ขอรับบริจาค เสื้อผ้า ของใช้ จำเป็น ให้ผู้ป่วยยากไร้และแม่ชราไม่ได้รับเบี้ยสูงอายุ

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย nantamanas, 30 กันยายน 2016.

1. nantamanas

nantamanas Active Member

8 มิถุนายน 2016
    นส.วิภารัตน์ ผู้ป่วย ติดเชื้อทางสมอง ผู้ป่วยต้องได้รับยาตลอดหาหมอเป็นประจำนะคะ
    คุณยายสมถวิล อายุ ๗๔ ปี เป็นคุณแม่คอยดูแลคนป่วยค่ะ คุณยายอายุเยอะแล้ว ทำงานรับจ้างวันละ๑๐๐บาท ต้องจ่ายค่าเช่า ค่ายา ค่ารถหาหมอ ค่ากินค่าอยู่ ไม่เพียงพอประทังชีวิตทั้งสอง ยายไม่ได้รับเบี้ยคนชราเพราะบัตรประชาชนขาดอายุนานมาก พาแกไปทำไม่ได้ติดปัญหามากมายหลายอย่าง
    ตอนนี้ทั้งสอง คนป่วย+คนชรา ลำบากขัดสนมากค่ะ ขอข้าววัดกินประทังชีวิต บางวันข้าวบูดก็กินกันทั้งแบบนั้นเพราะความไม่มีจะกิน
    ขอรบกวนท่านผู้มีเมตตาจิต ช่วยเหลือ
    เสื้อผ้า คนป่วยมีเสื้อผ้า เก่าๆขาดๆแค่สองชุดเองค่ะ
    ของเหลือใช้ ได้นะคะ ไม่จำเป็นต้องซื้อใหม่ ของที่ทุกท่านไม่ได้ใช้แล้ว ยังมีประโยชน์สำหรับผู้ที่ขาดแคลนค่ะ
    เสื้อผ้า เสื้อชั้นใน กางเกงใน ของใช้จำเป็น สำหรับคนป่วยผู้หญิงตามภาพนะคะ
    ข้าวสารอาหารแห้ง สำหรับคนป่วยและคนชราทั้งสองท่าน
    มีความประสงค์ช่วยเหลือ ส่งของได้ที่
    นันทมนัส วิบูลบุญนน
    (คุณแมว)
    เลขที่ ๑๑๙-๑๒๑ ลาดพร้าว ๖๔ แยก ๑๒ วังทองหลาง กทม.๑๐๓๑๐

หากท่านต้องการสมทบปัจจัย ค่ายาค่ารักษา ค่าใช้จ่ายต่างๆ สำหรับผู้ป่วยยากไร้
    ติดต่อดิฉันผู้ดูแลได้ที่ ๐๙๙-๒๙๕-๖๓๕๙
    หรือสมทบค่าใช้จ่ายได้ที่

๐๒๖-๔๕๑๘๗๗-๒
    ธนาคารไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์

ชื่อตามที่อยู่ด้านบน
    รบกวนแจ้งยอดเงินเพื่อการจัดทำบัญชีด้วยนะคะ
    กราบขอบพระคุณทุกท่านที่เมตตาช่วยเหลือ ผู้ป่วยยากไร้ และคุณยายค่ะ
    ขอให้ประสพพบเจอแต่สิ่งมงคลในทุกๆชาติค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา: