วนี่เองครับ ท่านได้ร่ำเรียนวิชากับ หลวงพ่อแจ่ม วัดวังแดงเหนือ หลวงพ่อชื่น วัดภาชีผู้เป็นศิษย์หลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ พระเครื่องของท่านล้วนแล้วแต่มีประสบการณ์โดยเฉพาะเลสข้อมือครับ
    บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_8804.JPG IMG_8805.JPG

19. phumiput

รายการเพื่อนฝาก
    ให้บูชาเหรียญยันต์ดวง พิมพ์ธรรมดา ของ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ปี 26 เป็นหนึ่งในเหรียญที่ได้รับความนิยมมากครับ ราคาขยับขึ้นทุกวัน
    เหรียญยันต์ดวง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

“ดวงเหนือดวง พลังเหนือพลัง”
    ตอนบ่ายวันหนึ่ง ประมาณเดือนมกราคม พ.ศ.2525 ซึ่งยังคงอยู่ในฤดูหนาวเพราะพวกเราบางคนยังใส่เสื้อหนาวอยู่เลย ตอนเรานั่งรวมกันอยู่สิบกว่าคน บางคนก็อยู่ในห้องของหลวงปู่ กำลังนั่งสมาธิ มีชายสูงอายุท่าทางภูมิฐานคนหนึ่ง มาหาหลวงปู่ พอจะเดินผ่านเราไปชายผู้นั้นก้มหลังเล็กน้อยด้วยความสุภาพ พอถึงหลวงปู่เขาก็กราบหลวงปู่สามครั้ง หลวงปู่มองดูเขาด้วยความเมตตาและท่านก้พูดขึ้นว่า แกมาจากไหนล่ะ กระผมมาจากบางกอกครับ หลวงปู่ยิ้มรับ และส่งถ้วยน้ำชาให้กับชายผู้นั้นเขาท่าทางเกรงใจหลวงปู่ทำท่าเหมือนจะไม่กล้ารับ หลวงปู่จึงพูดขึ้นว่า มีน้ำมนต์ พอได้ยินว่าน้ำมนต์ เขารับน้ำมนต์จากหลวงปู่ และกินจนหมดถ้วย กินเสร็จเขาก็ไหว้ท่านเป็นการขอบคุณ หลวงปู่ครับกระผมเคยได้ยินคนเขาพูดกันว่าหลวงปู่ดู่ วัดสะแก เก่งเป็นหนึ่งไม่เป็นสองลองใครในแผ่นดิน วันนี้โอกาสดี กระผมว่างจึงมากราบขอพรจากหลวงปู่ครับ หลวงปู่ท่านยิ้มด้วยแววตาอันเมตตาท่านบอกว่า แกอย่าไปเชื่อเขามากนัก เขาก็พูดกับหลวงปู่ว่า ท่านต้องมีดีคนทั่วไปถึงได้กล่าวขานไปกันทั่ว พวกเราเห็นหลวงปู่มีแขกมาจากบางกอกเราทั้งหมดจึงออกมาคุยกันข้างนอกซึ่งไม่ไกลจาหลวงปู่มากนัก ชายผู้นั้นถามข้อธรรมะจากหลวงปู่หลายข้อ นานเป็นชั่วโมง ถ้าธรรมะข้อไหนเขาไม่เข้าใจ ท่านจะอธิบายจนเขาเข้าใจ ชายคนนั้นคุยกับหลวงปู่อยู่เป็นชั่วโมงสักพักเขาก็เดินมาที่เรานั่งกันอยู่ และกล่าวทักทายพวกเราด้วยวาจาอันสุภาพ เราคุยกับชายผู้นั้นอยู่นานพอสมควร มีศิษย์หลวงปู่คนหนึ่งพูดขึ้นว่า ขอโทษครับพี่อยู่บางกอกทำงานอะไรครับ ชายผู้นั้นยิ้มและตอบว่า กระผมเป็นโหรอยู่ในวังครับ เราจึงปรึกษากันว่านาน ๆ จะมีโหรมากราบหลวงปู่ที