กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

23 กรกฎาคม 2017

5555อาจารย์นพหนะ เจนกลัวเรื่องผีๆมาก แต่ชอบมากเช่นกันคะ
    ยิ่งเจ้าสเน็กพูดขึ้นมาแบบไม่ตั้งตัว
    ต่อมกลัวเจนบังเกิด
    อาจารย์พูดตรงสุดๆจน อ่านไปขนลุกไปเลยคะ
    คือเจนจะได้กลิ่น
    ครั้งหนึ่ง เจนได้กลิ่น เย็นๆ เหมือนกลิ่นของน้ำยาแอร์
    คือบ้านเจนไม่มีแอร์คะอาจารย์ มีแต่พี่พัดลมใช้กัน
    แต่กลิ่นแอร์ กลิ่นเย็นมาก ภายในห้อง
    เจนสัมผัสได้เลยคะ ไม่นาน แป๊บๆ ก็หายไป
    แล้ววันเดียวกันนี้ละคะ ที่สเน็กตื่นมากลางดึก ชี้ไปที่ประตู
    ประตูทางออกหน้าระเบียง แม่ๆใครเดินหายไปหนะ
    เจนก็รีบๆพาสเน็กนอนเลยคะ

อีกเรื่องถึงเรื่องไม้เท้า เจนมักฝันเจอพระอาจารย์
    ที่เป็นพระ แต่หัวเป็นพญานาค คือตัวท่านเป็นคน
    แต่มีแค่ช่วงหัว ที่เป็นพญานาค
    ท่านถือไม้เท้า ที่มือซ้าย เพราะท่านหันหลังให้เจนคะ
    จังหวะที่เดินเข้าใกล้ท่านตกใจสุดๆ
    เพราะหัวท่านคือพญานาค ตาสีแดงกลมๆ
    เหมือนเศียรพญานาคที่คนนำมาจากฝั่งลาว มาที่ไทย
    แบบนั้นแหละคะอาจารย์ ท่านจะถือไม้เท้าตลอด

ส่วนเจ้าแม่นาคี ที่เจนฝันถึง
    เจนไม่รู้เลยคะว่าอยู่ที่ไหน 555แต่ฝันถึงว่าอยู่ที่แบบนี้อะคะอาจารย์
    อยากรู้เด้ ทีนี้ แฮร่ๆๆ(ถ้าอาจารย์บอกได้ก็จะดีใจมากๆคะ)

2. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจที่ดีสุดคะอาจารย์9
    เจนคิดไว้แล้วคะ จะไปให้ได้ แต่วันเวลา คงยังไม่ใช่เร็วๆนี้
    แต่ว่ายังไงเจนจะต้องไปหาท่านให้ได้แน่ๆคะ อาจารย์

พูดถึงเรื่องรำ เจนก็ชอบรำนะคะอาจารย์
    ตอนเด็กๆ พ่อบอกเจนเคยพูดว่า
    เจนจะรำถวายย่าให้ดูนะ
    ปีนี้เจนก็ได้ไปรำถวายกรมหลวงประจักษ์
    แล้วก็กะว่า จะรำทุกๆปีเลยคะอาจารย์

3. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อ่านเรื่องของคุณเจนเเล้วกระตุ้นต่อมอยากรู้ อิอิ
    จึงอยากถาม อ.พี่นภ บ้างค่ะ 555
    คือ ช่วงนี้ทำกราฟฟิครูปเกี่ยวกับวัดวาอารามในเขมร ลาว เวียดนาม ค่ะ
    เเล้วไม่เเน่ใจว่าภาพมันอาจจะติดตาจนพาให้ฝันไปรึเปล่าค่ะ

