คำขอขมากรรมและอธิษฐานจิต เห็นผลจริง

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย ปะขาวหนุ่ม, 27 กรกฎาคม 2011.

1. ปะขาวหนุ่ม

ปะขาวหนุ่ม Active Member

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ทะวารัตตะเยนะ กะตัง
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเต

ถ้าหากข้าพเจ้า(...ชื่อ...นามสกุล... )จงใจหรือประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินพระพุทธ พระธรรม พระอรหันต์ทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์เจ้า บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย รวมถึงผู้มีพระคุณ และท่านเจ้ากรรมนายเวร จะด้วยกาย วาจา ใจ ก็ดี ขอได้โปรดอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วย หากข้าพเจ้ามีเจ้าของในตัวติดมาขออนุญาตมีคู่ มีครอบครัวได้เหมือนคนปกติทั่วไป ขอถอนคำอธิษฐาน คำสาบานที่จะติดตามคู่ในอดีต ขอให้ต่างฝ่ายต่างเป็นอิสระต่อกัน

และหากมีผู้ใดเคยสร้างเวรสร้างกรรมกับข้าพเจ้าไม่ว่าจะชาติใดภพใดก็ตาม ข้าพเจ้ายินดีอโหสิกรรมให้ ขอถอนความพยาบาท ความอาฆาต และคำสาปแช่งในทุกชาติทุกภพ ขอให้ข้าพเจ้าพ้นจากคำสาปแช่งของปวงชน ของเจ้ากรรมนายเวร ขอให้พ้นนรกภูมิ พบแสงสว่างทั้งทางโลกทางธรรม
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้วนี้ จงเป็นเกราะแก้ว กำบังกายข้าพเจ้า จากทุกข์โศก โรคภัย อุปอันตายใดๆ อย่าได้แพ้วพาน แม้แต่เล็กน้อย ผู้ใดมีจิตคิดร้าย คิดมิดีต่อข้าพเจ้า ขอกลับร้ายกลายเป็นดี ถ้ามีทิฐิอันหนามิสามารถกลับจิตกลับใจได้ ขอความคิดกระทำนั้นกลับสู่ผู้คิด ผู้ทำทุกประการ ตราบใดที่ ไมถึงซึ่งนิพพาน ความยากจนขัดสนใดๆ ขอจงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าทุกภพทุกชาติ เทอญ

สามารถ นำคำขอขมากรรมและอฐิฐานจิต coppy แจกจ่ายได้นะครับ สำหรับผู้อยากขอขมากรรม แต่ไม่มีเวลาเปิดดู
    ได้ผลจริงครับลองสวดมนต์ไหว้พระทำสมาธิทุกวัน แผ่เมตตาและ ท่องก่อนหรือหลังนั่งสมาธิก็ได้ครับ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นจริงครับ ดีเลยอยากแบ่งปันครับ
    กุศลไดที่ข้าพเจ้าได้ เผยแพร่ คำขมานี้จะเกิดขึ้นกับข้าพเจ้าได้รับเพียงได้ขอให้ทุกท่านได้รับเช่นกันกับข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      22.1 KB
      เปิดดู:
      1,104
      ขนาดไฟล์:
      14.8 KB
      เปิดดู:
      205
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2012
  2. dangcarry

dangcarry เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

3. halokaika

halokaika สมาชิก

20 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนาด้วยนะคะ เคยมีเพื่อนในนี้ได้แนะนำมาเหมือนกันค่ะ เลยลองปฏิบัติครั้งแรก หลังจากนั้นรู้สึกรู้อะไรมากขึ้น และนอนหลับฝันดีค่ะ เหมือนกับที่เคยปฏิบัติมาแล้วรู้สึกไม่ถูกทาง แต่พอได้ขอขมาก่อน ก็เลยรู้ได้เลยว่า เราหลงลืมจุดนี้ไปจริงๆ เรืองกรวดน้ำด้วยค่ะ ตักบาตรด้วย

4. Charmaar

Charmaar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ

5. COME&Z

COME&Z เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2010
    ขออนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุค่ะ เคยทำแล้วดีจริงๆค่ะ ไปทำบุญตักบาตร กลับมากรวดน้ำและขอขมากรรม ถอนคำพยาบาท คำสาบาน ให้พระแม่ธรณีเป็นพยานค่ะ:)

6. nichaojung

nichaojung เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011
    ยังไม่เคยทำครับ ขออนุโมทนากับท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ แล้วจะนำไปปฏิบัติ

7. อ_เอกวัฒน์

อ_เอกวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนากับท่านเจ้าของกระทู้ ในธรรมทานที่มาเผยแพร่

8. มัศนียา

มัศนียา สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากค่ะ แล้วจะนำไปปฏิบัติ
    อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุ
    -------

พุทธัง สรณัง คัจฉามิ
    ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ
    สังฆัง สรณัง คัจฉามิ
    สรณะอื่น ไม่มี ชีวิตนี้เพื่อพระรัตนตรัย

9. Junejuly

Junejuly Active Member

3 กุมภาพันธ์ 2011
    อนุโมทนาสาธุค่ะ ขอให้บุญในการแบ่งปันนี้เกิดแก่เจ้าของกระทู้อย่างมหาศาลด้วยเทอญ สาธุ

10. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    สาธุ สาธุ<!-- google_ad_section_end --> สาธุ

11. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุบุญด้วยกับทุกๆท่านทุกๆกองบุญกองกุศลครับผม สาธู

12. ลุงไชย

ลุงไชย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    การขอขมาพระรัตนไตร ทุกๆวัน ทำให้การปฏิบัตธรรม เร็วขึ้นครับ อนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

13. ปะขาวหนุ่ม

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจกันครับ ผลบุญทีผมได้รับขอให้ทุกท่านได้รับเช่นกันครับ

14. ปะขาวหนุ่ม

ผลบุญใดที่ผมพึงจะได้รับที่นำกระทู้นี้เผยแพร่ ให้ทุกท่านได้รับผลบุญนั้นเช่นกันกับผมด้วยเทอญ

15. พามมะวดี

พามมะวดี เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ
    ทำอยู่ ขอขมากรรมทุกวันค่ะ : )