กรรมดี กรรมเลว ลบล้างกันไม่ได้ ยังไงต้องได้รับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย เเสงเทียน, 20 สิงหาคม 2017.

1. เเสงเทียน

เเสงเทียน Active Member

ตลอด 20 ปีที่ผ่านมานี่ ตั้งเเต่พ่อเสียไป ผมเเละเเม่ผม ได้รับความทุกข์ใจกับ การกระทำที่เลวทรามจากน้องชายผมมาก เเละมันเป็นโรคประสาทเเละกินเหล้าด้วย ถึงขนาดที่ว่าเเม่ต้องร้องไห้ กับการกระทำเลวๆ สร้างเเต่ปัญหาให้มาเรื่อย ด่าเเม่บ้างหละ เอาของโยนใส่บ้างหละ บางครั้งผมก็ต้องลงไม้ลงมือกับมันบ้างก็มี ตลอดเวลา เเม่ผมทำความดีมากนะ ตั้งเเต่เด็กๆก็หาเลี้ยงยายผมต่างๆ ผิดศิลน้อยมากคนที่โตกับเเม่มาตั้งเเต่เด็กเค้าเล่าให้ฟังว่าเเม่เอ็งกตัญญูมาก เเม่ผมช่วยคนคนไม่มีคนช่วย ทำบญหล่อพระเป็นเจ้าภาพต่างๆนาๆ สวดมนส์ข้ามปีก็ไปเป็นเจ้าภาพ หาน้ำหาอาหารให้คนมาสวดมนต์ได้กินได้ดื่มเวลาพักสวดมนต์ ปล่อยวัว ใส่บาตร นั่งสมาธิสวดมนต์ทุกวัน เเต่ไอ้นี้ก็ยัง ทำเเม่ผมเสียใจทุกสัปดาห์ ผมเลยบอกเเม่ว่า ก็คงจะจริงอย่างที่ เค้าว่ากันไว้ กรรมดี กรรมเลว ทำอะไรหักล้างกันไม่ได้ ซักวันนี้อาจจะชาติหน้าผลกรรมดีเเม่ผมทำไว้มันต้องส่งผลอะไรเลวๆมาก็หักล้างไม่ได้ ผมเริ่มเชื่อเเล้วหละครับเรื่อง กรรมดี กรรมเลว ดังนั้นอยากให้คนทำเเต่ความดีกันนะครับ

2. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169