เมื่อคืนก็ภาวนาเหมือนเคยจนหลับไป รู้สึกตัวอีกทีเห็นภาพโบราณสถาน วัดวาอารามต่างๆ ที่เราตัดต่อทำกราฟฟิคอยู่ในชีวิตจริง
    มันลอยเรียงรายยาวเหยียดแบบ Panorama
    ความรู้สึก ณ เวลานั้น เหมือนจิตพุ่งดิ่งเข้าไปในรูปภาพเหล่านั้น
    เเล้วตัดภาพมาอีกที คือ เราเดินอยู่ในป่า สองข้างทางมีต้นไม้
    ก้มลงมองที่บั้นเอวพบดาบเล่มเล็กๆ
    สีออกขาวๆ เงินๆ ยาวประมาณ 1 ไม้บรรทัด เลยหยิบออกมาดูค่ะ
    เเต่ดาบบังเอิญไปโดนถุงพลาสติคที่ถืออยู่อีกมือ
    ถุงพลาสติคกับขนมในถุงนั้น หลอมละลายลงไปต่อหน้าต่อตาทันที
    ในฝันก็ตกใจค่ะ จึงลองเอามือไปลูบๆ คลำๆ จับดาบดู
    แต่ก็ไม่รู้สึกว่าดาบร้อนอะไร เเค่อุ่นๆ เอง

เลยลองเอาดาบไปเเช่น้ำดูค่ะ เผื่อว่าจะดีขึ้น
    กลายเป็นน้ำนั้นกลับร้อนเเล้วก็เดือดปุดๆ
    ต่อมามีเสียงลอยตามลมไล่หลังมาว่า หลวงปู่สรวง
    จากนั้นก็ตื่นค่ะ...

อยากถาม อ.พี่นภ ค่ะ ว่าการฝันถึงดาบเล่มนี้มีนัยยอะไรหรือไม่คะ
    เเล้วทำไมดาบถึงได้หลอมละลายทุกอย่างที่ไปโดนเเบบนั้น
    ปกติเป็นคนไม่จับอาวุธนะคะ จับเเต่เข็ม เเต่กรรไกรค่ะ 555

ตื่นมานี่รีบเสิร์ชหาชื่อ หลวงปู่สรวง ก่อนเลยค่ะ เพราะกลัวจะลืม
    อย่างก่อนหน้านี้ติดข้องในเรื่องอุเบกขา ก็พบหลวงปู่ขาวในนิมิตค่ะ
    ท่านมาให้ปริศนาธรรมเเละสอนธรรมเกี่ยวกับเรื่องอุเบกขา
    ตื่นมาก็รีบเสิร์ชหาชื่อ หลวงปู่ขาว อนาลโย ทันทีเลยค่ะ
    เกิดปิติขนลุกซู่ถึงหัว เมื่อพบว่าใบหน้าของท่านในฝันกับที่เสิร์ชเจอนั้นตรงกัน

พักนี้ภาวนาได้ครู่เดียวก็หลับสนิทถึงเช้าเลยค่ะ ไม่ค่อยจะฝันอะไร
    เเต่พอจะฝันนี่ก็มาเต็มเลยยยย ^___^

PS,, อ.พี่นภ ค่ะ หนูเป็นคนธาตุไฟหรือไม่คะ หนูรู้สึกเป็นคนขี้ร้อน ต้องหาอะไรเย็นๆ กินตลอด อย่างเมื่อไม่นานมานี้ นอนหลับอยู่เเล้วร้อนเพราะไม่ได้เปิดเเอร์ ก็เลยลองกำหนดภาวนา "วาโยกสินัง" ไปเรื่อยๆดูค่ะ เเล้วมันเกิดเย็นซ่านจากจมูกลามไปทั่วทั้งกระโหลกเลยค่ะ เป็นผลจากคำภาวนาหรือไม่คะ

4. สะไบดินแดง

เจนฝันถึงบ่อยมากๆคะอาจารย์ 9
    มีแบบเป็นเรื่องราว ยาวจนมีรายละเอียดย่อยๆก็มีคะอาจารย์
    เนื่องจากว่า จดบันทึก เมื่อก่อนจำได้ทุกรายละเอียด
    เดี๋ยวนี้ ฝันที ลืมไปเลยก็มีคะ
    ก็พอลืม เจนก็ปล่อยวาง เพราะนึกยังไงก็นึกไม่ออกเลยคะ

5. สะไบดินแดง

อ่านแล้วขนลุกซู่เลยคะ
    เจนรออ่าน ที่อาจารย์นพมาตอบของพี่ ด้วยคนนะคะ
    ฝันนี้ของพี่ เจนขนลุกซู่เลยคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2018
  6. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เราทำอะไรมันก็ขึ้นมา
    ให้เราเห็นชัดเจนนั่นหละ
    ถือว่าดีแล้ว

