ขอคำแนะนำเรื่องสถานปฏิบัติธรรมด้วยค่ะ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย กฤษณาพร, 20 ตุลาคม 2017.

1. กฤษณาพร

กฤษณาพร สมาชิกใหม่

4 มิถุนายน 2017
    สวัสดีค่ะ อยากขอคำแนะนำเรื่องสถานปฏิบัติธรรมค่ะ ทุกข์หนักเหลือเกินค่ะ ถูกคนที่ไว้ใจที่สุดสาปแช่งและเล่นคุณไสย์ใส่ ถูกแย่งชิงและทำลายญาณบารมี ต้องมารับรู้เรื่องบาปกรรมร้ายแรงที่พ่อแม่ได้กระทำไว้ มีพ่อแม่และน้องเป็นมาร ถูกขัดขวางการทำบุญ ถูกทิ้งให้โดดเดี่ยว ถูกใส่ร้ายทำให้ผู้คนเกลียดชัง เป็นผู้หญิงตัวคนเดียว อยากปฏิบัติธรรมสัก 2 เดือน ทุกข์หนักเหลือเกินค่ะ พ่อแม่น้อง ไม่ชอบทำบุญ ไม่ชอบอ่านหนังสือ ไม่สนใจธรรมะ คบแต่คนอันธพาล แต่เจ้าของกระทู้แปลกจากครอบครัวเพียงคนเดียว ชอบสวดมนต์ นั่งสมาธิ ฟังธรรม ฟังเทศน์ อ่านหนังสือ ตอนนี้เจอวิบากกรรมหนักพยายามประคองสติ ถ้ายังอยู่ในสถานการณ์แบบนี้ต่อไปคงเป็นบ้าจริงๆ ถูกคนกล่าวหาว่าเล่นคุณไสย์ เป็นปอป เพราะชอบสวดมนต์ไหว้พระ ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

2. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169