ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี 2563

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 18 กุมภาพันธ์ 2020.

1. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง

6 กุมภาพันธ์ 2008
    จองปากกาสุปติ1 ด้ามครับ

2. สักการะ

ดินสอปสุติถ้ายังมี จอง3 แท่งครับ

3. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    รับทราบครับ

4. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ยังมีครับ รับทราบครับ ขอบพระคุณครับ

5. สักการะ

จองปากกาปสุติ เพิ่ม 1ด้ามครับ
    ดินสอปสุติ เพิ่ม 2 แท่งครับ

6. phumiput

รับทราบครับ ขอบพระคุณครับ

7. phumiput

ให้บูชาพระผงหลวงปู่บุดดา วัดกลางชูศรีเจริญสุข รุ่นเกษา ด้านหน้าทาทองติดจีวร หลวงปู่ สำหรับทาทองนั้นมีจำนวนน้อยกว่าไม่ทาทองนะครับ รุ่นนี้เด่นมากด้านแคล้วคลาด ด้านเมตตาก็ไม่ต่างกันครับ ด้านหลังจะเป็นคาถาว่า พุทโธปกป้อง ธัมโมคุ้มครอง สังโฆห้อมล้อม รุ่นนี้จะมีผสมเกศาหลวงปู่ด้วยครับ บางองค์ก็เห็นชัด บางองค์ก็ไม่เห็นครับ ต้องถือว่าเป็นอีกรุ่นที่น่าบูชาครับ แต่ที่แน่ ๆ ผสมแป้งเสกหลวงปู่ครับ
    พระเครื่องของหลวงปู่บุดดานั้นเน้นด้านลาภแน่นอนครับ ด้านการเงินการทองโดยเฉพาะ พระเครื่องของหลวงปู่บุดดามีคนตั้งใจบูชาปลดหนี้ปลดสินกันมาเยอะแล้วครับ รุ่นนี้ก็เป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ
    พระเครื่องของหลวงปู่บุดดา ราคาไม่แรง เรียกว่าราคาหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านครับ ท่านเป็นพระอรหันต์ที่องค์หลวงพ่อวัดท่าซุงให้การยอมรับ องค์หลวงปู่ดู่ วัดสะแก องค์หลวงพ่อชา วัดหนองป่าพง องค์หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม หรือกระทั่งหลวงพ่อคูณเอง ก็ล้วนให้การยอมรับนับถือครับ พระเครื่องของท่านกลับไม่เป็นที่นิยมของในตลาดพระเครื่อง ทำให้ราคาพระเครื่องของท่านไม่แรง แต่กลับเป็นผลดีสำหรับผู้ที่จะหาพระเครื่องที่มีอานุภาพสูงมาไว้ติดตัว ถ้าเทียบกับพระเครื่องบางรุ่นของบางอาจารย์ที่มีราคาแรงเพราะมีการเชียร์แล้ว พระเครื่องของหลวงปู่บุดดาน่าห้อยติดตัวแบบแขวนเดี่ยวได้เลยครับ เพราะมีประสบการณ์มากมายไม่ว่าจะเด่นด้านเมตตา ไม่ว่าเป็นเรื่องโชคลาภ แม้กระทั่งโดนยิงจนตกรถมอเตอร์ไซค์แล้วไม่เป็นอะไรก็มีมาแล้ว หลวงปู่บุดดาท่านเป็นที่รู้จักกันทั่วแล้วคงไม่ต้องอธิบายอะไรมากครับ
    ลองห้อยดูครับ จะรู้ว่าพระของท่านดีจริง ผมขอเชียร์จากใจครับ
    หลวงปู่บุดดาท่านเป็นสหธรรมิกของหลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุง องค์หลวงพ่อยืนยันว่าท่านเป็นพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณ
    หลวงปู่ดู่เองยังรับแป้งเสกจากหลวงปู่บุดดาแล้วทาที่ศรีษะท่านเลยครับ หลวงปู่ดู่บอกว่าพระอรหันต์ให้ของสูงก็ต้องไว้ที่สูง
    หลวงปู่ชา วัดหนองป่าพงไม่ยอมให้หลวงปู่ลงมารถมาหา ท่านต้องขึ้นไปกราบหลวงปู่บุดดาเองที่รถ
    หลวงพ่อคูณเองมากราบหลวงปู่บุดดาถึงรถ พระสุปฏิปันโนหลาย ๆ องค์ให้ความเคารพหลวงปู่มากครับ
    แม้แต่คุณย่าแม่ชีบุญเรือน วัดอาวุธ ก็เคารพหลวงปู่บุดดามาก ท่านมักจะมาฟังธรรมที่วัดอาวุธตอนที่หลวงปู่บุดดาท่านได้ไปพักที่วัดอาวุธ (ลองหาอ่านประวัติคุณย่าแม่ชีบุญเรือนดูครับ)
    ผมให้บูชา 450 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_2299.jpg IMG_2300.jpg _paragraph____1_732.jpg _paragraph__14_947.jpg _paragraph__19_954.jpg 32896095_884268651757099_8281438318172831744_n.jpg