มีพี่ข้างห้องตอนอยู่วัดปั้นรูปพระแม่ธรณี
    ตกดึกแกก็ละเมอ เกี่ยวกับ
    ขั้นตอนการปั้น แต่ตัวเองไม่รู้ตัว
    ถือว่าดีที่เห็นได้
    และการเห็นแบบพาโนราม่า
    ก็ถือว่าดี เวลาใช้งานในชีวิตประจำวันทั่วไป
    เค้าก็เห็นแบบนี้หละ แต่เห็นกลางอากาศ

เค้าเรียกพระขันธ์เงิน
    ทำจากปรอท บ่ แม่นดาบ ๕๕
    ถ้าเดาไม่ผิด สองด้านมันจะมีรูปร่าง
    สมดุลย์กันและไม่ได้เรียวเท่ากันเหมือนกระบี่ ถ้าดาบจะมีคมด้านเดียว
    ถ้าเดาผิดขออภัย

มันก็เป็นของเก่าที่เราเคยมีมาในอดีต
    นั่นหละ สมัยก่อนเค้าใช้ในเรื่อง
    การป้องปรามสิ่งไม่ดีต่างๆ ทำน้ำมนต์ไล่ผี
    ปัดรังควาน ฯลฯ

ส่วนการเห็นครูบาร์อาจารย์
    ที่เคยมีสัมพันธ์กันมาก่อน
    ในชาติใดชาติหนึ่งเป็นเรื่อง
    ปกติของคนที่ปฎิบัติ
    เพียงแต่อย่ายึดถือ
    แค่ให้เคารพนับถือแทน

หลับสนิทดีแล้ว แต่เพิ่มการพิจารณาว่า
    วันนี้ทำอะไรมาบ้าง พลาดเรื่องอะไร
    ก่อนนอนและก่อนลืมตาตื่น
    ถึงจะมีพัฒนาการดีขึ้น

ทำไมเป็นคนที่เดินไหนมีไฟขึ้นตัวหรือ?
    เป็นญาติ กับ ghost rider เป่า ๕๕

การเป็นคนธาตุโน้นนี่นั้น
    มาจากทางตำราพรหมชาติ
    น่าจะป็นทางพราหมณ์

แต่เราเป็นคนที่เด่น ธาตุ อากาศ ไฟ และลม ใน๓ ธาตุนี้มันเลยหนุนส่งเสริมกันได้ดี อะไรที่มากตอนนั้น มันก็จะรับรู้ได้ง่าย
    สามารถใช้ธาตุที่เด่นทั้ง ๓ นี้เกลือหนุนกันได้
    ไม่ว่าจะภาวนาวาโยฯหรืออากาฯ
    ผลที่ได้จะเหมือนกัน การรับรู้
    ก็จะพอๆกับที่รู้สึกร้อนนั่นหละ
    ถ้าหนาวภาวนา เตโชฯ ก็จะรู้สึกเหมือนกัน
    กับที่ภาวนาวาโยฯ(หมายถึงการรับรู้)
    ตามด้วยน้ำ และดิน
    เรียง ตามลำดับความเด่น

ถ้าธาตุที่รวมเป็นกายมีเหมือนๆกันหมด
    ส่วนตามตำราที่อิงตามวันเดือนปีเกิด
    ก็อีกส่วนหนึ่ง ต้องดูเป็นคนๆไป
    นิสัยอาจไม่ใช่ตัวชี้วัดได้ทั้งหมด

ปล ไม่รู้หรือประเทศไทยเนี่ยมีแค่ ๒ ฤดู
    คือฤดูร้อนน้อยกับฤดูร้อนจิหาย
    มันก็ต้องหาอาหารเครื่องดื่ม
    ที่เป็นธาตุเย็นทาน อยู่แล้ว
    ไม่ใช่ร้อนตับแตก แต่จัดส้มตำ
    นี่คงไม่ใช่แระ ๕๕๕

7. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

1
    ..
    ..
    ใช่ค่ะ เเบบที่ อ.พี่นภ บอกเปี้ยบเลยค่ะ
    มีคมสองด้าน สีขาวเงินเรียวๆ
    ลองเสิร์ชดูในเน็ท เจอแบบที่เหมือนในฝันเลย
    เค้าเรียกพระขรรค์ ไม่ใช่ดาบจริงด้วยค่ะ 555
    ..
    ..
    อิอิ ขอบคุณฮับๆๆๆ
    088wv1433913645.jpg พระขรรค์ 1.jpg

8. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

แต่แนะนำว่า ไม่สนใจเลยจะดีกว่า
    ไม่งั้นจะกลายเป็นตัวขวาง
    การกลับคืนสู่ธรรมชาติเดิมแท้
    ของจิตเราเองได้อย่างคาดไม่ถึง
    พูดง่ายๆจะขวางการพัฒนาทางจิตเราเอง
    เพราะมีวิธีอื่นแต่ได้ผลเหมือนกันอยู่

ปล. แบบนี่เคยเจอตอนไปนอนกร๊นในถ้ำ
    แห่งหนึ่ง เค้าเอามาให้ดู บอกด้วยว่าอยู่
    ตรงไหน ยาวประทาน ๑.๕ เมตร(รวมด้าม)
    แต่ส่วนตัวไม่ได้สนใจ เพราะกำลัง
    นอนกร๊นอร่อยอยู่ อีกอย่าง
    ถ้ามันเป็นในอดีต
    ปัจจุบันเราควรต้องทิ้งหรือตัดซะ
    เอาแค่ไว้โม้เพื่อความบันเทิงพอ
    ถ้าเอาราคาบูชาปัจจุบัน
    ถ้าด้ามยาวฟุตหนึ่ง
    ถ้าสร้างจากปรอทตามพิธีดั้งเดิม
    ไม่ต่ำกว่าครึ่งล้านนะ
    จะมีกลุ่มเฉพาะของเค้าอยู่

9. Bodhisattva

1
    ..
    ..

อิอิ หนูบอกเเล้ว หนูไม่จับอาวุธ
    เเค่จับเข็มจับกรรไกรก็พอเเระ555
    ชาตินี้หนูขอแผ่เมตตาอย่างเดียว อิอิ
    ..
    ..
    ปอลิง,
    แอบสงสัยว่าหนูเคยเป็นหมอผีหรือคะ
    ทำไมถึงต้องใช้พระขรรค์ อิอิ

10. บุรุษไร้เงา

หมอผี หมอธรรม ไม่ใช้พระขรรค์
    ส่วนประกอบที่ทำพระขรรค์
    ก็คือปรอท ในที่นี้คือ ปรอทธาตุ
    เป็นวิชาเฉพาะของสายพระอาจารย์ในดง
    ซึ่งมันต้องมีกสิณเป็นเป็นพื้นฐาน
    หรือไม่ก็มีเรียนแต่เฉพาะพวกสายที่มีเชื้อข้าราชการเก่าในรั้วในวังโน้น
    หรือเป็นพระสงฆ์ซึ่งยุคสมัยหนึ่ง
    สามารถมัญชนไม่มีสิทธิบวช
    เพราะต้องเป็นทาสอยู่

พระขรรค์ ส่วนหนึ่งเค้ามีเอาไว้
    ปราบและป้องกัน
    ของที่หมอผี หมอธรรม
    ร่างทรงองค์เจ้า วิญญาณมีฤิทธิ์ต่างๆ
    ที่นิสัยไม่ดี
    ที่ส่งเค้าส่งมาทำร้ายคนอื่นๆ
    หรือทำเสน่ห์ให้คนรักชอบกัน
    ประมานว่าปราบด้วยแก้ด้วย
    ในบางยุคใครที่ทำแบบนี้
    โทษคือตายสถานเดียว
    ดีหน่อยถ้าเส้นใหญ่
    เค้าจะตอก หรือทำสัญลักษณ์ที่หน้าฝาก
    ว่าห้ามใครคบหา ไม่งั้นถือว่ามีโทษตาย

