เจ้าพ่อ

ในห้อง 'เพลงต่างประเทศ' ตั้งกระทู้โดย kendozo, 12 พฤศจิกายน 2007.

1. kendozo

kendozo เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    เพลงสุดท้าย สำหรับวันนี้ แกล้งร้องเล่นๆโทษที

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤศจิกายน 2007
  2. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ร้องเล่นๆก็มาฟังเล่นๆๆกร๊ากก พุดเล่นคับ

ขอบคุงค้าบบ รู้สึกว่าพลังเยอะจัง อิอิอิอิอิ

ร้องมาวันเดียว ร่วม 100 เพลง กร๊ากกกกกกกกกก

เก่งจัง

3. BirdSoul

BirdSoul เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    นี่ขนาดเจ้าพ่อแกล้งๆนะเนี่ย
    ถึงคราวเอาจริงจะเข้มขนาดไหน

4. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

5. beedozo

beedozo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีค่ะ...เจ้าพ่อ...อิอิ

6. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    เดี๋ยวเจอ เจ้าแม่เซี่ยงไฮ้หน่อยเป็นไงคะ :) (แกล้งเป็นเจ้าแม่)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2007
  7. skygecht

จะโดนตีไหม๊นี่ เจ้าพ่อ อย่าทามไรผมน๊า อิอิอิอิ

เพลงนี้ผมก็ชอบบอะ อยากร้องเป็ฯมั้งงงงงงงง เเง่ๆๆคงร้องเป็นเเต่หมอลำเเหละผมอะ

8. beedozo

ต้อนรับเทศกาลตรุษจีนค่ะ

ขนาดไฟล์:
      78.4 KB
      เปิดดู:
      359
  9. skygecht

ขอบคุนคะพี่บี เช่นกันคะ

10. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยย เพลงนี้อิฉันพลาดไปได้ไง
    พี่เคนเสียงหล่อม๊ากกกกกกกกกกกกกกก อิอิ
    สวัสดีวันตรุษจีนค่ะพี่บี พี่เคน

11. beedozo

สำหรับสเต็ป พี่ให้นี่ด้วยค่ะ.....

ขนาดไฟล์:
      63.2 KB
      เปิดดู:
      321
  12. beedozo

สวัสดีเช่นกันค่ะ....ร่ำรวยๆ .....คิดสิ่งใดสมหวัง...ฮ่อ..ฮ่อ...

13. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าว .... เข้ากับเทศกาล .. ตรุษจีนเลยค่ะ .....
    บรรยายกาศ ของ คนจีน ช๊อบ ชอบค่ะ ... ดนตรี หนักแน่น หาฟังยาก จัง...
    เพลง เก่าๆ ที่ดี ๆ นะค่ะ .....
    ทำให้คิดถึงหนัง... เจ้าพ่อเซียงไฮ้ จัง..เลย .......
    ....... ร้องได้ไพเราะค่ะ ..... และ ขอบคุณด้วยนะค่ ที่หาเพลง เพราะ ๆ มาให้เพื่อน ๆ ได้รับฟัง .... อนุโมทนาด้วยคะ

14. beedozo

ขอบคุณค่ะที่เข้ามาให้กำลังใจคนร้อง...
    เพลงนี้คนร้อง ร้องโดยไม่ดูเนื้อเลยนะคะ...(ไม่รู้จำได้ไง..555)
    ...มีเพลงที่มีเนื้อร้องแปลเป็นไทยด้วยนะคะ....
    ....แล้วจะให้คนร้อง (พี่เคน) ..ร้องมาให้ฟังนะคะ...ขอบคุณเช่นกันค่ะ

15. T-1970

T-1970 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2007
    ..สวัสดีครับพี่เคน+ซ้อบี(คิดถึงครับ)...ผมกำลังเครียดเพราะหาข้อมูลบางอย่างไม่เจอ...พอมาฟังพี่เคนร้องเพลงนี้..ยิ่งเครียดหนักเข้าไปอีก (..หุ..หุ..ล้อเล่นครับพี่..) ..จะแว๊ปๆเข้ามาฟังเรื่อยๆครับ (ต่อเพื่อชีวิตอีกซักเพลงจะเยี่ยมมากๆครับพี่เคน)...