โหรผู้นั้นอยู่ในวังความสามารถต้องไม่ธรรมดาแน่ เราลองนำดวงของหลวงปู่ให้เขาตรวจดูเห็นจะดี และเราก็นำดวงของหลวงปู่ให้ชายผู้นั้นตรวจดูแต่เขามองดูดวงของหลวงปู่อยู่นานแล้วพูดว่า กระผมเรียนจากครูบาอาจารย์มาก็มาก แต่ไม่เคยเห็นดวงแบบนี้เลย กระผมมิกล้าทำนายหรอกครับ หลังจากท่านโหรลาหลวงปู่ แล้วเขาก็มาลาพวกเราว่า กระผมขอลาก่อนนะครับ ศิษย์ทั้งหมดจึงปรึกษากันว่า แม้แต่โหรยังไม่กล้าทำนายดวงของหลวงปู่เลย พวกเราสมควรสร้างพระยันต์ดวงของหลวงปู่เห็นจะดีเป็นแน่ ปรึกษากันอยู่สักพักก็ตกลงกันวาควรจะสร้างเหรียญด้านหน้าเป็นรูปองค์หลวงปู่ ด้านหลังเป็นดวงของท่าน ดังนั้นพวกเราทั้งหมด จึงไปกราบขออนุญาตหลวงปู่ โดยบอกท่าน พวกผมอยากจะสร้างพระเหรียญดวงหลวงปู่ เอาไว้ให้คนที่นับถือศรัทธาองค์หลวงปู่ไว้บูชาเพื่อเป็นศิริมงคล ท่านยิ้มด้วยแววตาอันเมตตาแล้วบอกว่า ข้าขออนุโมทนาบุญกับพวกแกด้วย ที่มีจิตเป็นกุศลเป็นบุญ และท่านได้มอบแผ่นจารยันต์ที่ท่านได้จารไว้ด้วยตัวของท่านเองและชนวนศักดิ์สิทธิ์ต่าง ๆ อีกมากมายเพื่อให้พวกเรานำไปสร้างเหรียญดวงในเรื่องของเงินทุนสร้างเหรียญเราได้ช่วยกันร่วมสร้างบางคนก็บริจาค 500 บาท บางคนก็ 1,000 – 2,000 บาท แล้วแต่กำลังของแต่ละคน มีศิษย์คนหนึ่งบอกว่าที่เหลือทั้งหมดผมจะเป็นคนออกเอง ถ้าจำไม่ผิดศิษย์ผู้นั้นจะเป็นเจ้าของโรงงานอะไรสักอย่าง ที่อยู่ทางเลยบางนาไปไม่ไกลนัก
    ตั้งแต่วันนั้นผ่านไปได้ประมาณสองเดือนเห็นจะได้ ศิษย์คณะนั้นก็ได้นำเหรียญดวงที่สร้างเสร็จมาให้ท่านเมตตาปลุกเสก วันนั้นท่านอารมณ์ดีเป็นพิเศษ พอเห็นเหรียญท่านก็บอกว่าสวย เหรียญนี้ท่านชอบมาก และท่านก็ปลุกเสก แต่วันนั้นท่านปลุกเสกนานเป็นพิเศษ พอปลุกเสกเสร็จ ท่านก็คืนเหรียญทั้งหมดให้กับศิษย์คณะนั้น แต่ลูกศิษย์กราบเรียนท่านว่า พวกกระผมขอเหรียญที่เป็นเนื้อพิเศษคืนอย่างเดียวครับ ส่วนเหรียญเนื้อทองแดงทั้งหมด ขอถวายหลวงปู่ ท่านจึงอนุโมทนากับลูกศิษย์คณะนั้น วันนั้นหลวงปู่แจกเหรียญดวงให้กับศิษย์ทุกคนที่อยู่ในที่นั้นพอลูกศิษย์ลาท่านกลับกันไปหมด ท่านก็เรียกลุงแกละและป้าอิ้งให้เข้ามาใกล้ ๆ ท่าน แล้วพูดว่า ข้าจะมีงานบุญให้แกสองคน ท่านเข้าไปในห้องของท่านสักพักใหญ่พอท่านออกมา หลวงปู่ก้มอบผงให้กับคนทั้งสอง และบอกว่าให้นำเหรียญดวงไปกดพิมพ์และทำเป็นพระผงดวงมาให้ท่าน โดยท่านได้กำหนดวันเวลา ที่จะนำพระผงดวงมาให้ท่าน