ปล หมอผีที่ไหน จะกล้ามาคุยกับ
    คนที่กำลังพิมพ์อยู่นี้ ๕๕๕

11. Bodhisattva

1
    ..
    ..
    นานมาเเล้วหนูเคย PM ไปปรึกษา อ.พี่นภ
    พอดีช่วงนั้นเพื่อนหนูมันมีปัญหาเรื่องโดนแฟนทำสเน่ห์
    ในที่ทำงานของหนู..เพื่อนร่วมงานก็เล่นของกันวุ่นวาย
    คอนโดที่หนูเคยอยู่ก็มีบางห้องเป็นสำนักทรงเจ้าเเขกอิสลาม
    ..
    คือ ช่วงนั้นหนูแอบหลอนหง่ะ
    รอบกายมีเเต่เรื่องคุนไสยมนต์ดำ
    ..
    หนูถาม..อ.พี่นภว่าถ้ามีคนทำของใส่หนู..หนูจะเป็นไรมากมั้ยคะ
    อ.พี่นภตอบว่า ไม่ได้หรอก มันคนละระดับกัน
    คือ ขุ่นพี่..เล่นเอาหนูเงิบบบไป 5 วิ
    เพราะหนูไม่เข้าใจค่ะว่าระดับอะไร 555
    ตอนนั้นเดาว่ามันน่าจะเป็นระดับพลังงาน(มั้ง)
    เเต่พออ่านเม้น อ.พี่นภ เขียนมาวันนี้เริ่มเข้าใจเเล้วค่ะ อิอิ
    ..
    ..
    ปอลิง,
    เเต่ใครอย่าส่งของอะไรมานะคะ ยังไงหนูก็กลัวค่ะ
    เห็นว่าเว็บพลังจิตมีหมอผี หมอธรรมเยอะ
    ชอบปล่อยของอีกตะหากกกก >__<

12. บุรุษไร้เงา

ส่งของไม่น่ากลัว
    เท่าค่างวดรถ ค่าบ้าน
    ค่าไฟ ค่าน้ำ
    ค่าผ่อนโน้นผ่อนนี้
    ค่ากิน ค่าอยู่ ค่าของใช้ในชีวิตประจำวัน
    และใบแจ้งหนี้หรอก
    จิบอกให้ ๕๕๕

13. สะไบดินแดง

ค่านี้คือ น่ากลัวจริงๆคะอาจารย์
    แทบจะกราบค่าน้ำค่าไฟ
    ทุกวันนี้เป็นคนมีค่ามากๆคะอาจารย์
    55555

14. บุรุษไร้เงา

มีศาลคล้ายศาลาวัดนั่นหละ
    เอกลักษณ์คือ มันจะมีต้นไม้ใหญ่ต้นหนึ่ง
    นึกภาพทางแยกตามเนาะ ต้นไม้
    จะอยู่ตรงหัวตัว T หรือจุดตัดที่เป็น สามเหลี่ยมนั่นหละ แล้วศาลจะอยู่ถัดจาก
    ต้นไม้ลงไปทางขอบๆต้นไม้
    คือถ้ายืนตรงกับต้นไม้จะเห็น
    ศาลอยู่ด้านข้างๆ
    ดูจะเด่นทางด้านฤทธิ์ซะด้วยนะนั่น
    ส่วนตรงไหน พอดีส่วนตัวไม่มีระบบนำทาง
    เขิญหาเอาเองโล้ด ๕๕๕
    พูดป่านว่า เป็นGoogle map เนาะ๕๕๕

15. สะไบดินแดง

วันนี้ขอเล่าเรื่องนี้ถามอาจารย์นพบ้างคะ
    เจนเคย ได้ยินคำว่า เลขศาสตร์ ตรงกัน คือคล้ายกัน
    อะไรคือเลขศาสตร์คะอาจารย์

เจนเคยฝันเห็น เป็นตารางเหมือนปฏิทิน
    มีตัวเลข หลายๆตัว ชายแก่เขาว่า
    เลขศาสตร์เจนตรงกับเขา
    เขาตามหามานานแล้ว ในที่สุดก็เจอ
    เจนจำตัวเลขไม่ค่อยได้ แต่มีเลข 111 นำหน้า เลขไหนต่อไม่แน่ใจ
    แต่เขาว่านี้คือเลขศาสตร์
    เขาให้เห็นปฏิทิน ที่มีวันที่ แค่ 23 กับ 28
    แต่ฝันเจนนานมาแล้วคะอาจารย์