16. กนก

กนก เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2005
    ฟังเพลงนี้ ทำให้นึกถึงเรื่องเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ ขอบคุณครับผม

17. kendozo

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 962629" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>maysa79</TD><TD class=alt2>อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยย เพลงนี้อิฉันพลาดไปได้ไง
    พี่เคนเสียงหล่อม๊ากกกกกกกกกกกกกกก อิอิ
    สวัสดีวันตรุษจีนค่ะพี่บี พี่เคน</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 08:19 PM</TD></TR><TR title="โพส 963595" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>กนก</TD><TD class=alt2>ฟังเพลงนี้ ทำให้นึกถึงเรื่องเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ ขอบคุณครับผม</TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 08:17 PM</TD></TR><TR title="โพส 963591" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>T-1970</TD><TD class=alt2>..สวัสดีครับพี่เคน+ซ้อบี(คิดถึงครับ)...ผมกำลังเครียดเพราะหาข้อมูลบางอย่างไม่เจอ...พอมาฟังพี่เคนร้องเพลงนี้..ยิ่งเครียดหนักเข้าไปอีก (..หุ..หุ..ล้อเล่นครับพี่..) ..จะแว๊ปๆเข้ามาฟังเรื่อยๆครับ (ต่อเพื่อชีวิตอีกซักเพลงจะเยี่ยมมากๆครับพี่เคน)...</TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 12:52 PM</TD></TR><TR title="โพส 962699" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>beedozo</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kwantrakul [​IMG]
    ว้าว .... เข้ากับเทศกาล .. ตรุษจีนเลยค่ะ .....
    บรรยายกาศ ของ คนจีน ช๊อบ ชอบค่ะ ... ดนตรี หนักแน่น หาฟังยาก จัง...
    เพลง เก่าๆ ที่ดี ๆ นะค่ะ .....
    ทำให้คิดถึงหนัง... เจ้าพ่อเซียงไฮ้ จัง..เลย .......
    ....... ร้องได้ไพเราะค่ะ ..... และ ขอบคุณด้วยนะค่ ที่หาเพลง เพราะ ๆ มาให้เพื่อน ๆ ได้รับฟัง .... อนุโมทนาด้วยคะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณค่ะที่เข้ามาให้กำลังใจคนร้อง...
    เพลงนี้คนร้อง ร้องโดยไม่ดูเนื้อเลยนะคะ...(ไม่รู้จำได้ไง..555)
    ...มีเพลงที่มีเนื้อร้องแปลเป็นไทยด้วยนะคะ....
    ....แล้วจะให้คนร้อง (พี่เคน) ..ร้องมาให้ฟังนะคะ...ขอบคุณเช่นกันค่ะ</TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 12:45 PM</TD></TR><TR title="โพส 962676" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kwantrakul</TD><TD class=alt2>ว้าว .... เข้ากับเทศกาล .. ตรุษจีนเลยค่ะ .....
    ....... ร้องได้ไพเราะค่ะ ..... และ ขอบคุณด้วยนะค่ ที่หาเพลง เพราะ ๆ มาให้เพื่อน ๆ ได้รับฟัง .... อนุโมทนาด้วยคะ </TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 12:33 PM</TD></TR><TR title="โพส 962647" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>beedozo</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maysa79 [​IMG]
    อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยย เพลงนี้อิฉันพลาดไปได้ไง
    สวัสดีวันตรุษจีนค่ะพี่บี พี่เคน

สวัสดีเช่นกันค่ะ....ร่ำรวยๆ .....คิดสิ่งใดสมหวัง...ฮ่อ..ฮ่อ...</TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 12:31 PM</TD></TR><TR title="โพส 962641" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>beedozo</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ stephanie [​IMG]
    ขอบคุนคะพี่บี เช่นกันคะ

สำหรับสเต็ป พี่ให้นี่ด้วยค่ะ.....

[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>ขอบคุณทุกๆคนครับที่มาฟังกัน(อีกรอบโพสไว้นานแล้ว)ขอให้มีความสุขกันถ้วนหน้านะครับ..เฮง..เฮง..เฮง...กันทุกคนครับ......

18. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachment.php?attachmentid=238456[/MUSIC]
    เจ้าพ่อตัวจริงมาแล้วครับ (deejai)
    พี่เคนปล่อยให้ผมร้องมั่วอยู่ได้ อิอิ พี่เคนหายไปหลายวันนะครับ
    ที่แท้ก็ไปซุ่มอยู่แถวฮ่องกง นี่เอง เพราะมากครับ

19. kendozo

เจ้าพ่อตัวจริงมาแล้วครับ (deejai)
    พี่เคนปล่อยให้ผมร้องมั่วอยู่ได้ อิอิ พี่เคนหายไปหลายวันนะครับ
    ที่แท้ก็ไปซุ่มอยู่แถวฮ่องกง นี่เอง เพราะมากครับ
    พอดีไม่ค่อยมีเวลาครับ...ไม่ได้หายไปไหน
    เพลงนี้โพสไว้นานแล้วครับ..เจอเจ้ดันขึ้นมาอิอิขอบคุณมากครับ

20. ฉายอรุณ

ฉายอรุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ตรุษจีนดีจัง ได้ฟังเพลงจีน เจ้าพ่อเซียงไฮ้ทั้ง
    v.ชาย และ v.หญิง ทำให้ นึกถึง พระเอก
    ที่ชื่อ... ฉี่เฉียงๆ...และฉี่ข้ามหัว ..คุณเคน ร้องได้ไพเราะ คับ:p