ขอปิดกระทู้ แจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข ขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ เท่านี้ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 18 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผงอาจารย์ที่ใหนเสกครับ หลวงปู่เปรี่ยมที่ว่ามาร่วมเสก วัดอะไรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2008
  2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    มาต่อให้แล้วครับพี่.วันนี้ขอเล่าถึงล.พ.เสน่ห์วัดพันสีครับ จ.อุทัยธานีองค์นี้ที่บ้าน
    ผมนับถือท่านมาก วัตถุมงคลของท่านเมตตาค้าขายดีมากถังใส่เงินท่านมีคนมา
    บูชาวันเป็นสิบๆถังคนไปกราบท่านไม่ขาดสาย.บ้านผมก็ไปบูชามานั่งรอให้ท่านลงให้
    เสกให้เดียวนั้นเลยคนรอเป็นวันๆล.ป.ตั้งใจทำมาก ท่านว่าเสกจนเข้ากระดูกเลย
    ถังของท่านที่บ้านผมบูชามาเป็นสิบลูกท่านลงเมตตาค้าขายให้นั่งรอประมาณ 5
    ช.ม.ได้จนท่านเรียกให้ไปกินข้าวกันก่อนเมื่อลงเสร็จผมก็นำเอาผงที่เตรียมไปด้วยให้ท่าน
    เสกพร้อมถังเลยบอกท่านว่าจะนำไปสร้างพระท่านก็ให้ใส่ไว้ในถังท่านนำสายสิญจ์วนรอบ
    แล้วก็เสกให้อย่างเต็มทีล.ป.ตั้งใจเสกมากครับเสกอยู่นานพอเสร็จก็ได้นำไปให้ล.พ.อีก
    สองค์ผมจำนามท่านไม่ได้ที่มางานที่วัด(วันนั้นวัดมีงานอะไรสักอย่างผมจำไม่ได้)
    ก็บอกจุดประสงค์ท่านไปว่าจะนำไปเป็นมาลสารเพื่อในการทำพระท่านก็เสกให้รวมเป็นวันนั้น
    สามองค์ อันนี้ผมขอเล่าให้ฟังเกี่ยวกับถังล.ป.เมื่อได้รับกลับมาก็มีคนมาขอบูชาต่อไปเพราะว่า
    บ้านผมบูชามาเยอะเขาคงเห็นว่าสวยดีแล้วอีกอย่างก็ลงยันต์เต็มใบเลยเมื่อนำกลับ
    ไปก็เหมือนเป็นการลองของได้ซื้อล็อตตารี่คู่หนึ่งแล้วนำไปใส่ไว้ในถังพอถึงวันหวย
    ออกปรากฏว่าถูกเลขท้ายสองตัวก็นับว่าแปลกดีเหมือนกัน ลองของกลับถูก
    ไอ้เราไม่ลองไม่ถูก ที่เล่าให้ฟังก็เพื่อจะบอกว่าล.ป.ท่านน่าจะลงเมตตาค้าขาย
    โชคลาภให้เป็นแน่แท้ครับถึงมีเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นแต่สำหรับที่บ้านผมนั้นนับถือท่านมาก
    ของท่านดีจริงๆถ้าท่านใดค้าขายผมขอแนะนำให้ไปบูชาครับ.ดีมากๆ
    ไหนก็เล่าแล้วขอต่ออีกองค์ ล.ป.พรหมา วัดนำ้พุครับ องค์นี้ตอนไปขอ
    บารมีท่านทำผงให้ยากลำบากเหมือนกัน ล.ป.พรหมานี้รู้จักท่านก็เพราะว่า
    มีคนเล่าให้ที่บ้านฟังว่าวัตถุมงคลของท่านมีคนนำไปทดลองยิงแล้วปืนมันแตก
    ไอ้ผมก็ไปกันทั้งบ้านครับก็นำผงไปเหมือนเดิมหลังจากไปกราบล.พ.เสน่ห์มาก็
    เดินทางไปกราบล.ป.พรหมาต่อวัดท่านอยู่ไกลพอสมควรเข้าไปลึกมาก
    ทำให้คิดถึงสมัยสักเมื่อสิบกว่าปีที่แล้วที่ไปกราบล.ป.จำเนียร วัดถ้ำเขาพญาจงอางค์ที่สุพรรณที่เข้าไปลึกมากแต่ระหว่างทางก็คล้าย
    ทางไปวัดล.ป.หลิว ไร่แตงทองยังไงยังงั้นสองข้างทางมีไร่อ้อยถึบไปหมด
    (ถ้ารถเสียก็จบกันคงได้เป็นไร่อ้อยคอยรักเลยเรา)ไปถึงวัดได้เห็นบรรยากาศที่รมรื่นมาก
    อยู่ท่ามกลางป่าเขาเหมือนวัดล.พ.เงินวัดถ้ำน้ำเลยครับติดเขาเลยแต่ล.พ.เงินใกล้ถนน
    ใหญ่มากกว่าวัดก็ถือว่าใหญ่นะครับอยู่ไกลขนาดนั้นไปถึงก็ตรงไปกราบล.ป.เลยไปที่กุฎิ
    สอบถามกรรมการวัดก็บอกว่าล.ป.จำวัตรอยู่ต้องรอคงอีกนานไอ้เราก็คิดว่าคงไม่ได้กราบท่าน
    แน่เลยแต่แล้วไม่น่าเชื่อหลังจากที่บูชาวัตถุมงคลอยู่ก็เห็นพระชราองค์หนึ่งเปิฺดกุฎิออกมา
    กรรมการวัดก็บอกว่านั้นแหละล.ป.พรหมมา.เกิดปิติมากได้กราบล.ป.ไม่เสียเที่ยวที่บุกป่าอ้อยมา
    เมื่อบูชาวัตถุมงคลท่านเสร็จก็นำใส่พานไปให้ทา่นอฐิธานจิตอีกหลอบหนึ่ง
    หลังจากนั้นกนำผงที่เตรียมไวัครับใส่พานเขาไปบอกจุดประสงค์ท่านนำไป
    สร้างพระ
    ล.ป.นำพานที่มีผงมาวางไว้ที่ตักท่านแล้วก็ว่าคาถาด้วยเสียงดังฟังชัดเป็น
    คาถามงกุฎิพระพุทธเจ้าอิติปิโสวิเสเสอิ...แล้วก็คาถาพระเจ้าสิบหกพระองค์ครับ
    นะมะนะอะนอกอ...แล้วก็ส่งพานให้ครับท่านเมตตามากครับหลังจากกราบท่าน
    เสร็จก็ไปต่ออีกองค์ครับที่อุทัยธานี.......วันนี้แค่นี้ก่อนนะครับพี่ ล.ป.บุญมา
    วันหลังนะ องค์นี้ ใครที่ชอบกราบพระที่มีเมตตาก็องค์นี้เลยครับ ขออะไรที่
    ท่านทำได้ท่านทำให้ ทำไม่ได้ท่านก็บอกว่าทำไม่ได้ ต้องรอฤกษ์ยามวันแข็ง
    เสียดายตอนนี้ท่านสุขภาพไม่ค่อยดี.อยู่โรงพยาบาลเป็นส่วนใหญ่ครับช่วงที่ไปกราบบ่อยๆ
    พูดแล้วก็คิดถึงท่านจัง.เดี่ยวคงต้องไปกราบท่านรอให้งานว่างอีกหน่อย.

3. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมที่สุดครับ เป็นเรื่องที่ควรบันทึกไว้เป็นประวัติการสร้างหน้าหนึ่ง ที่น่าภาคภูมิใจ การสร้างพระรุ่นนี้ มิใช่ทำแบบสุกเอาเผากิน แต่ตั้งใจมาก ทุ่มเททั้งกำลังกาย กำลังใจ กำลังทรัพย์ กว่าจะได้มาแจกและนำออกให้ทุกท่านบูชาอย่างนี้ เหนื่อยมากๆ

ยังมีเรื่องราวและภาพอีกมากมาย โปรดติดตามตอนต่อไปเรื่อยๆนะครับ

อ้อ! วันครอบครู วันนั้นจะมีแจกของพิเศษอย่างอื่นอีก ทำเพียง 108 ชิ้นเท่านั้น และท่านใดอยากร่วมนำเอาของไปแจกในวันงานไม่ว่าจะเป็นน้ำ อาหาร ของว่าง ติดต่อมาได้ครับ

4. HellBoy

หลวงปู่เปรี่ยม วัดคลองทรายเหนือ เจ้าตำรับน้ำมนต์สะเดาะเคราะห์ครับ ศิษย์หลวงปู่หิน วัดระฆัง

5. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

6. HellBoy

ขอบคุณและขออนุโมทนาครับ

7. HellBoy

ต่อครับ หลวงปู่เองก็เตรียมพร้อมจับสายสิญจน์เตรียมเสก เต็มที่

หลวงปู่จับสายสิญจน์เตรียมเสก

8. HellBoy

คลุกผงต่างๆเข้าด้วยกัน

9. HellBoy

เชิญ หลวงปู่ลงมาเป็นประธาน กดพิมพ์

10. HellBoy

พวกเราผสมเกศาเพิ่มเติม

11. HellBoy

หลวงปู่เข้าสมาธิ เดินธาตุ เต็มที่

12. HellBoy

ปิดทองในพิมพ์

13. HellBoy

ผู้ร่วมงานป้อนน้ำและขนมกัน เพราะต้องช่วยกันกดพิมพ์

14. bht

bht เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2005
    รออ่านอยู่ครับ ลงได้ประมาณ 30 % แล้ว

15. HellBoy

ฝังตะกรุดเงิน

16. HellBoy

17. HellBoy

จะหมดฤกษ์แล้วครับ

18. HellBoy

และนี่คือองค์สุดท้ายของฤกษ์ เอามายลโฉมกันหน่อยว่าสวยมั้ย
    สำหรับภาพการกดพิมพ์นี้ เป็นเนื้อนำฤกษ์มวลสารล้วน

19. HellBoy

วัตถุมงคลทั้งหมดถูกเสกเปิดต่อหน้าที่บูชาครูบาอาจารย์

20. HellBoy

ต่อไปของลงประวัติท่านบ้างนะครับ อันที่จริงอยากลงแต่แรก แต่เคยลงไปบ้างแล้ว กลัวจะเบื่อ เลยเอาไว้ทีหลัง

ก็จะขอลงตอนนี้ละกันครับ

ประวัติโดยย่อของท่านนะครับ ท่านเคยไปเรียนวิชาต่างๆจากครูบาอาจารย์ท่านดังต่อไปนี้ครับ

๑. หลวงพ่อพริ้ง วัดบางประกอก สำหรับหลวงปู่พริ้งนี้หลวงปู่ท่านเองก็เคยไปช่วยกดพิมพ์สร้างพระสมเด็จ และไปเรียนกรรมฐาน พร้อมอักขระเลขยันต์ต่างๆ โดยเฉพาะยันต์ เฑาะว์มหาทรหด สุดยอดแห่งยันต์มหาอุด คงกระพัน และยันต์ตัวนี้ท่านเองก็นำมาจารในวัตถุมงคลให้กับผู้ที่เคารพศรัทธาทั้งหลาย

๒. หลวงพ่อลี วัดอโศการาม อันหลวงพ่อลี วัดอโศกการามนี้หลวงปู่ทองท่านเคยบอกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้