แต่ไม่เข้าใจว่า อะไรคือเลขศาสตร์
    แล้วเขาตามหาเลขศาสตร์ที่ตรงกันทำไม

16. สะไบดินแดง

แฮร่~~~ ก็อาจารย์คืออาจารย์ของเจนเนาะ
    ก็เลยถามซะเลย
    แต่ที่อาจารย์ว่ามา เจนต้องนึกๆ ดีดีก่อนว่าที่ไหนน๊า
    แต่ขนลุกซู่เลยคะ
    เหมือนจะอ้อ แต่ยังอ่อ ไม่ออก
    คุ้นๆ

17. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

12
    รอฟังด้วยคนจ้า 111 นี้คืออารัย??
    ตอบ เลขตองในวิชาทำนาย แต่หมายถึงอะไร ไม่รู้ รู้แต่ เอามาจาก วันเดือนปีเกิด

18. บุรุษไร้เงา

ด้านตัวเลขความรู้น้อยมาก
    เคยถาม คุณตาท่านหนึ่ง
    ที่เวลาว่างรับดูดวงคนด้วยเลขฐาน
    ๑๒ ก็คือ

วัน ๗ วันจะนับวันอาทิตย์เป็น ๑

เดือน ๑๒ จะนับ มกราคมเป็นหนึ่ง
    แต่ต้องดูควบปฎิทินร้อยปีควบด้วย
    เพราะบางที ๑๔ มกราฯก็อาจเป็นเดือน ๒ ได้
    บางที ปลายเดือนพฤศจิกายน ก็เป็นเดือน ๑ ก็มี

ปี ๑๒ ปี จะนับชวดเป็น ๑

แล้วจะเอาเลขมาเขียนเรียงกัน
    เช่น วันศุกร์(๖) ปีฉลู(๒) เดือนหนึ่ง(๑)

การตั้งเลขฐาน ๑๒ คือ

วัน ๖ |๗ |๑ |๒ |๓ |๔| ๕|
    เดือน ๑| ๒ |๓ |๔| ๕| ๖ |๗ |๘ |๙ |๑๐| ๑๑ |๑๒
    ปี. ๒ |๓ |๔ |๕ |๖ |๗ |๘ |๙| ๑๐ |๑๑| ๑๒| ๑
    รวมกันต่ำกว่า๑๒ คงไว้ เกิน๑๒ ลบด้วย ๑๒
    เหลือเศษไว้ ก็จะได้ผลลัพธ์ดังนี้
    ปล บางทีก็ดูฐาน ๗ เพราะง่ายกว่า
    ก็ใส่เดือนแบะปีไบ่ไปแค่ ๗ ครั้ง

สรุป exe ๙ |๑๒ |๘ |๑๑ |๒ |๘ |๕ |๗ |๙ |๑๑| ๑

ตามตำราก็จะว่า วาสนา ทรัพย์ มิตร บริวาร ศัตรู คู่ครอง โรคภัย จนถึง หน้าที่การงาน
    และหายนะ

ทั่วไปเค้าจะจับคู่ตัวเลขกันว่าเลขไหนตรงกัน
    แล้วก็ตีความ ใช้ทำนายได้

เช่น ถ้าศัตรูกับหายนะ เป็นเลขเดียวกัน
    แสดงว่าคนนั้นป่วยอยาก
    หรือถ้าคู่ครองตรงกับมิตร แสดงว่า
    เป็นเพื่อนกันมาก่อน ประมานนี้
    มันก็มีที่โดดๆ หรือเหมือนกัน ๓ ตัว
    หรือปีไหนนับไปตรงโรคภัย ก็ให้ระวังสุขภาพก็ตีความได้ไม่อยาก
    ในเวบมหาหมอดูก็มี
    อ่านพอขำๆได้

ที่พอรู้มี ๔ ตัวคือ หน้าสองหลังสอง
    หน้าสอง วาสนาและทรัพย์
    หลังสองตัวท้าย คือ หน้าที่การงานและหายนะ

ตามตำราเค้าจะแบ่ง ผลลัพธ์ตัวเลข
    เป็น ๓ ช่วงคือ
    ๑ ถึง ๔ เป็นนรก ๕ถึง๘ เป็นมนุษย์
    ๙ถึง ๑๒ เป็นสวรรค์

