ขอเชิญร่วมทำบุญกฐิน ๙ วัดประจำปี ๒๕๖๐

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย pkomsan, 14 สิงหาคม 2017.

1. pkomsan

pkomsan เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    [​IMG]ขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมทำบุญถวายผ้ากฐิน ๙ วัด ประจำปี ๒๕๖๐

สืบเนื่องจากเมื่อ ๑๐ ปีที่แล้วได้ถวายผ้ากฐินกับท่านพระครูปลัดอนันต์ เจ้าอาวาสวัด

ท่าซุง ที่ศูนย์พุทธศรัทธา จ.สระบุรี ท่านกล่าวว่า เรื่องอานิสงส์ของกฐินจากคำสอน ของพระ

เดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ที่หลวงพ่อท่านบอกว่า “องค์กฐินจริง ๆ คือ ผ้าไตร

นอกนั้นเป็นบริวาร เวลากรานกฐินจริง ๆ เรากรานกันแต่ผ้า การถวายก็ไม่ยาก เรามีผ้าจีวรผืน

หนึ่งหรือว่าสบงผืนหนึ่ง หรือว่าสังฆาฏิผืนหนึ่งอย่างใดอย่างหนึ่งก็ได้ เขาเรียกว่า จุลกฐิน

หรือจะถวายไตรจีวรครบทั้งวัด เขาเรียกว่า มหากฐินฉะนั้น จะถวายมากก็ได้ ถวายน้อยก็ได้

อานิสงส์เหมือนกัน โดยเฉพาะที่วัดท่าซุง จัดเป็นกฐินสามัคคี เป็นเจ้าภาพร่วมกันทุกคน ได้อานิสงส์เท่ากันหมด“

สำหรับการทอดกฐินครั้งหนึ่ง ........พระพุทธองค์ทรงตรัสว่า “คนถวายผ้ากฐิน หรือ ร่วมในการถวายกฐินทานครั้งหนึ่ง จะปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าก็ได้ จะปรารถนาเป็นพระอรหันต์ก็ได้ แต่ถ้าหากว่ายังไม่ถึงพระนิพพาน เพียงใดอานิสงส์จะให้ผลแก่ท่านผู้นั้น เมื่อตายจากความเป็นคนไปเกิดเป็นเทวดาแล้วก็จะลงมาเป็น พระเจ้าจักรพรรดิ ปกครองโลก ๕๐๐ชาติ เมื่อบุญน้อยลงมาจะเป็น พระมหากษัตริย์ ๕๐๐ ชาติ เป็น มหาเศรษฐี ๕๐๐ชาติ เป็น อนุเศรษฐี ๕๐๐ ชาติ เป็น คหบดี ๕๐๐ ชาติ แต่คนที่ทอดผ้ากฐิน หรือว่าร่วม ในการทอดผ้ากฐินครั้งหนึ่งก็ดี บุญบารมีส่วนนี้ยังไม่ทันหมดก็ปรากฏว่า ท่านเจ้าของทานไปนิพพานก่อน"

ผมและคณะจึงมีโครงการที่จะถวายผ้ากฐินให้กับวัดที่อยู่ในสายของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน และวัดอื่นๆ ดังต่อไปนี้

๑.วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี(พระครูปลัดอนันต์) วันที่ ๘ ตุลาคม ๖๐ , ๒.วัดสระเกศวรมหาวิหาร

๓.วัดสุขุมาราม จ.พิจิตร(หลวงพ่อสุรินทร์)วันที่ ๙ ตุลาคม ๖๐ , ๔.วัดเขาวง จ.สระบุรี (หลวงตาวัชรชัย)วันที่ ๑๕ ตุลาคม ๖๐ , ๕.วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ จ.สมุทรสาคร(หลวงตาชลอ) วันที่ ๒๙ ตุลาคม ๖๐

๖.วัดกลางชูศรีเจริญสุข จ.สิงห์บุรี(หลวงพ่อพระมหาทอง) วันที่ ๗ ตุลาคม ๖๐

๗.วัดถ้ำผาจม จ.เชียงราย (หลวงพ่อวิชัย) , ๘.วัดแสงธรรมบุราราม จ.สมุทรปราการ (พระครูสมุห์อนันต์)

๙.วัดหนองสุ่ม จ.สิงห์บุรี (วัดหลวงพ่อจวน) วันที่ ๘ ตุลาคม ๖๐

โดยถวายผ้าไตร (ผ้ากฐิน) วัดละ ๒ ผืน เป็นผ้าไตรกันยุง อย่างดี ผืนละประมาณ ๒,๓๕๐บาท และปัจจัย วัดละ ๒,๐๐๐บาท เป็นเงินทั้งหมด ๖๐,๐๐๐บาทโดยประมาณ

