ขอรบกวนด้วยค่ะ โดนคุณไสยมานาน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย อ้วนกลิ้ง, 18 ตุลาคม 2010.

1. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อื้ม น้องสบายพี่ก็ดีใจด้วย แต่หลังจากน้ำที่บ้านลดแล้ว ก็อย่างนิ่งนอนใจ รีบมาตามที่ได้คุยกันไว้นะน้ำหวาน เวลาไม่คอยใครนะ พี่ไซยังเป็นห่วงอยู่

2. วิญญูชนจอมปลอม

วิญญูชนจอมปลอม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    รีบไปเอาออกให้หมดก่อน แล้วหาของกันไว้
    หมอธรรมแถวบ้านพอมีเปล่าครับ เวลาไปพาเพื่อนไปสัก2-3 คน
    เดี๋ยวนี้เรื่องนี้เป็นเรื่องปกติไปแล้ว โกรธกันแย่งผัว แย่งเมียก็ทำใส่กันแล้ว

ถ้าอยู่แถวนครราชสีมา ลองไปคุยกับ หลวงปู่ช้าง วัดหนองยายเม้า อ.สูงเนินดูครับ
    ท่านเก่งเรื่องหุ่นพยนต์ ป้องกันคุณไสยต่างๆได้ หลังจากนั้นต้องปฎิบัติธรรม ให้ตัวเองรอดด้วยครับ

3. badjoize

badjoize เป็นที่รู้จักกันดี

มีอะไรกันหรอ รู้สึกว่าจะเครียดๆกันนะ

4. CrossLove

CrossLove สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับ ท่านเจ้าของกระทู้

ก่อนอื่น ขอแนะนำตัวก่อนนะครับว่า ผมเป็นคริสต์ (คาทอลิก) ครับ

หวังว่าพี่น้องชาวพุทธจะยินดีต้อนรับนะครับ

ได้ผ่านมาอ่านแล้วรู้สึกเห็นใจมากครับ

เลยอยากจะช่วยเหลือคุณบ้างเท่าที่พอจะช่วยได้

ถ้าคุณไม่เกี่ยงเรื่องศาสนาต่างกัน ก็ลองฟังคำแนะนำผมดูได้นะครับ

ขอให้คุณลองขอภาวนาวอนขอความช่วยเหลือ

จาก องค์พระเยซูคริสตเจ้า พระเป็นเจ้าของผมดูนะครับ อธิษฐานขอพระองค์

แบบง่ายๆ ซื่อๆ ตามประสา ลูกพูดกับพ่อดูนะครับ ให้พระองค์ช่วยเหลือลูกด้วย

พระองค์ไม่ทรงปฏิเสธผู้ใดเลย แม้ผู้นั้นจะไม่ใช่คริสต์ก็ตาม

ตามความเชื่อของคริสตชน พระนามของพระเยซูเจ้า จะสามารถขับไล่สิ่งชั่วร้ายได้ครับ

ผมจะช่วยสวดภาวนาวิงวอนด้วยอีกแรงนึงนะครับ

5. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    น่ากลัวมากเลย ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า ทำร้ายกันแบบนี้ได้ด้วย ทั้งที่ไม่เคยมีเรื่องทะเลาะกัน ทำให้สงสัยว่า เมื่อก่อนสมัยที่อยู่บ้านเดิม จะเป็นแบบนี้หรือเปล่า แต่ไม่เคยรู้เรื่องแบบนี้ ก็เลยไม่ได้ขอให้ใครช่วย หรือแม้แต่ป้องกัน จนเกิดเรื่องต้องสูญเสียอย่างสุดที่จะรับได้ จนต้องย้ายบ้านเพื่อไม่ต้อง เห็นสิ่งแวดล้อมเดิมที่เตือนให้ทุกข์ใจกับการสูญเสียนั้นอีก

6. บูชาพุทธ

บูชาพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2010
    ต้องยึดมั่นและศรัทธาในคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ค่ะ
    แรงยึดมั่นและศรัทธาจะช่วยให้คุณมีกำลังใจ มีแรงที่จะสู้ค่ะ
    ในเมื่อจิตเรามีพลังเราก็จะเอาชนะมันได้ค่ะ

7. suwinai

suwinai เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    ไม่ทราบว่าตอนนี้หาย เป็นปรกติกันหรือยังครับ

8. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    ถามจริงเหอะ

ถามจริงเหอะ เราอยากรู้จริงๆ ว่า อายไหม เวลาพิม อะไรเเบบนี้ออกมา นะ

9. นราสภา

ไปโตยยยยยยยยยยยยยยยยยยได่ก่เ้จ้าาาาา

ให้ไปอยู่ กะ ไมเคิลเเจ็กสัน นอนฟังเพลง สบายใจ ดีก่าเนอะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2010
  10. นราสภา

เก่งจังเลยคะ

เก่งจังเลยคะ ชื่นชมคะ ชื่นชม พี่คะ พี่พ่นไฟ ได้ไหมคะ

11. นราสภา

ขอโทษทีคะ ดันคิดไปเเล้ว

ขอโทษคะ ดันเพลอ คิดไปเเล้ว จะบาปไหมคะ เจ้ เขาจะ ปล่อย ของ ผ่าน ระบบ ออนไล ใส่หนู ไม๊ คะ หนู ขอโทษ นะคะ หนู ผิดไปเเล้ว เจ้ เขาจะลากหนู ลงไปกินในนํ้า ไหมค่ะ

