***นิดนึงพอ***

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย ฉายอรุณ, 6 มกราคม 2008.

1. ฉายอรุณ

ฉายอรุณ เป็นที่รู้จักกันดี

(*) ลองฟังดูนะคับ (*)

<CENTER><TABLE id=table9 cellSpacing=14 cellPadding=2 width="80%" background=http://wtv-zone.com/emma/country/triples/backs/bgbarnblanketribbon.jpg border=4><TBODY><TR><TD width="100%"><CENTER><TABLE id=table10 cellSpacing=1 cellPadding=2 width="100%" bgColor=#946b39 border=8><TBODY><TR><TD width="100%"><CENTER><TABLE id=table11 cellSpacing=2 width="100%" background=http://wtv-zone.com/emma/country/triples/backs/bgbarnblanketsolid.jpg border=2><TBODY><TR><TD width="100%"><CENTER>[​IMG]</CENTER><CENTER>นิดนึงพอ </CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>ฉายอรุณ</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>[​IMG] ฉันค้นคว้าหาคำตอบ</CENTER><CENTER>เท่าไรไม่เจอ</CENTER><CENTER>เพราะอะไรเหตุใด</CENTER><CENTER>ถึงไม่ลืมเธอสักที</CENTER><CENTER>หรือต้องรอให้เธอบอก</CENTER><CENTER>ฉันเป็นส่วนเกิน</CENTER><CENTER>ที่บังเอิญผ่านมา</CENTER><CENTER>แล้วทำให้เธอกับเขาวุ่นวาย</CENTER><CENTER>เธอจะร้ายเพียงใด</CENTER><CENTER>อดทนไว้เข้าใจโดยดี</CENTER><CENTER>เคืองไม่มียังภักดี</CENTER><CENTER>โดยไม่เคยเปลี่ยนแปลง</CENTER><CENTER>อยากแสดงให้เธอ</CENTER><CENTER>รู้ซึ้งถึงความจริงจังจริงใจ</CENTER><CENTER>ด้วยยังหวังสักวัน</CENTER><CENTER>เธอรู้ถึงคำรำพันของฉัน</CENTER><CENTER>เมื่อไหร่สะกิดใจ</CENTER><CENTER>บอกเธอให้ช่วยพิจารณา</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>ฉันไม่เคยคิดแข็งข้อ</CENTER><CENTER>หรือบังอาจขอ</CENTER><CENTER>เพราะยังเจียม</CENTER><CENTER>และเตรียมหัวใจ</CENTER><CENTER>ของคนส่วนเกิน</CENTER><CENTER>คบฉันไว้เหมือนเป็นเพื่อน</CENTER><CENTER>ช่วยเตือนเภทภัย</CENTER><CENTER>ทุกข์เมื่อไรปลอบใจ</CENTER><CENTER>ร้องไห้คราใด</CENTER><CENTER>จะคอยเช็ดน้ำตา</CENTER><CENTER>ปรารถนาเวียนวน</CENTER><CENTER>ตามประสาของคนเคยเคียง</CENTER><CENTER>จึงร้องเรียงเวียนและวน</CENTER><CENTER>ทนแม้จะถูกหยาม</CENTER><CENTER>จะพยายามให้เธอ</CENTER><CENTER>เว้นที่ภายในดวงใจของเธอ</CENTER><CENTER>ให้กับฉันได้ยืน</CENTER><CENTER>รบเร้ายืนยันเดียวดาย</CENTER><CENTER>เจียนตายไม่หวั่น</CENTER><CENTER>จะทำใจแบ่งใจ</CENTER><CENTER>ให้ฉันนิดนึงพอ</CENTER><CENTER>ให้ฉันนิดนึงพอ</CENTER><CENTER>แบ่งใจให้ฉันนิดนึงพอ</CENTER><CENTER></CENTER>
    [music]http://palungjit.org/attachments/a.261502/[/music]

</TD></TR></TBODY></TABLE></CENTER></TD></TR></TBODY></TABLE></CENTER></TD></TR></TBODY></TABLE></CENTER>

<STYLE>body{cursor:url("http://media.bigoo.ws/content/cursor/arrows/arrow_11.ani");}</STYLE>

<STYLE>body{background-attachment: fixed;background-image:url(http://i102.photobucket.com/albums/m108/chingdong/animated_47.gif);}</STYLE>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2008
  2. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ใจตรงลงเพลงพร้อมกันเรยยยย อิอิ ฟ้ากำลังจาบอกอาไรรึป่าววน๊า กร๊ากกก

ฟังๆๆก่อนนนนน..เงียบๆๆพี่ฉาย..

โหยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เเบบนี้มะนิสสเเร้วเเหละ เพระมากกเรยเเหละ ขอๆๆเอาไปลงไอพอต ....

เพราะเรยเเหละพี่ เพราะจิงๆๆ เยี่ยมๆๆ ร้องมาเเบบนี้ เเควนคลับ น้องๆบ้านยางเเค รักตายยยยยยยย

ไปหารูปก่อนน​

หนู๋ก็คิดถึงพี่ฉายคะ

จาก สาวลพบุรี อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  3. ฉายอรุณ

กำเลย พี่อุตสาห์ร้องเพลงซึ้งๆ
    กายส่งสาวในฝันปะกอบเพลง
    ให้พี่
    เป็น คิงคอง จ๊ากกก ...(eek)

4. skygecht

ก็บอกว่าชอบที่ ซนๆๆนิดนึง น่ารักๆๆ ยิ่งถ้าเป๋นสาวลพบุรี ใจกล้าเเร้วด้วยย

ชอบบมากกกกกกก นี่เทพีสงกราน งานบุพเฟ่ลิง ลพบุรีเรยเชียวน่า...