8. สักการะ

โอนแล้วครับ วันนี้ เวลา 11.25am จำนวน 1640 บาท ผ่าน KTB
    จัดส่งที่อยู่เดิมครับ
    ขอบคุณครับ

9. phumiput

รับทราบครับ จะจัดส่งให้พรุ่งนี้ครับขอบพระคุณครับ

10. phumiput

ให้บูชาพระปิดตา ปี 2534 หลังยันต์ตรีนิสิงเห(ยันต์สี่เหลี่ยม8มุม) ของหลวงปู่วิเวียร วัดดวงแข
    สำหรับข้อมูลของรุ่นนี้ผมได้เอาจากบทความของคุณนิพนธ์ คันทรงศิษย์ก้นกุฏิหลวงปู่ ได้เขียนไว้
    พระปิดตาหลังยันต์ตรีนิสิงเห สูตรการทำยันต์ตรีนิสิงเห ผมได้เขียนมาให้ทราบกัน2วันมาแล้ว ยันต์นี้มีค่าควร เมืองยิ่งนัก ครูอาจารย์ท่านเพียรคิดค้น ออกมาเป็นตัวเลข แทนตัวอักขระได้อย่าง วิเศษยิ่ง ท่านใช้ตัวเลขผสมตัวอักขระได้ อย่างลงตัวเลย เพราะตัวเลขแต่ละตัวนั้น แทนค่าตัวอักขระที่ยาวมาก ไม่สามารถลงในช่องตารางยันต์ได้หมด ท่านจึงใช้ตัวเลขลงแทน เช่น
    คาถาหัวใจนวหรคุณมีตัวอักขระอยู่9ตัว(อะสังวิสุโลปุสะพุภะ)ท่านก็ใช้เลข๙.แทนหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ท่านเชี่ยวชาญยันต์ตรีนิสิงเห และยันต์ดวงสุกิตติมามาก ท่านใช้ประทับด้านหลังพระของท่านตลอด เนื้อหามวลสารของพระปิดตาประกอบไปด้วยผงวิเศษณ์ 5ประการที่
    หลวงปู่ลบผงออกมา ผงปถมัง ผงอิทธเจ ผงมหาราช ผงตรีนิสิงเห ผงพระพุทธคุณ ผสมผงชินปัญชร+ผงสัมพุทเธหงสา+ผงรัตนมาลา+ผงไก่เถื่อนมหาเสน่ห์ของหลวงปู่-และผงสัตตะนาเค ฯลฯ+ว่าน108ชนิด ผงเกษร-ดินกากยายักษ์ ผมจะเป็นคนผสมผงทั้งหมด และลูกศิษย์ช่วยกันตำผงปั้มกันเองที่กุฎิหลวงปู่

พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุนได้กล่าวถึงหลวงปู่วิเวียรในเก็บตกบ้านเติมบุญว่า
    หลวงปู่วิเวียร วัดดวงแข มรณภาพไปไม่นาน ท่านเป็นพระธรรมยุต เป็นสหธรรมิกรุ่นน้องของหลวงปู่มหาอำพัน แต่ท่านไม่ได้มาสายสุกขวิปัสสโกเหมือนกับหลวงปู่มหาอำพัน ท่านมาแรงกว่านั้น คราวนี้สมัยที่หลวงปู่ยังมีชีวิตอยู่ จะว่าไปจริง ๆ แล้วท่านดังมากนะ แต่พวกเราอาจจะไม่รู้จัก เพราะว่าท่านเป็นพระธรรมยุต เวลาท่านสร้างวัตถุมงคล เตาหลอมจะมีสังกะสีล้อมแล้วเป่าไฟจนสังกะสีแดงโร่เลย ท่านก็เจิมเตาหลอมทั้งอย่างนั้นแหละ ชาวบ้านเห็นคาตาทุกครั้ง

