ขอคำชี้แจงเนื่องจากมีสมาชิกร้องเรียนกระทู้ ร่วมบูชาพระสีวลีองค์สูง8นิ้วโลหะปิดทองสวยงามมากเพียง399.เ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย SEE979, 30 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. SEE979

SEE979 สมาชิกใหม่

30 พฤศจิกายน 2008
    ขอคำชี้แจงเนื่องจากมีสมาชิกร้องเรียนกระทู้ ร่วมบูชาพระสีวลีองค์สูง8นิ้วโลหะปิดทองสวย

ผมได้บูชาพระสีวลีองค์ขนาดบูชาฐานกว้างประมาณ2นิ้วครึ่งสูงประมาณ8นิ้วองค์ท่านสวยงามมากครับมาจากวัดที่สมุทรสาครเมื่อหลายปีก่อนโดยตั้งใจ บูชามาทำบุญช่วยทางวัดบูชามาจำนวน10องค์ครับองค์พระเป็นเนื้อโลหะปิดทองตอนนั้นบูชามาองค์ละ1900บาท แต่ช่วงนี้ใกล้สิ้นปีแล้วตั้งใจจะรวบรวมเงินไปทำบุญที่วัด9วัดที่จ.พิษณุโลก จึงนำพระสีวลีองค์ที่เช่ามานี้มาแบ่งให้บูชาครับ ให้บูชาเพียง399บ.เท่านั้นครับเพราะตั้งใจนำปัจจัยไปทำบุญจริงๆมิได้หวังค้ากำไรครับ ท่านใดต้องการบูชาท่านเพื่อความเป็นสิริมงคลและได้ทำบุญด้วยกัน กรุณารีบPMแจ้งความประสงค์มาด่วนครับ โดยเรียงตามลำดับที่แจ้งเข้ามานะครับแบ่งให้บูชา9องค์ กรุณาอย่านำไปให้บูชาต่อนะครับเพราะผมตั้งใจจะนำมาแบ่งให้ท่านที่ไม่มีองค์ท่านบูชาได้นำไปบูชาจริงๆครับ ส่วนค่าส่งEMSนั้นก็แล้วแต่จะช่วยครับ อนุโมทนาครับ*ตอนนี้มีท่านที่จองไว้ครบแล้วและผมได้ติดต่อกลับไปถึงทุกท่านทางPMแล้ว หากท่านใดที่เพิ่งเข้ามาอ่านและอยากได้บูชาลองลงชื่อทิ้งไว้ทางPMเผื่อว่ามีผู้สละสิทธิ์นะครับขอบพระคุณครับ*

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2008
  2. TopciviL

TopciviL เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2007
    สนใจครับ
    ผมขอบูชาหนึ่งองค์
    ขอรายละเอียดด้วยครับ

3. wuttichai

wuttichai เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    ผมขอบูชาหนึ่งองค์ครับ

4. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชาด้วย 1 องค์ ครับ

กรุณาแจ้ง เลขบัญชีด้วยนะครับ

อนุโมทนาครับ

5. ไพโรจน์1960

ไพโรจน์1960 Active Member

26 กันยายน 2008
    ผมขอจองพระสีวลี 2 องค์ครับ

นายไพโรจน์ เจียรโรจนวงศ์
    โทร 081-815-0630

6. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญบูชา 1 องค์ ครับ

7. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ขอบูชาด้วย 1 องค์ ครับ

กรุณาแจ้ง เลขบัญชีด้วยนะครับ

อนุโมทนาครับ

<!-- / message --><!-- sig -->

8. หนุ่ม36

หนุ่ม36 เป็นที่รู้จักกันดี

รวมทำบุญด้วยหนึ่งองค์ครับ

9. musketeer

musketeer เป็นที่รู้จักกันดี

10. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีผู้สละสิทธิ์นะครับ

ช่วยแจ้งทางPMด้วยครับ

11. Kamphol

Kamphol สมาชิก

24 กรกฎาคม 2006
    ขอจอง 2 องค์ครับ

12. sandland

sandland เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    ยังมีเหลือหรือเปล่าหละนี้ อยากบูชาจังค่ะ

13. nk_wit

nk_wit สมาชิก

30 กันยายน 2008
    จอง 1 องค์ครับ

14. gitti

gitti เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นสิคะถ้ามีใครสละสิทธิ์ก็อยากได้ไว้บูชาด้วยจังงามมากๆ
    ร่วมอนุโมทนากับท่านที่ได้บูชาด้วยนะคะ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2008
  15. นักธรรมเอก

นักธรรมเอก เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายจังครับ อยากได้มาบูชาบ้างสักองค์ มาช้าไปนิดนึง ขออนุโมทนาครับทุกท่านที่ได้ไป

16. นักธรรมเอก

นักธรรมเอก เป็นที่รู้จักกันดี

นอกจากพระสิวลีแล้ว ไม่มีองค์อื่นบ้างเหรอครับ

17. SEE979

SEE979 สมาชิกใหม่

30 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาทุกท่านครับผมได้ติดต่อแจ้งPMกลับไปถึงทุกท่านที่ได้จองไว้แล้วนะครับรบกวนขอความกรุณาช่วยโอนเงินทำบุญก่อนวันพฤหัสบดีนี้นะครับ เพื่อที่ผมจะได้รวบรวมเงินยอดเงินทำบุญที่แน่นอนจากพี่น้องในเวปนี้และส่วนของญาติผมเพื่อนำไปซื้อของเตรียมทำบุญถวายตามวัดต่างๆตามที่ตั้งใจไว้ต่อไปครับ และสำหรับท่านใดที่ประสงค์จะลงชื่อสำรองไว้เกิดมีท่านใดสละสิทธิ์ก็สามารถแจ้งPM ให้ทราบไว้ได้นะครับ ขอปิดกระทู้ครับ ขอบคุณครับ

18. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    <TABLE class=tborder id=post1732425 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>adale<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1732425", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 38 [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1732425 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ร้องเรียนเรื่องการหลอกลวงบูชาพระครับ
    สืบเนื่องจากกระทู้
    http://palungjit.org/showthread.php?t=161889

หลังจากที่ได้ติดต่อและโอนเงินไปแล้ว ตัวเจ้าของก็เงียบหายไปเลยครับ
    มีผู้เสียหายหลายท่านที่ได้โอนเงินไปแล้วและเงียบหายเช่นกัน

โดยผู้ที่ใช้ชื่อ log in ว่า SEE979 ได้ PM ติดต่อผมมาดังนี้

อนุโมทนาที่ได้ทำบุญร่วมกับผมครับ เลขที่บัญชีผม ธ.ไทยพาณิชย์ นายณรงค์ ประมวลวงศ์ สาขาย่อยซอยมหาดไทย เลขที่ 207-212537-5 ออมทรัพย์ เมื่อโอนเงินทำบุญแล้วช่วยแจ้งที่อยู่ในการส่งพระไปให้ด้วยนะครับหากเป็นไปได้รบกวนช่วยโอนเงินทำบุญก่อนวันพฤหัสนี้นะครับเพราะผมจะได้รวบรวมยอดเงินทำบุญของเพื่อนในเวปกับส่วนของญาติพี่น้องผมเพื่อที่จะได้นำปัจจัยไปซื้อของในการทำบุญของแต่ละวัดต่อไปครับ ขออนุโมทนาและขอบคุณครับ ส่วนของค่าจัดส่งEMSก็แล้วแต่จะได้ช่วยมานะครับ ขออนุโมทนาและขอบคุณครับ

<!-- / message -->
    ส่วนท่านที่มีรายละเอียดอื่นๆ รบกวนช่วยมาโพสต์แจ้งให้กับทางผู้ดูแลได้รับทราบด้วยครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

19. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ขอคำชี้แจงด้วยครับเนื่องจากมีสมาชิกร้องเรียน

20. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    งานเข้า ...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้