555555555555555555555555555

เต่เพลงเพราะพี่ๆๆๆ อิอิ กายทามเพลงเค้าพังอีกเเร้วเเน่ๆๆเรย 5555

5. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้ไพเราะมากครับ สาวใหนได้ฟังเพลงนี้ต้องอยากให้ใจทั้งดวงเลยครับ

6. skygecht

คุนหนึ่งพูดดเถิก.....ค้าบ เพลงเพราะเนอะ....มีคอรัสด้วยยเรหอคับ....พี่ไรไปไหนน๊า..

7. ฉายอรุณ

ดีเลยคับ ได้ใจทั้งดวง จะได้ มาทำลาบ
    ทำน้ำตก และจะชวน คุณหนึ่ง มากินด้วยกันนะคับ..อิอิ :p

8. ฉายอรุณ

กาย....สงสัย พี่ไรกำลังไปสระผมที่ร้าน เพราะ ขี้นกวิหกเหิรลม ขี้ใสหัว คุณเธอ เต็มหัว.ตั้งแต่ปีใหม่ยังไม่ได้สระเลย..555.(eek)

9. skygecht

5555555555555555555

ฮาอะ

10. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณที่นำเพลงนี้มาร้อง ให้ฟังนะค่ะ เป็นเพลงโปรดส่วนตัวของเรเลย คุณ ฉายร้องได้ เพราะแล้วก็ กินใจ มากค่ะ

11. kendozo

kendozo เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    ทำไมเสียงดีจัง...ยอดๆๆๆๆมากๆๆๆๆ
    นุ่มนวลชวนฝันจริง.....

12. skygecht

เเบบนี้ ต้องเอาฉายา หนุ่มโรเเมนติก เสียงขยี้ฟองเบียไป เพราะจังงงงง

13. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    [​IMG]....

ขอเข้ามาฟังนิดนึงนะฮ๊า.....โหยยยยย...เพราะมากค่ะ......อยากแปลงร่างกลับคืนแล้วอ่ะ.....รอชมน๊า....โอม...เพี้ยง

14. raidina

เฮ้อ...ในที่สุดก็เจอกันซะทีนะน้องกายนะ....ปีใหม่นี้ขอให้มีความสุข สะสมลุกบ้า ลูกฮามากขึ้นๆๆๆ เป็นขุมกำลังที่เข้มแข็งของพลังจิตต่อไปจ้า

15. raidina

ไรดิน่าจะไปตามกระสือมาให้นะคะคุณฉายอรุณ คุณหนึ่ง จะได้มีทั้งหัวใจ ตับ ไต ไส้ พุง กึ๋น...

อิอิอิอิ ไรดิน่าขอกินกึ๋นนะคะ....เพราะไรดิน่าอยากเป็นคนมีกึ๋นอ่ะค่ะ....5555

16. raidina

<TABLE class=tborder id=post902645 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"> วันนี้, 04:26 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #9 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>skygecht<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_902645", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 06:39 PM
    สถานที่: ดาวตุงก้า ตุงก้า อิอิ
    ได้ให้อนุโมทนา 24,697 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 40,514 ครั้ง ใน 9,811 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 4992 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_902645 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฉายอรุณ [​IMG]
    กาย....สงสัย พี่ไรกำลังไปสระผมที่ร้าน เพราะ ขี้นกวิหกเหิรลม ขี้ใสหัว คุณเธอ เต็มหัว.ตั้งแต่ปีใหม่ยังไม่ได้สระเลย..555.(eek)

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    5555555555555555555

ฮาอะ
    <!-- / message --><!-- sig -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

555555 แล้วรู้ป่าวคะคุณฉาย น้องกาย....พอไรดิน่าสระผมเสร็จ....แยกขี้นกแต่ละประเภทแระ ปรากฏว่ามีขี้นกแก้วอ่ะค่ะมากที่สุด หนักที่สุด แระเหม็นที่สุดด้วย......ช่างสระผมอ่ะล้างหัวพี่ไรด้วยเด็ทตอลไป 1 แกลลอนเชียวน๊า...เพิ่งหายเหม็นอ่ะ.....

17. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

<CENTER>ฉันเป็นส่วนเกิน</CENTER><CENTER>ที่บังเอิญผ่านมา</CENTER><CENTER>แล้วทำให้เธอกับเขาวุ่นวาย</CENTER><CENTER> </CENTER><CENTER>คุณฉายร้องได้เพราะมากเลยคะ</CENTER>

18. taboo

taboo Active Member

ชอบเพลงนี้มากเลย คุณฉายอรุณร้องได้เพราะมากๆๆๆๆ....ฟังเพลินไป
    5 รอบแล้ว....แล้วจะมาฟังอีก

19. oaoa256

oaoa256 Active Member

20 พฤษภาคม 2007
    ร้องได้เยี่ยมเลยค่ะ ขอบคุณนะคะที่ช่วยทำให้บรรยากาศสดใสขึ้นเป็นกองเลยค่ะ

20. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบเพลงนี้มากกกกกกกกกกกก
    ปอจะร้องอยู่เหมือนกันเล้ยยยยยยคุณพี่
    แต่ฟังคุณพี่ร้องก่อนดีกว่า
    ฮืออออออออออออออ ซึ้งค่ะ
    (ตอนนี้ง่วง มึนยา ไว้พรุ่งนี้มาซึ้งดีๆ อีกซักทีนะคะ)