เรื่องเด่น ขอเชิญชวนผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญหล่อพระ 6 องค์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย บุญทรงพระเครื่อง, 23 มกราคม 2018.

1. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีครับเพื่อนๆเว็ปพลังจิตทุกๆท่านทุกวัย เป็นสมาชิกก็ดีไม่ใช่ก็ดี ผมได้ขออนุญาติเป็นผู้นำบุญ จากพระอาจารย์ ทัศพงศ์ สุทัสสโน เป็นที่เรียบร้อยแล้ว การจัดหาพิมพ์พระก็ดี ติดต่อ พระในสายของหลวงพ่อ ฤาษี วัดท่าซุง ก็ดี ท่านได้ให้ผม เป็นผู้ดำเนินการ จัดหาติดต่อ และผมเองได้เอาพิมพ์พระ ฐานพระเป็นพิมพ์ ของผมเอง แต่ไม่มีทีมงาน ไปไว้ ที่วัดป่าภูสวรรค์ เมื่ออาทิตย์ กว่าๆที่ผ่านมา โดยขับรถไป 7 ชั่วโมงค้าง 1 คืนขากลับ ขับอีก 7 ชั่ว ทำให้ตะคิว กินขา ผมไม่เคยขับรถไกลขนาดนี้ อย่างดี ก็ 3 ชั่วโมงกว่าๆ แต่เราไปด้วยกำลังใจ ขับรถไป 2คัน คุณ วิวิศน์ ซึ่งอยู่พิษณุโลก รับอาสาไปด้วยกัน โดยนำพิมพ์องค์ไปให้ ผมนำรถใส่ฐานพระไปเต็มรถ พอดี

จึงแจ้ง แด่บรรดาพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน ผู้ใดต้องการจะเป็นเจ้าภาพ เป็นองค์ ก็ได้นะครับ จองเป็นเจ้าภาพ องค์ ละ 50,000 บาท ถ้าขาดอย่างไร เราจะเอาเงิน ในส่วนต่างๆ ที่คนทำบุญมา ไปสมทบให้จะได้อานิสงฆ์เป็น เจ้าภาพด้วยกันทุกคน สำหรับ ท่านที่มีเงินน้อยครับ ทางเราจะ สลักชื่อหินอ่อน 30 คูณ 30 ให้สำหรับเจ้าภาพใหญ่ชื่อ พ่นทองคำ และท่านผู้ใดอยากจะเป็นเจ้าภาพ หลวงพ่อยืน ไหลมาเทมา ความสูง ประมาณ 12 เมตร ต้นทุนประมาณ 4 แสนเศษๆ ถ้าได้เจ้าภาพ ก็จะได้จัดหล่อไปพร้อมๆกันเลยครับ ผมได้คุย กับพระท่านแล้ว ถ้าท่านต้องการจะเป็นเจ้าภาพ ติดต่อมาได้เลย ผมจะประสานงานให้ครับ ทุกอย่างไม่มีหมกเมตร ทำด้วยใจ บริสุทธิ์ เพื่อจรรโลง พระพุทธศาสนา ให้ครบ 5,000 ปี ผมไม่ได้บอกบุญ เกือบ จะใกล้ 2 ปีแล้ว และจะขึ้น พิมพ์พระหลวงพ่อไหลมาเทมา มาให้ดู

ไปถ่ายที่ สำนักเจโตวิมุติ (วัดเขาดิน) เมืองกาญจนบุรี กับพระอาจารย์ มหายุคลธร

โทร 086-169-7786---081-8866-104
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาอุทัยธานี ออมทรัพย์
    บัญชีเลขที่ 155-2-28405-0
    ชื่อเลขบัญชี บุญทรง ทองคง
    ขออนุโมทนาสาธุบุญเป็นอย่างยิ่งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    สวัสดีครับ พี่น้องเพื่อนๆพลังจิต ทุกรุ่นทุกวัย จะวัยไหนก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ เป็นสมาชิก หรือไม่ใช่สมาชิกก็ตาม

วันนี้จะมากล่าว ประวัติการสร้างสมเด็จองค์ปฐม สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระสิขีทศพลที่ ๑ และอานิสงฆ์การสร้าง

หลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ (พระราชพรหมยานมหาเถระ)
    ช่างถามว่า เกี่ยวกับลักษณะสมเด็จองค์ปฐม อาตมาบอกสร้างแบบพระพุทธรูปธรรมดาแต่ต้อง อ้วนหน่อยนะ คือมีเนื้อมากหน่อย ไม่ใช่อ้วนพุงพลุ้ยนะ และเวลาลงไปสอนกรรมฐานเมื่อเสร็จแล้วเขาก็คุยกันเขาก็ถามปัญหา ถามไปถามมา เขาถามถึงพระพุทธเจ้าองคปฐมว่า ถ้าจะสร้างมีอานิสงฆ์ยังไร ลุงสองลุงนายบัญชี ลุงพุฒิ ท่านมายืนอยู่นานแล้ว ท่านไม่มีโอกาศคุย เพราะอาตมาไปคุยกับพระซะ

ท่านบอกว่า การสร้างองค์ปฐมนี่ ท่านเปลี่ยนบัญชีใหม่ เอาบัญชีมาให้ดู บอกนี่บัญชีเล่มนี้
    (คือเป็นอีกเล่มหนึ่ง จากที่จดธรรมดา) (บัญชีสีทอง) เป็นทองคำล้วนทั้งเล่มเลย ฉันอยากได้เอาบัญชีมาขาย ท่านบอก ถ้าสร้างองค์ปฐมลงบัญชีเล่มนี้โดยเฉพาะ ก็แสดงว่าคนที่จะสร้างพระพุทธเจ้าองค์ปฐมได้นี่ ต้องเป็นคนมีบุญมาก....หรือไง

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า ต้องมีเงินมากนะ คือว่าโดยมากเราจะนึกถึงไม่ถึงกัน เรานึกถึงกันถึง พระกกุสันโธ พระโกนาคม พรพุทธะกัสสป พระสมณะโคดม แต่ยังไม่เคยนึกถึงองค์ปฐม แต่ ส่วนใหญ่ไปนึกถึง พระศรีอาริย์ ท่านยังไม่เป็นพระพุทธเจ้าใช่ไหม นี่องค์นี้เป็นองค์แรกก็คุยกันแล้ว

ท่านบอกว่า การสร้างพระพุทธเจ้าองค์ปฐมทำได้ยาก คือว่า เป็นพระพุทธเจ้าต้นพระพุทธเจ้าทั้งหมด ใช่ไหมและการทำบุญเนื่องในการสร้างวิหารก็ดี สถานที่ก็ดี เอาของไปประดับ ก็ตาม ทีนี้อย่างคนมีเงินน้อยๆ ใช่ไหมก็มีสตางค์ไม่มาก เอาสตารงค์ ๙ สตางค์ ๑๐ สตางค์ ไปใส่แท่น อย่างนี้ ลงบัญชีสีทองหมด

คือไม่หมายความว่าต้องมีเงินมากเสมอไปนะ ที่เขามีเงินน้อยๆ บาท สองบาท ๑๐ สตางค์ ๒๐ สตางค์ พวกนี้เอาไปใส่ในแท่น อย่างนี้ ลงบัญชีสีทองหมด ก็ถามว่า บัญชีสีทองหมายถึงอะไร ท่านบอก มันหมายถึงกลับไม่ได้ เพราะว่าพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ต้องโมทนาหมด

ผู้ถาม..........หลวงพ่อครับ การหล่อองค์ปฐมด้วยทองคำ
    นี่อานิสงส์จะเหมือนกับหล่อพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน หรือว่าจะแตกต่างกันอย่างไรครับ ถ้าเป็นเป็นทองคำเหมือนกัน

หลวงพ่อ......ก็มีอานิสงส์เหมือนกัน แต่ว่าต่างกันอยู่นิดหนึ่ง ที่ไปนิพพานเร็ว มากเพราะเขาเข้าบัญชีสีทอง ไม่ใช่ตัวทอง บัญชีทั้งเล่มเป็นทอง ลง บัญชี เล่มนั้น

ผู้ถาม........หมายถึงเป็นเจ้าภาพ หล่อองค์ปฐม นี่หรือครับ
    หลวงพ่อ.....ใช่ ๆ ๆ จะเป็นทองก็ดี จะเป็นเงินก็ตาม เหมือนกัน ลงบัญชีเล่มเดียวกัน

