รัตนโกสิน ดรีม & กบ

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย nisitt, 9 มีนาคม 2009.

1. nisitt

nisitt เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006
    รัตนโกสิน เสียงของ น้องดรีม และ พี่กบ

มาฟังพี่กับน้องร้องเพลงกันครับ ตามความประสงค์ของ น้องดรีม นะ.
    หมวดดรีมส่งเสียงร้องมาให้พี่คิม แต่เนื่องด้วยพี่คิมต้องติดภาระกิจเดินทางไปดูงานที่ เซินเจิ้น ประเทศจีน เพื่อนำเรื่องราวเกี่ยวกับไอที มาเขียนรวมเล่มในหนังสือฉบับหนึ่งของเมืองไทย ( พี่คิมเป็นนักเขียนด้วยนะครับ )
    ก็เลยไม่ได้เข้ามาในเว็บซะหลายวัน และได้กลับมารีบอัพเพลงนี้
    เพลงนี้ต้องขออภัยที่พี่กบของเราเธอร้องเสียงต่ำไปหน่อย เห็นว่าเป็นหวัดไม่ทราบหายแล้วหรือยัง แต่ก็ถือว่าเสียงพี่กบยังหวานแบบดุๆ แปลกๆไปอีกแบบนะครับ...เพลงนี้ขอมอบให้ผู้ฟังทุกท่านด้วยนะครับ....

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.532245/[/MUSIC]
    รัตนโกสินทร์
    ละครทีวี รัตนโกสินทร์

ดนตรี .............
    Dream > รัตนโกสินทร์
    คือแผ่นดิน ที่หล่อหลอม หัวใจ
    ร้อยความรัก รวมผู้คน มากมาย
    อาศัย อยู่ร่วมชายคา
    เชื้อชาติไหน ก็พี่น้อง
    ล้วนพวกพ้อง ข้องเกี่ยวนาน
    เนิ่นมา
    ทุกชีวิตมีสุขใจ ใต้ฟ้า
    ใต้บารมี จักรีวงศ์
    kob> และเมื่อความรัก ของเราเกิดขึ้น
    จากดวงใจสองดวง ที่ซื่อตรง
    บนแผ่นดิน แห่งความรัก
    ด้วยศรัทธาที่มั่นคง
    รักย่อมยืนยง ตลอดไป
    Dream > ขอแค่มี เธอกับฉัน
    และมีรัก ที่ผูกพันหัวใจ
    ก็สุขแล้วบนแผ่นดิน กว้างไกล
    แห่งรัตนโกสินทร์
    ดนตรี .............
    Dream > และเมื่อความรัก
    ของเราเกิดขึ้น
    จากดวงใจสองดวง ที่ซื่อตรง
    บนแผ่นดิน แห่งความรัก
    ด้วยศรัทธาที่มั่นคง
    รักย่อมยืนยง ตลอดไป
    Kob > ขอแค่มี เธอกับฉัน
    และมีรัก ที่ผูกพันหัวใจ
    ก็สุขแล้วบนแผ่นดิน กว้างไกล
    แห่งรัตนโกสินทร์

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ พี่คิม คุณดรีม

เพลงนี้ไม่ถนัดเลย แต่ดีใจที่ได้ร้องเพลงคู่กับคุณดรีมค่ะ

;aa26

3. Hanashi

Hanashi เป็นที่รู้จักกันดี

มาขอฟังเพลงคู่ พี่กบ กับคุณดรีมด้วยคนค่ะ ไม่เห็นพี่กบเสียดุเลยนะคะ
    เสียงยังหวานเหมือนเดิม เสียงคุณดรีมก็เพราะนุ่มดีนะคะ.....
    ;aa26;aa26;aa26;aa26 ;aa26

