คนที่เส้นเลือดในสมองแตกแล้วไม่ตาย จะมีอาการดังนี้ ที่มาของภาษาต่างดาวด้วย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย SegaMegaHyperSuperCyberNeptune, 13 มกราคม 2017.

1. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

จะพูดเป็นภาษาต่างดาวโดยที่ไม่ตั้งใจ เช่น จะพูดว่า "ฉันจะไปเที่ยวเชียงใหม่" จะกลายเป็น "ฉันจะอัดสะจอรีจิสไปเออๆเที่ยวเชียงใหม่"
    คือจะเชื่อมประโยคเป็นคำพูดยากมาก ต้องเข้าใจเขาด้วยนะ
    เผอิญเจอคำสวดมาเยอะ สมองเบลอแล้วแต่ข้อมูลในหัวท่านนะ
    อันนี้เป็นอาการที่ผมเป็น นั่งสมาธิไงก็ไม่หาย เพราะเลือดที่คั่งในสมองไปกดสมองส่วนผลิตฮอร์โมนบางชนิด ทำให้เราเป็นโรคทางสมองได้หลายแบบ
    อย่างผมขาดเซโรโทนินทำให้นอนไม่ค่อยหลับ ต้องกินยาเกี่ยวกับเซโรโทนินทุกวันเลย จากการศึกษาจากรายการวิทยาศาสตร์
    ภาษาต่างดาวได้มาจากจิตที่ไม่ยอมหลับหรือพึ่งตื่น จะเป็นสัจธรรมเลย ไม่ต้องพูดถึงนะ มีในตำราเยอะแยะ พวกคำสอนทางศาสนาต่างๆ ต้องถอดรหัสอีกทีถ้าพระพุทธเจ้าไม่ใช่คนไทย แปลภาษาบาลีเอา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2017
  2. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ปากจะพูดไม่ค่อยเข้าหูใคร จึงอาจเรียกได้ว่าเป็นการบำเพ็ญแบบพระเตมีย์ก็ได้

3. วรณ์นิ

วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่ามันเป็นโรคกรรมมากกว่านะครับ ประมาณว่า เคยมีความหลงผิด หลงไปเชื่อในสิ่งที่ผิด แต่ยึดมั่นถือมั่นว่าถูก แบบ กระต่ายขาเดียว เลยทำให้รับกรรมโดยถูกทำลาย พื้นที่บันทึกความจำ ในฐานะที่ไปจดจำในสิ่งผิดๆ มันเลย โดนทำลายหรือเปล่า แบบนี้

แบบนี้ วิธีแก้ ด้วยการนั่งสมาธิ คงไม่มีผลหรอกครับ นอกจาก ต้องนั่งพิจารณาทบทวน ความคิดของตนเองที่ผ่านมา ว่า ได้มีการหลงเชื่อ หลงยึดมั่นถือมั่น ที่ผิดๆในสิ่งใดสิ่งหนึ่งมาหรือเปล่า ผมว่า แบบนี้น่าจะถูกต้องกว่านะครับ

ตามที่ผมสัมผัสได้...คุณมีจินนาการมากมาย..เกิน
    จนอาจเชื่อได้ว่า มีบางเรื่องที่หลงยึดมั่นถือมั่นเกินจริง จนหลงว่ามันคือความจริง แบบว่า เชื่อในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้...แบบนี้มีหรือเปล่าครับ...

ผมว่ากรรมตัวนี้แหล่ะครับ จึงทำลาย พื้นที่ในการเก็บความจำที่ไปหลงจำในสิ่งที่ไม่ถูกต้อง มันก็เลย ถูกทำลาย...

ปล.แมว...สันนิษฐานโดยส่วนตัว.เด้อ..