ขนาดไฟล์:
      71.8 KB
      เปิดดู:
      184
      ขนาดไฟล์:
      67.4 KB
      เปิดดู:
      178
      ขนาดไฟล์:
      475.8 KB
      เปิดดู:
      161
      ขนาดไฟล์:
      433 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      479.9 KB
      เปิดดู:
      191
      ขนาดไฟล์:
      331.1 KB
      เปิดดู:
      189
      ขนาดไฟล์:
      542.9 KB
      เปิดดู:
      198
      ขนาดไฟล์:
      226.1 KB
      เปิดดู:
      119
      ขนาดไฟล์:
      348.9 KB
      เปิดดู:
      186
      ขนาดไฟล์:
      266.9 KB
      เปิดดู:
      110
  3. amreborn

amreborn เป็นที่รู้จักกันดี

นาย ชาลี แซ่จึง ร่วมทำบุญ 20.- 16/2/60/59 เวลา 10.17 น. ขอร่วมอนุโมทนาในบุญของทุกท่านด้วยครับ

4. SARIYA99

SARIYA99 สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2018
    ศริยา นราฤทธิ์ผาติ
    ขอร่วมทำบุญ สร้างพระพุทธเจ้า สมเด็จองค์ปฐมทันใจทรงชินราช
    พระพุทธสิขีทศพลที่ 1 พระพุทธเจ้าองค์แรกของโลก

ขนาดไฟล์:
      113.2 KB
      เปิดดู:
      193
  5. บุญทรงพระเครื่อง

2

สวัสดีครับคุณชาลี ขอ อนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ ด้วยอานิสงฆ์ที่ท่านทำแล้วนี้ ขออ้างอิงขอบารมีของค์สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ถึงพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน พระโพธิสัตว์ เจ้าทั้งหลายมี สมเด็จพระศรีอริยเมตตรัย สมเด็จหลวงปู่ปาน พระธรรม พระอริสงฆ์ ทั้งหลายในอดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา คุณบิดามารดา คุณครูอุปฌาอาจารย์ เจ้าทั้งหลาย พระฤาษีทัศดาบศทั้ง 108 องค์ พระแม่ธรณี พระยมพระกาฬ ท้าวมหาราชทั้ง 4 พยาครุฑ พยานาคราช คนธรรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งมวล หลวงปู่หลวงพ่อต่างๆหลวงพ่อพระราชพรหมยานมหาเถระเป็นที่สุด ขอให้ท่านครอบครัวของท่าน บริษัทบริวาร ญาติพี่น้อง ทุกคน จงเป็นผู้มีอายุ วรรณะ สุข ะพละ ร่ำรวย เงินทองทรัพย์ภายในภายนอก ทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุอนุโมธามิครับ

เบอร์โทร 086-169-7786---081-8866-104
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาอุทัยธานี ออมทรัพย์
    ขออนุโมทนาสาธุบุญเป็นอย่างยิ่งครับ

6. บุญทรงพระเครื่อง

2

สวัสดีครับคุณศริยา ขอ อนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ ด้วยอานิสงฆ์ที่ท่านทำแล้วนี้ ขออ้างอิงขอบารมีของค์สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ถึงพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน พระโพธิสัตว์ เจ้าทั้งหลายมี สมเด็จพระศรีอริยเมตตรัย สมเด็จหลวงปู่ปาน พระธรรม พระอริสงฆ์ ทั้งหลายในอดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา คุณบิดามารดา คุณครูอุปฌาอาจารย์ เจ้าทั้งหลาย พระฤาษีทัศดาบศทั้ง 108 องค์ พระแม่ธรณี พระยมพระกาฬ ท้าวมหาราชทั้ง 4 พยาครุฑ พยานาคราช คนธรรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งมวล หลวงปู่หลวงพ่อต่างๆหลวงพ่อพระราชพรหมยานมหาเถระเป็นที่สุด ขอให้ท่านครอบครัวของท่าน บริษัทบริวาร ญาติพี่น้อง ทุกคน จงเป็นผู้มีอายุ วรรณะ สุข ะพละ ร่ำรวย เงินทองทรัพย์ภายในภายนอก ทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุอนุโมธามิครับ

