ขอคำแนะนำเรื่องการแก้บนครับ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย csoysri, 14 ตุลาคม 2008.

1. csoysri

csoysri Active Member

รู้สึกไม่สบายใจ เนื่องจากได้ไปบนบานกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไว้มากมายหลายที่ และตอนนี้ก็สำเร็จตามที่หวังแล้ว ทว่าตอนนี้ยังขาดเงินที่จะซื้อของมาแก้บน เนื่องจากช่วงนี้ตกงานอยู่ เราสามารถขอผลัดท่านไปก่อนได้ไหมครับ โดยยกมือไหว้แล้วกล่าวว่าถ้าถึงพร้อมด้วยปัจจัยแล้ว จะนำสิ่งของที่บนบานไว้มาแก้บนอย่างเร็วที่สุด ทำอย่างนี้จะได้ไหมครับ อยากขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผัดผ่อนไปก่อน โดยคุณก็ต้องเติมบุญกุศลให้กับตัวเอง ด้านอาชีพการงาน ก็ไปทำความสะอาด วัดวา ห้องน้ำห้องสว้ม ทำไปพิจารณาไป สวดมนต์รักษาศีล ไม่ต้องลงทุนมาก แต่ผลคุ้มค่า ดีกว่ามานั่งทุกข์
    ส่วนเรื่องบนบานขอผัดผ่อน อาตมาจะแผ่เมตตาให้เทพเทวดาสิ่งศักสิทธิ์ให้ ขอให้คุณตั้งตัวได้ พ้นทุกข์ร้อนค่อยมาเข้าฝันทวงกันเองในภายหลัง ขอให้สบายใจได้

เจริญพร
    พระ12

3. csoysri

csoysri Active Member

ขอบพระคุณ พระคุณเจ้า พระที่12 เป็นอย่างสูงครับ