กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ สายอีสาน มารายงานตัวกันหน่อยครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย วิมานทิพย, 9 พฤศจิกายน 2008.

1. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ขออนุโมทนาในความตั้งใจดีนี้ ด้วยครับ

ขอเป็นกำลังใจแก่ผู้ตั้งใจดีทุกท่าน เหมือนน้องสมาชิกท่านนี้ ครับ ถึงตอนนี้จะยังไม่พร้อม แต่ก็ยังช่วยเผยแผ่ต่อไป ขอเป็นกำลังใจในคุณความดีนี้ครับ ^_^

2. พันมือ

พันมือ สมาชิก

13 ธันวาคม 2008
    ข่าวน่าสนใจเรื่องภัยพิบัติต้องตามมาดูที่นี่ค่ะ

ข่าวน่าสนใจเรื่องภัยพิบัติต้องตามมาดูที่นี่ค่ะ มีข้อมูลบางอย่างที่น่าสนใจมากๆ แต่ไม่สามารถอธิบายทางนี้ได้ ต้องมาดูเองค่ะที่ ศูนย์ปฏิบัติธรรมพลาญข่อย ต.โนนก่อ อ.สิรินธร จ.อุบลราชธานี หรือที่

www.plarnkhoi.com

3. วิมานทิพย

วิมานทิพย เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2008
    ต้องเเวะมา มิฉนั้นกระทู้ตก ^^
    ขอให้ทุกท่าน เจริญในธรรมยิ่งขึ้นครับ / อนุโมทนา กับทุกท่านครับ

4. kumpeang

kumpeang เป็นที่รู้จักกันดี

มาเยี่ยมเพื่อนๆ สายอีสานครับ จากหนุ่มหน้ามน คนเมืองเหนือ อิอิ 55

ขอบุญรักษาอนุโมทนาสาธุ . . .

5. วิมานทิพย

วิมานทิพย เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2008
    ได้รับพระธาตุข้าวบิณฑ์จากคุณ เพชรฉลูกัน หลายวันเเล้ว จำนวน 1 กระสอบ เพื่อที่จะเอาพระธาตุบรรจุในพระผงทำน้ำมนต์รุ่นใหม่ที่กำลังสร้างอยู่ (ตอนนี้กำลังคัดพระธาตุขนาดพอเหมาะอยู่ ต้นปีหน้าจะเริ่มสร้างพระเสร็จปลายเดือน มีนาคม ปี 52)

ขอโมทนาสาธุ กับคุณ เพชรฉลูกัน ด้วยนะครับ

6. anoldman

สาธุๆ

ช่วงนี้เพชรบูรณ์อาจจะไม่มีการเคลื่อนไหวนะครับ กำลังพลแยกย้ายปีใหม่กันหมดครับ ^_^ เหลือแต่กำลังนั่งๆนอนๆ อยู่กับบ้านครับ

ปีใหม่นี้งานที่ค้างก็ขอให้สำเร็จ งานที่เสร็จก็ขอให้ได้ผลดี งานที่มีก็ขอให้ได้สำเร็จๆเป็นผลส่งเสริมให้เจริญงอกงามยิ่งๆขึ้นไปนะครับ ทุกข์ โรค ภัย ใดๆ อย่าได้มี สาธุ

ขออนุโมทนาครับ

7. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005

อิๆๆๆๆๆ ไม่ใช่คนอีสาน แต่จะย้ายไปอยู่อีสาน น่ะ ครับ

เพราะกทม. คงอยู่ไม่ได้แน่ในอีก 10 ปี ข้างหน้า นี้.....คริๆๆ[​IMG]

;aa25;aa13;aa13;aa25

8. วิญญูชนจอมปลอม

วิญญูชนจอมปลอม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    ขอนแก่นขอรับ ประสานได้ทุกๆเรื่องขอรับ

ใครอยู่ขอนแก่น เสาร์ อาทิตย์ ไหนว่างๆจัด trip ไหว้พระกันดีไม๊ครับ

9. น้ำใสไหลเย็น

น้ำใสไหลเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007

ยินดีต้อนรับ เขยใหม่ เข้าสู่อ้อมใจ เมืองอิสาน อีกคนค่ะ ... อิอิ

10. anoldman

สาธุๆ

ขออนุโมทนาด้วยครับ ตอนนี้เราก็แก่กันอีกปีแล้วซิ ^_^

11. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ไม่ได้มานานหลายวันเลย อิอิ แวะมาทักทายทุกท่านครับผม