เบอร์โทร 086-169-7786---081-8866-104

7. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ มีดหมอชาตรี ปี 34 รุ่นแรก แต่ออกที่วัดโพธิเมืองปัก อ.ปักธงชัย หลวงพ่อมหาถวรรค์ขออนุญาติ สร้าง และตอนหลัง ท่านมาอยู่ช่วย หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง อยู่วัดท่าซุง และพระติดตามมาอีก 3 องค์ มีหลวงพี่บุญมา หลวงพี่ต้อม หลวงพี่ ติงลี่ๆ ณ ปัจจุบัน อยู่ วัดประตูด่าน เมืองกาญจนบุรี
    มีดหมอชาตรี ใช้ในการรักษาโรค ได้เช่นเดียวกับ น้ำมันชาตรี ปราบผี เจ้าเข้าสิง ใช้ไลีผี ในสายหลวงพ่อรู้จักกันดี โดยใช้มีดหมอ วางบนศรีษะ แล้วเป่าด้วย พระคาถา นะโมพุทธายะ ก่อนใช้ ตั้งนะโม 3 จบนึกถึงพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกะพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม พระอริสงฆ์ พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ทั้งหมด มีหลวงปู่ปาน หลวงพ่อ ฤาษี วัดท่าซุงเป็นที่สุด

ออกให้บูชา นำไปสร้างพระทั้งหมด 6 พระองค์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ใช้เงินส่วนตัว ดำเนินงานทั้งหมดครับ คนที่เขาทำบุญมา ไม่ได้ เอามาใช้ในการเดินทาง ดำเนินงาน พิมพ์ซองแจกซอง ค่าโฆษณา ใช้เงินส่วนตัวทั้งสิ้นครับ

ออกให้ บูชา 2,199 บาทครับ

เบอร์ผม 086-169-7786--081-8866-104

มีดหมอปี 34 วัดโพธิ์เมืองปัก อ.ปักธงชัย มีคนบูชาแล้ว โอนมาทำบุญ 4,000 บาท ขอปิดรายการนี้ครับ

ขอ อนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ ด้วยอานิสงฆ์ที่ท่านทำแล้วนี้ ขออ้างอิงขอบารมีของค์สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ถึงพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน พระโพธิสัตว์ เจ้าทั้งหลายมี สมเด็จพระศรีอริยเมตตรัย สมเด็จหลวงปู่ปาน พระธรรม พระอริสงฆ์ ทั้งหลายในอดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา คุณบิดามารดา คุณครูอุปฌาอาจารย์ เจ้าทั้งหลาย พระฤาษีทัศดาบศทั้ง 108 องค์ พระแม่ธรณี พระยมพระกาฬ ท้าวมหาราชทั้ง 4 พยาครุฑ พยานาคราช คนธรรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งมวล หลวงปู่หลวงพ่อต่างๆหลวงพ่อพระราชพรหมยานมหาเถระเป็นที่สุด ขอให้ท่านครอบครัวของท่าน บริษัทบริวาร ญาติพี่น้อง ทุกคน จงเป็นผู้มีอายุ วรรณะ สุข ะพละ ร่ำรวย เงินทองทรัพย์ภายในภายนอก ทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุอนุโมธามิครับ

8. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับ พี่น้องทุกๆท่าน ต้องขอ อนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ ด้วยอานิสงฆ์ที่ท่านทำแล้วนี้ ขออ้างอิงขอบารมีของค์สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ถึงพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน พระโพธิสัตว์ เจ้าทั้งหลายมี สมเด็จพระศรีอริยเมตตรัย สมเด็จหลวงปู่ปาน พระธรรม พระอริสงฆ์ ทั้งหลายในอดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา คุณบิดามารดา คุณครูอุปฌาอาจารย์ เจ้าทั้งหลาย พระฤาษีทัศดาบศทั้ง 108 องค์ พระแม่ธรณี พระยมพระกาฬ ท้าวมหาราชทั้ง 4 พยาครุฑ พยานาคราช คนธรรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งมวล หลวงปู่หลวงพ่อต่างๆหลวงพ่อพระราชพรหมยานมหาเถระเป็นที่สุด ขอให้ท่านครอบครัวของท่าน บริษัทบริวาร ญาติพี่น้อง ทุกคน จงเป็นผู้มีอายุ วรรณะ สุข ะพละ ร่ำรวย เงินทองทรัพย์ภายในภายนอก ทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุอนุโมธามิครับ

ส่วนใหญ่ ที่ทุกท่านโอนเงินเข้ามาทำบุญ ไม่ได้แจ้งให้ทราบ หรือไม่ได้บอกในเว็ปพลังจิต ทั้งในเฟสก็ดีมีมากท่าน ไม่ประสงค์ออกนาม รวมยอดเงิน ที่ทุกท่านทำบุญสร้างพระพุทธเจ้า สมเด็จองค์ปฐม ถึง พระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน และพระพุทธเจ้าในกัปนี้ และพระโพธิสัตว์ พระศรีอริยเมตตรัย รวมสร้าง 6 องค์ รวมยอดตอนนี้ ทั้งวัตถุมงคลด้วย 61,189.16 บาท บวกกับมีคนจองเป็นเจ้าภาพ 1องค์ 50,000บาท ชื่อคุณธนูเพชร ธรรมยาสิริ และครอบครัว รวมยอดเงินทั้งสิ้น 111,189.16 บาท หนึ่งแสนหนึ่งหมื่นหนึ่งพันหนึ่งร้อยแปดสิบเก้าบาท สิบหกสตางค์ครับ ขออนุโทนาสาธุ บุญแด่ทุกๆท่านเป็นอย่างสูงครับ

9. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระฤาษีเหาะท่องสวรรค์ ในชุดฤาษีท่องสวรรค์ ๆ ทั้งหมด มี 30 กว่าพิมพ์ แต่ท่านผู้รู้ศึกษามา บอกทั้งหมดมี 36 พิมพ์ด้วยกันผมเอง ก็ยังมีไม่ครบ ทุกๆพิมพ์ครับ มีประมาณ 20 กว่าพิมพ์เห็นจะได้ บางพิมพ์ผมแค่องค์เดียวบ้าง 2-3 องค์บ้างแล้วแต่ว่าหาได้ขนาดไหนครับ ออกไปเพื่อสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ พระโพธิสัตว์ 1 องค์ พระศรีอริยเมตตรัย รวมเป็น 6 องค์ ตามในกระทู้ แรกด้านหน้าครับ ทำบุญ 100 เปอร์เซ็นไม่หักค่าใช้จ่าย ใช้เงินส่วนตัวครับ

ออกให้บูชา 1,199 บาท

เบอร์ผม 086-1697-786---081-8866-104

10. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอพระแหนบหวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง ทันหลวงพ่อ แต่ว่า ไปออกที่ วัดโพธิ์ เมืองปัก อ.ปักธงชัย หลวงพ่อมหาถวรรค์ ขออนุญาติ หลวงพ่อไปสร้างวัดโพธิ์เมืองปัก หลวงพ่อฤาษี เป็นผู้ออกแบบเองครับ ตามที่หลวงพี่ ติงลี่ เจ้าอาวาส วัดประตูด่าน เมืองกาญจนบุรี บอกเอาไว้ครับ เพราะว่า ท่านมาอยู่วัดท่าซุง พร้อมๆไล่เลี่ย กับหลวงพ่อมหาถวรรค์ มาช่วยงาน หลวงพ่อ ที่วัดท่าซุง 4 องค์ด้วยกัน ออกไปสร้างพระพุทธเจ้า ทั้ง 5พระองค์ พระศรีอริยเมตตรัย อีก 1 องค์ รวมสร้างพระทั้งหมด 6 องค์ ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ทุกอย่างใช้เงินส่วนตัว ในการดำเนินงาน ค่าพิมพ์ซอง ค่าเดินทาง ค่าโฆษณาในพลังจิต เงินทุกบาท ที่ทุกท่านทำมา ไปใช้ในการสร้างพระ ทั้งหมดครับ

ออกให้บูชาเป็นคู่ครับ ในราคา 499 บาท

11. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระคำข้าว 100 วัน มรณะหลวงพ่อ ฤาษี วัดท่าซุง ท่านเจ้าคุณ หลวงพ่ออนันท์ ทำถวายงานศพ ครบ 100 วันหลวงพ่อ ฤาษี ส่วนผสม มีผงคำข้าว ผงพระหางหมาก น้ำมันชาตรี ดินสอพอง ผงว่าน 108 น้ำอาบศพหลวงพ่อ ฤาษี พุทธานุภาพ มีครบทุกด้านอธิษฐานได้ ตามใจชอบ โดยไม่ผิด ศิลธรรม ออกไปสร้างพระพุทธเจ้า ทั้ง 5 พระองค์ พระศรีอริยเมตตรัย อีก 1 องค์ รวมสร้างพระทั้งหมด 6 องค์ ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ทุกอย่างใช้เงินส่วนตัว ในการดำเนินงาน ค่าพิมพ์ซอง ค่าเดินทาง ค่าโฆษณาในพลังจิต เงินทุกบาท ที่ทุกท่านทำมา ไปใช้ในการสร้างพระ ทั้งหมดครับ

