ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างพระธาตุเกตุแก้วจุฬามณีศรีมงคล ต.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ ครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ลูกพ่อพระอินทร์, 30 กันยายน 2007.

1. dragonn

dragonn เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ไม่ทราบรายการที่จอง ได้ครบหมดหรือไม่ครับ เพิ่อที่จะได้โอนเงินไปได้ถูกน่ะครับ

2. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้เดินทางไปร่วมบุญงานกฐินตั้งแต่วันศุกร์ที่ผ่านมาเพิ่งจะได้กลับมาเมื่อวันอาทิตย์เลยไม่ได้เข้าเว็บเลยครับ

ผมได้รับ PM เรียบร้อยแล้วครับ ผมจะจัดส่งพระให้ภายในอาทิตย์นี้ครับ

อนุโมทนาบุญครับ

3. Sunny

ต้องขอโทษด้วยครับผมกลับมาจากงานกฐินที่วัดศรีมงคลเมื่อวานนี้ เพิ่งได้เข้าเว็บในวันนี้ครับ

พระตามรายการด้านบนรายการที่ 1.พระปิดตาวังหน้า(พระปิดตาปู่เทพโลกอุดร) ร่วมทำบุญ 500 บาท ได้รับ 1 องค์ หมดแล้วครับ

ส่วนรายการอื่นยังคงมีอยู่ครับ รับทราบการจองและอนุโมทนาบุญครับ

4. Sunny

พระยังมีอยู่ครับคุณเทพารักษ์

เลขบัญชีธนาคารของทางวัดศรีมงคลเพื่อการทำบุญบูรณะพระธาตุ

ธนาคารนครหลวงไทย จำกัด

สาขาย่อยหล่มเก่า

เลขบัญชี 453 203 1471

ชื่อบัญชี วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง (สร้างพระธาตุ)

การทำบุญในกระทู้นี้ "ไม่มีหักค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น" ได้บุญเต็มเปี่ยมครับ

5. เทพารักษ์

เทพารักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินค่ะ

^_^ โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะคะ ชื่อและที่อยู่จะส่งไปให้ใน PM นะคะ ^_^ ขอบคุณมากค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. Sunny

พรุ่งนี้ผมจะจัดส่งพระให้นะครับ

7. dragonn

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dragonn [​IMG]
    ขอร่วมทำบุณจองพระดังนี้ครับ
    1.พระปิดตาวังหน้า(พระปิดตาปู่เทพโลกอุดร) ร่วมทำบุญ 500 บาท ได้รับ 1 องค์
    2.พระสมเด็จวังหน้าสมเด็จเจ้าฟ้าพิมพ์พระประจำวันทำบุญ 1,000 บาท มอบให้ 1 องค์
    3.พระวังหน้าแก้วน้ำประสานทำบุญ 500 บาท มอบให้ 1 องค์
    4.พระสมเด็จวังหน้าปัสิริ๒๔๑๑หลังสมเด็จพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) ทำบุญ 500 บาท มอบให้ 1 องค์
    5.หลวงพ่อเงินวัดบางคลานไว้ตั้งแต่ปี 2535 ทำบุญ 300. รับบุญหลวงพ่อเงิน 1 องค์ครับ
    6.พระสมเด็จวังหน้า พิมพ์พระพุทธประทับเสมาธรรมจักรมี 5 องค์ (คงเหลือ 1 องค์)ร่วมทำบุญ 1,000 บาท

โมทนาบุญด้วยครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    รับทราบครับพรุ่งนี้โอนเงินไปให้นะครับ
    2.พระสมเด็จวังหน้าสมเด็จเจ้าฟ้าพิมพ์พระประจำวันทำบุญ 1,000 บาท มอบให้ 1 องค์
    3.พระวังหน้าแก้วน้ำประสานทำบุญ 500 บาท มอบให้ 1 องค์
    4.พระสมเด็จวังหน้าปัสิริ๒๔๑๑หลังสมเด็จพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) ทำบุญ 500 บาท มอบให้ 1 องค์
    5.หลวงพ่อเงินวัดบางคลานไว้ตั้งแต่ปี 2535 ทำบุญ 300. รับบุญหลวงพ่อเงิน 1 องค์ครับ
    6.พระสมเด็จวังหน้า พิมพ์พระพุทธประทับเสมาธรรมจักรมี 5 องค์ (คงเหลือ 1 องค์)ร่วมทำบุญ 1,000 บาท

รวม 3300บาท ช่วยค่าจัดส่ง 50 บาท
    รวมทั้งสิน 3350 บาท

8. ศิริยะ

ศิริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าเหรียญหลวงปู่หมุน ยังมีให้ร่วมบุญอยู่หรือเปล่าครับ

9. Sunny

เหรียญหลวงปู่หมุนยังมีให้ร่วมบุญอยู่ครับ

อนุโมทนาครับ

10. Sunny

ผมจะจัดส่งพระให้กับท่านที่ร่วมทำบุญในวันพุธนี้นะครับ พอดีวันอังคารที่ 27 ผมต้องไปติดต่องานข้างนอกทั้งวัน เลยส่งให้ไม่ทันครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

11. Pum.K

Pum.K เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    (b-smile)

