****ที่สุดของหัวใจ****

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย nungnung, 9 มกราคม 2008.

1. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

ที่สุดของหัวใจ

ดนุพล แก้วกาญจน์

หากข้ามคืนนี้ หัวใจไม่แหลก
    ยับเยินเสียก่อน
    จะไปอ้อนวอน
    ขอเธออย่าตัดรอน รอก่อนวันพรุ่งนี้
    เคืองกันเรื่องไร พรากกันด้วยเหตุใด
    ฉันยังไม่เข้าใจ
    เพราะฉันใช่ไหม
    หรือเธอเปลี่ยนไป ไยถึงไม่เหมือนเดิม
    แต่ถ้าพรุ่งนี้ ดวงใจยังโกรธ
    ฉันโทษใครได้
    เป็นกรรมของใจ
    พบเธอโดนผลักไส ทำอย่างไรพรุ่งนี้
    นับช้ำมากี่ครั้ง
    หัวใจมันไม่จำ ซ้ำยังยอมให้ทำ
    เพราะรักมากไป
    เพราะซื่อสัตย์ไป จึงช้ำใจ
    อดทนไว้ก่อนนะใจข้าเอย ข้าวอน
    จงแข็งแกร่ง แล้วทน รอให้ถึงพรุ่งนี้
    พบเธอ แล้วถามเธอ อ้อนวอนให้เธอเห็นใจ

แต่ถ้าพรุ่งนี้ ดวงใจยังโกรธ
    ฉันโทษใครได้
    เป็นกรรมของใจ
    พบเธอโดนผลักไส ทำอย่างไรพรุ่งนี้
    นับช้ำมากี่ครั้ง
    หัวใจยังไม่จำ ซ้ำยังยอมให้ทำ
    เพราะรักมากไป เพราะซื่อสัตย์ไป จึงช้ำใจ

[music]http://www.oclicko.com/nungnung/tsood.wma[/music]
    Download >> http://www.oclicko.com/nungnung/tsood.wma

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2008
  2. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

น้บช้ำมากี่ครั้ง หัวใจยังไม่จำ ซ้ำยังยอมให้ทำ
    เพราะรักมากไป เพราะซื่อสัตย์ไป จึงช้ำใจ

เมื่อมีรัก ก็ต้องเตรียมรับความทุกข์เอาไว้ มันเป็นอย่างงี้..

ชอบเพลงพี่แจ้ ช้าๆ แทบจะทุกเพลง
    มาฟังเพลงนี้เข้า ก็ถูกใจอีกแล้วค่ะ
    ร้องมาซึ้งๆๆๆ กันอีกแล้ว นะค๊า

:cool:

3. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    หัวใจคนเราก็แปลก ชอบเกเร เวลารัก *รักหมดใจ* จนลืมดูแลตัวเอง ลืมนึกไป
    ถ้า *ใจหมดรัก* จะทำอย่างไรต่อไป โทษใครก็ไม่ได้ นอกจากตัวเราเอง
    คุณหนึ่งร้องมาอีกนะค่ะ ชอบ อยากฟังคุณหนึ่งร้อง คนข้างเคียง บ้างจัง (cry)

4. nungnung

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 908026" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>jasminine</TD><TD class=alt2>น้บช้ำมากี่ครั้ง หัวใจยังไม่จำ ซ้ำยังยอมให้ทำ

เมื่อมีรัก ก็ต้องเตรียมรับความทุกข์เอาไว้ มันเป็นอย่างงี้..

ชอบเพลงพี่แจ้ ช้าๆ แทบจะทุกเพลง
    มาฟังเพลงนี้เข้า ก็ถูกใจอีกแล้วค่ะ
    ร้องมาซึ้งๆๆๆ กันอีกแล้ว นะค๊า</TD></TR></TBODY></TABLE>

ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ครับ ขอบคุณครับที่ชอบฟังและเป็นกำลังใจเสมอครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 908075" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>paperz</TD><TD class=alt2>หัวใจคนเราก็แปลก ชอบเกเร เวลารัก *รักหมดใจ* จนลืมดูแลตัวเอง ลืมนึกไป
    ถ้า *ใจหมดรัก* จะทำอย่างไรต่อไป โทษใครก็ไม่ได้ นอกจากตัวเราเอง
    คุณหนึ่งร้องมาอีกนะค่ะ ชอบ อยากฟังคุณหนึ่งร้อง คนข้างเคียง บ้างจัง </TD></TR></TBODY></TABLE>

เพลงคนข้างเคียง แล้วจะหาโอกาสร้องนะครับ ขอบคุณครับที่แนะนำ

5. T-1970

T-1970 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2007
    ...เพลงหวานเมื่อวันวานเพลงนี้ คุณNungnungถ่ายทอดได้อย่างยอดเยี่ยมมากๆครับ...อารมณ์ในเพลงต่อเนื่องร้องได้เพราะมากไม่มีที่ติเลย...นับถือครับ..

6. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    คุณหนึ่งออกเพลงใหม่มาให้ฟังกันอีกแล้ว ผมยังไม่ได้โอกาศขยับสักที
    เพลงของพี่แจ้เพลงนี้ ลึกซึ้ง คุณหนึ่งร้องได้ไพเราะ ได้อารมณ์เช่นเคยครับ

7. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    ไรดิน่าเพิ่งเข้ามาถึงที่พัก ( ตอนนี้มาอยู่ที่ยะลานะคะ ) พอออนไลน์ได้ก้แวะเยี่ยมคุณมะลิก่อน ทู้นี้เป็นทู้ที่ 2 จองไว้ก่อนนะคะ เด๋วมาฟังมาเม้นท์ ไปอาบน้ำก่อน...คืนนี้กะเล่นยาววววว....อิอิอิ

8. nungnung

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 908570" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>horwang072</TD><TD class=alt2>คุณหนึ่งออกเพลงใหม่มาให้ฟังกันอีกแล้ว ผมยังไม่ได้โอกาศขยับสักที
    เพลงของพี่แจ้เพลงนี้ ลึกซึ้ง คุณหนึ่งร้องได้ไพเราะ ได้อารมณ์เช่นเคยครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณครับคุณหอวัง เพลงใต้ร่มมลุลีที่ร้องกับน้องสาวก็เพราะมากครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 908324" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>T-1970</TD><TD class=alt2>...เพลงหวานเมื่อวันวานเพลงนี้ คุณNungnungถ่ายทอดได้อย่างยอดเยี่ยมมากๆครับ...อารมณ์ในเพลงต่อเนื่องร้องได้เพราะมากไม่มีที่ติเลย...นับถือครับ..</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณครับคุณT-1970 ที่เข้ามาฟังและเป็นกำลังใจครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2008
  9. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    มาฟังเพลงแร้ว...คุณหนึ่งร้องได้ดีมากเลยนะคะ เสียงร้องแบบอ้อนๆ...ระยะนี้ทำได้ดีมากค่ะ

10. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    มาฟังเพลงเพราะ ๆ ตอนเช้า ๆ ทำงานสบายใจ

11. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบเพลงนี้คะ
    ช่วงนี้ฟังของเอ็มร้องคะตอนนี้มาฟังของน้องหนึ่งคะ
    สวัสดีปีใหม่คะน้องหนึ่ง

12. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    คุนหนึ่ง เสียงเเบบนี้เหมาะมากกกะเพลง เเสนเเสบ โครงการของพี่ปอ..

ร้องมา100เพลง ฟังสบายยยทั้ง100 ถ้าร้องเพลง ป๊อปมา คงไม่ใช่คุนหนึ่งเนอะ..อย่าลืมนะคับ เเสนเเสบบบบบบบบบ อิอิ

13. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    อูยยยยยยยยยยยยยยยยย เคลิ้มมมมมมมมมมมมมมมค่ะ

14. ฉายอรุณ

ฉายอรุณ เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้ถ้าได้ยินที่ไหน ต้องนึกถึง พี่ แจ้ เลย ....คุณหนึ่ง
    ร้องได้เสียงหวานและซึ้งตามแบบสไตล์ของคุณเลยคับ

<style>body{background-attachment: fixed;background-image:url(http://palungjit.org/attachments/a.256378/);}</style>

<STYLE>body{cursor:url("http://downloads.totallyfreecursors.com/cursor_files/inlove.cur");}</STYLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2008
  15. Yaying

Yaying เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2006
    ร้องเพราะ เพลงเศร้า เหมาะกับคนอกหักเลยเนาะ

ชอบเพลงนี้มานานแล้ว ได้มายินเสียงคุณหนึ่งร้องเวอร์ชั่นใหม่

ก้อเพราะอีกแบบคะ

16. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    คุนหนึ่งหายไปนะ สงสัยงานยุ่งงงงง คิดิถึงค้าบบบบบบบบบบบ

17. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี