คาถาพญาครุฑ รวมหลายที่ครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย nui108, 19 มีนาคม 2008.

1. nui108

nui108 สมาชิก

คาถาพญาครุฑ

อะหังครุฑโธ อาคะ โตอัสสะมิ นาคะราเช อัปเปหิ อุทธังนาโค
    เหฏโฐ ครุฑ พุทธัง ธัมมัง สังฆัง สรณังอิติ

หรือ อีกบท
    ครุฑโธ ครุฑา ปฏิสวามิ

หรือ อีกบท
    <o>:p</o>:pโอม วิรุณ ปักสา กะรันกะตา พิธีปูชา อาคัทฉายะ อาคัทฉาหิ เอหิมามา นะโม พุทธายะ<o>:p</o>:p

หรือ อีกบท

โอมพญาครุฑจะเห็นผลหลีกไปให้พ้น พญาหนจะเดินทาง คาะงอ เคาะงอ***
    ท่องพระคาถานี้ ก่อนออกเดินทางตั้งสติส่งจิตไปถึงพญาครุฑ
    จะปลอดภัยทุกประการ<o>:p</o>:p
    <o>:p</o>:p

หรืออีกบท<o>:p</o>:p
    <o>:p</o>:pตั้งนะโม 3 จบ
    คะรุปิจะ กิติมันตัง มะ อะ อุ
    โอมพญาครุฑ รุจ รุจ แล้วรวย
    นะ ได้เงิน นะ ได้ทอง นะ ได้ทรัพย์
    นะ เมตตานะ ล้างอาถรรพ์
    นะ เจริญ นะ มั่นคง อธิฐามิ

<o>:p</o>:pหรือ อีกบท:p
    <o>:p</o>:p
    ท่อง อะหัง ครุฑราเรนะ 3 คาบ หรือ 9 คาบ<o>:p</o>:p

คาถาบูชาแบบย่อ
    โอม คะ รุ ทา

คาถาบทเต็ม
    โอม วิรุฬยะ เทวะตา อิทธิโย อัญชะลียายะคุณัง
    พิธีปูชิตตะวา อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ ปักการา ปักการะ
    กาเรติ สัมผัสโส สัมผัสสะ กายะยานัง
    เทวะ มะนุสสานัง อัญชะลียายะ นมัสศิกา ปูชิตตะวา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2010
  2. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยครับ

3. สุบรรณนาคา

สุบรรณนาคา สมาชิก

26 มิถุนายน 2011
    โองการไหว้ครูพญาครุฑ
    สาธุ วิรุณยะ เทวะตา อิทธิโย อัญชะลียายะคุณัง พิธีปูชิตตะวา อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ ปักการาปักการะกาเรติ สัมผัสโส สัมผัสสะ กายะยานัง เทวะมะนุสสานัง อัญชะลียายะ นมัสศิกา ปูชิตตะวา
    ขอเดชะ ข้าพเจ้าขออัญเชิญ องค์ท้าววิรุฬหก อีกทั้งพญาครุฑโธ ครุฑรา อันมีฤทธิ์ทั้งหลาย มีพญากาศยปิ บุตรแห่งพระกัศยปมุนี พญาเวนไตย บุตรแห่งนางวินตา พญาสุบรรณ ผู้มีปีกอันงาม พญาครุตมาน คือเจ้าแห่งนก พญาสิมันตา ผู้มีหน้าสีขาว พญารักตปักษ์ ผู้มีปีกสีแดง พญาเศวตโลหิต ผู้มีสีขาวและแดง พญาสุวรรณกาย ผุ้มีกายสีทอง พญาคคเนศวร เข้าแห่งอากาศ พญาขเคศวร ผู้เป็นใหญ่แห่งนก พญานาคนาศนะ คือศัตรูแห่งนาค พญาสุเรนทรชิต ผู้ชนะพระอินทร์
    โอม อะหังครุฑโธ อาคะโตอัสมิง นาคะราเช อัปเปหิ อุทธังนาโค เหฏโฐ ครุฑา พุทธัง ธัมมัง สังฆัง สรณังอิติ ขอพระองค์โปรดทรงเสด็จลงมาแสดงอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์ หมู่อสูรฝูงมารขอให้ทลายหายไป สัพพะศัตรู สัพพะโรคา สัพพะอันตรายา วินาศสันตุ ครุฑโธ ครุฑา ปฏิเสวามิ ครุฑโธ ครุฑา ปฏิเสวามิ ครุฑโธ ครุฑา ปฏิเสวามิ
    อะหังครุฑาเรนะ อะหังครุฑาเรนะ อะหังครุฑาเรนะ ขอให้มาในสถานที่นี้เป็นสถานที่ข้าพเจ้าจะขอทำการพลีกรรมสักการะบูชา สิ่งใดผิดพลาดไปข้าพเจ้าขอ อโหสิกรรม ขอจงอย่าได้สร่างซึ่งพระเมตตาต่อข้าพเจ้าเถิด ขอจงมาประสิทธิแก่ข้าพเจ้าทุกการทุกเมื่อเทอญ สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิการิยะตถาคะโต สิทธิลาโภ นิรันตะรัง สิทธิเตโช ชะโยนิจจัง สัพพะสิทธิ ภะวันตุเม
    บทกำลังพญาครุฑ

โอม ครุฑโธ ครุฑา มหากำลัง ปะพะลัตตัง นะทันเตเต ผีเพทลายยะ
    (บทนี้ใช้ปราบและขับไล่ภูตผีปีศาจ สิ่งชั่วร้ายต่างๆที่มารังควาญ ใช้ป้องกันตัวเวลามีคนปล่อยวิชาฝ่ายดำมาไส่เราก็ได้ เสกไส่ผ่ามือสามารถตีผีที่สิงคนอยู่ได้)
    ปล.บทเหล่านี้ผมได้ผูกหรือแต่งขึ้นมาบูชาองค์พ่อพญาครุฑเองนะครับ เนื่องจากพระคาถาบูชาในตำราไม่เยอะ จึงผูกออกมาเป็นโองการ และบทที่ใช้เป็นอาวุธนะครับ สำหรับท่านใดที่บูชาองค์พ่อพญาครุฑก็ลองนำไปใช้ลองดุได้นะครับ ส่วนตัวผมแล้วได้อะไรหลายอย่างจากพระคาถานี้ครับ เป็นยังไงก็ลองติมาแล้วกันนะครับ

4. Unlimited Indy

Unlimited Indy เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณครับกำลังต้องการพอดีเลย