۩۞۩ ★บุญโคมไฟระย้าดวงเอก☼ ดวงรอง ۩ วิหารแก้ว☆สมเด็จองค์ปฐม♥ ณ. วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 29 เมษายน 2008.

1. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

วันวานนี้ (7 พ.ค.)
    ได้รับสมุดบัญชีงานบุญ นี้ จากพระคุณเจ้าตุดีฯ แล้ว

วันนี้ (8 พ.ค.)
    จะได้ไปปรับสมุด (Update) และนำเสนอเพื่อโมทนาในบุญ กันต่อไป

....................................................................................

2. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้!!!!!!!! ช่างงดงามอะไรอย่างนี้ วิจิตตระการตามากกกกก(good)

3. comkung

comkung เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    โอนเงินร่วมสร้างโคมไฟระย้า บูชาสมเด็จองค์ปฐมให้แล้วนะครับ จำนวน 500.50 บาท และขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ดอกแก้ว

ดอกแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006

สวยจังเลยค่ะ

5. Nar

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

.....................................................................................

เราลองมาโหวดกันดีไหม ว่าใครชอบแบบไหน ที่คุณมหาหินเอามาให้ชมกันนี่น่ะครับ
    เป็นการร่วมสนุกกันน่ะครับ อันไหนมีคนเลือกเยอะเราจะพิจารณา
    ถึงความเป็นไปได้ ที่จะนำมาบูชาองค์ปฐม ให้เป็นความจริงกันน่ะครับ

.............................................................

เริ่มที่คุณ ดอกแก้ว เป็นคนแรกเลยนะครับ

6. Nar

มัวแต่ชมโคมไฟจนลืมโมทนาบุญ

ขอกราบโมทนาในกุศลจิตกับมหาอานิสงส์อันสว่างไสวกับคุณ comkung เป็นอย่างยิ่งครับ
    ยินดีครับกับการที่ได้มาร่วมสร้างโคมไฟฟ้าระย้า บูชาองค์ปฐม ด้วยกันครับ

ด้วยเล็งเห็นบุญอันสำคัญตรงนี้ ที่อยากให้พวกเราได้มามีโอกาสร่วมบุญ
    แม้ทรัพย์ปัจจัยตามกำลังท่าน ก็สามารถร่วมเป็นเจ้าภาพ ไฟดวงเอกได้เช่นกัน
    ยังจะสว่างไสวรอท่านมาร่วมบุญกันอีกนานครับ

บุญที่จะสว่างไสว ในจิตในใจ ในสติปัญญา ของพวกเราผู้ร่วมบุญ

7. krisdasri

krisdasri เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญถวายโคมไฟด้วยนะครับ
    โอนไปแล้วนะครับ 300.-
    คิดว่า พระท่านจะได้รับอีก 2 วันถัดไป

8. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ยอดเงินบุญ ตั้งต้น คงเหลือในบัญชีของพระคุณเจ้า 1,673.11 บาท
    (วันที่ 22 / 12 / 07)

ยอดเงินบุญ โคมไฟเอก ระยิบ ระยับ ระย้าย้อย
    เริ่มต้น ตั้งแต่วันที่ 29 เมษายน 2551 เป็นเงิน 600 บาท

ถึง ณ วันที่ 7 พฤาภาคม 2551
    เป็นเงินบุญ รวมทั้งสิ้น 7,148.11 บาท

ขอน้อมโมทนากับทุกท่านที่มีโอกาสอันดี ได้ร่วมบุญอันสุดพิเศษนี้ไว้แล้ว
    แม้เพียงสาธุการ ยินดี ด้วยจริงใจ บริสุทธิ์ใส

สาธุ..
    สาธุ..
    สาธุ....

..................................................................................................

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2008
  9. ปราณยาม

ปราณยาม เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ เดี๋ยวจะรีบไปโอนเงินร่วมบุญด้วยครับ

10. onlyone

onlyone เป็นที่รู้จักกันดี

งามจริงๆ ชอบหมดๆ

11. Nar

คุณ only อยากให้มีหนึ่งเดียวเหมือนชื่อเจ้าตัวน่ะครับ :)

12. onlyone

onlyone เป็นที่รู้จักกันดี

13. มหาหินทร์

14. มหาหินทร์

ขอกราบอาราธนาคุณแห่งพระไตรรัตน์ พรหม เทพเทวา นานาสิ่งศักดิ์สิทธิ์

ขอโปรดได้อำนวย อวยพรชัย ดลจิต ดลใจ ให่บุคคลที่มีความเกี่ยวข้อง และศรัทธามหาชน ให้เกิดความศรัทธา มุ่งหน้า ร่วมกันฟันฝ่ากำลังใจของตนเอง

อันจักส่งผลให้งานบุญมหากุศลในครั้งนี้
    สำเร็จลุล่วง ตามมโนที่ตั้งมั่นอันดี ของพวกเราทั้งหลาย

โดยเร็ววันพลันรุ่ง

ด้วยเทอญ.

สาธุ..
    สาธุ..
    สาธุ....

