ลาภูพิงค์ พี่กบ & พี่คิม

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย nisitt, 13 มีนาคม 2009.

1. nisitt

nisitt เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006
    เพลงนี้อาจารย์ kikoman ขอให้ร้อง และพี่คิมได้ร้องเดี่ยวเพลงนี้แล้วอัพไว้ที่ห้องไทยสากล ยังติดที่อาจารย์ขอพี่กบร้องเพลงนี้ด้วย พี่คิมเห็นเป็นช่วงปิดเทอม อาจารย์สดวกเข้ามาฟัง เลยขอให้พี่กบร้องเพลงนี้ เห็นว่าเพิ่งหายจากเป็นหวัด ก็ยังอุตส่าห์รีบร้องส่งมาให้ เสียงหวานแหบๆเพราะไปอีกแบบหนึ่ง พี่คิมเลยได้ไอเดียทำเป็นเพลงคู่เสียเลย เชิญฟังกันเลยนะครับ...

[music]http://palungjit.org/attachments/a.535971/[/music]

ลาภูพิงค์
    สุนทราภรณ์

ดนตรี.............
    ญ:] > โอ้เคยภิรมย์สุขสมจริง
    แผ่นฟ้าแผ่นดิน เชียงใหม่
    ขวัญข้า คือดอยสุเทพเด่นไกล
    ภูพิงค์นั่นไง ชีวิตแห่งเรา
    > ไม่ลืมร้างราสามัคคี
    ที่สวนดอกนี้ไงเล่า
    สาย ธาร
    ห้วยแก้วเย็นใสดั่งเงา
    เหมือน ใจพวกเรา
    ใสเย็นดั่งธาร
    > ทอง กวาวเหมือนความฝัน
    ร่วง พลัน เตือนถึงวันคืนผ่าน
    อยู่ กัน มานาน
    ร่วมมิตรสราญ สราญสดใส
    แต่วันนี้ไปไม่เหลือเลย
    ลาแล้วที่เคย เชยใกล้
    ขอลา โอ้ลาที่รักแห่งใจ
    ถึงกายห่างไป ฝังใจไม่ลืม
    ดนตรี.............
    ช:] > โอ้เคยภิรมย์สุขสมจริง
    แผ่นฟ้าแผ่นดิน เชียงใหม่
    ขวัญข้า คือดอยสุเทพเด่นไกล
    ภูพิงค์นั่นไง ชีวิตแห่งเรา
    > ไม่ลืมร้างราสามัคคี
    ที่สวนดอกนี้ไงเล่า
    สาย ธาร
    ห้วยแก้วเย็นใสดั่งเงา
    เหมือน ใจพวกเรา
    ใสเย็นดั่งธาร
    > ทอง กวาวเหมือนความฝัน
    ร่วง พลัน เตือนถึงวันคืนผ่าน
    อยู่ กัน มานาน
    ร่วมมิตรสราญ สราญสดใส
    แต่วันนี้ไปไม่เหลือเลย
    ลาแล้วที่เคย เชยใกล้
    ขอลา โอ้ลาที่รักแห่งใจ
    ถึงกายห่างไป ฝังใจไม่ลืม...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2009
  2. Hanashi

Hanashi เป็นที่รู้จักกันดี

หนีงานมาฟังเพลงคู่หวาน ๆ คู่ขวัญ....
    ร้องเพราะดีค่ะพี่กบพี่คิม... รอฟังเพลงคู่หวานๆ อีกนะคะ....
    ;aa28;aa28;aa28;aa28

3. kikoman

kikoman สมาชิก

ตามมาฟังอาจารย์ และครูคิมครับ พรุ่งนี้วันเสาร์ เป็นวันหยุดผมขอเพลงคู่อีกซักเพลงนะ ครับจะเปิดมอบให้คนที่บ้านฟังครับอาจารย์ เพลงสนุกซักเพลงนะครับ โสนสะเดาก็ได้นะครับ ผมโทรขอจากครูคิมก่อนหน้านี้แล้ว ครูคิมบอกถาม...ก่อน งั้นไม่ต้องรอถามนะครับ ขอบคุณครับ

4. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงลาภูพิงค์เป็นเพลงที่อยากร้องมาก

ยิ่งเวอร์ชั่นนี้ชอบ ผู้หญิงร้องจังหวะช้าท่อนแรก พอท่อนหลังผู้ชายเปลี่ยนจังหวะเลย พี่คิมร้องเก่งจัง เหมือนศิษย์เก่าสถาบันที่เชียงใหม่เลยค่ะ

;42

5. Kob

มิหน่าพี่คิมขอให้ร้องเพลง โสนสะเดา
    กบร้องแล้วนะคะ แต่ไม่รู้ว่าจะเพราะไหม๊
    เพราะยังไม่ค่อยหายจากเป็นหวัด
    เพลงลาภูพิงค์นี่ก็เพิ่งร้องส่งให้ค่ะ
    ก็เป็นเวอร์ชั่นเพิ่งหายจากเป็นหวัดค่ะ

hello3

6. kikoman

kikoman สมาชิก

ขอบคุณล่วงหน้าครับอาจารย์สำหรับเพลงโสนสะเดา วันนี้หยุดเลยเข้ามาฟังต่อครับ ครูคิมเรียนสถาบันเพชรบุรีครับตอนนี้เปลี่ยนเป็นมหาวิทยาลัยวไลย์ลงกรณ์ แต่ครั้งหนึ่งเราทั้งสองก็เคยไปเลาะๆแถวๆสถาบันที่เชียงใหม่เหมือนกันครับ แหม ฟังเพลงคู่เพลงนี้อาจารย์กบร้องท่อนแรกแบบสโลว์เชียว พอครูคิมมาเชนค์จังหวะซะเป็นแทงโก้ซะงั้น เก่งนะครับ

7. nisitt

พี่คิมขอขอบคุณน้องฮาน่า ที่ได้แวะมาฟังพี่กบและพี่คิมครับ....

8. nisitt

ขอบคุณครับอาจารย์ต๋อย สำหรับเพลงที่ขอพรุ่งนี้คงได้ฟังครับ วันนี้ขอปั่นต้นฉบับงานเขียนส่งที่ทำงานผมก่อนนะครับ หนังสือออกสิ้นเดือน ป่านนี้ยังไม่ส่งงานเดี๋ยวโดนไล่ออกตกงานแน่ แหม..ไม่รู้นะว่าอาจารย์แหว๋วชอบเพลงโสน สะเดา ไงฟังแล้วอย่าตาขวางใส่กันนะอาจารย์ แฮ่ๆๆ....

9. dream197

dream197 Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2008
    # วันนี้พักเที่ยงดรีมว่างรีบเข้ามาฟังพี่กบและพี่คิม พี่ทั้งสองมาแนวให้คนฟังม่วนซื่นกันอีก ฟังเพลงนี้ดรีมมานึกถึงเพลงผู้ใหญ่ลีที่พี่กบพี่คิมเคยร้องไว้ ต้องท้ายๆเพลง ปั่นจักร์ยานจนหอบแฮ๊กๆทั้งสองพี่เลย สนุกดีครับ #

10. Kob

สวัสดีค่ะคุณดรีม เพลงผู้ใหญ่ลีไม่มีปั่นรถจักรยานค่ะ มีแต่เพลงสาวบ้านแต้ค่ะ อิอิ

;aa27

11. dream197

dream197 Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2008
    pity_pig
    # น่านน่ะ ดรีมว่าแล้ว ผู้ใหญ่ลีต้องขี่ม้าชื่อ"บักจ้อน" ส่วนพี่คิมต้องขี่จักรยาน เลยดรีมจำชื่อเพลงผิดซะแล้วเด้อพี่กบครับ พี่กบอย่าลืมไปฟังเพลงพบรักปากน้ำโพที่ดรีมร้องเด้อครับ พี่คิมขอให้ดรีมร้องให้ฟังโดยใช้ชุดดนตรีเดียวพี่กบครับ วันนี้ดรีมขอเข้าที่ทำงานก่อนเด้อครับ สวัสดีครับ #

12. pch_sonny2000

pch_sonny2000 สมาชิก

24 มิถุนายน 2006
    ฟังแล้วคิดถึง ชีวิตตอนเรียนที่ มช. มากครับ

13. Kob

เป็นศิษย์เก่ามช.เหมือนกันค่ะ ขอบคุณที่แวะมาฟังค่ะ

;aa46