ดีใจจังมีผู้ใจบุญเข้ามาร่วมทำบุญหลายคนเลย

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านน่ะค่ะ

12. dragonn

วันนี้เวลา12.33นได้โอนเงิน จำนวน 3350บาทแล้วนะครับ
    โมทนาด้วยครับ

13. Sunny

รบกวนขอชื่อที่อยู่คุณ dragonn สำหรับจัดส่งพระและวัตถุมงคลด้วยครับ

14. เสนากลอฟ์

เสนากลอฟ์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    คุณsunnyครับผมมีพระวังหน้าประจำวันล้อมอยู่หนึ่งองค์ครับนายทหารให้มาอยากทราบว่าเป็นชุดเดียวกับชุดของคุณหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ผมจะได้ทำบุญร่วมกับคุณครับอยากได้มานานแล้วหายากมากๆๆๆๆเลยเสียดายของผมให้น้องชายไปแล้วพุทธคุณเยี่ยมจริงๆๆครับ อยากถามคุณsunnyว่าพระวังหน้ามีพิมพ์ประจำวันล้อมไหมครับ

15. Sunny

วันนี้ผมได้จัดส่งพระให้ทั้งสามท่านเรียบร้อยแล้วครับ

คุณ เทพารักษ์ เลขลงทะเบียน RC 1326 9353 5 TH

คุณ ksriuta เลขลงทะเบียน RC 1326 9354 4 TH

คุณ dragonn เลขลงทะเบียน RC 1326 9355 8 TH

16. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

17. เทพารักษ์

เทพารักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองค่ะ

ไม่ทราบว่ายังมีให้บูชาอยู่หรือเปล่าถ้ามีขอจอง 1 ชุด คือ รายการที่ 1 พระสมเด็จวังหน้า ชุด 12 นักษัตร ปัญจสิริ ถ้าโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

18. Sunny

อนุโมทนาบุญกับคุณ ksriuta ด้วยครับที่ได้ร่วมบุญสร้างพระธาตุ

พระวังหน้าไม่ว่าจะเป็นแบบพิมพ์ไหน จริง ๆ แล้วผมรักจริงๆนะครับ แต่ไม่หวงสำหรับผู้ที่มีความเคารพและศรัทธาพระวังหน้าด้วยกัน เชื่อได้เลยครับว่าทรงคุณค่าจริง ๆ

ครั้งหนึ่งที่ผมได้มีโอกาสครอบครองพระวังหน้าชุดแรกในชีวิตของผม คือ ได้พระพิมพ์ฝีพระหัตถ์สมเด็จพระปิ่นเกล้า 2408 ทั้งหมด 8 พิมพ์ จำนวน 1 ชุด ผมเองก็อดลังเลสงสัยไม่ได้ จึงได้อธิษฐานในใจว่า

"หากเป็นพระวังหน้าที่เป็นของเก่าโบร่ำโบราณจริง ขอให้มีนิมิตอะไรบอกผมรู้ด้วยเถิด"

คืนนั้น ผมนอนหลับฝันเห็นพระพิมพ์ 2408 ลอยอยู่ 2 แถว แถวละ 8 องค์ (8 พิมพ์) อย่างชัดเจน ตื่นขึ้นมาก็ยังจำได้แม่นจนถึงทุกวันนี้ ผมก็รู้สึกปิติอยู่ในใจอยู่คนเดียว ปรากฏว่างวดนั้นล๊อตเตอรี่ออก ข้างบน 82 ล่าง 16 ครับ ตรงกับนิมิตที่เห็นจริง ๆ ครับ เพียงแต่ผมไม่ได้สนใจหวยในงวดนั้นครับ เพราะมัวแต่ดีใจที่เห็นนิมิตอย่างชัดเจน ทำให้ผมทราบว่าพระที่ได้มานั้นเป็นของเก่าจริงแท้แน่นอน

หลังจากนั้นก็ได้มีโอกาสได้พระวังหน้ามาครอบครองอย่างสมใจ เคยสนทนากับปู่ประถมฯ ท่านบอกว่าหลวงปู่(ปู่ใหญ่)ท่านเปิดให้ลูกหลานได้เก็บจนพอใจซะก่อน เมื่อพอใจกันแล้วท่านถึงจะปิดอีกครั้งหนึ่ง ในช่วงนั้น(ประมาณ 5-6 ปีมาแล้ว)พระพิมพ์วังหน้าก็หลั่งไหลมาจนไม่น่าเชื่อว่าจะมีมากจริง ๆ และผมก็เชื่อว่าผู้ที่สนใจในพระพิมพ์วังหน้าก็ล้วนแต่มีครูบาอาจารย์ที่คอยตรวจสอบกันอยู่แล้ว ส่วนใหญ่ก็เห็นให้ตามเก็บกันลูกเดียวครับ

เคยเจอพระภิกษุที่ได้ไปหาเช่าพระวังหน้าท่านเห็นพวกเรากำลังสนใจดูพระอยู่ ท่านก็ยืนดูห่าง ๆ จนเราละออกมา ท่านได้ถามว่าเช่ากันพอหรือยัง เมื่อเราบอกว่าพอแล้ว ท่านเหมาหมดเลยครับเป็นหลักร้อยองค์ ท่านบอกว่าพระชุดนี้ดีมากนะ พระข้างบนท่านลงมาเสกให้ เรื่องนี้ก็แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละบุคคลนะครับ เพียงแต่เห็นว่าเป็นของสุดยอดควรเก็บไว้บูชาเพื่อเป็นสิริมงคลกับตัวเราเองและครอบครัว ผมจึงได้นำพระที่ผมหวงแหนมากมามอบให้กับผู้ทำบุญสร้างพระธาตุ เพื่อเป็นการต่อยอดบุญกันต่อไปครับ

19. Sunny

ยังมีให้บูชาอยู่ครับคุณเทพารักษ์ ผมจะเก็บไว้ให้ครับ

20. dragonn

วันนี้ได้รับพระแล้วครับ โมทนาบุญด้วยครับ