12. นราสภา

เเบบนี้ หนับหนุนเต็มที่คะ

ขอดันนิด คะ ให้เจ้าของกระทู้ อ่าน จะได้ไม่นอกลู่ นอกทาง เลือกเอาคะ จะมาทาง พระ หรือ จะไป โกอินเตอ กับทาง เจ้ เเก เลือกเอาคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2010
  13. นราสภา

ไปเกี่ยวอะไร กะพี่ หม่อง

ไปเกี่ยวอะไรกะพี่ หม่อง เขาคะ จะพิมอะไร ก็นึกถึงคนอ่านบ้างคะ ไม่ใช้พิมไปเรื่อย เพ้อเจ้อ ไม่พอ ยัง สร้างความ สับสน เเตกเเยก หาก เกิดปัญหาขึ้นจริงๆ รับผิดชอบไหว ไหมคะ คุณบิดา มารดา นะ ละลึกถึงไว้บ้างนะคะ เขียนข้อความด้วยความ คะนอง ปาก เอาสนุกสนาน เขาว่า เดี๋ยวเขาจะว่า เอาได้ นะคะ ว่า บิดา มารดา ไม่ได้ สั่งสอน //////////////หมายเหตุ ส่วนมาก เขาสอนมาดี เเต่ เด็กมัน เห่อ เอง

14. nemesis_2523

nemesis_2523 เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วฮาอันนี้ที่สุดละ "ขอโทษคะ ดันเพลอ คิดไปเเล้ว จะบาปไหมคะ เจ้ เขาจะ ปล่อย ของ ผ่าน ระบบ ออนไล ใส่หนู ไม๊ คะ หนู ขอโทษ นะคะ หนู ผิดไปเเล้ว เจ้ เขาจะลากหนู ลงไปกินในนํ้า ไหมค่ะ"

15. นราสภา

เเล้วพี่ละไม่กัว หรือคะ

พี่ลองนึกดูสิ ถ้าพี่ต้อง พะเชิญหน้ากัน ตัวต่อตัว กะ ยัย เจ้ นี้ ตอนกลางคืนดึกๆ

16. JIT_ISSARA

JIT_ISSARA เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบจริงๆว่า
    ไม่อาย เวลาพิมพ์อะไรแบบนี้ออกมา
    เพราะความอายไม่มีอยู่จริง
    แม้กาย ใจ เรายังไม่มีที่ตั้งแล้ว จะเอาความอายไปไว้ที่ไหน
    ----------------------------------------------------------
    เมื่อเธอคิดจึงรู้สึก เมื่อรู้สึก จึงมีการตัดสินในว่า ใช่ ไม่ใช่ , ถูก หรือ ผิด ,บุญ หรือ บาป เมื่อเธอหยุดคิด เธอจะรู้ได้ว่าสิ่งที่คิดนั้นว่างเปล่า ไม่มีอะไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2010
  17. นราสภา

จับจิต คะ จับจิต

จับจิต จับใจ กับคําตอบ ขอบคุณมากค้าาาาาา ไม่สัมผัสจึงไม่รู้ ยิ่งเมื่อรู้ ยิ่ง อยากสัมผัส ให้ลึกขึ้น------------ประทับใจคะ ลึกๆ มึนๆ ดีค่า ชอบ ชอบ

18. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำพังแต่ความคิดก็ไม่เท่าไหร่
    เค้าก็คิดกันทั่วบ้านทั่วเมือง
    แต่เราเป็นมนุษย์เป็นสัตว์ประเสริฐแล้ว
    ตรงที่สามารถยกจิตไปนิพพานได้
    แต่สัตว์เดรฉานนั้นเค้าคิดซับซ้อน
    แบบมนุษย์ไม่ได้เค้าจึงไปนิพพานไม่ได้
    จึงต้องเรียนเกิดเรียนตายจนกว่าจะเกิด
    เป็นสัตว์ประเสริฐ จนก้าวถึงระดับมีบารมีแก่กล้า
    พร้อมที่จะพ้นไปจากการเวียนว่ายตายเกิดสุขทุกข์
    ได้ทันที อะไรอย่างนี้

19. ไม่ยึด

ไม่ยึด เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2009
    อาการเดียวกันเลยแต่ของผมไม่ยักกะโดนคุณใสยแฮะ
    เหตุมาจากกรรมอ่ะ หาเหตุจากตัวเองลองทวนดูดีดีนะ พาหุงมหากาลองสวดดูเอาแบบมีแปลด้วยจะดี

จิตที่สื่อหากันได้ส่วนมากเกิดจากทั้ง 2 ฝ่ายอ่ะลองสังเกตดู มันจะมีช่วงเวลาที่คลื่นไม่ดีคล้ายๆคลื่นโทรศัพท์ แล้วมันจะมีช่วงที่ส่งสัญญาณได้ดี ลองสังเกตตัวเอง บันทึกได้จะดี จะเห้นทางออกเนืองๆ

20. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

จิตมนุษย์นี่สำคัญมากมาย
    รู้ให้ได้ ไล่ให้ทัน