ไม่รู้ที่จะไป เมืองนักปราชญ์อุบลราชธานี ต้อนรับทุกท่านมาเที่ยวไหว้พระ ศึกษาธรรม+ธรรมชาติกันนะครับ

12. Little Duck

Little Duck เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    wish you 12 months of Happiness
    52 weeks of Fun, 365 days of Joy,
    8760 hours of Smiles,
    525600 minutes of Success,
    31536000 seconds of Gladness ""

and ..
    ;aa14HAPPY NEW YEAR ..;aa14

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2009
  13. anoldman

สาธุๆ

ช่วงก่อนและหลังปีใหม่ได้นำเหรียญทำน้ำมนต์ และลูกแก้วจักรพรรดิ จำนวนหนึ่งไปถวายวัดแถวบ้าน และจะนำไปถวายอีกวัด รวมเป็น 2 วัดครับ
    เพื่อปีนี้จะได้ดำเนินงานต่อโดยราบรื่น ^_^

14. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007

ขอสวัสดีีปีใหม่กับพี่น้องสายอิสานค่ะ

ขออาราธนาบารมีแห่งคุณพระรัตนตรัย
    ทั้งอดีต ปัจจุบันและอนาคต
    ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย
    ท่านพ่อและท่านแม่
    อีกทั้ง พรหม - เทพเทวา สัมมาทิฐิ

ขอได้โปรดอำนวยพรให้ทุกๆท่านและครอบครัว
    เพื่อนฝูงญาติมิตรทั้งปวง

มีแต่ความสุขความเจริญพร้อมทั้งกายและจิตใจ

ขอให้เป็นปีใหม่ที่มีแต่ความสดชื่นเบิกบานใจ
    มีความสุขตลอดปีและตลอดไป

ขอให้ทุกๆท่านได้เข้าถึงซึ่งความดีงาม
    มีพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งพิงตราบเท่าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานด้วยเทอญ

และขออนุโมทนาบุญทุกๆประการค่ะ

...
    ;aa36

15. wara99

wara99 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ช่วงนี้ผมก็ไปกลับ เพชรบูรณ์ กรุงเทพ หลายครั้ง เพราะยังย้ายที่ทำงานไม่ได้ เข้าเว็บไม่บ่อยเหมือนเคย เพิ่งมาดูกระทู้นี้ ก็ขอแสดงความชื่นชมกับคุณ anoldman ที่คอบดูแลเมืองเพชรบูรณ์เป็นอย่างดี ขออำนาจความดีตอบแทนตัวคุณ anoldman มากๆด้วยนะครับ

16. anoldman

สาธุๆ

ขอบคุณครับ ขออำนาจความดีตอบแทนตัวคุณwara99 เช่นกัน ยินดีที่ได้รู้จักครับผม ^_^

ข้อมูลหย่อนเหรียญทำน้ำมนต์ในเขต อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ ณ วันที่ 10 ม.ค. 52
    12. แหล่งน้ำผลิตน้ำปะปา ในโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ ต.นายม อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์

ขออนุโมทนาครับ ปีใหม่นี้มีกำหนดจะได้เดินทางหลายที่ แต่มีเหตุให้ยกเลิกทั้งหมด กำหนดการณ์ หลายๆ แห่งเลยต้องเปลี่ยนแผนครับผม

17. E-Moo

E-Moo Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2006
    สวัสดีค่ะเราก็คนอิสานนะคะ...

18. anoldman

สาธุๆ

ยินดีต้อนรับครับ แต่เพชรบูรณ์ เป็นลูกครึ่ง ^_^

ข้อมูลหย่อนเหรียญทำน้ำมนต์ในเขต อ.หล่มสัก จ.เพชรบูรณ์ ณ วันที่ 12 ม.ค. 52
    2. แหล่งน้ำใช้ ในวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีเพชรบูรณ์ ต.บุ่งคล้า อ.หล่มสัก

19. anoldman

สาธุๆ

ตอนนี้ กำลังติดต่อกับเจ้าของพื้นที่ตามอำเภอต่างๆ ในจังหวัดเพชรบูรณ์ครับ หากท่านใดเป็นชาวเพชรบูรณ์ ขอเชิญร่วมบุญ หย่อนเหรียญทำม้ำมนต์ กันนะครับ ^_^

20. ศานติ าณ

ศานติ าณ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่เจ๊า.....
    มาเป็นกำลังใจให้ชาวอีสานเจ๊า :)