คาถาเมตตามหานิยม

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ทรราชย์น้อย, 13 มกราคม 2008.

1. ทรราชย์น้อย

ทรราชย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2007
    พุทธังเมตตา นะ ชาลีติ ธัมมังเมตตา นะ ชาลีติ สังฆังเมตตา นะ ชาลีติ สะวะลีเมตตา นะชาลีติ โอมมะพะลัง วา ราชะกุมาโร วา ราชะกุมารี วา ราชา ราชินี วา คะหัฏโฐ วา ปัพพะชิโต วา สะมะโณ วา พราหมโณ วา อิตถี วา ปุริโส วา วาณิโช วา วาณิชา วา อุปาสะโก วา อุปาสิกา วา ทาระโก วา ทาริกา วา สัพเพ อิเมชะนา พะหู ชะนา มัง ปิยายันตุ อาคัจเฉยยะ อาคัจฉาหิ เอหิ จิตตัง ปิยังมะมะ มะหาลาภะ สักการา ภะวันตุเม.

คาถาบทนี้ เรียกอีกอย่างหนึ่งว่า "คาถาพระสีวะลี" โดยมากครูบาอาจารย์จะหวงวิชา เพราะเป็นคาถาที่ทรงอนุภาพสูงทางเมตตา หมั่นภาวนาจะเกิดผลมหาศาล

2. musuo

musuo สมาชิกใหม่

โห จำไปได้ไงเนี่ย ยาวมากๆๆ

3. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
    ต้องมีความพยายามครับผม รับรองสำเร็จแน่นอนครับ