คนที่ผลลัพธ์ ตัวแรก คือ ๙
    ความหมายคือ ไม่มีดวงตายโหง
    เพราะมีพระเกตุเป็นเทวดาประจำตัว
    (ที่เรียกพระเกตุเพราะท่านมีแต่ส่วนศรีษะ
    หน้าตาเหมือนพระพุทธรูป)
    และคนที่มีเลขตัวท้ายสุดถือว่ายิ่งดี
    คือถ้าเลขตัวสุดท้าย ๙ ขึ้น ความหมาย
    ก็คือ อายุหกสิบแต่เตะปีบดังนั่นเอง
    หรือไม่ก็พวกสายหื่นแอบเนียนนั่นหละ
    ในบางกรณี หรือเฒ่าหัวงู คู่แข่งเฒ่าทารก ๕๕๕

กรณีที่ เจน ถามว่าเลขศาสตร์ตรงกัน
    หรืออีกในแง่หนึ่ง คนที่ถูกชะตากัน
    ถ้าเวลาดูเนื้องอก เห้ยคนที่จะเป็นเนื้อคู่เรา
    ก็จะดู เลข ๒ ตัวหน้า และ ๒ ตัวหลังนั่นหละ
    ว่าอยู่ในกลุ่มผลลัพธ์เลขศาสตร์เดียวกันหรือไม่นั่นเอง รวมทั้งสมัยก่อนเวลาคนฤดูบาร์
    อาจารย์จะรับศิษย์ก็จะดู๒ ตัวหน้าว่า
    อยู่ในกบุ่มเดียวกันกับท่านและ
    ๒ ตัวหลังว่ามีนัยยะที่จะเป็นศิษย์ท่านหรือไม่
    มันถึงจะไม่กลายเป็นศิษย์ล้างครู
    หรือศิษย์เนรคุณ หรือทำตัวเหนือครู
    ประมานนี้
    หรือรับพวกทหารเอกฝีมือกล้า
    เพื่อคอยเฝ้าบรรดาสนมหุ่นงาม
    รูปร่างเรทอาร์ทั้งหลายก็ต้องดู
    พวกที่ตัวเลขสุดท้ายต่ำกว่า ๔
    ได้ ๑และ๒ ยิ่งดี เพราะพอประกันได้ว่า
    พวกนี้ไม่แอบแซบบรรดาสนมหรือหลงคารมย์ตลอดการยั่วยวนของบรรดาสนม
    สายแรงบางคนได้ พอนึกภาพออกไหม

ยกตัวอย่างของเจนเนาะ

ถ้าวันเป็น ๒๓ และ อีกวัน ๒๘
    เอาง่ายๆของเจน นับเป็น ๑ ของท่านนับ ๖
    มาตั้งเลขฐาน ๑๒ เล่นๆเนาะ
    เอา ๒ ตัวหน้าและท้ายพอเนาะ

เจน วัน/ด/ป
    ๑ |๒|
    ๒|๓|~~~ ๑๒|๑|
    ๓|๔|~~~~๑|๒|

๖|๙|~~~๑|๓|

อาจารย์ วัน/เดือน/ปี

๖|๗
    ๒|๓~~~๑๒|๑|
    ๘|๙~~~~๖|๗|
    ๔|๗~~~~๖|๘|

เราก็จะมาดู ๒ ตัวหน้า
    และ นัยยะ๒ ตัวหลังกัน
    บอกได้ว่า
    วาสนากับทรัพย์อยู่ใน
    ระดับเดียวกัน ถึงได้พอคบหากัน
    ร่ำเรียนวิขาด้วยกันได้
    ต่างที่อาจารย์
    ฐานะการได้รับการยอมรับ
    ทางสังคมที่ดีกว่าคือมีชื่อเสียงกว่า
    และเสน่ห์หรือมีสาวๆหรือสนม
    หลายคนซึ่งอาจเป็นเรื่อง
    ปกติในยุคนั่นของคนมีชื่อเสียงนั่นเอง
    โดนที่เจนก็มีสามีเดียวหรือไม่มีเลยก็ได้
    เพราะตัวเลขมันต่ำ ซึ่งถือว่าดีนั่นเอง
    เพราะถ้า ญ ชื่อเสียงสูงกว่าคงดูแปลกๆ
    ไม่เหมือนศิษย์อาจารย์กัน