อีกหลายวันต่อมา ป้าอิ้งพร้อมทั้งลุงแกละก็นำพระผงดวงมาให้หลวงปู่ ท่านหยิบพระผงดวงดูอย่างพอใจและบอกว่าดีมากหลวงปู่บอกว่า แกทั้งสองคนคอยอนุโมทนากับข้าด้วยนะ ท่านก็เริ่มทำการปลุกเสก ป้าอิ้งบอกว่า เคยเห็นหลวงปู่ท่านปลุกเสกพระมาก็มากจนนับครั้งไม่ถ้วนแต่ไม่เคยเห็นหลวงปู่ปลุกเสกนานขนาดนี้เลย แกก็จัดว่าเป็นผู้ที่นั่งสมาธิได้นานคนหนึ่งแต่ยังต้องขยับตัวหลายครั้ง พอหลวงปู่ท่านลืมตาขึ้นท่านก็ยิ้มอย่างอารมณ์ดี ลุงแกละเห็นท่านอารมณ์ดีจึงถามท่านว่า ทำไมวันนี้หลวงปู่เสกนานจริงครับ หลวงปู่ท่านตอบว่า วันนี้เป็นวันดี วันเสาร์ห้า ขึ้นห้าค่ำ เดือนห้า ข้าเสกเต็มที่ ข้าอัญเชิญบุญบารมีขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งแสนโกฏจักรวาลมารวมเป็น พลังเหนือพลัง และอันเชิญดวงขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้ทั้งแสนโกฏจักรวาลมารวมเป็นดวงเดียวกัน เป็นดวงเหนือดวง พระผงดวงนี้ รวมทั้งเหรียญดวงนี้จะมีพุทธานุภาพมากผู้ใดนำไปบูชา ถึงเขาผู้นั้นจะดวงตก แต่พุทธานุภาพ โดยไม่มีประมาณของดวงเหนือดวง พลังเหนือพลัง ก็จะคุ้มครองให้รอดปลอดภัย จากสิ่งอัปมงคล ผี ปีศาจ คุณไสยมนต์ดำ ภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้นให้หนักเป็นเบา ทุเลาเป็นหาย เหรีญและพระผงนี้เป็นเหรียญทำน้ำมนต์ของข้า แม้ผู้ใดถูกผี ปีศาจเข้าสิง ให้นำพระมาทำน้ำมนต์ ดื่มกัน ก็จะหายจากคุณไสย ภูติผี ปีศาจ และสิ่งอัปมงคลทั้งปวง แม้แต่คนที่ดวงดีนำไปบูชา ก็จะเกิดโชคดี เป็นมงคล มีเสน่ห์ เป็นที่รักใคร่ต่อคนทั้งหลาย รอดปลอดภัยจากภัยพิบัติทั้งหมดทั้งมวล หลวงปู่ท่านบอกต่ออีก ผงที่ข้าให้แกกับยายอิ้งไปทำเป็นพระผงดวงนั้นคือผงมหาจักรพรรดิ วิธีทำผงมหาจักรพรรดินั้นต้องเขียนยันต์มหาจักรพรรดิเขียนไปเสกไป พอเสร็จเป็นผงก็นำมาเสกอีกครั้ง ทำเป็นพระแล้วก็เสกอีกครั้ง ผงมหาจักรพรรดินั้นเวลาเสกต้องรวมพลังบุญบารมีทั้งหมดตั้งแต่อดีต จนถึงอนาคต อธิษฐานจิตด้วยญาณบารมีขั้นสูง พระที่สร้างด้วยผงมหาจักรพรรดิของข้าจะมีพุทธานุภาพโดยไม่มีประมาณ ท่านพูดจบก็หยิบพระผงดวงให้ลุงแกละและป้าอิ้งคนละหนึ่งองค์แล้วท่านพูดว่า ตาแกละและยายอิ้งก็ไม่มีลูกเมื่อแกสองคนแก่ หลังจากข้าตายไปแล้ว จะมีผู้ที่มีบุญมาคอยเลี้ยงดูแกสองคนไปจนตาย ป้าอิ้งเล่าให้ฟังว่าเมื่อแกได้ยินดังนั้นแกและลุงแกละก็ก้มลงกราบหลวงปู่ เพราะว่าวาจาของหลวงปู่ศักดิ์สิทธิ์ ป้าอิ้งบอกอีกว่าแกบอกกับหลวงปู่ว่าเมื่อตอนที่หลวงปู่ส่งพระดวงให้นี้ เกิดแสงสว่างไปทั่ว แกเลยตั้งจิตตามไปดูและอยากรู้ว่าแสงสว่างนั้นไปถึงไหน แต่ก็ไม่สมารถตามไปดูได้เพราะแสงสว่างนั้นไปไกล โดยประมาณไม่ได้ว่าไปสุดที่ใด หลวงปู่ยิ้มแล้วตอบว่า นั้นแหละคือ พลังเหนือพลัง
    ให้บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_8822.JPG IMG_8823.JPG IMG_8825.JPG IMG_8826.JPG

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      274.8 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      255.8 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      123.5 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      133.4 KB
      เปิดดู:
      50
  20. phumiput

รายการนี้เพื่อนฝากครับ
    ให้บูชาพระเหนือพรหมเกศา ปี 32 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ถือเป็นพระพรหมรุ่นสุดท้ายของท่านแล้วครับ สำหรับรุ่นนี้เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ได้รับความนิยม จะมีผสมเกศามากน้อยก็แล้วแต่ครับ บางองค์เห็นชัดเจน บางองค์ก็อยู่ในองค์พระ แต่ที่สำคัญมีแน่ ๆ ครับ องค์นี้ไม่มีตรงยางครับ

จะเห็นว่ามวลสารกระจายชัดเจนเลยครับ
    บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_8827.JPG IMG_8828.JPG IMG_8829.JPG IMG_8830.JPG IMG_8831.JPG IMG_8832.JPG IMG_8833.JPG IMG_8834.JPG IMG_8835.JPG IMG_8836.JPG