4. dream197

dream197 Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2008
    # สวัสดีครับพี่กบครับ ดรีมเพิ่งเข้าฟังเพลงหวานปลูกรักมาเด้อครับ ดรีมสงสัยคำว่า Portable ที่พี่คิมบอก แต่ก็ถึงกับอ๋อๆ หมดสงสัยแล้วครับ พี่คิมคงพกเสียงพี่กบไปด้วยตลอดน่ะเอง พี่คิมครับถ้าบ่ย่านหนักก็พกเสียงดรีมไปด้วยคนเด้อพี่เด้อ พี่กบครับดรีมก็ภูมิใจที่ได้ร้องเพลงคู่พี่กบมากครับ เอาไว้ดรีมจะหาเพลงที่ตรงกับระดับเสียงพี่กบมาขอร้องอีกนะครับ ดรีมจะขออนุญาติพี่คิมอีกนะครับ ขอบคุณเด้อครับ #

5. dream197

# ดรีมต้องขอขอบคุณๆฮาน่ามากๆเลยเด้อครับที่มาฟัง ดรีมเสียงไม่ค่อยดีครับเสียงใหญ่ๆเกินวัย เพลงนี้ดรีมว่าดรีมโชคดีได้ร้องเพลงมาไม่กี่เพลงในบอร์ดพี่คิมก็ใจดีให้มีโอกาสมาร้องกับพี่กบพี่สาวที่ดรีมนับถือคนนึง ดีใจมากๆเลยครับ #

6. nisitt

หมวดครับ ปากเป็นเอก เลขสูตรคูณคงจะเก่งซินะนี่ เห็นพี่กบบอกว่าขำตาดรีมช่างพูดช่างเจรจาดีจริง พี่กบบอกว่าสงกรานนี้น้องซามาโกะคงมาเที่ยวหาพี่คิม ถ้าเธอมาจริงๆนะก็จะขออนุญาติเธอบันทึกเสียงเธอเก็บไว้ให้น้องดรีมนะครับ...

7. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้คุณดรีมร้องได้เพราะมากค่ะ เสียงนุ่มๆ เชียว
    ได้โปรดิวเซอร์พี่คิมช่วยมิกซ์ให้ด้วย ดนตรีไพเราะมาก
    พี่กบไม่ค่อยรู้จักเพลงเท่าใด เพลงคู่เพลงต่อไปคุณดรีมก็คุยกับพี่คิมเหมือนเดิมนะคะ

;welcome3;k07

8. dream197

## พี่กบครับ ดรีมอยากได้ยินเพลงร้องคู่เสียงหวานๆของพี่สาวคนสวยอีกจังเลยเด้อครับ ##

9. PH0747

PH0747 เป็นที่รู้จักกันดี

ทำเสียงดนตรีได้ดีและคนร้องก็เสียงดีด้วยครับ

10. dream197

## ขอบคุณเด้อครับเด้อ คุณ PH0747 และครีมต้องขอขอบคุณพี่ชายที่แสนใจดีคือพี่คิมที่นำเสียงร้องของดรีม นำเสียงของดรีมไปร้องคู่ร่วมพี่กบ พี่สาวคนสวยทีใจดีเช่นเดียวกัน ดรีมภูมิใจมากจริงๆ พี่คิมบอกดรีมร้องเสียงต่ำไปเลยพาพี่กบร้องเสียงต่ำไปด้วยเลย และก็ดีใจที่พี่คิมบอกจะขอให้ดรีมร้องเพลงคู่ร่วมกับพี่กบอีก ดรีมขอบคุณครับ ##

11. nisitt

ฮะแอ้ม..หมวดๆๆครับ หวานอีกแล้ว นะขอรับ....

12. dream197

## ดรีมมาขอขอบคุณพี่ครับ พี่คิมครับดรีมก็พูดมาใจจริงเด้อ ดรีมไม่ชอบของหวานครับ รั้วของชาติย่านน้ำตาล ตอนอยู่อีสานชอบทานขมๆเค็มๆ แต่พอย้ายมาอยู่ชลบุรี เห็นทะเลทุกวันดรีมเลยไม่ชอบทานใข่เค็มเลย อยากกลับไปกินลาบกินก้อยอย่างเก่าจังเด้อครับ ##

13. sweetrosie

sweetrosie เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    ทำให้คิดถึงหนัง เรื่อง สายโลหิต เลยค่ะ
    เคยดูตอนที่ พี่ศรรามเล่น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2009