คุณคะ!! แฟนเก่าคุณโทรมา ...(ชีวิตจริงของบางคนและหลายๆคน)

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย NAMOBUDDHAYA, 9 พฤศจิกายน 2016.

1. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

31 สิงหาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,004

ชาย : ฮะโหล!
    หญิง : ฮะโหล คุณ....ใช่ไหม?
    ชาย : ครับ คุณคือใคร?
    หญิง : ฉันคือ......
    ชาย : อ่อ คุณเองเหรอ โทรหาผมมีอะไรเหรอครับ?
    หญิง : คุณออกมาหาฉันหน่อยได้ไหม? ฉันอยู่ที่คอฟฟี่ช็อปคอนโดของคุณนี่เอง

“ออกไปพบเธอเถอะคะ เธออาจกำลังเดือดร้อน ฉันเชื่อใจคุณค่ะ” ภรรยาบอกกับสามี

หญิง : ดื่มอะไรดีคะ?
    ชาย : มีอะไรก็รีบพูดเถอะ ดึกแล้ว ผมเป็นห่วงภรรยาของผม เธอกลัวความมืด
    หญิง : ฉันเลิกกับแฟนแล้ว!
    ชาย : ทำไมละ! สามีคุณไม่ใช่รักคุณมากหรอกเหรอ?
    หญิง : เขางี่เง่าสิ้นดี ฉันอุตส่าห์เลือกเขา แต่เขากลับไปแอบมีเมียน้อย ฮือๆ
    ชาย : ไม่เป็นไร ไม่ต้องเสียใจหรอก คุณยังสาวอยู่ คนดีๆยังรออยู่ข้างหน้า...
    หญิง : คุณโกรธฉันหรือเปล่า?
    ชาย : เรื่องมันแล้วไปแล้ว ตอนนี้ผมเห็นคนเป็นคนรู้จักคนหนึ่ง
    ไม่มีเรื่องโกรธเรื่องแค้นแล้วหละ
    หญิง : จริงเหรอคะ !
    ชาย : ฮ่าๆ ผมจะโกหกคุณทำไม!
    หญิง : คุณยังรักฉันไหม?

ชาย : .....รัก!
    หญิง : งั้นเราแต่งงานกันดีไหม ฉันจะเป็นภรรยาที่ดีของคุณ เป็นแม่ที่ดีของลูก
    ชาย : ผมมีภรรยาแล้ว เราเพิ่งจดทะเบียนกันเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว อีกสองเดือนข้างหน้าเราก็จะแต่งงานกัน
    หญิง : ก็ยังไม่ได้แต่งงานกันนี่คะ?
    ชาย : ไม่ได้หรอก ภรรยาผมเธอรักผมมาก ผมทำให้เธอเสียใจไม่ได้หรอก
    หญิง : หากคุณไม่กล้า เดี๋ยวฉันเป็นคนพูดเองก็ได้
    ชาย : นั่นยิ่งเป็นไปไม่ได้
    หญิง : ฮือๆ ทำไมละคะ?
    ชาย : เพราะผมเป็นผู้ชาย 

หญิง : ฉันอยากรู้ว่า ทำไมทั้งๆที่คุณยังรักฉันอยู่ และฉันก็รักคุณมาก
    ทำไมเราไม่เลือกทำในสิ่งที่เราปรารถนาละคะ?

ชาย : คุณอยากรู้จริงๆเหรอ?
    หญิง : ค่ะ 

ชายจึงบอกกับเธอไปว่า

1. ผมรู้ว่าการที่จะรักใครสักคนเป็นเรื่องไม่ง่าย และการถูกคนรักทำร้ายเจ็บปวดสักแค่ไหน
    เพราะฉะนั้น ผมจึงไม่สามารถทิ้งเธอไปได้
    2. การแต่งงานเป็นการตัดสินใจของผม ผมเลือกเธอเพื่อเป็นผู้หญิงของผมทั้งชีวิต
    ดังนั้น เธอคือคนรักคนเดียวที่ผมมีอยู่ ผมจะไม่ทำผิดต่อเธอ
    ไม่ว่าวันข้างหน้าผมจะพบเจอใครที่สวยงามเพียบพร้อมเพียงใด
    เธอคือที่สุดของผมแล้ว ต่อให้มีลมฝนพายุ ผมจะยืนบังลมฝนให้เธอตลอดไป
    3. เธอรักผมมาก เธอซื่อสัตย์กับผม เธอเป็นคนจิตใจดีงาม ไม่ว่าจะเป็นเรื่องใด
    เธอคิดแทนผมเสมอ การที่ผมลงมาพบคุณในวันนี้ ก็เพราะเธอบอกให้ผมมาพบคุณ
    เธอเชื่อว่าผมจะไม่ทำผิดต่อเธอ
    เธอเลือกแต่งงานกับผม เพราะเธอเลือกที่จะฝากชีวิตไว้กับผม
    เพราะฉะนั้น ผมจะไม่เหยียบย่ำน้ำใจของเธอ คุณเข้าใจหรือยัง?

หญิง : เข้าใจแล้ว..... ถ้างั้น ฉันขอเป็นเพื่อนคุณได้ไหม?
    ชาย : ไม่ดีกว่า ผมไม่ต้องการเพื่อนหญิงนอกเหนือจากภรรยาของผมอีกแล้ว 
    หญิง : เพราะอะไรละ?
    เขาบอกเธอไปว่า
    1. นิสัยเราไม่เหมือนกัน กิจกรรมที่ผมชอบเล่น ผู้หญิงอย่างพวกคุณไม่ได้ชอบเหมือนผู้ชายอย่างผม
    2. คุณให้ในสิ่งที่ภรรยาของผมให้ผมไม่ได้
    3. ผมไม่มีเวลาไปกินข้าวฟังเพลงกับคุณ เพราะเวลาเหล่านั้นมันเป็นเวลาที่ผมอยู่กับภรรยา
    4. ภรรยาของผมอาจจะน้อยใจได้ ดังนั้น เราอย่าคบกันเป็นเพื่อนเลยจะดีกว่า

หญิง : ลาก่อนคะ...............

# ในโลกนี้ มีความงามอยู่ 2 อย่าง
    งามนอก = มันทำให้คุณพอใจในรูปโฉม แต่ไม่แน่เสมอไปว่ามันจะทำให้คุณมีวาสนา
    งามใน = แม้มันจะไม่ทำให้คุณรู้สึกพอใจ แต่มันทำให้คุณมีวาสนาใ
    นชีวิต

นุสนธิ์บุคส์

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2016
  2. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,004
    .....................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2017
  3. NAMOBUDDHAYA

1,004
    ...หากสังคม

มีชาย ที่มีหัวใจประเสริฐเช่นนี้

มีหญิง ที่มีหัวใจกว้างขวางและเชื่อมั่น มั่นใจ ในคู่ครอง

ชีวิตคู่ครองทางโลก คงมีความทุกข์น้อยไปอีกระดับ

ศีลข้อที่สาม กับปัญหาครอบครัว แม้ท่องจำไม่ได้

แต่ เกิดได้ จากหัวใจที่มั่นคง และ ให้เกียรติต่อคู่ชีวิตตนเอง

4. NAMOBUDDHAYA

1,004
    .........................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2017
  5. NAMOBUDDHAYA

1,004

ขนาดไฟล์:
      38.9 KB
      เปิดดู:
      38
  6. NAMOBUDDHAYA

1,004