เรื่องเด่น การกลับมาอีกครั้งของหลวงพ่อบามิยันในอัฟกานิสถาน

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย devotee57, 1 กุมภาพันธ์ 2017.

1. devotee57

devotee57 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ขอบคุณYoutubeและเจ้าของช่องค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      49.9 KB
      เปิดดู:
      214
  2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆใช้ภาพนี้แล้วเอามาทำเป็น
    Building information Model(ing)
    ได้นะครับ หากว่ามีโครงการบูรณะ
    หรือแบบสร้างขึ้นมาให้คล้ายคลึงองค์เดิม
    เหมือนที่บ้านเราทำกรณีที่โบราณสถานพังตามสภาพ
    หรือผลจากภัยธรรมชาติอะไรทำนองนี้
    ถ้า Un. คิดจะทำนะคิดว่าน่าจะทำได้ครับ

3. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    สาธุๆๆครับ สุดยอดจริงๆๆสมแล้วครับที่เกิดเป็นเศษฐี อานุโมทามิ