จึงเรียนเชิญเพื่อนๆและญาติธรรมทุกท่านได้ร่วมทำบุญกฐินครั้งนี้โดยทั่วกันครับ ท่านที่ต้องการร่วมทำบุญสามารถทำบุญได้ตามศรัทธา หรือจะจองเป็นผ้าไตร ๑ ผืน ๒ ผืนก็ได้ครับ แล้วแต่ศรัทธา

โดยท่านสามารถโอนเงินทำบุญ ได้ที่ นาย คมสัน ผึ้งแดง ติดต่อ มือถือ 096-8978941

ธนาคารกรุงเทพ สาขาสมุทรปราการ บัญชี สะสมทรัพย์ ชื่อบัญชี นายคมสัน ผึ้งแดง เลขที่บัญชี 155-0-765281

หรือ PROMPAY ใส่เบอร์โทรศัพท์ 0968978941 ( PROMPAY โอนได้จากทุกธนาคาร โดยท่านไม่ต้องสมัคร PROMPAY ไม่เสียค่าบริการในการโอนครับ สะดวกที่สุด ประหยัดค่าโอนได้ ได้ทั้งตู้ ATM และ APP ในมือถือ ) สาธุ ครับ

ปล. โอนแล้วช่วยแจ้งด้วยครับ เพราะบัญชีบุญนี้ใช้ในหลายงานบุญ ต้องนำมาทำบุญให้ถูกวัตถุประสงค์ของท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      716.4 KB
      เปิดดู:
      159
      ขนาดไฟล์:
      79 KB
      เปิดดู:
      420
  2. vrk6223

vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับคุณคมสัน ผมวิรัชครับยินดีร่วมบุญกฐิน ๙ วัดเช่นเดียวกับปีที่ผ่านมา โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

3. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ร่วมบุญ 1000 บาทครับ จาก ครอบครัวสุภัคธนสิริ
    โอน promptpay 19.40น. ครับ

4. banchap

banchap Active Member

16 พฤศจิกายน 2010
    ร่วมทำบุญกฐิน 9 วัดจำนวน 900 บาทครับ จาก บัญชา โพธิ์สินสมวงศ์ และครอบครัว
    โอน promptpay 10:30 น. 16/8/2560 ครับ

5. Wiriyut

Wiriyut เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมทำบุญกฐิน ๙ วัดประจำปี ๒๕๖๐ จำนวน 500.00 บาท โอนเงินวันที่ 16 ส.ค.60 เวลา 12.42 น.

ขอบคุณครับ
    วิริยะ

6. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

โอนร่วมบุญกฐิน 9 วัด เข้าบัญชี 155-0-765281
    วันที่ 17/08/2560 10:54 น. จำนวน 209 บาท ครับ
    อนุโมทนา สาธุ ครับ

7. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่17/08/60เวลา18.01น.ได้ร่วมทำบุญกฐิน 9 วัดประจำปี ๒๕๖๐ จำนวน20บาทค่าธรรมเนียม25บาทและขออนุโมทนาบุญสาธุกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ทุกๆท่านครับสาธุๆๆอนุโมทนามิ

8. hyperz

hyperz เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2009
    ร่วมบุญด้วยครับ ๑๕๐ บาท

ยินดีในบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      41 KB
      เปิดดู:
      66
  9. pkomsan

โมทนา สาธุ ด้วยความยินดีครับ

10. pkomsan

โมทนา สาธุ ครับ ยินดีมากครับ

11. pkomsan

โมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

12. pkomsan

13. pkomsan

14. pkomsan

15. pkomsan

16. pkomsan

17. vrk6223

vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับคุณคมสัน ผมวิรัชแจ้งโอนเงินร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินสามัคคี ๙ วัด จำนวน ๒๐๐.๒๓ โอนสำเร็จแล้ววันนี้ (อังคารที่ ๒๒/๘/๖๐) ช่วยกรุณาตรวจสอบด้วย
    และขอกราบโมทนาบุญกับคุณคมสันและผู้มีจิตอันเป็นกุศลทุกท่านด้วยครับ สาธุ..สาธุ..สาธุ..

18. tung696969

tung696969 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2009
    ร่วมทำบุญกฐิน ๙ วัดประจำปี ๒๕๖๐
    โอนแล้วธ.กรุงเทพ วันที่ 22/08/2017
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้า ในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิดหากยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่มี ไม่รวย ความขัดข้องและอุปสรรคใด ๆ จงอย่าบังเกิดแก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปเทอญฯ

19. stone67_th

stone67_th เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญถวายผ้ากฐิน ๙ วัด ประจำปี ๒๕๖๐
    โอนเงิน PromPay จำนวน 500 บาทมีผลวันที่ 28/08/60
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ..สาธุๆๆ..

20. supachai kiti

supachai kiti สมาชิกใหม่

IMG_0843.JPG ข้าพเจ้าศุภชัย กิติศุภวัฒนา ขอร่วมทำบุญถวายผ้ากฐิน 9 วัด ประจำปี 2560 และได้โอนเงินทำบุญแล้วในวันนี้จำนวน 900 บาท ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