คุณชนะ สิริไพโรจน์ เข้าโรงพยาบาล

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย MBNY, 9 มิถุนายน 2009.

1. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขออาราธนาบารมีคุณพระศรีรัตนตรัยช่วยปกปักษ์รักษาพี่ชนะให้หายจากอาการเจ็บไข้ได้ป่วยกลับมามีสุขภาพพลานามัยแข็งแรงในเร็ววันด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

2. จิตต์ปภัสสร

จิตต์ปภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

บุญรักษา คุณพระคุ้มครองให้พี่ชนะหายป่วยโดยเร็วนะจ๊ะ จะได้กลับมาสืบสานงานพระพุทธศาสนาตามปณิธานที่ตั้งไว้จ้า

3. ritta

ritta เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอให้สุขภาพดีเร็วๆนะครับ

4. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    กราบขออาราธนาบารมีแห่งคุณพระศรีรัตนไตรและสิ่งศักดิ์สิทธิ์
    โปรดเมตตาปกปักษ์รักษาและบรรเทาความเจ็บป่วยของคุณชนะ สิริไพโรจน์ด้วยเถิดค่ะ

5. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยอานิสงส์ ที่ข้าพเจ้าได้ทำมาในอดีตชาติ ปัจจุบันชาติ และในอนาคตกาล จงเป็นพลวปัจจัย ให้คุณชนะหายป่วยโดยฉับพลันทันใจ พึ่งเข้ามาเห็นกระทู้ค่ะ หวังว่าคุณคงชนะคงอาการดีขึ้นบ้างแล้วนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นโรคภัยไข้เจ็บในครั้งนี้ไปได้ด้วยดีค่ะ

6. ขอมจำแลง

ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    ขอบารมีแห่งพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์บนพระนิพพานได้สงเคราะห์ให้หายป่วยมาทำงานพระศาสนาได้เร็วๆนี้นะครับ

7. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอให้สุขภาพแข็งแรงโดยเร็ววันด้วยนะครับ คุณชนะ

.

8. mainoii

mainoii เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2009
    ขออำนาจ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และบุญบารมีที่ข้าฯประพฤติดี ปฏิบัติดีมาตลอดตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน จงดลบันดาลให้คุณชนะ หายวันหายคืนจากอาการป่วยไข้ นี้ด้วยเทอญ

9. wvichakorn

wvichakorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    ขอพุทธบารมีคุ้มครอง ให้คุณชนะหายจากโรคภัยโดยเร็วค่ะ

10. pangpangjang

pangpangjang Active Member

ขอให้หายไวๆนะคร๊าบ

11. ธรรมะสวนัง

ธรรมะสวนัง เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาค่ะ

ได้ข่าวมาว่าคุณพี่ชนะ อาการท่านดีขึ้นมากแล้ว
    จวนจะได้กลับศูนย์ฯ แล้วค่ะ

(smile)

12. Hma

Hma เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2005
    ขอให้หายไวๆครับ

13. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาทุกภพชาติ
    ช่วยหนุนส่งให้คุณชนะหายเจ็บไข้ได้ป่วย
    และขอให้มีสุขภาพกาย-ใจที่แกร่งยิ่งขึ้น
    และอยู่ค้ำชูพระพุทธศาสนาตลอดไปนะคะ

ด้วยความศรัทธาค่ะ

14. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    สาธุ...บุญกุศลใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้วทั้งอดีตชาติและชาติปัจจุบันขอบุญกุศลนั้นจงมีแด่คุณชนะ ริไพโรจน์ ขอให้ท่านหายป่วยโดยเร็ว...คุณพระคุ้มครอง...ได้นิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ

15. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

14

*
    สาธุ สาธุ สาธุ ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาเป็นอย่างสูง
    ในจิตเมตตาที่ทุกท่านได้กรุณาแผ่เมตตา แผ่กุศลผลบุญให้
    และให้กำลังใจ ทำให้การป่วยในครั้งนี้บรรเทาลงอย่างรวดเร็ว
    ยิ่งได้มาอ่านที่ทุกท่านได้ให้ความเมตตา ก็ยิ่งปิติยินดีและซาบซึ้ง
    ในน้ำใจ ทำให้มีกำลังใจขึ้นอีกมากที่จะมุ่งมั่นทำงาน
    เพื่อเผยแผ่พระพุทธศาสนาต่อไปครับ

ขอกราบอาราธนาบารมีสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า
    และบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ โปรดประทานพรให้ทุกๆ ท่านประสพแต่
    ความสุขความเจริญในธรรมสัมมาปฏิบัติ ได้ดวงตาเห็นธรรมในชาติปัจจุบัน
    และกุศลผลบุญทั้งหลายที่ผมได้บำเพ็ญไว้ดีแล้วตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบัน
    อานิสงส์ทั้งหลายนั้นจะมีผลกับผมประการใด ขอทุกท่านได้โปรดโมทนา
    พึงได้รับประโยชน์และความสุขตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน เทอญ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2009
  16. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ท่านพี่ชนะ อาการดีขึ้น พวกเราก็ดีใจแล้วครับ

ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ ของคุณพระรัตนตรัย คุ้มครองครับ

17. chan mobile

chan mobile Active Member

ขอให้อาจารย์ ชนะ หายจากการเจ็บป่วยเร็วๆครับ

18. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    1
    ผมว่า คุณชนะ ท่านคงหายป่วยมานานแล้วหละครับ.....

19. nuaiswat

nuaiswat เป็นที่รู้จักกันดี

ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยปกป้องคุ้มครองให้หายจากอาการเจ็บป่วยโดยไว สุขภาพพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรงนะครับ

20. ริมฝั่งของ

ริมฝั่งของ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นโพสต์เมื่อปี 2009 นะครับ..