ขอคาถาที่ใช้ในการต่อสู่หน่อยครับ เกี่ยวกับชกมวย

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย xtsw501, 10 ธันวาคม 2016.

1. xtsw501

xtsw501 สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2016
    ขอคาถาที่ใช้ในการต่อสู่หน่อยครับ เกี่ยวกับชกมวย และวิธีใช้ และวิธีการปฏิบัติตัว

ผมอ่านคำแปลคาถาชินบัญชร บทที่ 12 เลยสงสัยว่าสามารถนำไปใช้ในการต่อสู้ได้มั้ยครับ หรือมีพุทธคุณอย่างไร

ขอบคุณล่วงหน้านะคร้าบบ

2. กุศโลบาย

กุศโลบาย เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หะ นุ มา นะ

3. จางขุนเทียน

จางขุนเทียน สมาชิกใหม่

ออม มะละหุจานข้าวเจ้าปิติสวาหายะ (เสกมือขวาท่องมนต์7จบแล้วถุยน้ำลายลงมือกำให้แน้น)

ออมพุทธัง กำลังเพรชอู้ข้าวเจ้าปิติสวาหายะ(เสกมือซ้ายท่อง7จบแล้วถุยน้ำลายลงฝามือแล้วกำมัดขนกับมือขวาแล้วใช้เลย)

คิดก่อนใช้อย่าใช้ก่อนคิด จงตนักให้ดีสติมีปัญญาเกิด
    อย่าทนงตน

4. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

หนุมานะ คือคาถาหัวใจหนุมาน

ใช้ได้จริง ใช้แก้อาการบาดเจ็บได้ด้วย หายเร็ว ฟื้นตัวไว สมัยเล่นของใช้บ่อย

แต่ต้องเคยยกพานครูนะ วิชาพวกนี้ออกนอกทางง่าย คนนี่ล่ะหลงกันเอง

5. Jerusale

Jerusale เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    กะ ขะ ชะ นะ
    จำให้ขึ้นใจให้จิตเป็นสมาธิ ท่องขณะชกมวยได้เลย