ออกให้บูชาเป็นคู่ครับ ในราคา 599 บาท

อนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ ด้วยอานิสงฆ์ที่ท่านทำแล้วนี้ ขออ้างอิงขอบารมีของค์สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ถึงพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน พระโพธิสัตว์ เจ้าทั้งหลายมี สมเด็จพระศรีอริยเมตตรัย สมเด็จหลวงปู่ปาน พระธรรม พระอริสงฆ์ ทั้งหลายในอดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา คุณบิดามารดา คุณครูอุปฌาอาจารย์ เจ้าทั้งหลาย พระฤาษีทัศดาบศทั้ง 108 องค์ พระแม่ธรณี พระยมพระกาฬ ท้าวมหาราชทั้ง 4 พยาครุฑ พยานาคราช คนธรรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งมวล หลวงปู่หลวงพ่อต่างๆหลวงพ่อพระราชพรหมยานมหาเถระเป็นที่สุด ขอให้ท่านครอบครัวของท่าน บริษัทบริวาร ญาติพี่น้อง ทุกคน จงเป็นผู้มีอายุ วรรณะ สุข ะพละ ร่ำรวย เงินทองทรัพย์ภายในภายนอก ทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุอนุโมธามิครับ

12. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระฤาษีใบพัด หรือบางคนเรียก ฤาษีนั่งเต็มองค์นั่งโคนกอไผ่ ในชุดฤาษีท่องสวรรค์ ๆ ทั้งหมด มี 30 กว่าพิมพ์ แต่ท่านผู้รู้ศึกษามา บอกทั้งหมดมี 36 พิมพ์ด้วยกันผมเอง ก็ยังมีไม่ครบ ทุกๆพิมพ์ครับ มีประมาณ 20 กว่าพิมพ์เห็นจะได้ บางพิมพ์ผมแค่องค์เดียวบ้าง 2-3 องค์บ้างแล้วแต่ว่าหาได้ขนาดไหนครับ ออกไปสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ พระโพธิสัตว์ 1 องค์ รวมเป็น 6 องค์ ตามรายการหน้ากระทู้แรกครับ ทำบุญ 100 เปอร์เซ็น ไม่หักค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานครับ

ออกให้บูชา 599 บาท

เบอร์ผม 086-169-7786--081-8866-104

13. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระฤาษีเหาะท่องสวรรค์ ในชุดฤาษีท่องสวรรค์ ๆ ทั้งหมด มี 30 กว่าพิมพ์ แต่ท่านผู้รู้ศึกษามา บอกทั้งหมดมี 36 พิมพ์ด้วยกันผมเอง ก็ยังมีไม่ครบ ทุกๆพิมพ์ครับ มีประมาณ 20 กว่าพิมพ์เห็นจะได้ บางพิมพ์ผมแค่องค์เดียวบ้าง 2-3 องค์บ้างแล้วแต่ว่าหาได้ขนาดไหนครับ ออกไปเพื่อสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ พระโพธิสัตว์ 1 องค์ พระศรีอริยเมตตรัย รวมเป็น 6 องค์ ตามในกระทู้ แรกด้านหน้าครับ ทำบุญ 100 เปอร์เซ็นไม่หักค่าใช้จ่าย ใช้เงินส่วนตัวครับ

ออกให้บูชา 1,199 บาท

เบอร์ผม 086-1697-786---081-8866-104

14. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระฤาษีนารอด ในชุดฤาษีท่องสวรรค์ ๆ ทั้งหมด มี 30 กว่าพิมพ์ แต่ท่านผู้รู้ศึกษามา บอกทั้งหมดมี 36 พิมพ์ด้วยกันผมเอง ก็ยังมีไม่ครบ ทุกๆพิมพ์ครับ มีประมาณ 20 กว่าพิมพ์เห็นจะได้ บางพิมพ์ผมแค่องค์เดียวบ้าง 2-3 องค์บ้างแล้วแต่ว่าหาได้ขนาดไหนครับออกไปสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ พระโพธิสัตว์ 1 องค์สร้างพระทั้งหมด 100 เปอร์เซ็น ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ใช้เงินส่วนตัว