..................................................................................
    <!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2008
  15. puncharatch

puncharatch เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้โอนเงินร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพโคมไฟระย้าดวงเอก บูชาสมเด็จองค์ปฐม
    เมื่อวันที่ 9 พฤษภาคม 2551 เวลาประมาณ14.51น. จาก เอทีเอ็ม กสิกรไทย ยอดเงิน 300.37 บาท ข้าพเจ้าและครอบครัวขออุทิศบุญกุศลจากการร่วมเป็นเจ้าภาพโคมไฟระย้าในครั้งนี้ให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้าและครอบครัว ที่ข้าพเจ้าและครอบครัวได้เคยล่วงเกินไว้ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ท่ายจะอยู่ภพใด ภูมิใด ขอให้ได้รับผลบุญนี้ แล้วโปรดอโหสิกรรมและอนุโมทนาบุญนี้แก่ข้าพเจ้าและครอบครัว และด้วยอำนาจบุญนี้ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัว สุขภาพร่างกายแข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ และ ศัตรูเบียดเบียน ปฏิภาณไหวพริบดี อนาคตสว่างไสว รุ่งเรือง ด้วยเทอญ

16. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุการยิ่งครับ
    กราบคุณพระพุทธทุกพระองค์ อันมีสมเด็จองค์ปฐมเป้นองค์ต้น
    พระธรรม พระอริยเจ้า ทั้งหลาย หลวงปู่จันทา และ
    สาธุกับทุกท่าน

จะโอนเงินไปร่วม ทั้ง 2 รายการเลยครับ
    ไว้จะแจ้งอีกทีเมื่อโออนสเร็จนะครับ

17. Nar

ขอน้อมโมทนาสาธุด้วยอย่างยิ่งครับ
    ..................................................
    กับโคมไฟดวงเอก บูชาพระพุทธเจ้าองค์เอก สมเด็จองค์ปฐม พระทศพล
    เรามาร่วมเป็นเจ้าภาพในพลังแห่งการร่วมบุญกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2008
  18. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณ ณรงค์ครับ โอนไปแล้วครับ 100 บาท วันนี้ก่อนเที่ยงครับ ชื่อบัญชี Mr. Tudee Wongsaprabat หมายเลขบัญชี 347-2-27988-1 ถูกต้องรึปล่าวครับ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออ้างคุณพระศรีรัตนตรัย คุณพระพุทธเจ้า คุณพระธรรมเจ้า และคุณพระสังฆเจ้า โปรดช่วยนำส่งบุญของข้าพระพุทธเจ้านี้ให้ถึงแก่ คุณบิดา มารดา และทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน ผู้มีพระคุณ ญาติกา ครูอุปัชฌาย์ อาจารย์ เจ้ากรรม นายเวร พระมหากษัตริย์ และมิตรรักสนิท เพื่อนสิงสาราสัตว์น้อยใหญ่ พระภูมิเจ้าที่ เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระเพลิง แม่พระพาย แม่พระโพสพ พระยายมราช นายนิรยบาล ทั้งท้าวจัตุโลกะบาล ศิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมะหาราชิกาเบื้องบน จนถึงที่สุดพรหม เบื้องต่ำตั้งแต่อเวจีขึ้นมาจนถึงมนุษยโลก โดยรอบสุดขอบจักรวาล อนันตะจักรวาล คุณพระศรีรัตนตรัย และเทพยดาทั้งหลาย ตลอดจนทั้งอินทร์ พรหม ยม ยักษ์ คนธรรพ์ นาคา ท่านทั้งหลายที่ต้องทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ได้สุข ขอให้ได้สุขยิ่งๆขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายจงโมทนา ส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข อย่างที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ ท่านทั้งหลายและสัตว์ทั้งหลาย ที่เสียชีวิตจากมหันตภัย ที่เกิดจากพายุนาร์กีสในครั้งนี้ ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับ ประโยชน์ ความสุข อย่างที่ข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด สาธุ สาธุ สาธุ

19. tawatak

tawatak สมาชิก

วันนี้เลขสวย 9 พ.ค. 2551 กระผมได้โอนเงินร่วมบุญ จำนวน 300 บาท เป็นเจ้าภาพโคมไฟระย้าถวายแด่สมเด็จองค์ปฐมอันเป็นบุญมหากุศลใหญ่เมื่อเวลา 10.34 น. สถานที่ A02660 จากบัญชี ธ.กรุงไทย สาขาตาก เข้าบัญชีธ.กสิกรไทย เลขที่ 3472279881 "พระตุ๊ดี" ครับ ขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่ร่วมกันสร้างบุญมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

20. Nar

สาธุโมทนาในมหากุศลอันสว่างไสวที่ได้ทำสำเร็จลงแล้วในมหาอานิสงส์
    ขอให้คุณ puncharatch และครอบครัวจงประสบแต่ความเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้น
    ทั้งทางโลกและทางธรรมขอให้สมประสงค์ในในสิ่งที่ปรารถนาทุกประการ
    ขออานิสงส์แห่งแสงสว่าง จงเป็นแสงส่องทางให้เข้าพระนิพานในฉับพลันเร็ววันด้วยเทอญ