ขอรบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยได้ไหมคะ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย StrayElk, 29 ตุลาคม 2017.

1. StrayElk

StrayElk สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าพระองค์นี้เรียกพระอะไรคะ มาจากวัดอะไร และเป็นของแท้หรือเปล่าคะ
    ขอบคุณที่แบ่งปันความรู้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. คนกลางสวน

คนกลางสวน เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2014
    พระนาคปรก ของวัดสุทัศน์ น่าจะเป็นพระที่สร้างในวาระกาญจนาภิเษก ปี2539ครับ เพราะใต้ฐานมีตราสัญญลักษณ์อยู่

3. StrayElk

StrayElk สมาชิกใหม่

คุณคนกลางสวน ขอบคุณมากๆๆๆ ค่ะที่ช่วยตอบ
    หนูมีคำถามเพิ่มค่ะ หนูได้พยายามดูจากใต้ฐานแล้ว มองไม่เห็นรอยหรือตราสัญลักษณ์อะไรเลยค่ะ เจอแต่รอยตำหนิที่ด้านบริเวณสะโพกซ้าย (จากไฟล์รูป 0002)ค่ะ แบบนี้เป็นของปลอมหรือเปล่าคะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2017