ออกให้บูชา 2 องค์คู่นี้ 999 บาทครับ

15. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอพระคำข้าว รุ่น 2 ของหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง เป็นพระมหาลาภ และมีพุทธานุภาพ เหมือน พระสมเด็จ วัดระฆังครับ และมีพุทธานุภาพ ครบทุกด้านพระคำข้าว ใช้ในด้านต่างๆ ด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบ โดยไม่ผิดสิลธรรมครับ และป้องกัน คุณไสย คุณคน เสน่ยาแฝด รังสีต่างๆ นิวเคลีย นิวตรอน ฝนเหลือง สารเคมีต่างๆ และควรจะท่อง พระคาถาเงินล้าน ควบคู่กันไป ป้องกันจากผู้กระทำมา ทุกๆอย่างต้องมีความมั่นคง และศรัทธา ด้วยครับ จึงจะเกิดผล แต่ว่าถ้าหมด อายุขัย อะไรก็ช่วยไม่ได้ครับ แต่กรรมบางอย่าง ทำให้ ตายก่อนอายุขัย แบบอย่างนี้ ช่วยได้ครับ และต่อไป จะหาค่าไม่ได้ ราคาเป็นแสน เหมือนวัดระฆัง ทุกประการ ทำได้โดยยาก คำข้าวคำไหน ที่อร่อย หลวงพ่อจะเสกย่อยคายออกมา นำไปตากแดด และนำมาบดเป็นไปผสมทำเป็นองค์ จะหนักไปในทางลาภ

ออกไปเพื่อสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์มีสมเด็จองค์ปฐมทันใจสมปราถนา ทรงชินราช พระพุทธเจ้า 5พระองค์ พระโพธิสัตว์ 1 องค์ พระศรีอริยเมตตรัย รวมเป็น 6 องค์ ตามในกระทู้ แรกด้านหน้าครับ ทำบุญ 100 เปอร์เซ็นไม่หักค่าใช้จ่าย ใช้เงินส่วนตัวครับ ทำการหล่อ 2 ระยะๆแรก หล่อครั้งที่ 1 มี.ค.61 ตรงกับวัน มาขบูชา หล่อครั้งที่ 2 หลังสงกรานต์ 5 วัน ที่ 22 เม.ย.61 หล่อ 5 องค์ 5 พิมพ์หล่อวันเดียวเสร็จครับ

ออกให้บูชา 1,300 บาท

16. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระหางหมาก หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง พระหางหมาก เป็นพระมหาลาภ และมีพุทธานุภาพ เหมือน สมเด็จ วัดระฆังครับ และมีพุทธานุภาพ พิเศษ อีกด้านหนึ่ง เหนือกว่าพระคำข้าว ในด้าน การเจรจา การพูด เข้าหาผู้หลัก ผู้ใหญ่ เจรจาในทุกๆด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบ โดยไม่ผิดสิลธรรมครับ และป้องกัน คุณไสย คุณคน เสน่ยาแฝด รังสีต่างๆ นิวเคลีย นิวตรอน ฝนเหลือง สารเคมีต่างๆ จากผู้กระทำมา ทุกๆอย่างต้องมีความมั่นคง และศรัทธา ด้วยครับ จึงจะเกิดผล แต่ว่าถ้าหมด อายุขัย อะไรก็ช่วยไม่ได้ครับ แต่กรรมบางอย่าง ทำให้ ตายก่อนอายุขัย แบบอย่างนี้ ช่วยได้ครับ และต่อไป จะหาค่าไม่ได้ ราคาเป็นแสน เหมือนlพระสมเด็จ วัดระฆัง เวลาหลวงพ่อ ฉันหมาก จะเก็บหางหมาก ผ่านการเศกย่อ นำไปตากแดด และบดเป็นผง นำไปผสมทำเป็นองค์พระ ควรใช้ควบคู่ท่อง พระคาถาเงินล้านจะได้ผลดีมากครับ

ออกไปเพื่อสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์มีสมเด็จองค์ปฐมทันใจสมปราถนา ทรงชินราช พระพุทธเจ้า 5พระองค์ พระโพธิสัตว์ 1 องค์ พระศรีอริยเมตตรัย รวมเป็น 6 องค์ ตามในกระทู้ แรกด้านหน้าครับ ทำบุญ 100 เปอร์เซ็นไม่หักค่าใช้จ่าย ใช้เงินส่วนตัวครับ ทำการหล่อ 2 ระยะๆแรก หล่อครั้งที่ 1 มี.ค.61 ตรงกับวัน มาบูชา หล่อครั้งที่ 2 หลังสงกรานต์ 5 วัน ที่ 22 เม.ย.61 หล่อ 5 องค์ 5 พิมพ์หล่อวันเดียวเสร็จครับ