ถามหลวงปู่ว่าทำไมถึงต้องเจิม ? “ก็ทำตามหลักวิชาที่ศึกษามา ถ้าไม่ทำอย่างนี้ไม่ต้องมาให้ข้าทำ” ท่านถนัดที่สุดคือกสิณน้ำ พระที่ท่านสร้างออกมานี่เมตตามหานิยมสุด ๆ ขนาดรุ่นหนึ่งท่านต้องเก็บบรรจุกรุหมดเลย เพราะว่าลูกศิษย์ดันทะลึ่งไปได้ผู้หญิงแล้วก็ไม่ยอมเลี้ยงเขา"
    พระทุกรุ่นของหลวงปู่ท่านเรียกว่า พระพุทธเมตตาทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นพระปิดตา ไม่ว่าจะเป็นพระลอยองค์ ไม่ว่าจะเป็นพระกลีบบัว ฯลฯ ท่านเรียกพระพุทธเมตตาหมด ก็คือได้รับความเมตตาสงเคราะห์จากพระพุทธเจ้า อาตมาเองก็ตุนเอาไว้เยอะเหมือนกัน เพราะว่าช่วงนั้นเดินจากวัดเทพศิรินทร์ฯ มาหน่อยหนึ่ง ผ่านทางหัวลำโพงก็เป็นวัดดวงแข เสร็จแล้วก็ไปฉันเพลที่บ้านเพื่อนหลังวัดดวงแข แล้วก็กลับวัดเทพศิรินทร์ฯ"

"ต้องบอกว่าหลวงปู่วิเวียรเป็นพระดีที่หมกตัวอยู่กลางกรุง แล้วท่านไม่ค่อยแสดงออก แต่ว่าวัตถุมงคลของท่านทุกรุ่นนี่เชื่อขนมกินได้เลย ถ้าใครใช้ในเรื่องเมตตาค้าขายนี่ได้เต็มที่ อาตมาเองก็ตุนไว้อย่างละหลายองค์ เพราะว่าสมัยนั้นท่านก็ไม่ได้จำหน่าย ส่วนใหญ่ขอฟรีด้วย อาศัยเส้นหลวงปู่มหาอำพัน

จริง ๆ ท่านก็แจกลูกศิษย์ฟรี แต่ส่วนใหญ่ลูกศิษย์ก็ถวายเงินท่าน ส่วนอาตมาเห็นว่าท่านเป็นพระธรรมยุตไม่จับเงิน ก็ใช้วิธีไถฟรี ๆ ...(หัวเราะ)...

หลวงปู่ท่านเมตตามาเยี่ยม ถ้าหากว่าดูบุคลิกแล้วหลวงปู่วิเวียรจะคล้าย ๆ กับหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง พระของท่านทุกรุ่นจะเรียกพระพุทธเมตตาเหมือนกันหมด"

ผมมีแค่ 1 องค์เท่านั้นครับ ให้บูชา 400 จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ ที่สำคัญหลวงปู่นอกจากเสกเดี่ยวแล้วยังนำเข้าพิธีเสกหมู่ที่วัดดวงแขเพิ่มเติมด้วย นิมนต์พระอาจารย์ดัง ๆ มาหลายองค์ครับ
    IMG_0957.JPG IMG_0958.JPG

11. chu2563

chu2563 สมาชิกใหม่

จองปากกาปสุติ1ด้าม

12. phumiput

ถ้ามีเข้ามาแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

13. phumiput

ผมขอแบ่งเพื่อนมาให้ได้ 1 ด้าม ครับ ถ้าสนใจตอบกลับด้วยครับ

14. สักการะ

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

15. phumiput

ขอบพระคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