4. วรณ์นิ

ถ้าคุณบังเอิญได้พบพระเจ้าตัวจริง (ตัวจริงๆนะอย่าคิดเอาเอง)..ก็ให้ล้างบาปด้วยการ สารภาพบาปกับท่านซะนะครับ..ท่านจะได้ล้างบาปให้ (ต้องในกรณีที่ตัวคุณรู้ตัวแล้วนะครับว่า คุณทำผิดอะไรตรงไหน...)

แต่ถ้าคุณยังบอกไม่ได้ รู้ไม่ได้ว่า ตนเองหลงผิดกับอะไร เชื่ออะไรผิดๆตรงไหน ตอบไม่ได้ ด้วยตนเอง..แบบนี้ คุณก็ต้อง หากัลยาณมิตรซักคนที่คุณไว้ใจ แล้วเล่าเรื่องส่วนตัวทั้งหมดให้กัลยาณมิตรคนนั้นฟังให้หมด แล้วให้เขาพิจารณาดูว่า คุณได้ผิดตรงไหนมา..แบบนี้ก็น่าจะเป็นทางเลือก ที่ดีนะครับ เมื่อรู้ว่าตนเองหลงผิดตรงไหน ก็จะได้ไปสารภาพบาปกับพระเจ้าได้ ตรงประเด็นครับ

5. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

เป็นกรรมเก่า เนื่องจากพ่อผมไม่กินเหล้าเลย เป็นกรรมพันธุ์ ทำให้ผมมีภูมิต้านทานด้านเหล้าน้อย กินทีเดียวแตกเลยอ่ะ แต่ข้อเสียทำให้ปัญญาทึบ โง่ได้
    ไม่งั้นฝรั่งกินเหล้าคงจะโง่ทุกคนไปแล้ว
    ที่คนไทยชอบกินเหล้าเพราะต้องการตายเร็วๆ อะถ้าเกิดมาจน สมองมึนแล้วก็วูบไปไม่รู้ตัว ไหลตายง่ายดี

6. วรณ์นิ

ในส่วนของภาษาต่างดาว..ผมเรียกภาษาจิตหรือภาษาใจครับ..
    เหมือน เรารู้แต่ภาษาไทย เมื่อได้ฟัง เขมรคุยกัน จีนคุยกัน ญวณคุยกัน เราฟังไม่รู้เริ่อง เราก็ว่าเขาพูดภาษาต่างดาว..แบบนี้ก็เป็นได้

ดังนั้น ภาษา อาจตีง่ายๆว่า มีภพภูมิกี่ภพภูมิ ก็มีภาษาของภพภูมินั้น ตามจิต ของภพภูมิเขา เช่นมนุษย์โลกเองภพภูมิเดียว ยังมีเยอะเลย ภาษา..ดังนั้น ภาษาเหล่านี้ มันมาจากจิตจ่กใจ..จากความคิดความรู้สึกจากภายใน เพื่อต้องการบ่งบอก สื่อสาร เพื่อให้อีกฝ่ายได้เข้าใจ นั่นเอง..แม้ต่างดาว ก็เหมือนกัน...ภาษาจิต ภาษาใจ นั่นเองครับ ค่อยมาตกแต่งประดิษย์ เป็นภาษาเป็นตัวอักษร เอาทีหลังครับ

7. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

เพราะคำสอนว่าชาติหน้ามีจริง + เท่ห์ สาวชอบมั้ง + ความกดดันทางสังคม ทำให้ทุกคนต้องเคยผ่านเหล้ากันมาทั้งนั้นแหละ นอกจากเทพทรูเท่านั้น คำสอน เลี้ยงมาดี จึงไม่แตะเหล้าเลย จึงตั้งกระทู้นี้มาเยียวยาคนเส้นเลือดในสมองแตกแต่ไม่ตายอะ