ออกให้บูชา 1,500 บาทครับ

17. Mareeya

Mareeya สมาชิกใหม่

18 กุมภาพันธ์ 2018
    อนุโมทนาบุญทุกท่านค่ะ และขอร่วมบุญสร้างทั้งหมด 6 พระองค์ 6.jpg ด้วยนะคะ โอนเงินแล้วตามไฟล์แนบค่ะ สาธุค่ะ

18. บุญทรงพระเครื่อง

2

สวัสดีครับคุณ ="Mareeya, post:ขอ อนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ ด้วยอานิสงฆ์ที่ท่านทำแล้วนี้ ขออ้างอิงขอบารมีของค์สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ถึงพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน พระโพธิสัตว์ เจ้าทั้งหลายมี สมเด็จพระศรีอริยเมตตรัย สมเด็จหลวงปู่ปาน พระธรรม พระอริสงฆ์ ทั้งหลายในอดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา คุณบิดามารดา คุณครูอุปฌาอาจารย์ เจ้าทั้งหลาย พระฤาษีทัศดาบศทั้ง 108 องค์ พระแม่ธรณี พระยมพระกาฬ ท้าวมหาราชทั้ง 4 พยาครุฑ พยานาคราช คนธรรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งมวล หลวงปู่หลวงพ่อต่างๆหลวงพ่อพระราชพรหมยานมหาเถระเป็นที่สุด ขอให้ท่านครอบครัวของท่าน บริษัทบริวาร ญาติพี่น้อง ทุกคน จงเป็นผู้มีอายุ วรรณะ สุข ะพละ ร่ำรวย เงินทองทรัพย์ภายในภายนอก ทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุอนุโมธามิครับ

19. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ มีดหมอชาตรี ปี 34 รุ่นแรก แต่ออกที่วัดโพธิเมืองปัก อ.ปักธงชัย หลวงพ่อมหาถวรรค์ขออนุญาติ สร้าง และตอนหลัง ท่านมาอยู่ช่วย หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง อยู่วัดท่าซุง และพระติดตามมาอีก 3 องค์ มีหลวงพี่บุญมา หลวงพี่ต้อม หลวงพี่ ติงลี่ๆ ณ ปัจจุบัน อยู่ วัดประตูด่าน เมืองกาญจนบุรี
    มีดหมอชาตรี ใช้ในการรักษาโรค ได้เช่นเดียวกับ น้ำมันชาตรี ปราบผี เจ้าเข้าสิง ใช้ไลีผี ในสายหลวงพ่อรู้จักกันดี โดยใช้มีดหมอ วางบนศรีษะ แล้วเป่าด้วย พระคาถา นะโมพุทธายะ ก่อนใช้ ตั้งนะโม 3 จบนึกถึงพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกะพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม พระอริสงฆ์ พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ทั้งหมด มีหลวงปู่ปาน หลวงพ่อ ฤาษี วัดท่าซุงเป็นที่สุด

ออกให้บูชา นำไปสร้างพระทั้งหมด 6 พระองค์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ใช้เงินส่วนตัว ดำเนินงานทั้งหมดครับ คนที่เขาทำบุญมา ไม่ได้ เอามาใช้ในการเดินทาง ดำเนินงาน พิมพ์ซองแจกซอง ค่าโฆษณา ใช้เงินส่วนตัวทั้งสิ้นครับ

ออกให้ บูชา 2,199 บาทครับ

20. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอพระยันต์กลับ เนื้อนวะแก่ทองคำ ออกปี 2536 ครบรอบ 1 ปีมรณะ หลวงพ่อพระราหรพมยานมหาเเถระ (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง) มีพุทธานุภาพ ครบทุกด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบโดยไม่ผิดศิลธรรม ใครทำร้ายหรือกลั่นแกล้ง ต่างๆ คุณไสย์ คุณคน คุณผี ถ้าเราไม่โต้ตอบ ของนั้นจะสท้อน ย้อนกับไปหาผู้กระทำ ท่อง สัมปจิตฉามิ จะดีมาก จะสท้อนย้อนกลับไปหาผู้กระทำเร็วขึ้นครับ องค์พระสวย เหมือน รุ่นยันต์กลับ ของหลวงพ่อ ฤาษี เลยครับ ปรกติ เมื่อก่อน ผมออกให้บูชาถึง 2,500 บาท ช่วงนี้ เศรษฐ กิจย่ำแย่ ออกทำบุญ ถูกๆครับ

ออกให้ บูชา 999 บาทครับ