การ์ดใบหนึ่ง ที่เขียนให้เธอ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย Asakuranut, 12 มกราคม 2008.

1. Asakuranut

Asakuranut เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    http://media.imeem.com/m/ujv8mogdMZ

คลิกที่ลิ้งค์เพื่อฟังนะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2008
  2. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องดีนะครับ เสียงร้องมีพลังดี ดนตรีก็บันทึกเสียงได้เยี่ยม
    ร้องมาฟังกันอีกนะครับ

3. thaboyx

thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วๆ เพราะดี ๆ

เพลงของเป๊กถือว่าเป็นเพลงที่ร้องยาก เพราะว่าเป็นแนว R&B มีเอื้อนหลบเสียงเยอะ แล้วก็เสียงส่วนมากจะเป็นเสียงสูง

ร้องช้าไปนิดนึงบางช่วง โดยเฉพาะช่วงที่ขึ้นท่อนใหม่
    เสียงสูงบางช่วงยังไม่ค่อยถึง หลบเสียงบางช่วงก็เหมือนกัน

โดยรวมๆ เพราะดีคับ
    ร้องท่อนจบได้สูงถึงก็ถือว่าเก่งแล้ว เป็นกำลังใจให้งับ

(good)

4. Fluke

Fluke เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ผมว่าคุณเนี่ยเบสิคในการร้องดีจังเลย ช่วงเปลี่ยนระหว่างเสียงธรรมดากับเสียงหลบก็ทำได้ดีจัง
    จะติอย่างนึง ตรงที่ร้องจังหวะดีเลย์ไปนิดนึง อาจจะเป็นเพราะต้องใช้สมาธิในการควบคุมจังหวะหายใจ
    เพราะเพลงนี้หลบเสียงเยอะ ต้องใช้ลมเยอะ

ดนตรีก็อัดมาดีจัง โดยรวมถือว่ายอดเยี่ยมเลยครับ

5. ดอกบัวตูมเน่า

ดอกบัวตูมเน่า เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ร้องได้เยี่ยมครับ
    คอมเม้นเหมือน 3 เรปบนเลยครับ

6. Asakuranut

Asakuranut เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณครับ ผมยังต้องพัฒนาด้านการร้องเพลงเสียงสูงอีกเยอะเลย แหะๆ

7. thaboyx

thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้คับ (||)