ประมานนี้หละ จบวิชา
    ตัวเลขเดาสญานมโนศาสตร์ติ่งต้อง

ปล เลขที่ยกตัวอย่างแรก
    เป็นเลขผลลัพธ์
    ของผู้เป็นเลิศทั้ง ๓ ภพองค์ปัจจุบัน

19. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014

ท่านอาจารย์นพบอก
    "ด้านตัวเลขความรู้น้อยมาก"

...ขนาดความรู้น้อยมากด้านตัวเลข
    ท่านยังมีอะไรมากมายเล่าให้ฟัง
    ...ขอคารวะด้วยใจครับ

ปล.บังเอิญผมเป็นคนที่ชอบตัวเลข(บ้าง)
    ...แต่ที่อาจารย์นพเขียนมามัน...ลึก
    น่าจะเป็นแขนงโหราศาสตร์ไทย
    เป็นวิชาทำนายทายทักที่ค่อนข้างแม่นยำ
    (...แต่ผมไม่มีความรู้ตรงนี้นะครับ)

-------------------------------------

...ส่วนเลขศาสตร์แขนงนี้น่าสนใจครับ
    ส่วนตัวผมเคยมีความรู้เล็กน้อยตื้นๆ...
    แบบเดินลุยน้ำในถ้ำประมาณตาตุ่มได้
    แต่ถ้าลึกๆประมาณทอง หน้าอก..ไม่ไหวครับ

*เป็นเลขศาสตร์วิเคราะกรรมที่น่าทึ่ง
    สามารถรู้ว่าชาติก่อนเรามาจากภพภูมิอะไร*

...แต่จะต่างกันเล็กน้อยในรายละเอียด
    ...ขึ้นอยู่กับแต่ละสำนัก
    ...ที่ถ่ายทอดสืบต่อกันมา

แต่รวมๆแล้วคือ"มุ่งไปในทิศทางเดียวกัน"
    เพื่อให้มนุษย์เราได้ตระหนักถึง...
    *กรรมมีจริง...ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว*

จะได้นำมาปรับปรุงแก้ไขชีวิตเรา...
    ...ให้เป็นคนดีมีศีลธรรมในภพภูมินี้
    เตรียมตัวไว้ชาติหน้าเข้าสู่ภพภูมิสวรรค์

20. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014

555 ขอเข้ามาผ่อนแรงท่าน อ.นพบ้าง
    (เฉพาะเรื่องของตัวเลขนะครับ)

...เท่าที่ผมทราบนะครับ
    เลข 1 คือที่ 1 สุดยอดอยู่แล้ว
    อำนาจบารมี นายหัวทั้งหลาย
    อาจหมายถึงร้อนแรงดั่งอาทิตย์
    ยิ่งถ้าเป็นตอง 111
    ความหมายยิ่งต้องเบิ้ลทวีคูณ
    1 ตัวสองตัวพอแล้วครับ
    ยิ่งมากยิ่งร้อนเป็นไฟ
    มีอำนาจในตัว..แต่ล้นเกินตัว
    กลายเป็นเกิดปัญหาที่คาดไม่ถึง
    เดี๋ยวจะขัดใจกับคนแวดล้อม
    โดยเฉพาะคนใกล้ชิด

555...ผมทักไปตามตัวเลขกลมๆ
    ความหมายก็เหมือนเลขศาสตร์ทั่วไป
    ..แต่บรรยายคำพูด อธิบายต่างกันบ้าง
    ...แค่สนุกๆนะครับ

*คงไม่เกี่ยวกับที่เจนถามข้างล่างนะครับ*

23 คือเสน่ห์ ชวนหลงไหล ไม่ต้องใช้เครือเขาหลง
    28 คืออำนาจ โชคลาภด้วย(คนเล่นหุ้นควรมีเลขนี้)
    รวมทั้ง 89,98 (ฮาครับ)
    สั้นๆแค่นี้พอแร้วว์
    ...จะไปข้างนอกครับ

**รออาจารย์นพเข้ามาตอบนะครับ**
    เพราะที่ผมเขียนนี้...คนละเรื่องที่เจนถาม
    ผมเข้ามาคั่นรายการ
    ...เพื่อความบันเทิงครับ