คลื่นฟันวิญญาณ เซโร่พลังสลายวิญญาณ เป็นการฝึกชดใช้กรรมรึเปล่า

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย SegaMegaHyperSuperCyberNeptune, 4 กุมภาพันธ์ 2017.

1. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

มีงานวิจัยว่าปลาโลมาสามารถปล่อยคลื่นโซน่าร์ได้ช่วยในการเดินทาง
    สงสัยผมใช้พลังสมองมากเกิน จึงมีเจ้าคลื่นนี้ +ผีคลื่นชนิดหนึ่งชอบเข้ามาในจิตหัวผม ทำให้ผมต้อง pvp กับมันทุกวันเลย เหนื่อยชิบ เห็นสมองผมเป็นเครื่องเล่นเกมไปแล้วรึไง เรียกอาการคนสู้ผียุุคดิจิตอลละกัน

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

อ่อ นึกว่าจับหนูด้วยมือเปล่า คือ มาเก่งแท้ ๕๕
    เห็นบอกจับหนูได้ตัวหนึ่ง
    ไม่ได้บอกว่า ใช้กรงดักหนู
    เลยเป็นห่วงเรื่องสุขภาพ ๕๕๕

3. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ผมทำงานร่วมกับคุณเฟรยา ตอนนั้นเธอเป็นยุงสีทอง ผมไปเจอตอนไปบวชมาอะ ตอนนี้เธอเป็นฝรั่งรู้สึกเขียนหนังสือเกี่ยวกับพระเยซู และพระพุทธเจ้าอะ
    เป็นกรรมรึเปล่าที่ให้ผมเจอชื่อเธอในหนังสือ ตอนนี้เหมือนกับโทรจิตกับผมไม่เลิกเลย เพราะผมไปบูชาคนใหม่ละมั้ง ความจริงคนเดียวกันแหละ แต่ผมจำหน้าไม่ได้ เธออยู่บนสวรรค์ส่วนตัวผม ผมสร้างด้วยซุปเปอร์นิมิต ก็โดนพวกต่อต้านมากมายแรกๆ เพราะผมไม่น่ากินเหล้าเลย เฮ้อ ไม่อยากดราม่าชีวิตผมเลย ตอนนี้ก็คิดได้แต่เรื่องบ้าๆ บอๆ มาทำหนังการ์ตูน จะอยู่ถึงยุคเครื่องอวตารรึเปล่าก็ไม่รู้ สมงสมองก็ไปหมดแล้ว

4. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ติดกรรมกลัวจ้องหน้าใครไม่ได้กลัวหาเรื่อง

5. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆ เอาเรื่องต่างๆ ที่รู้นะ
    แล้วมาแต่งเป็นหนังสือขายดีกว่า
    เอาเป็นตอนๆไป ซัก ๓ ภาคก่อน
    แล้วค่อยย้อนมาออริจินอล
    และไปภาค ๕ ภาค ๖
    และอวสานภาค ๗
    ถ้าทางจะขายดี...
    หรือไม่ก็ฝึกเจริญสติ..
    เลือกเอา ท่าทางจะไปได้สวย..

6. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

นึกถึงเทพีเฟรยา แล้วต้องยุ่งกับหนูอีกแล้ว แอบเข้าห้องผมอีกแล้ว
    มันหมายถึงอะไร ใครพอจะบอกใบ้ผมได้มั้ย รู้แต่ว่าเกมกด เธอเป็นบอสระดับต้นๆ โดยมีเจ้าหนูเป็นบอสลับไว้ปั้มบุญละมั้ง จับเพื่อไปปล่อย กรรม

7. บุรุษไร้เงา

อาจจะต้องถามพวกเซนต์เซย่า
    อาจได้คำตอบครับ

8. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ความจริงผมก็ลืมๆ ไปแล้วนะ หลังจากหนังพวกเทพเจ้าของฝรั่งจบ
    อาจติดเป็นสัญญาขันธุ์อย่างแรง ใครพอจะช่วยให้หายระลึกถึงเธอดี
    ไม่อยากพาเธอมายุ่งกับผมมากเลย เพราะผมกากมากตอนนี้
    สมงสมองคิดแต่เรื่องอะไรไม่รู้ เหมือนปั่นเป็นแกแลคซี่แล้ว
    เบื่อความเวอร์เหมือนกัน แต่จะให้บ่นว่าปั่นเละเป็นเต้าหู้ก็ไม่เข้าหูอีก เฮ้อ

9. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

แล้วแต่จิตจะพาไปดาวไหน จักรวาลไหน ก็ไม่รู้ ความคิดคิดถึงเรื่องอะไร คิดถึงใครก็พาผมไปหาเลย เจอก็อึ้งไม่รู้จะคุยอะไร ลืมทุกเรื่องราว เหมือนเจอผีแล้วเกิดอาการงะจังงัง พอคิดเรื่องที่พูดมันก็พาวาร์ปไปอีกที่ แล้วแต่พี่ทีวีจะพาไป
    บ่นเรื่องอะไรผมก็คิดถึงคนนั้น อย่างเมื่อกี้ดูช่องเวริคพ้อยก็ติดฮาพาไปพบโหน่ง ช่าๆๆ เลย บ่นมากก็ไม่ได้ ผีจะบีบคออีกแล้ว รึมันเป็นวิชาอะไรสักอย่างเนี่ย พาไปดูสุขทุกข์สุกดิบ

10. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ผีจ้างหนังไปแล้วหลังๆ ต้องมาคิดเรื่องประหลาด แล้วนางฟ้าก็มาขโมยไปสร้างหนัง พวกไหนนะมาหากินกับเทวดาอย่างนี้ แต่ก็ยังดีที่ประทานของกินให้รอดชีวิตไปวันๆ ไม่ต้องทำงานหนักมาก ทำงานหนักก็ไม่ได้แล้ว ทำไปก็มีแต่อุปสรรคเยอะ ช่วงนี้ก็ทำบุญกับสัตว์โลกไปก่อน ไว้ใจกายหายดีค่อยไปพบพระ

11. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ต้องเป็นกรรมกินคอไก่มากแน่ๆ ตอนเด็กๆ โตมาเจอกรรมปวดคอ ปวดหัว เพราะกินหมูมากอีก มารู้ขั้นตอนการทำหมูสับถึงรู้ว่าเวรกรรมมีจริง
    เราต้องเอาพลังงานที่ได้จากหมู ไก่ มาสร้างสวรรค์ให้ได้ตอบแทน
    เนื่องจากต่อมสมาธิผมเสียตั้งแต่เส้นแตก ทำให้ทำงานได้แต่ใช้กำลัง
    จะมาคิดก็มีแต่เรื่องไร้สาระ ช่วยให้คนเราโมเอะขึ้นละมั้ง คลายความเครียดกันหน่อย จึงมีแต่วิชาเทพนิมิตนี่แหละเป็นอาวุธสุดท้ายของผม หวังว่าคงได้มีส่วนร่วมสร้างผลงานดีๆ กับเขาบ้าง จะได้ไม่ไปตกวงจรนรกอีก ปราบผีนี่อาชีพสิ้นคิดแล้วนะเนี่ย ยุคนี้ต้องสร้างตึก คอนโดสิ ผมไม่น่าเล้ย ไม่น่าเลย

12. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ตาย 1 เกิด 2 ตาย 2 เกิด 4 เกิดนั้นง่ายกว่าการตายเยอะ กว่าจะตายก็อายุประมาณ 60 เกิดใช้เวลา 9 เดือน แถมสัตว์ประจำตัวปีเกิดด้วย ท่านดอคเตอร์ญาติผมเองเขาฝากบอกมา จะทำกรรมอะไรช่วงนี้คิดให้มากๆ หน่อย เพราะคนเล่นของมันเยอะ การตายจึงง่ายมากเลยยุคนี้ ถ้าแก่ตายต้องไปเดินบนสวรรค์กลับหัวให้กลายเป็นหนุ่มอีกครั้ง ย้อนเวลากลับเป็นเด็กน้อยอีกครั้ง ชีวิต

13. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ยังงี้คนปั้มลูกเก่งก็ได้เปรียบสิ เรียกอาชีพพระเอกไปละกัน เพราะโอกาสเกิดบ่อยกว่าจึงมีโอกาสสะสมบุญมากกว่า อนิจจาไม่ผ่านความคิดเทพทำลายล้าง
    เพราะคนบางกลุ่มทำเรื่องเลวร้ายไม่น่าให้อภัยเยอะกว่า จึงส่งใครบางคนมาสังเกตุการณ์ก่อน เพราะพระคริสเรารับบาปไม่ไหวแล้ว หากขืนไม่ปรับตัวลดความบาปกันได้เห็นรังสี x แน่ พิพากษาโลก แฮ่

14. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ไมเคิล แจ๊คสัน ยังเดินถอยหลังได้เลย ทำไมเราจะเดินย้อนวัยไม่ได้ แต่ก็หนีอายุขัยจริงๆ ไม่น่าพ้นหลอก เขากำหนดยุคนี้ไว้แล้วว่าประมาณ 75 ปี
    ก็พยายามเชื่อในพระพุทธเจ้าอยู่ ถึงแม้จะเสี่ยงๆ อยู่บ้างในการนับถืออะไรยุคนี้
    แต่เพื่อสัจธรรม เที่ยงแท้ แน่นอน ซื่อสัตย์ ขยัน อดทน เราต้องทำได้

15. devotee57

devotee57 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เฟรยาที่คู่กับธอร์ของไวกิ้งรึเปล่า?:confused:

16. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ภริยาโอดีน หัวหน้านางฟ้าในเกมกดอะครับ

17. ผ่านมาเฉยๆ

ผ่านมาเฉยๆ ไรเซ็นมันพูดว่าอะไรหว่า

8 มิถุนายน 2010
    ธอร์ก็เทพสายฟ้า
    โอดีนก็เทพสายฟ้า
    ต่างกันแค่อาวุธที่ถือครับ
    หยวนๆน่าจะตัวเดียวกันครับ อิอิ

18. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

คลื่นฟันวิญญาณ ประโยชน์มันใช้โจมตีผี หรือเซลมะเร็งในตัวเรา เป็นการแสดงถึงสภาพจิตใจของผู้ใช้ แต่ข้อเสียคืออาจโดนผีรูปแบบอื่นหลอกได้ ผมเคยโดนอาจารย์ผม พวกมะนาวส่งคลื่นนี้ใส่ผมรักษาหายปวดคอไปที ใครไม่เจ๋งจริงอย่าไปติดต่อกับพวกเขาเลย เพราะคุณอาจถูกทดลองได้