8. วรณ์นิ

ปัญญาคุณไม่ทึบหรอกครับ แบบนี้เรียกว่า เหมาเข่ง แบบ ไม่แยกแยะ แบบโลภมาก แต่หาประโยชน์ที่เกิดกับตนเองและคนอื่นๆ ได้น้อย แบบว่า ก็เลย ใช้ประโยชน์จากปัญญาที่ดีจริงๆไม่เจอ เพราะ พวกน้ำท่วมทุ่ง มันเยอะเกิน

ความจริง ความรู้ดีดีของคุณก็มี แต่คุณชอบเอาส่วนที่เกินๆมารวมจับฉ่าย ทำให้มัน แปลงสารไปครับ..มันเลยเหมือนทำผิด บาป ไงครับ...เหมือนคนคิดทำดี แต่ทำไม่ถูกกาละเทศะ ถึงมีเจตนาดี แต่อาจเป็นการทำร้ายคนอื่นไปโดยไม่ตั้งใจ...คงเป็นแบบนี้มังครับ

คุณต้อง กำจัดส่วนเกิน ชำระส่วนเกินทิ้งไปครับ ให้เหลือแต่ที่มีประโยชน์นะครับ ถึงจะดีขึ้น

9. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ถ้าเส้นเลือดแค่ปรินิดหน่อยก็เพี้ยนแล้วครับ พระเจ้าแม่โลกถึงปล่อยยุงไช้เลือดออกออกมาให้ซ้ำเติมคนกินเหล้าเข้าไปอีก ผมซึ่งเคยศรัทธาในพระเจ้าแต่ไม่กล้าพอจึงไม่ตายเป็นการใช้หนี้ ใช้บาป ไปในตัวด้วยรึเปล่า ก็ไม่แน่ใจ
    เหมือนพระเจ้าให้โอกาสครั้งที่ 2 ในการฟื้นมาเลย แต่ต้องทรมาน + ทำตัวปากดี คอยเป็นบร๊ะเอก บ่นไปเรื่อย ผมคิดว่าถึงขีดจำกัดผมแล้ว ผมก็ท้อเป็น คนเหมือนกัน

10. วรณ์นิ

ก็ดีแล้วครับ ที่ คุณยังได้โอกาส ในการแก้ตัว ก็หวังว่าคุณจะ เป็นคนดีได้..ผมก็โดนครับ..มันเหมือนเป็นการบับบังคับให้เราต้องเป็นคนดี เท่านั้น..ทำอะไรไม่ถูกจะเป็น โทษแก่ตนเอง ทันที..ทุกเรื่องทั้ง กายกรรม วจีกรรม มโนกรรม...กินเนื้อก็อาการไม่ดี สอนผิดก็เข้าตัว ทำผิดไม่ได้เลย จะถูกลงโทษทันที...ตัวผมเองเป็นคนดื้อรั้น เอาการ แบบว่า ไม่ค่อยยินยอมโดยง่ายดาย ผมเป็นคนยินยอมพร้อมน้ำตาซะมากกว่า...แบบว่า ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา..บาอยครั้งที่ผม จะเถียงจะค้านเรื่อง ความคิด ความเชื่อ กับเหล่า ภพภูมิอื่น...ในเรื่องที่ เขาว่า ต่องทำตามพวกเขาเท่านั้น เราจึงจะเป็นคนดี แต่ผมกลับเถียงว่า ดีในแบบของผม มันไม่ดีตรงไหน...ดีในแบบของผมมันทันยุคทันสมัยทันเหตุการณ์ ไม่ล้าหลัง...แบบว่า เถียงกันประจำครับ..เพราะ ผมก็ชอบเอาเหตุผลของผมว่า ถ้าว่าที่ผ่านมา คิดว่าทำดีทำถูกแล้ว แล้วทำไม โลกและสัตว์และธรรมชาติและมนุษยชาติ ถึงได้ เลวร้ายลงล่ะ...ก็แสดงว่าที่ผ่านมา มันลองผิดลองถูกมาตลอด ไม่ถูกซะส่วนใหญ่..ผมเถียงแบบนี้ ครับ